ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

- [ The Gang No.99 ] -
    กล่าวขอบคุณ
    1,889
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,804

ตั้งแต่มีเว็บใหม่ เคยสังเกตุไหมว่าใครหายไปบ้าง???แล้วคุณคิดว่าเว็บ Jokergameth กลับมาแล้วยัง???

ผมไม่ได้พูดเล่น พวกเค้าเหล่านี้หายไปจริงๆ แล้วหายไปไหน มีใครรู้บ้าง

1.Gigkok
    2.Res
    3.Sephirayroth
    4.Ramis

แต่ที่จริงมันมีเยอะกว่านี้ ที่ผมนึกออกก็มีแค่เนี๊ย ใครนึกออกอีกบ้างช่วยนึกหน่อย

ส่วนเว็บ Jokergameth ผมว่ามันก็กลับมาแล้วนะ แต่มันยังไม่หมด มันเหมือนกับขาดๆอะไรไปสักอย่างนึง
    มันเหมือนกับคุณมี HDD อยู่ตัวนึง คุณเก็บข้อมูลต่างๆมากมายเอาไว้ในนั้นเยอะแยะจนจำไม่หวาดไม่ไหว
    วันนึงไอ้เจ้า HDD ตัวนั้น มันดันเจ๊งขึ้นมา โดยที่เราก็ไม่รู้มาก่อน จะ Back up ไฟล์อะไรที่สำคัญๆ
    มันก็ไม่ทันซะแล้ว ก็มีแต่จะต้องกู้มันคืนมาใหม่ แต่ไอ้การกู้ HDD เนี่ย มันเป็นเรื่องที่ใช้เวลานานและ
    ไม่รู้ว่าข้อมูลที่ได้มามันจะสมบูรณ์และได้มาหมดมั๊ย?(ที่จริงข้อมูลที่กู้มามันก็ได้ไม่หมดหรอกนะ)
    แต่ก็ต้องทำเพราะมันอาจจะมีสิ่งที่ต้องนำไปใช้และมีคุณค่ากับใจของเราอยู่มากมาย โดยขอให้ได้มาสักนิดหน่อยก็ยังดี
    เสียเงินมากมายแค่ไหนก็ยอม แต่พอได้มาแล้วเรากลับรู้สึกว่ามันยังไม่เพียงพอต่อความต้องการของเรา
    สิ่งที่ขาดหายไปมันคืออะไร มีใครพอที่จะรู้บ้าง โดยส่วนตัวผมคิดว่ายังไงๆเว็บ Jokergameth
    ก็ไม่มีทางกลับมาเป็นเหมือนเก่าได้หรอก หลายๆคนที่อ่านถึงตรงนี้อาจจะกำลังน้ำตาซึมหรือรู้สึกเศร้าอยู่ก็เป็นได้
    แต่มันก็ยังดีกว่าที่จะไม่มีที่ให้หวนรำลึกถึงความหลังเลย ก็คงจะใช้เว็บใหม่ไปและก็คงจะคิดถึงเว็บเก่าไปด้วย
    พร้อมๆกันในที่เดียว ส่วนที่หายไปผมก็ไม่รู้หรอกว่ามันคืออะไร แต่ส่วนที่มาใหม่เราก็ต้องช่วยกันดูแลจริงมั๊ย

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Moderator
    กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 292
    หายไปหลายคนจัง

กลับมาได้พักนึงแล้วครับแต่ไม่ค่อยได้โพสต์อะไร ซุ่มดูห่างๆอย่างห่วงๆ

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

یρέиċәя Ľσςĸέ
    กล่าวขอบคุณ
    2,144
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,712
    1.Gigkok กลับมาแล้ว แต่ว่าเขายังไม่ได้โพสเกม ครับผม ^^
    2.Res กลับมาแล้ว บนหัวผมเลย !!
    3.Sephirayroth กลับมาแล้วครับ ยังไม่ได้โพสเกมครับผม ^^
    4.Ramis กลับมาแล้วเช่นกัน แต่ยังไม่ได้โพส

สาเหตุที่ไม่โพสเกม กันผมก็ไม่รู้ อาจจะรอดูเว็บว่า จะกลับมาได้รึป่าว รึอาจจะขี้เกียจ ท้อล้า กับการเริ่มต้นใหม่
    อันนี้ก็ไม่แน่ใจนะ ^^

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

LIFE IS A GAME
    กล่าวขอบคุณ
    4,723
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,798
    Ramis ก็โพสต์ไปกระทู้บิ๊กๆกระทู้นึงแล้วครับท่าน Gigkok ก็มาแล้วโพสต์ไป 2-3 กระทู้เอง

- [ The Gang No.99 ] -
    กล่าวขอบคุณ
    1,889
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,804
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ~RES~ อ่านกระทู้
    หายไปหลายคนจัง

กลับมาได้พักนึงแล้วครับแต่ไม่ค่อยได้โพสต์อะไร ซุ่มดูห่างๆอย่างห่วงๆ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Doraemon:) อ่านกระทู้
    1.Gigkok กลับมาแล้ว แต่ว่าเขายังไม่ได้โพสเกม ครับผม ^^
    2.Res กลับมาแล้ว บนหัวผมเลย !!
    3.Sephirayroth กลับมาแล้วครับ ยังไม่ได้โพสเกมครับผม ^^
    4.Ramis กลับมาแล้วเช่นกัน แต่ยังไม่ได้โพส

