PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามพวกที่เรียน ม.ราม หน่อยครับ

ballba
15th June 2012, 20:48
คือผมเรียนแบบ พรีดีกรี นะ เก็บหน่วยกิจนะ

แล้วตาราง มันบอกให้ผมไป ฟัง บรรยาย ตามวิชา

วัน พรุ่งนี้ เสาร์กับอาทิตย์อ่ะ ถ้าไม่ไป มันเป็นอะไรป่าว

มันมีคะแนน ให้ไหมอ่ะ

คือผมต้องไปต่างจังหวัดครับ จะไปเที่ยวทะเล

เห็นเขาบอกมีให้ดูทางเน็ตใช่ปะ

แต่มันก็สอนเฉพาะ ตามแต่ละที่ แบบนั่งฟังอาจารย์แบบนั้นผมก็ขาดอะดิ หรือ สอนรวมกันแล้วดูทั้งประเทศอ่ะ

คืออันนี้ไม่รู้จริงๆ ไม่ค่อยมีเวลาเท่าไหร่ แล้วก็ทำงานเพื่อสังคมด้วย

แล้วผมยังเรียน ควบ ***** 3 โรงเรียนอ่ะตอนนี้ 5555

แต่คือ ผมเรียนของ วันอาทิตย์ เอเืืทคด้วย อันนั้นสอนเฉพาะคือผมเข้าใจ

ผมบ้าครับ :sweat

แต่อันนี้ไม่รู้จริงๆ มันจะเป็นอะไรป่้าว = =

peetdekdeee
15th June 2012, 20:55
ผมก็เรียน pre degree ครับ ไม่ต้องไปฟังบรรยายก็ได้ครับ ไม่มีคะแนนอะไร คะแนนมาจากสอบ ผมเรียนมานานละ ยังไม่เคยไปฟังบรรยายเลย อ่านเองตลอด

ballba
15th June 2012, 20:56
ผมก็เรียน pre degree ครับ ไม่ต้องไปฟังบรรยายก็ได้ครับ ไม่มีคะแนนอะไร คะแนนมาจากสอบ ผมเรียนมานานละ ยังไม่เคยไปฟังบรรยายเลย อ่านเองตลอด

งั้นถ้าเราไม่ไป มันไม่มี คะแนนพิศวาสหรืออะไรให้เลยใช่ไหมครับ

แล้วมันสอบบ่อยไหมครับ

ผมดูตารางสอบไม่เป็น ผม งง

ที่มันมี สมมุตินะ law 900 1a 2b

ไรเงี้ย อันนั้นผมจะเรียนรู้เอง

แต่อยากรู้ว่ามันสอบบ่อยไหมครับ เทอมนึง

peetdekdeee
15th June 2012, 21:02
สอบตามที่เราลงอะครับ มันจะบอกไว้แล้ว ส่วนตารางสอบจะส่งมาให้ก่อนสอบประมาณอาทิตย์นึงครับ ของผมสาขาวิทยบริการ พึ่งจะไปสอบภาคฤดุร้อนมาครับ วันที่ 2-3 และ 9-10 ครับ

n0om
15th June 2012, 21:08
ไม่ต้องไปเรียนก็ได้ครับคุณ ballba สามารถฟังผ่านทางเวปได้ครับ แต่ผมไม่เคยฟัง ก่อนสอบ 5-7 วันก็หาหนังสือมานั่งอ่าน
สอบปีละ 5 ครั้ง เทอม1+ซัมเมอร์+ซ่อม+เทอม2+ซ่อม สบายๆครับเรียนราม A ก็เช้า B ก็ คาบบ่ายครับ

ballba
15th June 2012, 21:09
ครับขอบคุณมากครับ เข้าใจแล้วทีนี้

ผมก็นึกว่าแต่ ต้องไป*****ทุกอาทิตย์ :sweat

n0om
15th June 2012, 21:15
จะไปเรียนก็ได้ครับเพราะก่อนปิดบรรยายส่วนใหญ่อาจารย์ที่สอนแต่ละวิชา จะบอกแนวๆข้อสอบประมาณ 50-70% แบบตรงๆครับ

Yimnakaox
15th June 2012, 21:37
มันคือะไรเหรอครับ พรีดีกรี

ballba
15th June 2012, 21:43
มันคือะไรเหรอครับ พรีดีกรี

มันคือการเรียนเก็บหน่วยกิตหนะครับ

จะรับพวก ที่จบ ม.3 และกำลังศึกษาอยู่ใน ชั้น มัธยมตอนปลาย

และสอบเก็บหน่วยกิตไปด้วย เพื่อเวลาเราจบ ม.6 เราก็เทียบโอนหน่วยกิต

แล้วจะจบมหาลัยเร็วขึ้นครับ ยิ่งขยันยิ่งจบเร็ว

อย่างเพื่อนผมนี่ ตอนนี้มันเรียนอยู่ ม.6 มันเรียนควบ ม.ราม ลงครบซัมเมอร์ด้วย ถ้ามันจบ ม.6 มันก็จบ ปริญญาตรี ด้วย

สุดตีน ไม่ต้องไปเสียเวลา

StephanieOnly
15th June 2012, 21:47
มันคือการเรียนเก็บหน่วยกิตหนะครับ

จะรับพวก ที่จบ ม.3 และกำลังศึกษาอยู่ใน ชั้น มัธยมตอนปลาย

และสอบเก็บหน่วยกิตไปด้วย เพื่อเวลาเราจบ ม.6 เราก็เทียบโอนหน่วยกิต

แล้วจะจบมหาลัยเร็วขึ้นครับ ยิ่งขยันยิ่งจบเร็ว

อย่างเพื่อนผมนี่ ตอนนี้มันเรียนอยู่ ม.6 มันเรียนควบ ม.ราม ลงครบซัมเมอร์ด้วย ถ้ามันจบ ม.6 มันก็จบ ปริญญาตรี ด้วย

สุดตีน ไม่ต้องไปเสียเวลา

จบม.6 จบปริญญาตรีด้วย โหดขิงๆเลยครับ - -

ILoVePaNgYa
16th June 2012, 01:38
มันจบได้เร็วสุด 2ปีครึ่งอ่ะครับ ยิ่งถ้าใครจบนิติ 2ปีครึ่งนี้คือเก่งมากๆ

ปล.เรียนรามเราไม่ต้องไปเรียนก็ได้ครับ มีแต่เราต้องหาหนังสืออ่านเองแล้วไปสอบ สอบตกก็มีให้สอบแก้อีกครั้งนึง เกรดรามจะมีแค่ X G P