PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : บางครั้ง ผมก็ยังรู้สึกว่าผมยังเป็นเด็กอยู่นะครับ

Winnejiro
5th August 2012, 22:03
สวัสดีครับทุกๆคน :bye
วันนี้ ผมมีเรื่องหนึ่งที่ผมอยากเล่าให้คุณฟังละครับ

Oh Okay ครับ!, ผมจะเริ่มเล่าเลยนะครับ :) :

ในชีวิตจริงของผม บางครั้ง...
ผมก็ยังรู้สึกว่าผมยังคงเป็นเด็กชาย ถึงแม้ว่าอายุจริงผมคือ 19 ปีแล้วนะครับ

ใช่ครับ, เวลาที่ผมอยู่ที่บ้านของผมละก็...
ผมชอบทำหลายๆอย่างคล่ายกับเด็กนะครับ

ผมชอบเล่นซ่อนแอบ, วิ่งไล่จับ ,จินตนาการเล่นๆ และเล่นหลายๆอย่างครับ
เกมส์โปรดของผมคือ ทำท่าให้เหมือนกับอะไรก็ได้ที่ตลกๆ ละครับ :hehe

แล้วในชีวิตจริงนั้น... ผมเป็นคนที่ไม่ฉลาดสักเท่าไรหรอกนะครับ
ผมคิดเรื่องที่สับซ้อนเหมือนกับเพื่อนๆของผมทำไม่ได้หรอกครับ :dntknw

ใช่ครับ!, ผมยังคงชอบกอดตู๊กตาของผมในเวลานอนหลับครับ
และผมก็ชอบของที่ดูน่ารักๆด้วยนะครับ :yes

แล้วผมรู้สึกไม่อายคนอื่นๆเท่าไร ในตอนที่พวกเขาเห็นเข้านะครับ
เพราะว่า... นั้นไม่ใช่การทำผิดกฏในบ้านของผมหรอกครับ :pardon

ผมก็ไม่เข้าใจตัวของผมเองเกี่ยวกับเรื่องนี้เท่าไรหรอกครับ
แต่ผมรู้สึกมีความสุข ที่ผมเป็นแบบนี้นะครับ :)

และสุดท้ายนี้, ขอบคุณมากๆเลยนะครับ ที่คุณมาฟังผมเล่าเรื่องในวันนี้นะครับ :thank

gsp
5th August 2012, 22:11
อ่านเเล้วเเปลกๆไงไม่รู้ คือ คิดว่าตัวเองยังเป็นเด็กว่างั้นเหอะ อะ:sweat:sweat

notty
5th August 2012, 22:16
เป็นตัวของตัวเองน่ะดีแล้วครับ ไม่ทำให้ใครต้องเดือดร้อน ผมเคยมีเื่พื่อนคล้ายๆคุณอยู่ ไม่ใช่คุณคนเดียวหรอกครับ

BaCk To NaTuRe
5th August 2012, 22:17
ผมก็เหมือนเด็กอ่ะครับ ฮ่ะๆ เล่นกับรุ่นน้อง บ้างไม่ก็โดนรุ่นน้องที่ โรงเรียนเรียกน้องอ่ะ ฮ่ะๆ :yes
ผมก็อยู่่ ม.5 ละ โดนเด็ก ม.2-ม.3 เรียกน้องเนี่ย ฮ่ะๆ งง สุดๆ หน้ามันแก่ หรือ หน้าผมมันเด็กเนี่ย :sweat

[9]:H!LO
5th August 2012, 22:19
ตายละอายุ 19 แล้วหรอเนี่ย
ถ้อยคำของท่านช่างเหมือนเด็ก 12 ขวบ

