PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : รูปวาดเอง อีกแล้ว ครั้งที่ 2 ติชมได้สบาย ไม่ต้องด่าก็ได้

sin1410
8th September 2012, 09:57
ครั้งนี้แก้ไขเรื่อง คาง ได้แล้ว แต่ตายังใช้ไม่ได้อยู่ลองดูเองล่ะกันนะครับ

รูปจริง
http://image.ohozaa.com/i/9df/t3ddbn.gif (http://image.ohozaa.com/view2/wjFO7gXTcyE9MPaj)

หลังวาด
http://image.ohozaa.com/i/f9b/wCpNsS.JPG (http://image.ohozaa.com/view2/wjFOohWCOyUo4PgG)

boye
8th September 2012, 10:08
ถ้าคุณดัดแปลงได้ล่ะ สุดยอด

ChaninKung
8th September 2012, 10:11
แนะนำให้ร่างก่อนครับ แต่วาดออกมาไม่ร่างผมถือว่าโอเคนะ:)

zenzeiki
8th September 2012, 10:12
สวยดีน่ะ เหลือแค่หน้าตาหล่ะน่ะ ก็ตั้งแต่ภาพแรกล่ะ พยายามเข้าน่ะ

butsopjing
8th September 2012, 10:14
มือสั่นรึเปล่าครับ
ลองวาดให้มันมั่นใจ ผมว่าเส้นจะคมกว่านี้ สู้ต่อไปครับ

book0147
8th September 2012, 10:17
อย่างอื่นโอเคแล้วครับ แต่หน้า แบบว่า....
ฝึกๆไปครับ ผมวาดห่วยกว่าคุณอีก :o
ปล. จขกท. อายุเท่าไรครับ อยากรู้

goblin2536
8th September 2012, 10:23
แนะนำให้ร่างก่อนครับพอวาดเหมือนแล้ว

หลัง ๆก็ต้องเริ่ม ฝึกวาดจากจินตนาการครับ ลองคิดตัวละครเอง ท่าทางอื่น ๆเเล้วจะเก่งครับ ฝึกวาดบ่อย ๆ

sin1410
8th September 2012, 10:35
อย่างอื่นโอเคแล้วครับ แต่หน้า แบบว่า....
ฝึกๆไปครับ ผมวาดห่วยกว่าคุณอีก :o
ปล. จขกท. อายุเท่าไรครับ อยากรู้

15 ครับ :bye

ถ้าคุณดัดแปลงได้ล่ะ สุดยอด

ผมไม่กล้ามองหน้ารูปตัวเองครับไม่รู้ทำไมไม่กล้ามอง ตอนวาด มองได้เลยไม่สน แต่วาดเสดไม่กล้ามอง เลยทำให้เวลาจะดูท่าทาง ของตัวที่เราจะวาด ที่เราจะดัดแปลงไม่ได้เพราะไม่กล้ามอง ไม่รู้ทำไมมมมมมมมมมม

mybill
8th September 2012, 11:00
พยายามเข้า งับบบ :preved

boye
8th September 2012, 16:31
15 ครับ :bye

ผมไม่กล้ามองหน้ารูปตัวเองครับไม่รู้ทำไมไม่กล้ามอง ตอนวาด มองได้เลยไม่สน แต่วาดเสดไม่กล้ามอง เลยทำให้เวลาจะดูท่าทาง ของตัวที่เราจะวาด ที่เราจะดัดแปลงไม่ได้เพราะไม่กล้ามอง ไม่รู้ทำไมมมมมมมมมมม

ที่ผมบอกแบบนั้น เพราะให้คุณน่ะ เสริมให้งามๆ

zanuk9876
8th September 2012, 16:50
ถือว่า O.K และครับแต่ให้พยายามทำมือให้นิ่งวาดให้เป็นธรรมชาติกว่านี้จะสวยมาก :clap

aodlnwlnwaod357
8th September 2012, 16:55
ถึงกับเงิบตรัสๆ 6555555555555

momowalker
8th September 2012, 19:29
ผมแนะนำให้ ร่าง ภาพ ก่อนนะครับ แล้วลบแต่งเอาค่อยตัดเส้น
ตอนเด็กๆ ผมก็วาดเทียบแบบนี้แหละ อิอิ ลองไปหาเทคนิคใน youtube ดูครับ
ผมก็ศึกษาเอาจาก ในนั้นแหละ

