ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    111
    ได้รับคำขอบคุณ: 479

สอนวิธีแยกประสาทหน่อยครับพึ่งหัดตีกลองครับ

คือผมอยากเล่นมานานแล้วล่ะ แต่ก็พึ่งมีโอกาสได้ลองเล่นจิงๆเมื่อไม่กี่วันมานี้แล้วก็ได้รับรู้ถึงความยากอภิมหายากของการเล่นกลองชุดเลยล่ะครับ แบบว่าเวลาจะตีมือเท้ามันก็จะไปพร้อมกันหมด มั่วซั่วไปหมดเลยครับ เพื่อนที่เล่นเป็น(เทพด้วย)มันบอกว่าต้องฝึกแยกประสาทก่อน ผมเลยถามมันว่าฝึกยังไง มันก็บอกว่ามันอะไม่ได้ฝึกไรตีไปเรื่อยๆ ตีบ่อยๆ เดี๋ยวก็เป็นเอง
    ผมเลยคิดในใจ***นิพูดง่ายเนอะแล้วอันตัวกูจะเล่นเป็นมั๊ยเนี่ยชาติเนี๊ย

เลยอยากจะถามเพื่อนๆชาว JKG ที่รู้เกี่ยวกับด้านนี้ช่วยบอกวิธีแยกประสาทของร่างกายหน่อยครับ รวมถึงวิธีฝึกตีกลองเบื้องต้นด้วยนะครับ
    joker123
    << EVERY OBSTACLE IS SURMOUNTABLE >>

WTF You know ???
    กล่าวขอบคุณ
    692
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,126
    Blog Entries
    1
    ผมก็ตีไม่เก่ง แต่ แรกๆ ให้ตีช้าๆ ไปก่อนครับ 1ห้อง มี 4จังหวะ ลอง Step แรก ห้องแรก ถึง ห้องสาม ลองตี 1.ไฮแฮด,กระเดียง/2.ไฮแฮด,กระเดียง/3.ไฮแฮด,สแน/4.ไฮแฮด, ห้องที่4 ที่อยู่บนซ้ายเขาเรียกไรว๊า ผมเรียแฉละกัน 1.แฉ,กระเดียง/2.ไฮแฮด,กระเดียง/3.ไฮแฮด,สแน/4.ไฮแฮด เหียบไฮแฮดไว้ตลอดนะครับ <~ อย่ารีบตีไวๆครับ ตีช้าๆ ไปก่อน จนคิดว่า เราพอได้แล้วค่อยตีเร็วๆ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    เอิ้กๆ ผมมันก็แปลก สอนคนอื่นไม่ยักจะเป็น ก็ค่อยๆหัดครับของแบบนี้มันต้องใช้เวลา แรกๆก็ ตีช้าๆ บอกลำบากวุ้ย - -
    เล่นจนเป็นอาชีพ ยังสอนคนอื่นไม่ได้เลย 555+

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    เรื่มต้นก็ง่ายๆครับ

น้องลองตีที่ละอย่างครับ พอจังหวะมันคงทีเเล้วเริ่มใช้มีออีกข้างหนึ่งตีอีกอย่างหนึ่งครับ

พอ2 มือตีเป็นจังหวะเเล้ว น้องก็ลองเท้าเลยครับ +เข้าไปเป็น 3 เมื่อเริ่มได้ก็ลองตามจังหวะต่างๆดูครับ

ถ้ามือไม่หนิ่ง ก็ไปหัดตีตะปูครับ ข้อมือไม่แข็ง ก็ไปหายางรถบรรทุกมาตี หรือล้อรถยนต์เก่าๆ ก็ได้ครับ ฝึกไปเลื่อยๆ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    111
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ themosz อ่านกระทู้
    เรื่มต้นก็ง่ายๆครับ

น้องลองตีที่ละอย่างครับ พอจังหวะมันคงทีเเล้วเริ่มใช้มีออีกข้างหนึ่งตีอีกอย่างหนึ่งครับ

พอ2 มือตีเป็นจังหวะเเล้ว น้องก็ลองเท้าเลยครับ +เข้าไปเป็น 3 เมื่อเริ่มได้ก็ลองตามจังหวะต่างๆดูครับ