สาเหตุที่ไม่โพสเกม กันผมก็ไม่รู้ อาจจะรอดูเว็บว่า จะกลับมาได้รึป่าว รึอาจจะขี้เกียจ ท้อล้า กับการเริ่มต้นใหม่
    อันนี้ก็ไม่แน่ใจนะ ^^
    ก็เข้าใจนะว่าข้อมูลเก่าๆกว่าจะเก็บสะสมได้มันต้องใช้เวลาเป็นแรมปี มือเซียนชั้นนี้กันทุกคน
    ผมว่าไม่มีใครท้อหรอกคงกำลังรวบรวมข้อมูลกันแบบหัวเป็นตะปู หูเป็นค้อนอยู่แน่ๆเลย
    รึว่าไง ทิดRES (แอบจิตเล็กๆ)

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    ในผืนแผ่นดินไทย
    กล่าวขอบคุณ
    250
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    มันน่าตกใจจริงนั่นแหละหลังเลือกตั้งปุ้บทุกอย่างสูญสิ้นไม่มีเหลือขนาดที่ว่าเฮ้ยนี่มันเกิดอะไรขึ้นแต่จะว่าไปเกมที่หายไปมันแค่คำอธิบายกับลิงไม่ใช่เหรอไฟดาวโหลดมันไม่หายซะหน่อย แต่ถ้าจะลงลิงใหม่นี่ก็คงสลบเหมือดกันเลยทีเดียว
    กรุณาใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,354
    Blog Entries
    2
    ผมยังเห็นคุณ Totem เเล้วก็ม้อดคนอื่นๆอยู่นะ ป๋าเร (Ray) ไกโตะ(yukung) ส่วนมากยังอยู่นะเเต่คุณอาจไม่สังเกตุเท่านั้นเอง
    เท่าๆที่ดู Staff ส่วนใหญ่ก็ไม่ได้หายไปไหนนิ =x=

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    414
    ได้รับคำขอบคุณ: 62
    หายไปเยอะมากจริงๆน่ะแหละครับ 555 ผมรู้สึกเว็ปใหม่มันดูแปลกๆ มันดูยากกว่าเดิมยังไงไม่รู้ เลยไม่ค่อยได้เข้ามาเหมือนกัน.... คนอื่นที่ไม่ค่อยได้เข้ามาจะคิดเหมือนผมมั้ย?

So Nyeo Shi Dae
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,761
    ไม่หรอกครับ พอดี ไอ้เป็ด มันหายไปด้วย เกมก็หายตาม putlocker ก็เอาแน่ไม่ได้ บางวันวิ่งอย่างกับม้า

แต่หลาย ๆ ครั้ง ช้ากว่าเต่า อีก
    [CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เวลาที่ว่าง....เปล่า....
    กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 185
    เดี๋ยวสักพักคงได้เห็นผลงานออกมาเรื่อยๆล่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 110
    ผมว่ากลับอะกลับมาสมัครเฉย ๆ แต่ว่าไม่โพสมันก็เหมือน ไม่มีตัวตนนั้นแหละครับ จิงมะ ??

ค่าของคนอยู่ที่ผลของงาน
    กล่าวขอบคุณ
    494
    ได้รับคำขอบคุณ: 114
    เอาง่ายๆมันไม่คึกคักเหมือนเมื่อก่อนแล้ว เพราะว่าอาจจะท้อยิ่งเป็นคน Upload โอ้ผลงานทั้งหมดที่้เคยทำหายไปหมด
    เป็นธรรมดาที่ต้องมาเริ่ม อัพใหม่ตั้งแต่แรก เป็นผมผมก็ต้องการเวลาทำใจสักพักเหมือนกัน
    AMD FX-8120 3.2ghz / Gigabyte GA-970A-D3 / 8 gb x1 / Gigabyte radeon HD7870 2gb DDR5

กล่าวขอบคุณ
    430
    ได้รับคำขอบคุณ: 166
    ผมว่าก็เฉยๆนะ แค่ไม่มีใครใช้ลายเซ็นต์เป็นภาพเคลื่อนไหวได้ ผมว่าเวิร์ดนะไวกว่าเดิมด้วย

ปล.โดยส่วนตัวเริ่มชินกับเว็ปใหม่เป็นการส่วนตัว

MOTHER FUCKER
    กล่าวขอบคุณ
    1,699
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,650
    ผมว่า ช่วงนี้ พี่ กิ๊กก๊อก เงียบหายไปเลยนะ ส่วนท่าน Ramis เห็นเข้ามาอัพเดตอยู่
    SLIPKNOT FAN CLUB

TTM Resistant Comdr.
    Mahoukakumayouri Technology Airforce Military
    กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,112
    Blog Entries
    2
    กลับตอนไหนผมไม่ใส่ใจ ขอแค่เขากลับมาเป็นพอ ท่าน GIGKOK กับท่าน REMIS นี่คิดถึงจริงๆ บอร์ดใหม่ไร้เกมของทั้ง 2 ท่านนี้เลย

วิ่งไปให้ถึงความฝัน ˜^๐^
    กล่าวขอบคุณ
    1,155
    ได้รับคำขอบคุณ: 817
    คนที่ถูกลืม