ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    481
    ได้รับคำขอบคุณ: 568

Exclamation ผมจะโดนเเบนนานเท่าใหร่ครับ MOD

ก่อนอื่นผมคือ plfmg เพิ่งโดนเเบนจากการใช้คำหยาบในกระทู้นึงเกี่ยวกับข่าวลูกยิงพ่อตัวเองอ่ะครับ
    ซึ่งผมก็เลยโพสต์ด่าเค้าไป(ด่าคนที่ยิงพ่อตัวเองในข่าวอ่ะครับ)
    ทีนี้ผมอยากรู้ว่า ผมจะโดนเเบนนานเเค่ใหนครับเพราะไม่ได้มีข้อมูลเเจ้งระยะเวลาการถูกเเบนมาด้วยอ่ะ(หรือว่าจะโดนเเบนเเบบตลอดไปเลยอ่ะ) อีกอย่างผมไปดูทุกโพสที่ผมโพสไว้ปรากฎว่าถูกลบหมดเลยอ่ะ
    ถ้าผมหลุดจากเเบนเเล้วกระทู้(+thank)ที่ผมเคยมีจะกลับมารึเปล่าอ่ะครับ

ปล.ที่จริงอยากให้ตักเตือนก่อนอ่ะครับว่าอย่าทำ เเต่ไม่เป็นไรครับใหนก็โดนเเล้วเเก้ไขอะไรไม่ได้เเล้วหละ
    ปล.2 ผมไม่เคยทำผิดอะไรเลยนะยกโทษให้ผมเหอะปกติไม่เคยโพสคำหยาบด้วย

สรุปคือยังไงครับ โดนเเบนถาวรเลยรึเปล่าครับ
    รบกวน MOD ช่วยตอบด้วยนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย PoohItBoy : 4th June 2012 เมื่อ 12:25

Jessica Jung IcePrincess
    SM Entertainment
    กล่าวขอบคุณ
    1,761
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,196
    น่าจะแบนตลอดเลยน่ะไม่เห็นมีใครหลุดซักคน
    Facebook

กล่าวขอบคุณ
    481
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ G..M..INW อ่านกระทู้
    น่าจะแบนตลอดเลยน่ะไม่เห็นมีใครหลุดซักคน
    รบกวนท่านช่วย P.M. ไปถามพี่ joker ให้หน่อยได้มั้ยครับคือผมยังส่งไม่ได้อ่ะพอกีอยากทราบข้อมูลมากๆเลยอ่ะครับ ตอนนี้เห็นพี่เค้วกำลังออนไลน์อยู่พอดีเลย

กล่าวขอบคุณ
    13,749
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,391
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PoohItBoy อ่านกระทู้
    รบกวนท่านช่วย P.M. ไปถามพี่ joker ให้หน่อยได้มั้ยครับคือผมยังส่งไม่ได้อ่ะพอกีอยากทราบข้อมูลมากๆเลยอ่ะครับ ตอนนี้เห็นพี่เค้วกำลังออนไลน์อยู่พอดีเลย
    ถ้าตอนล็อกอินแล้วระบบไม่แจ้งว่าโดนแบนเรื่องอะไรหรือปลดแบนวันไหน น่าจะถาวรเลยละครับ

การติดสินใจของพี่ joker ถือว่าเด็ดขาดแล้วครับ PM ยังไงเขาก็ไม่ปลดแบนให้หรอกครับ

Edit : เดี๋ยวนี้พี่ joker เขายิ่งเอาจริงเรื่องภาษาและคำหยาบอยู่ด้วยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย alonekaoka : 3rd June 2012 เมื่อ 20:57

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชื่อน้ำตาลแล้วดีใจจัง
    กล่าวขอบคุณ
    732
    ได้รับคำขอบคุณ: 576
    คราวหน้าถ้าจะเกรียนช่วยอ่านกฏของบอร์ดด้วยะครับ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    481
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ satsawat7925 อ่านกระทู้
    คราวหน้าถ้าจะเกรียนช่วยอ่านกฏของบอร์ดด้วยะครับ
    ผมไม่ได้จะเกรียนนะมันโมโหอ่ะเลยไม่ทันยั้งคิด
    อีกอย่างผมทราบดีครับว่ากฎบอร์ดเป็นยังไงเเต่นึกว่าจะตักเตือนกันก่อนเพราะผมก็ไม่เคยโพสคำหยาบเลยปฏิบัติตามกฎอย่างเคร่งครัดมาโดยตลอดเลยอยากจะมาจอความเห็นใจจากพี่ JOKER อ่ะครับ

- [ The Gang ] -
    กล่าวขอบคุณ
    2,192
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,144
    ก็สมัครใหม่มาแล้วนิ.....