ถ้ามือไม่หนิ่ง ก็ไปหัดตีตะปูครับ ข้อมือไม่แข็ง ก็ไปหายางรถบรรทุกมาตี หรือล้อรถยนต์เก่าๆ ก็ได้ครับ ฝึกไปเลื่อยๆ
    เอ่อตีตะปูเนี่ยใช่ตีตรงส่วนท้ายของตะปูรึป่าวครับ(เรียกไม่ถูกเหมือนกัน)
    << EVERY OBSTACLE IS SURMOUNTABLE >>

กล่าวขอบคุณ
    111
    เอ่อแล้วไอ่ที่เขาบอกกันว่าให้ฝึกมือนึงเขียนสี่เหลี่ยมมือนึงเขียนวงกลมพร้อมๆกัน ถ้าขาก็จะเป็นข้างนึงแกว่งไปซ้ายขวาอีกข้างแกว่งไปหน้าหลัง อันที่ผมพูดมานี่มันเกี่ยวกับการฝึกตีกลองรึปล่าวครับ (เห็นเขาพูดกันมานะแต่เพื่อนผมขนาดมันเทพแล้วมันยังบอกว่ามันยังทำไม่ได้เลยอะ)

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ [H]oT_SaUc[E]3 อ่านกระทู้
    เอ่อแล้วไอ่ที่เขาบอกกันว่าให้ฝึกมือนึงเขียนสี่เหลี่ยมมือนึงเขียนวงกลมพร้อมๆกัน ถ้าขาก็จะเป็นข้างนึงแกว่งไปซ้ายขวาอีกข้างแกว่งไปหน้าหลัง อันที่ผมพูดมานี่มันเกี่ยวกับการฝึกตีกลองรึปล่าวครับ (เห็นเขาพูดกันมานะแต่เพื่อนผมขนาดมันเทพแล้วมันยังบอกว่ามันยังทำไม่ได้เลยอะ)
    ครับ ตีตะปู ก็เอาตะปูมาตอกกับไม้ เเล้วตีหัวเอาครับ ฝึกความนิ่งและแม่นย้ำ ส่วนเทคนิค นั้นเป็นเทคนิคช่วยแยกประสาทครับ แต่ถ้าพูดถึงเเล้ว มันก็ไม่จำเป็นเท่าไร เพราะถ้าเราฝึกเล่นอยู่กระจำ เดียวมันก็ทำได้เองครับ เรื่องแยกประสาท (น้องบอกเพื่อนยังทำไม่ได้ น้องไปดูเค้าเล่นกลองเเล้วหรอครับ คนที่ทำได้ ก็คนที่เป็นเเล้วละครับ)

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

*...KonG...*
    กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,359
    Blog Entries
    1
    ผมก็กำลังฝึกเหมือนกันครับ

ติดต่อได้ทางนี้ครับ Facebook S2mcp

Jean-ernest Pomare
    กล่าวขอบคุณ
    2,879
    ได้รับคำขอบคุณ: 276
    ตอนเริ่มใหม่ๆผมซัดมั่วเลยแล้วก็เป็นเลย ทำแบบนี้ประมาณ 4 วันเป็นเลย
    ถ้าจะเจ็บ ก็ขอให้มันเจ็บจนถึงที่สุด!!

hatemak : (
    หน้าจอคอมพิวเตอร์
    กล่าวขอบคุณ
    305
    ได้รับคำขอบคุณ: 900
    ใช่ครับต้องตีเรื่อย ๆ จังหวะ 3 ช่าที่วง คาราบาวใช้บ่อย ๆผม หัดเป้น อาทิตย์เลย

Idiot!!
    กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 325
    ฝึก ตีกับแป้นฝึก พร้อมกับ เปิด เมโทร นอม ไปด้วย วิ่งจังหวะ -/4 เอาไว้ แล้ว นับ พยางค์ เอาครับ ได้ผลดีกว่า ฝึกตีกับเพลงชัวห์

ปล.แนะนำให้นั่งฝึกบนโต้ะ เก้าอี้ พร้อม เท้าข้างนึง เราจะได้ฝึกแยก ประสาท เวลาเหยียบ กระเดื่อง