ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

GIGA Three Kingdoms

turbobit

เวปไซท์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนเวปไซท์สปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ สนับสนุนเว็บไซต์ กางเกงเล Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน โหลดเกม
ให้เช่า Colocation
บริจาค Bitcoin
กางเกงเล
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม
โหลดเกมส์

- [ The Gang No.99 ] -
    กล่าวขอบคุณ
    1,894
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,828

ตั้งแต่มีเว็บใหม่ เคยสังเกตุไหมว่าใครหายไปบ้าง???แล้วคุณคิดว่าเว็บ Jokergameth กลับมาแล้วยัง???

ผมไม่ได้พูดเล่น พวกเค้าเหล่านี้หายไปจริงๆ แล้วหายไปไหน มีใครรู้บ้าง

1.Gigkok
    2.Res
    3.Sephirayroth
    4.Ramis

แต่ที่จริงมันมีเยอะกว่านี้ ที่ผมนึกออกก็มีแค่เนี๊ย ใครนึกออกอีกบ้างช่วยนึกหน่อย

ส่วนเว็บ Jokergameth ผมว่ามันก็กลับมาแล้วนะ แต่มันยังไม่หมด มันเหมือนกับขาดๆอะไรไปสักอย่างนึง
    มันเหมือนกับคุณมี HDD อยู่ตัวนึง คุณเก็บข้อมูลต่างๆมากมายเอาไว้ในนั้นเยอะแยะจนจำไม่หวาดไม่ไหว
    วันนึงไอ้เจ้า HDD ตัวนั้น มันดันเจ๊งขึ้นมา โดยที่เราก็ไม่รู้มาก่อน จะ Back up ไฟล์อะไรที่สำคัญๆ
    มันก็ไม่ทันซะแล้ว ก็มีแต่จะต้องกู้มันคืนมาใหม่ แต่ไอ้การกู้ HDD เนี่ย มันเป็นเรื่องที่ใช้เวลานานและ
    ไม่รู้ว่าข้อมูลที่ได้มามันจะสมบูรณ์และได้มาหมดมั๊ย?(ที่จริงข้อมูลที่กู้มามันก็ได้ไม่หมดหรอกนะ)
    แต่ก็ต้องทำเพราะมันอาจจะมีสิ่งที่ต้องนำไปใช้และมีคุณค่ากับใจของเราอยู่มากมาย โดยขอให้ได้มาสักนิดหน่อยก็ยังดี
    เสียเงินมากมายแค่ไหนก็ยอม แต่พอได้มาแล้วเรากลับรู้สึกว่ามันยังไม่เพียงพอต่อความต้องการของเรา
    สิ่งที่ขาดหายไปมันคืออะไร มีใครพอที่จะรู้บ้าง โดยส่วนตัวผมคิดว่ายังไงๆเว็บ Jokergameth
    ก็ไม่มีทางกลับมาเป็นเหมือนเก่าได้หรอก หลายๆคนที่อ่านถึงตรงนี้อาจจะกำลังน้ำตาซึมหรือรู้สึกเศร้าอยู่ก็เป็นได้
    แต่มันก็ยังดีกว่าที่จะไม่มีที่ให้หวนรำลึกถึงความหลังเลย ก็คงจะใช้เว็บใหม่ไปและก็คงจะคิดถึงเว็บเก่าไปด้วย
    พร้อมๆกันในที่เดียว ส่วนที่หายไปผมก็ไม่รู้หรอกว่ามันคืออะไร แต่ส่วนที่มาใหม่เราก็ต้องช่วยกันดูแลจริงมั๊ย

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Moderator
    กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 292
    หายไปหลายคนจัง

กลับมาได้พักนึงแล้วครับแต่ไม่ค่อยได้โพสต์อะไร ซุ่มดูห่างๆอย่างห่วงๆ

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

یρέиċәя Ľσςĸέ
    กล่าวขอบคุณ
    2,145
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,712
    1.Gigkok กลับมาแล้ว แต่ว่าเขายังไม่ได้โพสเกม ครับผม ^^
    2.Res กลับมาแล้ว บนหัวผมเลย !!
    3.Sephirayroth กลับมาแล้วครับ ยังไม่ได้โพสเกมครับผม ^^
    4.Ramis กลับมาแล้วเช่นกัน แต่ยังไม่ได้โพส

สาเหตุที่ไม่โพสเกม กันผมก็ไม่รู้ อาจจะรอดูเว็บว่า จะกลับมาได้รึป่าว รึอาจจะขี้เกียจ ท้อล้า กับการเริ่มต้นใหม่
    อันนี้ก็ไม่แน่ใจนะ ^^

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

LIFE IS A GAME
    กล่าวขอบคุณ
    4,725
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,798
    Ramis ก็โพสต์ไปกระทู้บิ๊กๆกระทู้นึงแล้วครับท่าน Gigkok ก็มาแล้วโพสต์ไป 2-3 กระทู้เอง

- [ The Gang No.99 ] -
    กล่าวขอบคุณ
    1,894
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,828
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ~RES~ อ่านกระทู้
    หายไปหลายคนจัง

กลับมาได้พักนึงแล้วครับแต่ไม่ค่อยได้โพสต์อะไร ซุ่มดูห่างๆอย่างห่วงๆ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Doraemon:) อ่านกระทู้
    1.Gigkok กลับมาแล้ว แต่ว่าเขายังไม่ได้โพสเกม ครับผม ^^
    2.Res กลับมาแล้ว บนหัวผมเลย !!
    3.Sephirayroth กลับมาแล้วครับ ยังไม่ได้โพสเกมครับผม ^^
    4.Ramis กลับมาแล้วเช่นกัน แต่ยังไม่ได้โพส

สาเหตุที่ไม่โพสเกม กันผมก็ไม่รู้ อาจจะรอดูเว็บว่า จะกลับมาได้รึป่าว รึอาจจะขี้เกียจ ท้อล้า กับการเริ่มต้นใหม่
    อันนี้ก็ไม่แน่ใจนะ ^^
    ก็เข้าใจนะว่าข้อมูลเก่าๆกว่าจะเก็บสะสมได้มันต้องใช้เวลาเป็นแรมปี มือเซียนชั้นนี้กันทุกคน
    ผมว่าไม่มีใครท้อหรอกคงกำลังรวบรวมข้อมูลกันแบบหัวเป็นตะปู หูเป็นค้อนอยู่แน่ๆเลย
    รึว่าไง ทิดRES (แอบจิตเล็กๆ)

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    ในผืนแผ่นดินไทย
    กล่าวขอบคุณ
    250
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    มันน่าตกใจจริงนั่นแหละหลังเลือกตั้งปุ้บทุกอย่างสูญสิ้นไม่มีเหลือขนาดที่ว่าเฮ้ยนี่มันเกิดอะไรขึ้นแต่จะว่าไปเกมที่หายไปมันแค่คำอธิบายกับลิงไม่ใช่เหรอไฟดาวโหลดมันไม่หายซะหน่อย แต่ถ้าจะลงลิงใหม่นี่ก็คงสลบเหมือดกันเลยทีเดียว
    กรุณาใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,354
    Blog Entries
    2
    ผมยังเห็นคุณ Totem เเล้วก็ม้อดคนอื่นๆอยู่นะ ป๋าเร (Ray) ไกโตะ(yukung) ส่วนมากยังอยู่นะเเต่คุณอาจไม่สังเกตุเท่านั้นเอง
    เท่าๆที่ดู Staff ส่วนใหญ่ก็ไม่ได้หายไปไหนนิ =x=

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    417
    ได้รับคำขอบคุณ: 62
    หายไปเยอะมากจริงๆน่ะแหละครับ 555 ผมรู้สึกเว็ปใหม่มันดูแปลกๆ มันดูยากกว่าเดิมยังไงไม่รู้ เลยไม่ค่อยได้เข้ามาเหมือนกัน.... คนอื่นที่ไม่ค่อยได้เข้ามาจะคิดเหมือนผมมั้ย?

So Nyeo Shi Dae
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    1,103
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,762
    ไม่หรอกครับ พอดี ไอ้เป็ด มันหายไปด้วย เกมก็หายตาม putlocker ก็เอาแน่ไม่ได้ บางวันวิ่งอย่างกับม้า

แต่หลาย ๆ ครั้ง ช้ากว่าเต่า อีก
    [CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เวลาที่ว่าง....เปล่า....
    กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 185
    เดี๋ยวสักพักคงได้เห็นผลงานออกมาเรื่อยๆล่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 110
    ผมว่ากลับอะกลับมาสมัครเฉย ๆ แต่ว่าไม่โพสมันก็เหมือน ไม่มีตัวตนนั้นแหละครับ จิงมะ ??

ค่าของคนอยู่ที่ผลของงาน
    กล่าวขอบคุณ
    504
    ได้รับคำขอบคุณ: 115
    เอาง่ายๆมันไม่คึกคักเหมือนเมื่อก่อนแล้ว เพราะว่าอาจจะท้อยิ่งเป็นคน Upload โอ้ผลงานทั้งหมดที่้เคยทำหายไปหมด
    เป็นธรรมดาที่ต้องมาเริ่ม อัพใหม่ตั้งแต่แรก เป็นผมผมก็ต้องการเวลาทำใจสักพักเหมือนกัน
    AMD FX-8120 3.2ghz / Gigabyte GA-970A-D3 / 8 gb x1 / Gigabyte radeon HD7870 2gb DDR5

กล่าวขอบคุณ
    430
    ได้รับคำขอบคุณ: 166
    ผมว่าก็เฉยๆนะ แค่ไม่มีใครใช้ลายเซ็นต์เป็นภาพเคลื่อนไหวได้ ผมว่าเวิร์ดนะไวกว่าเดิมด้วย

ปล.โดยส่วนตัวเริ่มชินกับเว็ปใหม่เป็นการส่วนตัว

MOTHER FUCKER
    กล่าวขอบคุณ
    1,703
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,651
    ผมว่า ช่วงนี้ พี่ กิ๊กก๊อก เงียบหายไปเลยนะ ส่วนท่าน Ramis เห็นเข้ามาอัพเดตอยู่
    SLIPKNOT FAN CLUB

TTM Resistant Comdr.
    Mahoukakumayouri Technology Airforce Military
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,112
    Blog Entries
    2
    กลับตอนไหนผมไม่ใส่ใจ ขอแค่เขากลับมาเป็นพอ ท่าน GIGKOK กับท่าน REMIS นี่คิดถึงจริงๆ บอร์ดใหม่ไร้เกมของทั้ง 2 ท่านนี้เลย

วิ่งไปให้ถึงความฝัน ˜^๐^
    กล่าวขอบคุณ
    1,157
    ได้รับคำขอบคุณ: 817
    คนที่ถูกลืม