ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

โพสเพื่อความสุขของทุกคน
    เงียบๆแล้วอ่านไป...
    กล่าวขอบคุณ
    1,412
    ได้รับคำขอบคุณ: 9,786

RAM ทุกตัวสามารถใส่ได้ทุก Mainboard ใช่ไหมครับ

RAM ทุกตัวสามารถใส่ได้ทุก Mainboard ใช่ไหมครับ กลัวรู้ไม่เท่ากันแล้วก็ การใส่RAMเพิ่มนี่ต้องเสียไฟเพิ่มมากขึ้นหรืออะไรไหมครับ
    จะซื้อมาเพิ่ม 4GB ครับ
    BEGONE THOTTTTTTTT

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    304
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    มันกะแล้วแต่ช่องใส่อะคับ เดี๋ยวนี้ก็น่าจะเป็นแบบ DDR3 กันหมดแล้วแหละมั้งครับ ก็แล้วแต่เมนบอร์ดด้วยว่าจะลองรับได้เยอะขนาดไหน (ปล่อยไก่ๆ)

ชอบ"เธอ"เป็นชีวิตจิตใจ ^^
    Galaxy CI-0017+24
    กล่าวขอบคุณ
    3,724
    ได้รับคำขอบคุณ: 895
    เเล้วเเต่ mainbroad จะรองรับด้วยนะครับ (ผมรู้ดีเลย เพราะเกือบซื้อ DDR3 มาใส่ DDR2 -0-) เเละกินไฟเพิ่มขึ้นด้วยครับ คงไม่มากหรอกครับ สมัยนี้ก็คง DDR2 ขึ้นไปเเล้วครับ (ผิดพลาดประการใดขออภัย ผมตอบตามประสบการณ์)

- [ The Gang No.99 ] -
    กล่าวขอบคุณ
    1,889
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,804
    มันต้องดูที่บอร์ดนะครับคุณน้อง จะใส่แรมขนาดไหนก็ต้องดูที่บัสของบอร์ดแต่ละตัวด้วยว่ารองรับบัสขนาดไหน

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กลายเป็นผี
    กล่าวขอบคุณ
    1,184
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,538
    Blog Entries
    2
    ไม่ได้ครับ RAM บางยี่ห้อ มันกำหนด Chipset ที่จะใส่ด้วยนะครับ (ถ้าไม่เกี่ยวกับเรื่อง Bus)
    Trying not to feel the same

โพสเพื่อความสุขของทุกคน
    เงียบๆแล้วอ่านไป...
    กล่าวขอบคุณ
    1,412
    ได้รับคำขอบคุณ: 9,786
    สรุึป RAM DDR2 จะ่ใส่กับ DDR3 ไม่ได้ใช่ไหม แล้วก็ DDR3 จะใส่กับ DDR2 ไม่ได้ด้วย แล้วเกิดจากอะไรอ่ะครับ รูใหญ่เกินหรืออะไรอ่ะครับ
    BEGONE THOTTTTTTTT

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ HOLOGRAM อ่านกระทู้
    สรุึป RAM DDR2 จะ่ใส่กับ DDR3 ไม่ได้ใช่ไหม แล้วก็ DDR3 จะใส่กับ DDR2 ไม่ได้ด้วย แล้วเกิดจากอะไรอ่ะครับ รูใหญ่เกินหรืออะไรอ่ะครับ

รอยบากมันจะไม่ตรงกันน่ะสิครับ รอยบากไม่ตรงกันมันก็ใส่ใน slot ไม่ได้อยู่แล้ว
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    Bangkok Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 977
    เข้าเวบผู้ผลิตดู จะบอกว่าสนับสนุนหรือป่าวนอกจากที่เวบกำหนด ก็ต้องลุ้นว่าใส่แล้วติดไหม

TTM Resistant Comdr.
    Mahoukakumayouri Technology Airforce Military
    กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,112
    Blog Entries
    2
    ก็อยู่ที่ DDR ล่ะครับ DDR2-3-4-5 จะซื้อ DDR ไหนก็ถามคนขายสิครับ ไม่งั้นถ้าอยู่ไปซื้อแรม 4 กิกมาแต่เอามาก็ใส่ไม่ได้ก็แป๊กไป เหอๆ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    148
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ไม่ได้ครับ มัน แล้วแต่รุน ของ เมนบอร์ด อะคับ