PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อยากจะรู้ว่าหนักเรื่องนี้ชื่ออะไร

speaknase
31st December 2012, 02:22
ผมจำได้คราวๆนะครับ เนื้องจากเคยดูในทีวี แต่ว่านานมากแล้ว แล้วมันก็ไม่มาฉายอีกเลย .. และอยากจะกลับไปดูใหม่มากๆ

หนังเรื่องนี้เกี่ยวกับพี่น้อง 2 คน คนน้องน่าจะเป็นชาย คนพี่น่าจะเป็นผู้หญิงทั้ง 2 หลุดเข้าไปใน ทีวี จอขาวดำ ซึ่งหนังทั้งเรื่องมีแต่ภาพขาวดำ จนสุดท้าย เพราะ 2 พี่น้องคุ่นี้เลยทำให้ ทุกๆอย่างในจอขาวดำเหล่านั้นค่อนๆกลายเป็นภาพสี .. เพราะว่าความรัก ..

ผมจำได้ทั้งหมดแค่นี้ ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ จำได้ลางๆว่า ผู้ชายที่เป็นน้อง นั้นเป็นคนเล่นคนเดียวกับ แฮรี่พอทเตอร์

และที่ 2 พี่น้องหลุดเข้าไปในทีวี ก็เพราะรีโมท หนึ่งอัน และที่เข้าทั้ง 2 หลุดเข้าไปนั้นก็คือรายการทีวี หรือ ละคร ทีวี อะไรนี่หละ .. ที่ทั้งเมืองมีแต่ความสุขไม่มีความทุกข์ ..

ปล.ผมจำได้ลางๆ ช่วยบอกชื่อหนังเรื่องนี้ทีครับ ผมอยากดูมากๆ ..

White_hand
31st December 2012, 09:34
เนื่องเรื่องน่าสนใจดีนะครับ ผมก็ไม่รู้เหมือนกัน คงต้องรอผู้รู้ต่อไป -.-

~FeaR~
31st December 2012, 09:48
Daniel Radcliffe ใช่ไหมครับที่แสดง ผมลองหาใน wiki แล้ว ไม่มีหนังอย่างที่กล่าวมาเลยอ่ะครับ

Kellidev
31st December 2012, 10:01
ผมลองหาแล้ว เหมือนแดเนียลจะไม่เคยเล่นหนังประมาณนี้นะครับ พอจำชื่อตัวละครได้มั้ย

speaknase
31st December 2012, 11:04
ผมเองก็จำไม่ได้อ่าครับ มันนานมากๆเลย จำได้แค่เนื้อเรื่องลางๆ

ว่าวัยรุ่น 2 คนเข้าไปในทีวีเพราะรีโมท อะไรซักอย่างนี้หละ แล้วเค้าก็เข้าไปในละคร ทีวี ซึ่งละครทีวี นั้นเป็นสีขาวดำ แต่ว่าวัยรุ่น 2 คนนั้นก็ค่อยๆทำให้ ทุกๆอย่างในละคร ทีวี จากขาวดำกลายเป็น ภาพสี .. ซึ่งจำได้อีกอย่างว่า ละครทีวีที่เค้าหลุดเข้าไปเนี้ย คนทั้งเมืองมีแต่ความสุขไม่มีความทุกข์

gintoki
31st December 2012, 14:00

เรื่องนี้ชัวครับ Pleasantville - เมืองรีโมท คนทะลุมิติมหัศจรรย์ ที่จริงตัวเอกคือ Tobey Maguire น่ะครับ
ไม่ใช้ Daniel เรื่องนี้ก็สนุกดีครับทุกคนเป็นขาวดำจะมีสีก็ต่อเมื่อมีการเปลี่ยนแปลงคงของแต่ล่ะคน

speaknase
31st December 2012, 22:07

เรื่องนี้ชัวครับ Pleasantville - เมืองรีโมท คนทะลุมิติมหัศจรรย์ ที่จริงตัวเอกคือ Tobey Maguire น่ะครับ
ไม่ใช้ Daniel เรื่องนี้ก็สนุกดีครับทุกคนเป็นขาวดำจะมีสีก็ต่อเมื่อมีการเปลี่ยนแปลงคงของแต่ล่ะคน

ใช้เลยครับๆ ขอบคุณมากๆครับ ขอบคุณจริงๆ ...

Aulove
3rd January 2013, 00:32
ลองไปดูก่อน อิอิ

jimaria
3rd January 2013, 11:07
ผู้ชายที่เป็นน้องนี่ ไม่ใช่คนแสดงเดียวกะแฮรี่นะคับ เป็นคนแสดงเดียวกับ Spider Man ต่างหากคับผม เรื่องนี้ผมก็เคยดูสนุกดี เกี่ยวกับความรัก