sin1410
8th September 2012, 19:34
ที่ผมบอกแบบนั้น เพราะให้คุณน่ะ เสริมให้งามๆ

ไม่กล้ามองหน้าอยู่ดี เราต้องมองขอบจอ มีวิธีแก้ไหมอ่ะครับ มันลำบาก จะดูการ์ตูน SAO ที่ไรถึงฉากที่นางเอกที่ไรไม่กล้าดู หรือเป็นเพราะตูไป อ่าน 16.5 ฟ่ะ

ChaninKung
8th September 2012, 19:37
อย่าคิดสิครับว่ามันไม่สวย คนเราเริ่มต้นมันไม่มีอะไรดีไปหมดหรอกครับ อย่ากลัวในสิ่งที่เราวาด

ถ้ามันพลาดเราก็แก้ไข วาดรูปแรกๆมักจะเป็นแบบนี้แหละครับ จะกลัวเรื่องวาดไม่สวย แต่นานๆก็จะหายเองครับ

วาดออกมาได้ยังดีกว่าไม่กล้าวาดละนะ

IIIusioN
8th September 2012, 19:38
ทุเรสจัง !! (ล้แเล่นนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนน)
เก็บรายละเอียดเยอะดี สวยครับๆๆ ^^ (เรื่องจริง)

moonbriswam
8th September 2012, 19:40
ฝึกวาดเยอะๆครับ พยายามร่างลายเส้นเบาๆก่อนที่จะลงเส้นหลักๆอ่ะนะครับ แล้วก็ตรงใบหน้าก็ดูสัดส่วนอะไรดีดีนะครับ พยายามเข้าเป็นกำลังใจให้นะครับ

hotew2697
8th September 2012, 19:57
ส่วนอื่นๆ ดีหมดครับ ปรับ ปรุงที่ใบหน้าให้เล็กกว่านี้ กำลังดีครับ

sin1410
8th September 2012, 22:45
อย่าคิดสิครับว่ามันไม่สวย คนเราเริ่มต้นมันไม่มีอะไรดีไปหมดหรอกครับ อย่ากลัวในสิ่งที่เราวาด

ถ้ามันพลาดเราก็แก้ไข วาดรูปแรกๆมักจะเป็นแบบนี้แหละครับ จะกลัวเรื่องวาดไม่สวย แต่นานๆก็จะหายเองครับ

วาดออกมาได้ยังดีกว่าไม่กล้าวาดละนะ

หรือเพราะใจไม่รักครับ ผมความจริงไม่ชอบวาดรูปนะ วิชาวาดรูปที่ไรเราวาดได้แต่ไม่อยากวาด โดดเรียนครูชมว่าสวยแต่เราก็โดด ผมไปชอบทางอื่น ทางใช้แรง กีฬา คอม และของที่เป็นสงคราม ชอบของพวกนี้ ผมเลยห่างจากวาดรูปจนไม่นานมาต้องวาดเพราะการบ้านที่ครูทำให้ แล้วพี่ก็มาให้ผมวาด 2 ปีไม่ได้งานตอนนั้นครูให้วาดอะไรก็ได้ลงแผ่นไม้ ผมเลยว่า Ezio ของ Assassins Creed หน้านี้ไม่ได้เลยผมเลยลงสีดำหมดรูปต่อมารูปที่ผมลงครั้งแรกนั้นคือผลที่ได้จากไม่มีหน้า คางจะกรมๆตาจะแปลกๆ ต่อมาว่ารูปนี้ คางแก้ไขแล้วแต่ตายังเหมือนเดิมผมไม่มีร่าง ไม่ค่อยทำแต่จะลองดูครับไม่แน่อาจเหมือนจริงไปเลยก็ได้ แต่ผมกลัวตรงที่ จะมีคนเอาก๊อปแล้วหาว่านี้ ตู นะ รูปตู นะ ทั้งๆที่เจ้าของนั่งพิมอยู่เนี้ย เดียวรูปต่อไปผมจะเอารูปตอนที่ผมวาดมาด้วยเพื่อจะให้คุณดูรอดูได้เลยครับ