ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

talesrunner

เวปไซท์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนเวปไซท์สปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ สนับสนุนเว็บไซต์ กางเกงเล Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน โหลดเกม
ให้เช่า Colocation
บริจาค Bitcoin
กางเกงเล
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม
โหลดเกมส์

โพสเพื่อความสุขของทุกคน
    เงียบๆแล้วอ่านไป...
    กล่าวขอบคุณ
    1,413
    ได้รับคำขอบคุณ: 9,786

RAM ทุกตัวสามารถใส่ได้ทุก Mainboard ใช่ไหมครับ

RAM ทุกตัวสามารถใส่ได้ทุก Mainboard ใช่ไหมครับ กลัวรู้ไม่เท่ากันแล้วก็ การใส่RAMเพิ่มนี่ต้องเสียไฟเพิ่มมากขึ้นหรืออะไรไหมครับ
    จะซื้อมาเพิ่ม 4GB ครับ
    BEGONE THOTTTTTTTT

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    304
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    มันกะแล้วแต่ช่องใส่อะคับ เดี๋ยวนี้ก็น่าจะเป็นแบบ DDR3 กันหมดแล้วแหละมั้งครับ ก็แล้วแต่เมนบอร์ดด้วยว่าจะลองรับได้เยอะขนาดไหน (ปล่อยไก่ๆ)

ชอบ"เธอ"เป็นชีวิตจิตใจ ^^
    Galaxy CI-0017+24
    กล่าวขอบคุณ
    3,732
    ได้รับคำขอบคุณ: 895
    เเล้วเเต่ mainbroad จะรองรับด้วยนะครับ (ผมรู้ดีเลย เพราะเกือบซื้อ DDR3 มาใส่ DDR2 -0-) เเละกินไฟเพิ่มขึ้นด้วยครับ คงไม่มากหรอกครับ สมัยนี้ก็คง DDR2 ขึ้นไปเเล้วครับ (ผิดพลาดประการใดขออภัย ผมตอบตามประสบการณ์)

- [ The Gang No.99 ] -
    กล่าวขอบคุณ
    1,894
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,828
    มันต้องดูที่บอร์ดนะครับคุณน้อง จะใส่แรมขนาดไหนก็ต้องดูที่บัสของบอร์ดแต่ละตัวด้วยว่ารองรับบัสขนาดไหน

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กลายเป็นผี
    กล่าวขอบคุณ
    1,184
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,538
    Blog Entries
    2
    ไม่ได้ครับ RAM บางยี่ห้อ มันกำหนด Chipset ที่จะใส่ด้วยนะครับ (ถ้าไม่เกี่ยวกับเรื่อง Bus)
    Trying not to feel the same

โพสเพื่อความสุขของทุกคน
    เงียบๆแล้วอ่านไป...
    กล่าวขอบคุณ
    1,413
    ได้รับคำขอบคุณ: 9,786
    สรุึป RAM DDR2 จะ่ใส่กับ DDR3 ไม่ได้ใช่ไหม แล้วก็ DDR3 จะใส่กับ DDR2 ไม่ได้ด้วย แล้วเกิดจากอะไรอ่ะครับ รูใหญ่เกินหรืออะไรอ่ะครับ
    BEGONE THOTTTTTTTT

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,348
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,557
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ HOLOGRAM อ่านกระทู้
    สรุึป RAM DDR2 จะ่ใส่กับ DDR3 ไม่ได้ใช่ไหม แล้วก็ DDR3 จะใส่กับ DDR2 ไม่ได้ด้วย แล้วเกิดจากอะไรอ่ะครับ รูใหญ่เกินหรืออะไรอ่ะครับ

รอยบากมันจะไม่ตรงกันน่ะสิครับ รอยบากไม่ตรงกันมันก็ใส่ใน slot ไม่ได้อยู่แล้ว
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    Bangkok Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 977
    เข้าเวบผู้ผลิตดู จะบอกว่าสนับสนุนหรือป่าวนอกจากที่เวบกำหนด ก็ต้องลุ้นว่าใส่แล้วติดไหม

TTM Resistant Comdr.
    Mahoukakumayouri Technology Airforce Military
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,112
    Blog Entries
    2
    ก็อยู่ที่ DDR ล่ะครับ DDR2-3-4-5 จะซื้อ DDR ไหนก็ถามคนขายสิครับ ไม่งั้นถ้าอยู่ไปซื้อแรม 4 กิกมาแต่เอามาก็ใส่ไม่ได้ก็แป๊กไป เหอๆ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    149
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ไม่ได้ครับ มัน แล้วแต่รุน ของ เมนบอร์ด อะคับ