ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3,427
    ได้รับคำขอบคุณ: 212

Exclamation เรื่องไฟล์ .gho

คือผมโหลดตัว Ghost ของวินโดว์ 7 มาอะครับ ผมอบากทราบว่าผมจะโกสยังไงและถ้าไล้หรือก็อปลอง hdd external มันจะใช้ยังไงอะครับ

ผู้รู้ช่วยผมที

ปล.ถ้าผมใช้ภาษาไทยผิด กับ ตั้งกระทู้ผิดหมวดก็ขอภัยด้วยครับ
    joker123

กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,447
    โกสออกมาเป็นไฟล์ .gho ครับตอนโกสก็เลือก partition to images ครับ

กล่าวขอบคุณ
    190
    ได้รับคำขอบคุณ: 139
    อืมมม.... ลองหาโปรแกรม Norton Ghost รุ่นเก่า ๆ มาใช้ครับ ถ้ารุ่นใหม่มันรู้สึกจะใช้ไม่ได้
    เลิกดูทีวีบางช่องแล้วครับ ขนาดละคร ซึ่งเป็นเรื่องสมมุติยังโดนแบน แล้วเรื่องจริงหรือข้อเท็จจริงจะเชื่อถือได้หรือ

กล่าวขอบคุณ
    190
    ได้รับคำขอบคุณ: 139
    หาข้อมูลมาให้นะครับ มีคนตอบที่เว็บฝรั่งว่า ให้หาเวอร์ชัน 9 หรือ 10 มาใช้ครับ

ถ้าหาได้มาแล้วเป็น ISO ก็เอามาเขียนใส่แผ่น แล้วก็บูตจากแผ่น แล้วก็เรียกเรียกไฟล์ *.GHO ที่มีมาลงที่ไดร์ฟ C

*** ถ้าไม่เคยใช้งานโปรแกรมโกสต์มาก่อน แนะนำให้หาข้อมูลการใช้งานให้แน่น ๆ ก่อนนะครับ หรือหาคนที่เคยใช้มานั่งข้าง ๆ ตอนทำด้วย ไม่งั้นอาจจะโกสต์ผิดไดร์ฟ ข้อมูลจะหายเรียบทั้งพาร์ทิชันนะครับ ***
    เลิกดูทีวีบางช่องแล้วครับ ขนาดละคร ซึ่งเป็นเรื่องสมมุติยังโดนแบน แล้วเรื่องจริงหรือข้อเท็จจริงจะเชื่อถือได้หรือ