ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257

ถามพวกที่เรียน ม.ราม หน่อยครับ

คือผมเรียนแบบ พรีดีกรี นะ เก็บหน่วยกิจนะ

แล้วตาราง มันบอกให้ผมไป ฟัง บรรยาย ตามวิชา

วัน พรุ่งนี้ เสาร์กับอาทิตย์อ่ะ ถ้าไม่ไป มันเป็นอะไรป่าว

มันมีคะแนน ให้ไหมอ่ะ

คือผมต้องไปต่างจังหวัดครับ จะไปเที่ยวทะเล

เห็นเขาบอกมีให้ดูทางเน็ตใช่ปะ

แต่มันก็สอนเฉพาะ ตามแต่ละที่ แบบนั่งฟังอาจารย์แบบนั้นผมก็ขาดอะดิ หรือ สอนรวมกันแล้วดูทั้งประเทศอ่ะ

คืออันนี้ไม่รู้จริงๆ ไม่ค่อยมีเวลาเท่าไหร่ แล้วก็ทำงานเพื่อสังคมด้วย

แล้วผมยังเรียน ควบ ***** 3 โรงเรียนอ่ะตอนนี้ 5555

แต่คือ ผมเรียนของ วันอาทิตย์ เอเืืทคด้วย อันนั้นสอนเฉพาะคือผมเข้าใจ

ผมบ้าครับ

แต่อันนี้ไม่รู้จริงๆ มันจะเป็นอะไรป่้าว = =

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    554
    ได้รับคำขอบคุณ: 343
    ผมก็เรียน pre degree ครับ ไม่ต้องไปฟังบรรยายก็ได้ครับ ไม่มีคะแนนอะไร คะแนนมาจากสอบ ผมเรียนมานานละ ยังไม่เคยไปฟังบรรยายเลย อ่านเองตลอด

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ peetdekdeee อ่านกระทู้
    ผมก็เรียน pre degree ครับ ไม่ต้องไปฟังบรรยายก็ได้ครับ ไม่มีคะแนนอะไร คะแนนมาจากสอบ ผมเรียนมานานละ ยังไม่เคยไปฟังบรรยายเลย อ่านเองตลอด
    งั้นถ้าเราไม่ไป มันไม่มี คะแนนพิศวาสหรืออะไรให้เลยใช่ไหมครับ

แล้วมันสอบบ่อยไหมครับ

ผมดูตารางสอบไม่เป็น ผม งง

ที่มันมี สมมุตินะ law 900 1a 2b

ไรเงี้ย อันนั้นผมจะเรียนรู้เอง

แต่อยากรู้ว่ามันสอบบ่อยไหมครับ เทอมนึง

กล่าวขอบคุณ
    554
    ได้รับคำขอบคุณ: 343
    สอบตามที่เราลงอะครับ มันจะบอกไว้แล้ว ส่วนตารางสอบจะส่งมาให้ก่อนสอบประมาณอาทิตย์นึงครับ ของผมสาขาวิทยบริการ พึ่งจะไปสอบภาคฤดุร้อนมาครับ วันที่ 2-3 และ 9-10 ครับ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

The Iconoclast
    กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 240
    ไม่ต้องไปเรียนก็ได้ครับคุณ ballba สามารถฟังผ่านทางเวปได้ครับ แต่ผมไม่เคยฟัง ก่อนสอบ 5-7 วันก็หาหนังสือมานั่งอ่าน
    สอบปีละ 5 ครั้ง เทอม1+ซัมเมอร์+ซ่อม+เทอม2+ซ่อม สบายๆครับเรียนราม A ก็เช้า B ก็ คาบบ่ายครับ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ครับขอบคุณมากครับ เข้าใจแล้วทีนี้

ผมก็นึกว่าแต่ ต้องไป*****ทุกอาทิตย์

The Iconoclast
    กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 240
    จะไปเรียนก็ได้ครับเพราะก่อนปิดบรรยายส่วนใหญ่อาจารย์ที่สอนแต่ละวิชา จะบอกแนวๆข้อสอบประมาณ 50-70% แบบตรงๆครับ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 89
    มันคือะไรเหรอครับ พรีดีกรี

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Yimnakaox อ่านกระทู้
    มันคือะไรเหรอครับ พรีดีกรี
    มันคือการเรียนเก็บหน่วยกิตหนะครับ

จะรับพวก ที่จบ ม.3 และกำลังศึกษาอยู่ใน ชั้น มัธยมตอนปลาย

และสอบเก็บหน่วยกิตไปด้วย เพื่อเวลาเราจบ ม.6 เราก็เทียบโอนหน่วยกิต

แล้วจะจบมหาลัยเร็วขึ้นครับ ยิ่งขยันยิ่งจบเร็ว

อย่างเพื่อนผมนี่ ตอนนี้มันเรียนอยู่ ม.6 มันเรียนควบ ม.ราม ลงครบซัมเมอร์ด้วย ถ้ามันจบ ม.6 มันก็จบ ปริญญาตรี ด้วย

สุดตีน ไม่ต้องไปเสียเวลา

- [ The Gang ] -
    Dusit , Bangkok : Bang Bo , Samutprakarn
    กล่าวขอบคุณ
    1,548
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,189
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ballba อ่านกระทู้
    มันคือการเรียนเก็บหน่วยกิตหนะครับ

จะรับพวก ที่จบ ม.3 และกำลังศึกษาอยู่ใน ชั้น มัธยมตอนปลาย

และสอบเก็บหน่วยกิตไปด้วย เพื่อเวลาเราจบ ม.6 เราก็เทียบโอนหน่วยกิต

แล้วจะจบมหาลัยเร็วขึ้นครับ ยิ่งขยันยิ่งจบเร็ว

อย่างเพื่อนผมนี่ ตอนนี้มันเรียนอยู่ ม.6 มันเรียนควบ ม.ราม ลงครบซัมเมอร์ด้วย ถ้ามันจบ ม.6 มันก็จบ ปริญญาตรี ด้วย

สุดตีน ไม่ต้องไปเสียเวลา
    จบม.6 จบปริญญาตรีด้วย โหดขิงๆเลยครับ - -

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 720
    มันจบได้เร็วสุด 2ปีครึ่งอ่ะครับ ยิ่งถ้าใครจบนิติ 2ปีครึ่งนี้คือเก่งมากๆ

ปล.เรียนรามเราไม่ต้องไปเรียนก็ได้ครับ มีแต่เราต้องหาหนังสืออ่านเองแล้วไปสอบ สอบตกก็มีให้สอบแก้อีกครั้งนึง เกรดรามจะมีแค่ X G P