PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เรื่องไฟล์ .gho

neo_boss
17th August 2012, 21:44
คือผมโหลดตัว Ghost ของวินโดว์ 7 มาอะครับ ผมอบากทราบว่าผมจะโกสยังไงและถ้าไล้หรือก็อปลอง hdd external มันจะใช้ยังไงอะครับ

ผู้รู้ช่วยผมที

ปล.ถ้าผมใช้ภาษาไทยผิด กับ ตั้งกระทู้ผิดหมวดก็ขอภัยด้วยครับ

Nemesis29
17th August 2012, 22:27
โกสออกมาเป็นไฟล์ .gho ครับตอนโกสก็เลือก partition to images ครับ

dontspam2meplz
17th August 2012, 23:16
อืมมม.... ลองหาโปรแกรม Norton Ghost รุ่นเก่า ๆ มาใช้ครับ ถ้ารุ่นใหม่มันรู้สึกจะใช้ไม่ได้

dontspam2meplz
17th August 2012, 23:25
หาข้อมูลมาให้นะครับ มีคนตอบที่เว็บฝรั่งว่า ให้หาเวอร์ชัน 9 หรือ 10 มาใช้ครับ

ถ้าหาได้มาแล้วเป็น ISO ก็เอามาเขียนใส่แผ่น แล้วก็บูตจากแผ่น แล้วก็เรียกเรียกไฟล์ *.GHO ที่มีมาลงที่ไดร์ฟ C

*** ถ้าไม่เคยใช้งานโปรแกรมโกสต์มาก่อน แนะนำให้หาข้อมูลการใช้งานให้แน่น ๆ ก่อนนะครับ หรือหาคนที่เคยใช้มานั่งข้าง ๆ ตอนทำด้วย ไม่งั้นอาจจะโกสต์ผิดไดร์ฟ ข้อมูลจะหายเรียบทั้งพาร์ทิชันนะครับ ***