ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

Final Fantasy 8 PC คนอื่นเล่นจบได้แต่ผมทำไมเล่นไม่จบ

ไม่ใช่ปัญหาที่ตัวคอมแน่ๆครับผมมั่นใจ แต่ผมคิดว่าน่าจะเป็นปัญหาที่ตัวเกมส์ Final Fantasy 8 PC ผมอธิบายไม่ถูกดูจากคลิปวิดีโอละกันครับ ดูช่วงท้ายๆนะครับปัญหาจะเกิดในช่วงท้ายๆคลิป มันขึ้นว่า FF8.exe error ผมแก้หมดทุกหนทางละไม่ว่าจะในConfigเกมส์ ในpropretie>>compatibility เปลี่ยนเป็นทุกWindowsก็แล้ว ก็ไม่หาย หาโหลดPatchในGoogleก็ไม่มี แผ่นของผมซื้อมานานมากแล้ว3-4ปีได้ละแต่ไม่เคยเอามาเล่นแต่วันนี้อยากเล่น ก็เจอปัญหา ผมเล่นผ่านแผ่นDVDครับ ไม่ใช่Emuนะครับ เป็นตัวInstallเลย ลืมบอกไปว่าผมใช้ตัวสูตรด้วยไม่รู้ว่าเกี่ยวไหม

สเปคประกอบเพื่อแก้ไขอะไรได้บ้าง

M/B : Asus P5P800-VM
    CPU : P4 3.00
    RAM : 1Gb
    VGA : 7300GT 512mb
    HDD : 500GB

วิดีโอประกอบ

http://www.youtube.com/watch?v=pjsTO_nHOSo

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 756
    น่าจะเป็นบักจากการ์ดจอ nvidia ครับ ผมคุ้นๆว่ามันจะแพทนึ่งที่แฟนเกมส์ทำออกมาเองมันfixบักไดร์เวอร์การ์ดของค่ายเขียวแล้วก็ปรับภาพให้ละเอียดขึ้นได้ด้วยแต่จำไม่ได้ว่ามันชื่ออะไร

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ neobleak อ่านกระทู้
    น่าจะเป็นบักจากการ์ดจอ nvidia ครับ ผมคุ้นๆว่ามันจะแพทนึ่งที่แฟนเกมส์ทำออกมาเองมันfixบักไดร์เวอร์การ์ดของค่ายเขียวแล้วก็ปรับภาพให้ละเอียดขึ้นได้ด้วยแต่จำไม่ได้ว่ามันชื่ออะไร
    แล้วมันยังไง แล้วไม่บอกสาเหตุ แล้วแก้ไขไง ผมก็เคยเป็น เผื่อมีทางออก

กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 756
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ panama007 อ่านกระทู้
    แล้วมันยังไง แล้วไม่บอกสาเหตุ แล้วแก้ไขไง ผมก็เคยเป็น เผื่อมีทางออก
    ผมไม่ใช่เจ้าของกะทู้ จขกท.อยู่ข้างบน T T

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ neobleak อ่านกระทู้
    ผมไม่ใช่เจ้าของกะทู้ จขกท.อยู่ข้างบน T T
    ไม่ใช้ครับผมเป็นเหมือนกัน มีอยู่หลายเกมส์เลยอาการเเบบนี้ ไม่อยากตั้งกระทู้ใหม่ เลยถามต่อ ไม่ตอบก็ไม่เป็นไรครับ ปกติผมเล่นของแท้