ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    528
    ได้รับคำขอบคุณ: 895

อยากจะรู้ว่าหนักเรื่องนี้ชื่ออะไร

ผมจำได้คราวๆนะครับ เนื้องจากเคยดูในทีวี แต่ว่านานมากแล้ว แล้วมันก็ไม่มาฉายอีกเลย .. และอยากจะกลับไปดูใหม่มากๆ

หนังเรื่องนี้เกี่ยวกับพี่น้อง 2 คน คนน้องน่าจะเป็นชาย คนพี่น่าจะเป็นผู้หญิงทั้ง 2 หลุดเข้าไปใน ทีวี จอขาวดำ ซึ่งหนังทั้งเรื่องมีแต่ภาพขาวดำ จนสุดท้าย เพราะ 2 พี่น้องคุ่นี้เลยทำให้ ทุกๆอย่างในจอขาวดำเหล่านั้นค่อนๆกลายเป็นภาพสี .. เพราะว่าความรัก ..

ผมจำได้ทั้งหมดแค่นี้ ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ จำได้ลางๆว่า ผู้ชายที่เป็นน้อง นั้นเป็นคนเล่นคนเดียวกับ แฮรี่พอทเตอร์

และที่ 2 พี่น้องหลุดเข้าไปในทีวี ก็เพราะรีโมท หนึ่งอัน และที่เข้าทั้ง 2 หลุดเข้าไปนั้นก็คือรายการทีวี หรือ ละคร ทีวี อะไรนี่หละ .. ที่ทั้งเมืองมีแต่ความสุขไม่มีความทุกข์ ..

ปล.ผมจำได้ลางๆ ช่วยบอกชื่อหนังเรื่องนี้ทีครับ ผมอยากดูมากๆ ..
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย speaknase : 31st December 2012 เมื่อ 08:31
    I5 3570K 4.1Ghz/ASRock Z77 Pro4/kingston 8gb 1600/GTX670/Raidmax 730w/thermaltake black edition v3/ เท่ห์******ยย

God of mischief
    กล่าวขอบคุณ
    716
    ได้รับคำขอบคุณ: 340
    เนื่องเรื่องน่าสนใจดีนะครับ ผมก็ไม่รู้เหมือนกัน คงต้องรอผู้รู้ต่อไป -.-

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    Daniel Radcliffe ใช่ไหมครับที่แสดง ผมลองหาใน wiki แล้ว ไม่มีหนังอย่างที่กล่าวมาเลยอ่ะครับ

Game Tester
    กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    ผมลองหาแล้ว เหมือนแดเนียลจะไม่เคยเล่นหนังประมาณนี้นะครับ พอจำชื่อตัวละครได้มั้ย

กล่าวขอบคุณ
    528
    ผมเองก็จำไม่ได้อ่าครับ มันนานมากๆเลย จำได้แค่เนื้อเรื่องลางๆ

ว่าวัยรุ่น 2 คนเข้าไปในทีวีเพราะรีโมท อะไรซักอย่างนี้หละ แล้วเค้าก็เข้าไปในละคร ทีวี ซึ่งละครทีวี นั้นเป็นสีขาวดำ แต่ว่าวัยรุ่น 2 คนนั้นก็ค่อยๆทำให้ ทุกๆอย่างในละคร ทีวี จากขาวดำกลายเป็น ภาพสี .. ซึ่งจำได้อีกอย่างว่า ละครทีวีที่เค้าหลุดเข้าไปเนี้ย คนทั้งเมืองมีแต่ความสุขไม่มีความทุกข์
    I5 3570K 4.1Ghz/ASRock Z77 Pro4/kingston 8gb 1600/GTX670/Raidmax 730w/thermaltake black edition v3/ เท่ห์******ยย

อากินจางงง..!!!
    ร้านสารพัดรับจ้างกินจัง(ทำได้ทุกอย่างแต่หมู่นี้ทำแล้วไม่เห็นจะได้ตัง??)
    กล่าวขอบคุณ
    128
    ได้รับคำขอบคุณ: 868

เรื่องนี้ชัวครับ Pleasantville - เมืองรีโมท คนทะลุมิติมหัศจรรย์ ที่จริงตัวเอกคือ Tobey Maguire น่ะครับ
    ไม่ใช้ Daniel เรื่องนี้ก็สนุกดีครับทุกคนเป็นขาวดำจะมีสีก็ต่อเมื่อมีการเปลี่ยนแปลงคงของแต่ล่ะคน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gintoki : 31st December 2012 เมื่อ 14:34

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    528
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gintoki อ่านกระทู้

เรื่องนี้ชัวครับ Pleasantville - เมืองรีโมท คนทะลุมิติมหัศจรรย์ ที่จริงตัวเอกคือ Tobey Maguire น่ะครับ
    ไม่ใช้ Daniel เรื่องนี้ก็สนุกดีครับทุกคนเป็นขาวดำจะมีสีก็ต่อเมื่อมีการเปลี่ยนแปลงคงของแต่ล่ะคน
    ใช้เลยครับๆ ขอบคุณมากๆครับ ขอบคุณจริงๆ ...

ประสบการณ์จะสอนเรา ว่าการทำความดีโดยไม่หวังสิ่งตอบแทน มันดียังไง ซึ่งมันไม่ได้มาเฉพาะชาติหน้าหรอก
    กล่าวขอบคุณ
    158
    ได้รับคำขอบคุณ: 350
    ลองไปดูก่อน อิอิ

กล่าวขอบคุณ
    151
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    ผู้ชายที่เป็นน้องนี่ ไม่ใช่คนแสดงเดียวกะแฮรี่นะคับ เป็นคนแสดงเดียวกับ Spider Man ต่างหากคับผม เรื่องนี้ผมก็เคยดูสนุกดี เกี่ยวกับความรัก