ไม่ได้ว่าอะไรนะ ผมว่าเป็นเอกลักษณ์ดี

AntiBody
5th August 2012, 22:55
ผมว่าเฉยๆอะ เป็นตัวเองแหละดีสุดแล้ว ถ้ามันไม่เดือดร้อนคนอื่นก็ทำไปเถอะครับ หนับหนุน :dance

black-pheonix
5th August 2012, 23:06
เหมือนผมเลยอ่ะ ^^
แต่ผมไม่รู้สึกบางครั้งนะ แต่รู้สึกเป็นตลอดเวลา
ห้องนอนผมนี่ไม่ต้องพูด การ์ตูนเต็มห้อง !!! >.<
ทั้งๆ ที่เดือนนี้ตัวเองกำลังจะอายุ 17 ปี แล้วก็ตาม ="=
ความรู้สึกก็ยังไม่จางหาย
บางครั้งเห็นเพื่อนรุ่นเดียวกันมีแฟน
ไม่รู้ดิ เรารู้สึกว่าแก่แดด -_-(คหสต.) ทั้งๆที่ มันก็เป็นเรื่องปกติของวัยนี้อ่ะ

ตอนแรกนึกว่าเรารู้สึกคนเดียว ยังมีคนเหมือนเราอีกหรอเนี่ย (แถมแก่กว่าอีกต่างหาก) -"-

keroro07
5th August 2012, 23:14
เป็นเอกลักษณ์ของตัวเองดีครับ เเต่ผมก็เหมือนกันนั้นเเหละ เห็นเพื่อนมีแฟนเเล้วมันดูยังไงไม่รู้ เเต่ผมก็ชอบไปเเกล้งผู้หญิงนะ รุ่นพี่บ้าง เเต่ไม่อยากมีแนอะ คงเจ็บจากรักเเรก 55

POND[love]BODYSLAM
5th August 2012, 23:24
ผม 15 ยังบ้าเหมือนเด็กอนุบาล ^^

Ped2255
5th August 2012, 23:25
5555 ไม่ต่างอะไรจากผมเลยผมจะ 19 ละตอนนอนยังกอดกล้วยหอมอยู่เลย

ไม่ได้กอดแล้วนอนไม่หลับ

Zatsune Miku
5th August 2012, 23:27
ผมยังคงชอบกอดตู๊กตาของผมในเวลานอนหลับครับ

กอดตุ๊กตา...ผมก็กอด...ตุ๊กตาเพศญิงน่ะครับ
ผมเล่นสนุกกะตุ๊กตาทุกคืน...ครับ
ไม่เเปลกหรอกครับ
http://i0.kym-cdn.com/photos/images/original/000/191/809/me_gusta_mucho_by_megustamuchoplz-d416uqk.png?1319690633

Yakuz
5th August 2012, 23:33
คิดอะไรมากครับ ความเป็นเด็กมีอยู่ในตัวทุกคนนั้นละ
ผมอายุ 18 ปี ห้องผมเล่นเตยอยู่ห้องเดียว ห้องอื่นหาว่าบ้าไร้สาระห้องผมก็ไม่สนนะ
ผมชอบกอดและหอมแก้มแม่บ่อยๆ ต่อหน้าคนอื่นก็กอดและหอมแก้ม
ตอนนอนผมชอบกอดหมอนใหญ่(มิคุ)และตุ๊กตาหมีตัวมโหฬารที่ได้จากรุ่นพี่
เวลาอยู่กับเพื่อนว่างๆก็นั่งดูมด X มาร์คไรเดอร์ริวคิ ห่าเหวอะไรเยอะไปหมด

แปลกตรงไหนครับ ผม18แล้วก็ทำ... งงจริง ! :dance

Corn2ows
5th August 2012, 23:45
ฟังจากที่คุณเล่าแล้วคุณคงเป็นคนที่ดูแล้วนิสัยคุณน่ารักดีนะ

ดีแล้วครับถึงจะนิสัยจะเหมือนเด็กแต่ก็ไม่สร้างความเดือดร้อนให้คนรอบข้าง

แต่คุณแตกต่างจากผมโดยสิ้นเชิง . . .

LoVEGothic
5th August 2012, 23:47
ผมเลข2ละ แต่ยังชอบเด็กๆอยู่เลย

http://upic.me/i/36/me_gusta_mucho_by_megustamuchoplz-d416uqk.png