ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หัวข้อ: samsung galaxy wifi 5.0

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    207
    ได้รับคำขอบคุณ: 74

samsung galaxy wifi 5.0

samsung galaxy wifi 5.0 คือผมพึ่งได้ มา พ่อผมทำร้านโทรศัพน์ เลยได้มา ผมโทรไม่ได้ ผมไม่ชอบโทรอยู่ละ เลยเอารุ่นนี้

อยากรู้ว่า ลงเกมผ่านคอมไง ขอบคุณมากเ้ลย ใครโพสเอาlike ไป 1 ea

กล่าวขอบคุณ
    937
    ได้รับคำขอบคุณ: 583
    มันลงเกมผ่านคอมไม่ได้นะครับได้แค่เอาตัว Setup ลงผ่านคอมไปที่โทรศัพ แล้วก็ เอามาSetup ผ่าน AppInstall ครับ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    207
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ basbas16 อ่านกระทู้
    มันลงเกมผ่านคอมไม่ได้นะครับได้แค่เอาตัว Setup ลงผ่านคอมไปที่โทรศัพ แล้วก็ เอามาSetup ผ่าน AppInstall ครับ
    คือเอาตัวเกมsetup ผ่านคอมแล้วไปที่โทรศัพน์ แล้วมาsetup ใน โทรศัพ AppInstall คืออะไรอะ

กล่าวขอบคุณ
    207
    ผมcopy เกมใส่ในเมมพอเข้าเมม ในโทรศัพน์ ไม่มีไฟล์ที่ใส่ไปอะ นามสกุล apk

กล่าวขอบคุณ
    937
    appinstaller ชื่อเต็มๆมันคือ Application Installer ครับ มันเอาไว้สำหรับลงแอพจากเมม คือพอลงตัวนี้ไปคุณแค่เข้าไปในแอพ Application Installer แล้วมันก็จะหาไฟล์ที่เป็น.apk ทั้งหมดในเครื่องคุณ
    แล้วก็เลือกกดลงได้ที่ละไฟล์เลยครับ ส่วน Application Installer สามารถหาโหลดได้จาก Play Store ครับ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    207
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ basbas16 อ่านกระทู้
    appinstaller ชื่อเต็มๆมันคือ Application Installer ครับ มันเอาไว้สำหรับลงแอพจากเมม คือพอลงตัวนี้ไปคุณแค่เข้าไปในแอพ Application Installer แล้วมันก็จะหาไฟล์ที่เป็น.apk ทั้งหมดในเครื่องคุณ
    แล้วก็เลือกกดลงได้ที่ละไฟล์เลยครับ ส่วน Application Installer สามารถหาโหลดได้จาก Play Store ครับ
    ขอบคุณมากครับ ผู้รู้จริงๆ ^ ^

กล่าวขอบคุณ
    207
    โอเคครับได้แล้วขอบคุณมากแต่ขอถามอีกอย่าง ถ่ายรูปหน้าจอยังไง

กล่าวขอบคุณ
    937
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ -_NaMe-NoT_- อ่านกระทู้
    โอเคครับได้แล้วขอบคุณมากแต่ขอถามอีกอย่าง ถ่ายรูปหน้าจอยังไง
    รุ่นหรือบางยี่ห้อ เช่นที่ผมใช้อยู่นะครับ แค่กดปุ่มปิดเครื่องค้างไว้แล้ว มันจะมีคำสั่งถ่ายภาพหน้าจอเองอะครับ

คุณลองเข้าไปหาใน play googleนะ แล้ว หาคำว่า screenshot เดี๋ยวก็เจอเอง เลือกอันที่คนนิยมกันอ่าครับ หรืออันที่ชอบก็ได้

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    207
    รุ่นหรือบางยี่ห้อ เช่นที่ผมใช้อยู่นะครับ แค่กดปุ่มปิดเครื่องค้างไว้แล้ว มันจะมีคำสั่งถ่ายภาพหน้าจอเองอะครับ

คุณลองเข้าไปหาใน play googleนะ แล้ว หาคำว่า screenshot เดี๋ยวก็เจอเอง เลือกอันที่คนนิยมกันอ่าครับ หรืออันที่ชอบก็ได้
    ของผมไม่่มีอะ แย่จัง

กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 186
    ลงผ่านคอมก็ได้ครับ เข้าเว็บ กูเกิ้ลเพลในคอม แล้วก็ ล๊อกอิน เมล์เดียวกันกับในเครื่อง แล้วก็เลือกเอาไปเลยว่าเอาแพหรือเกมส์อะไร ถ้าชอบอันนี้ ก็กด ลง ไปที่ตัวเกมส์ หรือ แอพนั้นเลย รอแปปนึงมือถือมันจะโหลดเองลงเองให้เสร็จสรรพเลยครับ แค่นี้มือถือเราก็มี แอพหรือเกม์นั้นแล้ว

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    207
    เราจะย้ายเกมของเราไปที่ฮาดดิส ตัวเครื่องยังไง (โทษทีพิมไม่ถูก)

กล่าวขอบคุณ
    937
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ -_NaMe-NoT_- อ่านกระทู้
    เราจะย้ายเกมของเราไปที่ฮาดดิส ตัวเครื่องยังไง (โทษทีพิมไม่ถูก)
    หมายความว่ายังไงครับท่าน ถ้าจะย้ายแอพจากเครื่องไปที่เมมโมรี่ ก็ใช้ App2SDครับ

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: