ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

GIGA Three Kingdoms

turbobit

เวปไซท์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนเวปไซท์สปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ สนับสนุนเว็บไซต์ กางเกงเล Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน โหลดเกม
ให้เช่า Colocation
บริจาค Bitcoin
กางเกงเล
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม
โหลดเกมส์

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

Final Fantasy 8 PC คนอื่นเล่นจบได้แต่ผมทำไมเล่นไม่จบ

ไม่ใช่ปัญหาที่ตัวคอมแน่ๆครับผมมั่นใจ แต่ผมคิดว่าน่าจะเป็นปัญหาที่ตัวเกมส์ Final Fantasy 8 PC ผมอธิบายไม่ถูกดูจากคลิปวิดีโอละกันครับ ดูช่วงท้ายๆนะครับปัญหาจะเกิดในช่วงท้ายๆคลิป มันขึ้นว่า FF8.exe error ผมแก้หมดทุกหนทางละไม่ว่าจะในConfigเกมส์ ในpropretie>>compatibility เปลี่ยนเป็นทุกWindowsก็แล้ว ก็ไม่หาย หาโหลดPatchในGoogleก็ไม่มี แผ่นของผมซื้อมานานมากแล้ว3-4ปีได้ละแต่ไม่เคยเอามาเล่นแต่วันนี้อยากเล่น ก็เจอปัญหา ผมเล่นผ่านแผ่นDVDครับ ไม่ใช่Emuนะครับ เป็นตัวInstallเลย ลืมบอกไปว่าผมใช้ตัวสูตรด้วยไม่รู้ว่าเกี่ยวไหม

สเปคประกอบเพื่อแก้ไขอะไรได้บ้าง

M/B : Asus P5P800-VM
    CPU : P4 3.00
    RAM : 1Gb
    VGA : 7300GT 512mb
    HDD : 500GB

วิดีโอประกอบ

http://www.youtube.com/watch?v=pjsTO_nHOSo

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    691
    ได้รับคำขอบคุณ: 756
    น่าจะเป็นบักจากการ์ดจอ nvidia ครับ ผมคุ้นๆว่ามันจะแพทนึ่งที่แฟนเกมส์ทำออกมาเองมันfixบักไดร์เวอร์การ์ดของค่ายเขียวแล้วก็ปรับภาพให้ละเอียดขึ้นได้ด้วยแต่จำไม่ได้ว่ามันชื่ออะไร

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ neobleak อ่านกระทู้
    น่าจะเป็นบักจากการ์ดจอ nvidia ครับ ผมคุ้นๆว่ามันจะแพทนึ่งที่แฟนเกมส์ทำออกมาเองมันfixบักไดร์เวอร์การ์ดของค่ายเขียวแล้วก็ปรับภาพให้ละเอียดขึ้นได้ด้วยแต่จำไม่ได้ว่ามันชื่ออะไร
    แล้วมันยังไง แล้วไม่บอกสาเหตุ แล้วแก้ไขไง ผมก็เคยเป็น เผื่อมีทางออก

กล่าวขอบคุณ
    691
    ได้รับคำขอบคุณ: 756
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ panama007 อ่านกระทู้
    แล้วมันยังไง แล้วไม่บอกสาเหตุ แล้วแก้ไขไง ผมก็เคยเป็น เผื่อมีทางออก
    ผมไม่ใช่เจ้าของกะทู้ จขกท.อยู่ข้างบน T T

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ neobleak อ่านกระทู้
    ผมไม่ใช่เจ้าของกะทู้ จขกท.อยู่ข้างบน T T
    ไม่ใช้ครับผมเป็นเหมือนกัน มีอยู่หลายเกมส์เลยอาการเเบบนี้ ไม่อยากตั้งกระทู้ใหม่ เลยถามต่อ ไม่ตอบก็ไม่เป็นไรครับ ปกติผมเล่นของแท้