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Who?
    กล่าวขอบคุณ
    1,802
    ได้รับคำขอบคุณ: 13,676
    Blog Entries
    2
    แค่คิดก่อนพิมพ์ตอบมันก็ไม่เกิดปัญหาหรอกครับ ช่วงนี้พี่jokerเขาเอาจริงเรื่องคำหยาบแล้วครับคงช่วยอะไรไม่ได้แล้วล่ะ ก็ถือซะว่านี่คือบทเรียนละกัน ระวังๆหน่อยก็ดีครับ

Nothing
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,050
    ที่ตัวอักษรแดงแล้วด่าว่า อายย เฮีย ใช่ไหมครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    276
    ได้รับคำขอบคุณ: 312
    น่าเห็นใจ

กล่าวขอบคุณ
    481
    อ่าาาา...ไม่มี MOD เข้ามาชี้เเจงเลยเหรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    481
    ขอดันหน่อยนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    637
    ได้รับคำขอบคุณ: 497
    ยูสเก่าผม boomslan02 โดนไป 2 เดือนแล้ว ยังเข้าไม่ได้้เลยครับ เค้าไม่ให้โอกาสเราหรอก เรามันคนเถื่อน ><

เริ่มใหม่เลยครับ ผมโดน 2-3 ครั้งแล้วมั้ง ยังไงก็ตัดใจจากเว็บนี้ไม่ได้ซักที มันคือบ้านของเรา
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย zxc35120 : 4th June 2012 เมื่อ 14:40

Facebook.com/nthmaverick
    BKK' / MDH / AKU / LA'
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 346
    ทำใจยอมรับครับ
    Intel : Core i7 2600k 4.8Ghz. / Nvidia : Gtx 480 Limited Ref Edition.

กล่าวขอบคุณ
    13,749
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,391
    ผมพูดตรงๆนะ ตั้งกระทู้แบบนี้มันไม่มีประโยชน์อะไรหรอกครับ ยังไงเขาก็ไม่ปลดแบนให้หรอก

ทำผิดก็ยอมรับไปครับ หรือถ้าสงสัยมากก็ pm ไปหาพี่เขาเลยจะได้รู้เรื่อง

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PoohItBoy อ่านกระทู้
    ผมยัง P.M. ไม่ได้เลยอ่ะครับ
    กรรม - -* โทรไปเลย 55 ล้อเล่นๆ / เหมือนที่ผมบอกไปตอนแรกนั้นละครับถ้าตอนล็อกอินแล้วระบบไม่แจ้งอะไร ก็แสดงว่าถาวรครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย alonekaoka : 4th June 2012 เมื่อ 14:47

กล่าวขอบคุณ
    481
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ alonekaoka อ่านกระทู้
    ผมพูดตรงๆนะ ตั้งกระทู้แบบนี้มันไม่มีประโยชน์อะไรหรอกครับ ยังไงเขาก็ไม่ปลดแบนให้หรอก

ทำผิดก็ยอมรับไปครับ หรือถ้าสงสัยมากก็ pm ไปหาพี่เขาเลยจะได้รู้เรื่อง
    ผมยัง P.M. ไม่ได้เลยอ่ะครับ

[̲̅L][̲̅i̲̅][̲̅k̲̅][̲̅e̲̅
    กล่าวขอบคุณ
    926
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,473
    จะ PM หรือให้ MOD มาชี้แจงอะไรหรือครับ ก็ทั้งๆที่รู้ว่ากฎเป็นยังไงก็ยังทำ
    จะต้องเตือนอีกเหรอก็คุณรู้อยู่แล้วว่ากฎเป็นอย่างไร จริงๆหยาบอ่ะก็มีเตือนครับ
    แต่ถ้าเป็นการด่าถึงบุคคลหรืออะไรก็ตาม โดนตามระเบียบ ถึงจะไม่ใช่บุลคลที่ใช้งานบอร์ดนี้ก็ตาม

ไหนๆก็สมัคใหม่มาแล้วก็ใช้ ID นี้ แล้วก็ยอมรับชะตากรรมเถอะครับ
    มี คำขอบคุณ เยอะๆ ก็ไม่ได้ช่วยให้ User ดูดีขึ้นมาหรอกครับอย่าไปใส่ใจกับจำนวน คำขอบคุณ เลย

มีSkypeใช้กับเขาสักที - -
    ห้องเช่าเล็กๆสีเขียวไม่ใหญ่ = =
    กล่าวขอบคุณ
    966
    ได้รับคำขอบคุณ: 570
    6
    15:17

ยังไม่มี MOD คนไหนออนอย่าพึ่งรีบร้อนนะครับ ส่วนกระทู้นี้ก็ปล่อยไปสักครู่ก่อน

ถ้าMODมาก็อาจจะ Lock กระทู้เอาไว้หลังจากแก้ปัญหาแล้วครับ

Senior Moderator
    ฝั่งธน(ต้องทน - -)
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,997
    4
    ผมมาไม่ทันเหตุการณ์หรอกนะครับ แต่ไปดูมาแล้ว บอกได้แต่ว่าโดนเรื่อง วาจา หยาบคายล่ะนะครับ แต่พอดีพี่เขาเป็นคนจัดการเอง ดังนั้น คงช่วยอะไรไม่ได้หรอกนะครับ แล้วไม่เจอชื่อนี้ในรายชื่อแบนชั่วคราวด้วยนะครับ ดังนั้น เรื่องพิมพ์คำหยาบก็ยั้งๆบ้างนะครับ พี่เขาเอาจริงเรื่องคำหยาบมากครับตอนนี้

ปล. ไม่เห็นหรอกนะครับ แต่คงน่าจะหยาบพอสมควร ไม่งั้นคงไม่โดนแบนโดยไม่มีเตือนหรอกนะครับ - -
    -อ่านและคิดทุกครั้งก่อนโพสและตั้งกระทู้-
    -พยายามตั้งกระทู้ให้ถูกหมวด เพื่อความง่ายต่อการตอบกระทู้ครับ-

กดอ่านคลิก : กฏบอร์ด l Blog

เรื่องเพิ่มเติมผ่าน Blog : เกณฑ์ตอบกระทู้ (สมาชิกใหม่และเก่าควรทราบ)

แจ้งปัญหาคลิก : PM

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ: