ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

.:: BeNighT69 ::.
    กล่าวขอบคุณ
    212
    ได้รับคำขอบคุณ: 843

Smile [3DS] Nintendo ขอโทษลูกค้าเก่า 3DS หลังประกาศลดราคา

หลังจากนินเทนโดประกาศลดราคา Nintendo 3DS ลงทีเดียว 80 ดอลลาร์ ลูกค้าที่ซื้อ Nintendo 3DS ไปแล้วย่อมรู้สึกโกรธเคือง และมาตรการชดเชยของนินเทนโดมีเพียงเกม virtual console จำนวน 20 เกมเท่านั้น

Satoru Iwata ประธานของนินเทนโดออกมาเขียนจดหมาย "ขอโทษ" ลูกค้าเหล่านี้แล้ว เขาอธิบายสถานการณ์ในวงการเกมเปลี่ยนไป ทำให้นินเทนโดตัดสินใจลดราคาครั้งใหญ่หลังวางขายเครื่องได้เพียง 6 เดือน ซึ่งไม่เคยทำบ่อยนักในประวัติศาสตร์บริษัท

Iwata บอกว่าลูกค้าที่ซื้อ 3DS เป็นกลุ่มแรกๆ ถือเป็นลูกค้าคนสำคัญของบริษัท และถึงแม้จะไม่สามารถลบความรู้สึกผิดหวังต่อบริษัทได้ นินเทนโดก็ขอมอบของตอบแทนเป็นเกม virtual console ผ่านโครงการ 3DS Ambassador

สุดท้าย Iwata บอกว่า 3DS กำลังจะมีเกมใหม่คือ Super Mario 3D Land และ Mario Kart 7 ช่วงปลายปีนี้ ก็ขอให้อดทนรอกันอีกหน่อย
    Credits: Blognone.com และ nintendo.co.jp

Thanks + Comments
    ขอบคุณครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nailover : 4th August 2011 เมื่อ 18:27

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Sensational Member
    กล่าวขอบคุณ
    292
    ได้รับคำขอบคุณ: 419
    ไปสอยกัน ลดไปตั้ง 2400บ. เชียว............

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    307
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,832
    Blog Entries
    1
    อยากสอยแต่ตังในบัญชีไปซื้อเกมแท้อื่นๆและBF3ไปหมดแล้ว

ละอ่อนลำปาง
    กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 863
    ซื้อมาตอนนั้น หมื่นกว่า ราคาตอนนี้ลงฮวบเลย ดูท่าทางจะไปไม่ค่อยได้สวยซะละ 3DS ปัจจัยอีกอย่างที่ทำให้เครื่องเกมส์ขายไม่ได้ตามเป้าอาจจะเป็นเพราะเกมส์ดี ๆ มีให้เล่นน้อยเกินไป เพราะถ้ามองรวม ๆ เกมส์ต่าง ๆ ก็ไม่ได้ต่างจาก NDS ตัวเดิมซักเท่าไหร่ อีกอย่างเล่นกั๊กเกมส์เด่น ๆ ไว้ออกหลังเครื่องนานเกิน แทนที่จะปล่อยมาขายเพื่อเพิ่มแรงกระตุ้นให้ผู้ซื้อ บอกตรง ๆ 3DS ถ้าไม่มี Resident Evil ให้เล่นเราก็ไม่ซื้อเหมือนกันหรอกค่ะ

การล็อคโซนตัวเครื่องก็น่าจะเป็นอีกเรื่องนึงที่ทำให้ยอดขายไม่ได้เป้าเพราะเท่าที่ติดตามข่าวดู ผู้ซื้อไม่ค่อยปลื้มกับเรื่องนี้กันเท่าไหร่ ..คิดได้ไงเนี่ยล็อคโซนเกมส์พกพา T-T
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Dead Pepper : 4th August 2011 เมื่อ 19:19

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    111
    ได้รับคำขอบคุณ: 503
    อาจเป็นไปได้ว่าเกมส์ใหม่ๆจ่อลง PS VITA กันเยอะด้วยละมั้ง 3 DS ไม่ค่อยจะมีลง

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ใคร ยัง ไม่ได้ ซื้อ 3ds ก่อน โชคดี ไป นะครับ 555+

...
    กล่าวขอบคุณ
    309
    ได้รับคำขอบคุณ: 191
    งานนี้ต้องสอยมาไว้ในมือ

VIP Member
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    น่าสอยจริงๆ!!!!!!!!!

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 202
    = =' ดีทีรอ Vita ออกมาก่อนค่อยตัดสินใจซื้อสำหรับนินเทนโดผมพลาดตั้งกะถอย wii มาก่อน ps3 ละดูเหมือนบริษัทนี้นับวันมีแต่จะถอยหลังลงคลอง
    ปล.ใครที่ตัดสินใจซื้อ wii คงเข้าใจความรู้สึกผมสินะครับ wii เป็นเครื่องเล่นที่สนุกสุดๆตราบใดที่คุณไม่เคยเล่นมันจริงๆครับ คิดว่า wii U ก็คงไม่ซื้ออ่ะ
    คงออกก่อน Sony gen ใหม่ไม่นานหรอกละก็จะโดนกลบทับเหมือนเดิม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย auditionko : 4th August 2011 เมื่อ 21:16

กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 371
    จริงๆราคามันน่าจัดมากนะ
    แต่ถ้าถามว่าจะซื้อหรือเปล่า ผมคงตอบว่าไม่อยู่ดี
    เกมมันแทบไม่่่มีให้เล่นจริงๆ ถึงขนาดเอาเกมที่ดีที่สุดในโลกมารีเมคอีกรอบขนาดนี้ ผมยังไม่อยากซื้อตอนนี้เลย
    กลัวจะเอามาวางให้ฝุ่นเกาะเฉยๆ ไว้รอเกมดีๆออกมาเยอะๆก่อนค่อยว่ากันอีกรอบ

Marvel Comics
    กล่าวขอบคุณ
    487
    ได้รับคำขอบคุณ: 943
    ลดแบบโหดมากเลยที น่าซื้อแต่ก็ไม่ซื้ออยู่ดีๆ =W=

.:: BeNighT69 ::.
    กล่าวขอบคุณ
    212
    ได้รับคำขอบคุณ: 843
    บอกตรงๆเลย ตอนที่มันประกาศเครื่องครั้งแรก ที่เป็น 3D

เป็นอะไรที่สนใจมๅกๆ แต่ผมก็เห่อไปแค่3วัน ก็ไม่สนใจอีกแล้ว

ต่อให้เกมมันๆมๅลง แล้วคิดดู จอแค่ 3นิ้วกว่า จ้องเล่นที่ตๅแทบบอด ฮ่าๆๆ

เล่นมๅแล้วกับตัวเอง ปวดตๅปวดหัว (ของน้องนะ)

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    ลดมาเยอะมาก น่าสอยตอนนี้ แต่ไม่มีตัง - -

Tags for this Thread