PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : >อยุ่บ้านคนเดียวใช่ว่าจะดี ระวังไว้!!!~<

pittawat
9th January 2013, 17:51
มาเเล้วครับเวลาเเบบนี้เหมาะที่จะเล่าจริงๆ55 เรื่องที่ผมจะเล่าต่อไปนี้เหตุเกิดจังหวัดเดียวกันคือ ฉะเชิงเทรา อําเภอ บางประกง เกิดจากเหตุการณ์ปั่นจักรยานในป่าตอนกลางคืนได้ 5 เดือน นั่นก็คือ ม.1 เทอม 2ที่ผมได้มาเยี่ยมญาติ เวลานั้นผมปิดเทอมหน้าร้อน ออกจากโคราช บ่าย 2 มาถึงบางประกง เวลาประมาณ 5 โมงกว่าๆ ที่นุ่นเค้าจัดงานหน้าอําเภอ เป็นตลาดขนาดใหญ่ มีปาเป้า ชิงช้าสวรรค์ ร้านขายเกมส์ ของเล่น เเต่ตอนนั้นผมไม่ได้ไป อยุ่บ้าน กับน้อง 2 คน !ผมกับน้อง เฝ้าบ้าน กว่างานจะเลิกก็ เกือบ ตี 2 ผมก็เล่นเกมส์กับน้อง เวลาในตอนนั้นก็ 2 ทุ่มได้ กินข้าวกินปลากันเรียบร้อย น้องก็ไปอาบนั้า เเต่มันกลัวมันก็เลยให้ผมไปเฝ้าหน้าห้องนั้า พอมันอาบเสร็จผมก็อาบมั่ง ร้อนมาก ก่อนที่ผมจะเข้าห้องนั้านั้น เเล้วผมก็เห็นอะไรบางอย่าง ? ภาพที่เห็นเป็นผู้หญิงใส่ชุด เเบบนางรํา!!! ผมเอะ ใจ เห้ยเเล้วไปนั่งทําอะไรอยุ่เเถวๆเเม่นํ้าบางประกง หลังบ้านผมใกล้ๆเเม่นั้าบางประกง เเล้วจะมีบ้านใกล้ๆอีกหลังหนึ่ง ซึ่งเป็นเพื่อนบ้านลุงผม เเต่ในหมุ่บ้านเเทบเงียบ เพราะเค้าไปดูงานหน้าอําเภอกันหมด! เหมือนกับว่าผมอยุ่กับน้อง 2 คน มันน่าวังเวง เเล้วไหนจะ ผู้หญิงหน้าขาวใส่ชุดนางรํา เห็นดังนั้นผมเดินออกมา ผมกับผู้หญิงคนนั้น ห่างกัน 500 เมตร ซึ่งก็พอเห็น เเต่เค้าหันหลัง หน้าขาว ตัวขาวซีด ผมบอกน้องว่าเห้ยๆ มานี่ๆ น้องผมไม่อยุ่หายไปไหน! น้องผมหลับไปเเล้ว ในตอนนั้นก็เหมือนกับผมอยุ่คนเดียวโดยปริยาย คิดในใจว่าไอ่นี้****หลับง่ายหว่ะ- - ผมมองไป ดูรอบตัวเค้า ดูท่าทางเเ้ล้วกําลังลูบคลํา หวี ผม ไปมา เเล้วในจังหว่ะที่ผมไม่คิด มันก็เกิดขึ้น เค้าหันหน้ามาอย่างรวดเร็วเหมือนหมุดคอได้ 360 องศา เเล้วก็ชี้มาทางผม ผมสังเกตได้ว่าเล็บยาวน่ากลัวมาก เเล้วมันก็ลุกมาหาผมผมรีบปิดประตู อย่างรวดเร็ว!!!~ รีบล็อคประตู เเรงเยอะมาก ผมเเทบไม่ไหว ในจังหว่ะนั้นที่ผมปิดประตูเรียบร้อย คิดได้ว่า เห้ย ประตูหน้ายังไม่ได้ปิด เหมือนมันอ่านใจผมออกมันรีบเดิน ไป หาด้านหน้า ผมรีบเดินไปปิด ในจังหวะ ที่ผมจะปิดกับตอนที่มันเอามาล้วงมา เฮ่อ ก็อย่างว่าอ่ะนะ ใครเร็ว ได้เปรียบ ผมรีบปิด ประตุ เเล้วล็อคให้เเน่น โล่งใจ เเต่ถามว่ากลัวมั้ย บอกตามตรงเลยว่า เเทบช็อคครับ เหงื่อไหลท่วมเหมือนถูกเเดดเผา ครับ มันน่ากลัวมากจริงๆ ผมรีบอาบนั้าขึ้นนอน เลย อาบนํ้าเสร็จผมก็ขึ้นห้องมานอน เปิดเเอร์ ผมมองผ่านหน้าต่างดูด้านล่างเห็นมันทุบประตูเสียงดังมาก เหมือนกับประตู จะพัง ผมคิดในใจว่าขอให้ทุกคนกลับบ้านมาเร็วทีเถอะ คิดไปตามประสา เเล้วผมก็หลับ ตื่นมาอีกทีตอน ตี 5 ครึ่ง เพราะนอนไม่หลับ มาดูหน้าต่างอีกที มันหายไปเเล้ว ผมเลยโล่งใจ เฮ่อ รอดเเล้ว ทุกคนก็กลับมาบ้านเรียบร้อยซักทีนะ : Yes.
ปล. ใครยังไม่ได้อ่านเรื่องที่ผมเล่าเรื่องที่เเล้วก็ตาม MY CENTER ได้เลยนะครับ

pittawat
9th January 2013, 17:52
เเปปนะครับกําลังพิม

FadeHeart
9th January 2013, 17:57
พิมพ์ให้เสร็จทีเดียวแล้วโพสก็ได้ครับ เว้นวรรคตอนหน่อยก็ดี

pittawat
9th January 2013, 18:06
เรียบร้อยเเล้วครับ

Ruffian
9th January 2013, 18:09
เป็นคนมีเซ็นต์เรื่องนี้หรือไง

nakiann123
9th January 2013, 18:09
เดี๋ยวๆ ๆๆ

พอมันอาบเสร็จผมก็อาบมั่ง ร้อนมาก ก่อนที่ผมจะเข้าห้องนั้านั้น เเล้วผมก็เห็นอะไรบางอย่าง ? ภาพที่เห็นเป็นผู้หญิงใส่ชุด เเบบนางรํา!!! ผมเอะ ใจ เห้ยเเล้วไปนั่งทําอะไรอยุ่เเถวๆเเม่นํ้าบางประกง หลังบ้านผมใกล้ๆเเม่นั้าบางประกง เเล้วจะมีบ้านใกล้ๆอีกหลังหนึ่ง ซึ่งเป็นเพื่อนบ้านลุงผม เเต่ในหมุ่บ้านเเทบเงียบ เพราะเค้าไปดูงานหน้าอําเภอกันหมด! เหมือนกับว่าผมอยุ่กับน้อง 2 คน มันน่าวังเวง เเล้วไหนจะ ผู้หญิงหน้าขาวใส่ชุดนางรํา เห็นดังนั้นผมเดินออกมา ผมกับผู้หญิงคนนั้น ห่างกัน 500 เมตร ซึ่งก็พอเห็น เเต่เค้าหันหลัง หน้าขาว ตัวขาวซีด ผมบอกน้องว่าเห้ยๆ มานี่ๆ น้องผมไม่อยุ่หายไปไหน! น้องผมหลับไปเเล้ว ในตอนนั้นก็เหมือนกับผมอยุ่คนเดียวโดยปริยาย คิดในใจว่าไอ่นี้****หลับง่ายหว่ะ- -

คือ ๆ อาบน้ำแล้ว ยังไม่ได้ไปไหนหลับเลยหรอครับ แหม่ ไวจริงๆ

Elotickz
9th January 2013, 18:11
คือมีเเค่นี้ใช่ไหมเนี่ยยยยยยยยย

เเล้วอยู่คนเดียวยังไง น้องก้อยู่ :mad3

Ratiio
9th January 2013, 18:11
วิ่งมาหาเลยเหรอครับ :eek: น่ากลัวอ่ะ

pittawat
9th January 2013, 18:14
คือมีเเค่นี้ใช่ไหมเนี่ยยยยยยยยย

เเล้วอยู่คนเดียวยังไง น้องก้อยู่ :mad3
ก็คือ ผมอยุ่กับน้องเเหละครับ เเต่น้องมันหลับไปก่อน มันขี้เซาด้วย ผมก็เลยตั้งชื่อเรื่องว่าอยุ่คนเดียวไปโดยปริยายโอเคมั้ย ^^"

AlecK
9th January 2013, 18:15
หยั่งกับ Zombie เลยครับ

[26TH]OisHiZ
9th January 2013, 18:16
คุณยังมีอารมไปอาบน้ำก่อนเข้านอนอีกหรอ ? เป็นผมนะ เจอแบบนั้น ผมก็เข้านอนทันทีเลยละ

ไม่อาบแล้วน้ำอะ ไม่ไหวๆถ้าเจอแบบนี้ :eek:

satornarm
9th January 2013, 18:16
ยังจะมีอารมณ์มาอาบน้ำเนอะ จขกท เป็นผมนะ วิ่งไปหาน้องอย่างไวปิดห้องค๊อคเลย

satsawat7925
9th January 2013, 18:17
น่ากลัวแฮะ เพิ่งกลับมาจากงานศพเพื่อน ยังไงซะแล้วสิ

pittawat
เดี๋ยวๆ ๆๆ

คือ ๆ อาบน้ำแล้ว ยังไม่ได้ไปไหนหลับเลยหรอครับ แหม่ ไวจริงๆ
ถ้าคุณจะเจาะลึกขนาดนี้- -* จะให้ผมบอกว่า น้องผมอาบนั้าเเล้ว ทาเเป้งเเคร์ เเล็วก็ เช็ดตัว ถูน้องชาย ถูรักเเร้ คือจะบอกไรให้ครับที่ผมจะเล่า เเบบนี้เพื่อให้ถึง ประเด็นที่ผมอยากจะเล่าให้ฟังได้เร็วที่สุดไง โอเคนะครับ ^^"

harnibal409
ทำไมเขาถึงเข้ามาหาคุณด้วยหละครับเหมือนมีเวรมีกรรมหรือจองเวรต่อคุณเลยครับอีกอย่าง
ผมไม่ได้ลบลู่น่ะครับแต่สงสัยอีกอย่างทำไมมันต้องทุบประตูด้วยหละครับถ้าเป็นผีก็ต้องหายตัวหรือไม่ก็ลอยเข้าไปหาคุณในบ้าน

pittawat
9th January 2013, 18:19
OisHiZ;1853304']คุณยังมีอารมไปอาบน้ำก่อนเข้านอนอีกหรอ ? เป็นผมนะ เจอแบบนั้น ผมก็เข้านอนทันทีเลยละ

ไม่อาบแล้วน้ำอะ ไม่ไหวๆถ้าเจอแบบนี้ :eek:
ผมอาบนั้าเเบบราดขันหนึ่งเเล้ว เช็ดตัว ใส่เสื้อนอนเลย 55 เพราะไม่อาบก้ไม่ได้เหงื่อเเตกเต็มตัซะขนาดนั้น เลอะที่นอน นอนไม่อยุ่สุกพอดี ในใจอยากจะหลับให้เร็วๆ ไม่อยากเจอไอเรื่องเเบบนี้ TOT

pittawat
9th January 2013, 18:21
ทำไมเขาถึงเข้ามาหาคุณด้วยหละครับเหมือนมีเวรมีกรรมหรือจองเวรต่อคุณเลยครับอีกอย่าง
ผมไม่ได้ลบลู่น่ะครับแต่สงสัยอีกอย่างทำไมมันต้องทุบประตูด้วยหละครับถ้าเป็นผีก็ต้องหายตัวหรือไม่ก็ลอยเข้าไปหาคุณในบ้าน
ไม่รุ้สิครับ เเต่ผมว่ามันไม่วาร์ปมาหาผมก็ดีเเล้วครับ ถ้าวาร์ปมาหา ผมตายพอดี ไม่มาได้เล่าให้ฟังหรอก เเห่ะๆ

pittawat
9th January 2013, 18:23
เป็นคนมีเซ็นต์เรื่องนี้หรือไง
คงงั้นมั้งครับ เเต่ผมไม่อยากจะมีหรอก มันอยุ่ไม่เป็นสุก ทําอะไรก็ไม่เป็นปรกติ ต้องมาเจอนุ่นเจอนั่น เจอนี่ น่ากลัว จนชิน เ็ฮ่ออ ชีวิต : (

Blackperl
9th January 2013, 18:24
เอามาเล่าอีกเยอะๆนะครับผมชอบบบบ

jamebanjen
9th January 2013, 18:29
ประสบการณ์ของ จ.ข.ก.ท. โหดๆทั้งนั้นเลยครับ

[Never]
9th January 2013, 18:29
โหยมันน่ากลัวตรงวิ่งมาหามาทุบประตูเนี้ยละ ไอ้แบบแวบไปมาหน่ะไม่น่ากลัวหรอกสำหรับผม
แต่มาวิ่งมาทุบประตูแบบนี้ ผมว่ามันแปลกๆผีบ้าบอไรวิ่งมาทุบประตู - 3- เป็นผมจะด่าแม่มันแล้วปามีดลงไปเลย
หยึยกลัวเว้ยย

topten002
9th January 2013, 18:31
โหน่ากลัวมากอะ

bigspy77
9th January 2013, 18:31
เป็นผม ผมก็ทำเหมือนคุณน่ะวิ่งเข้าบ้านไปล็อคประตู เพื่อความปลอดภัย ล็อคเสร็จเรียบร้อยถ้ามันยังไม่ไป เอาน้ำลาดจากชั้น2ถ้ามันยังไม่ไปเอาปืนอัดลมหรือbb-gunยิง ถ้ามันยังไม่ไปอีก ก็โทรแจ้งตำรวจหรือไม่งั้นก็โทรบอกญาติให้มาดู

[Never]
9th January 2013, 18:37
ไม่ลองถามญาติหน่อยหรอครับว่ามันเป็นใคร (แล้วอาบน้ำข้างนอกด้วยอะ - -3) ปล.แต่ 500 เมตรมันวิ่งไวไปปะเห้ยแล้ว จขกท สายตาแกดีไปมั้ย

pittawat
9th January 2013, 18:39
;1853381']ไม่ลองถามญาติหน่อยหรอครับ ปล.โหยอาบน้ำข้างนอกด้วยอะ - -3 ปล.แต่ 500 เมตรมันวิ่งไวไปปะเห้ยแล้ว จขกท สายตาแกดีไปมั้ย

ผมไม่ได้อาบข้างนอกครับ อาบข้างในนี่เเหละ เเต่ออกไปข้างนอก เดินมองไปดู จิงๆผมก็กะๆไป ไม่ได้เเม่นๆอะไรหรอกครับ เเต่จะเห็นชัดตอนที่มาใกล้ตัวเเล้ว นี่สิ น่าคิดนะ :sweat อันนี้ก็ไม่เเน่ใจครับ ญาติผมบอกไม่รุ้

magabers
9th January 2013, 18:43
500เมตร เงิบเลยยยยยย มองเห็นขนาดนั้นเลยเร้ออออ

pittawat
9th January 2013, 18:44
500เมตร เงิบเลยยยยยย มองเห็นขนาดนั้นเลยเร้ออออ
ก็พื้นที่ตรงนั้นมันโล่งไงครับ เเล้วมันก็ติดกับเเม่นํ้าบางประกง มันจะมีท่า จอดเรือหาปลาเล้กๆอยุ่ซึ่งตอนนัเน เค้ายังไม่ทําที่กั้น

Msguzs
9th January 2013, 18:48
น่าจะลองปรึกษา ผู้ใหญ่ดูนะครับ คือไม่สงสัยบ้างหรอ เป็นถึงนางรำหมุนคอได้ 360 องศา เงี้ย

ปล่อยไปเฉยๆมันจะไม่ดีมั้งครับ เด๋ววันหน้าเจออีกทำไงอะ

AUSTIN
9th January 2013, 18:51
ท่าจะเฮี้ยนหนักครับลองไปถามผู้หลักผู้ใหญ่ให้ช่วยดูๆเถอะครับ ผมเชื่อว่าถ้ามองในแง่ผีๆคุณอาจไปทำอะไรไม่พอใจเขาก่อนล่ะมั้งไม่งั้นคงไม่เข้ามาเล่นคุณ

เพราะดูจากลักษณะไม่น่าใช่พวกผีไร้หัวนอนปลายเท้า ระวังเถอะครับที่เขาเข้าบ้านท่านไม่ได้เพราะบ้านมีสิ่งศักดิ์สิทธิ์คุ้มครองอยู่ อย่างพระในบ้านไรงี้ไหว้ๆบ้างก็ดีคราวหลังจะได้ช่วยอีกครับ

pittawat
9th January 2013, 18:52
น่าจะลองปรึกษา ผู้ใหญ่ดูนะครับ คือไม่สงสัยบ้างหรอ เป็นถึงนางรำหมุนคอได้ 360 องศา เงี้ย

ปล่อยไปเฉยๆมันจะไม่ดีมั้งครับ เด๋ววันหน้าเจออีกทำไงอะ
ครับ ขอบคุณมากครับผมเเก้เเล้วครับ เดี๋ยวปิดเทอมผมอาจจะได้ไปอีก ~ ^^"

rujzababin
9th January 2013, 19:00
อยากทราบว่า จขกท. เรียนไหนเอ่ย ผมอยู่แถวๆนั้นพอดี ผมเรียน เบญ 2 ม.1 ครับ

pittawat
9th January 2013, 19:01
ท่าจะเฮี้ยนหนักครับลองไปถามผู้หลักผู้ใหญ่ให้ช่วยดูๆเถอะครับ ผมเชื่อว่าถ้ามองในแง่ผีๆคุณอาจไปทำอะไรไม่พอใจเขาก่อนล่ะมั้งไม่งั้นคงไม่เข้ามาเล่นคุณ

เพราะดูจากลักษณะไม่น่าใช่พวกผีไร้หัวนอนปลายเท้า ระวังเถอะครับที่เขาเข้าบ้านท่านไม่ได้เพราะบ้านมีสิ่งศักดิ์สิทธิ์คุ้มครองอยู่ อย่างพระในบ้านไรงี้ไหว้ๆบ้างก็ดีคราวหลังจะได้ช่วยอีกครับ
ครับ เรื่องนี้เกิดขึ้นนานเเล้วครับ เเล้วผมก็ได้ ทําพิธีขอขมาเรียบร้อยเเล้ว ^^"

pittawat
9th January 2013, 19:02
อยากทราบว่า จขกท. เรียนไหนเอ่ย ผมอยู่แถวๆนั้นพอดี ผมเรียน เบญ 2 ม.1 เหมือนกัน
ตอนนี้ผมอยุ่ม.2 ครับ เรื่องนี้เกิดตอน ม.1 ผมเรียนที่นครราชสีมา ครับ
ปล. นายๆ ปิดเทอมเราอาจได้เจอกัน ครับ ^^"

scorlar01
9th January 2013, 19:05
ทำไมไม่ลองถอดกางเกงโชว์มันไปเลยล่ะครับ เผื่อมันจะหนี 55555 ขำๆครับ

jlooowall
9th January 2013, 19:19
ทำไมไม่ลองถอดกางเกงโชว์มันไปเลยล่ะครับ เผื่อมันจะหนี 55555 ขำๆครับ

-.- คิดได้ไงเนี่ย

ballpoi007
9th January 2013, 19:25
กำ จขกท เราดูไปแล้ว

ตูต้องอยู่คนเดียวสัปดาห์หน้า บระเจ้าโจ๊กกกกกกกกกกกกกกT_T

vasanchai
9th January 2013, 20:05
ผมเปิดบ้านไว้โดนกระเทยแซว :o:o

Wanatsawin
9th January 2013, 20:05
จขกท มีจิตสัมผัสรึปล่าว ลองปรึกษาคุณริว จิตสัมผัสก่อนก็ดีครับ เผื่อบางที วิญญาณเหล่านั้นอยากจะสื่อสารกับ จขกท
แต่ เรื่องนี้ ริวจะไม่ยุ่ง แน่ๆ

pittawat
9th January 2013, 20:12
จขกท มีจิตสัมผัสรึปล่าว ลองปรึกษาคุณริว จิตสัมผัสก่อนก็ดีครับ เผื่อบางที วิญญาณเหล่านั้นอยากจะสื่อสารกับ จขกท
แต่ เรื่องนี้ ริวจะไม่ยุ่ง แน่ๆ
มันนานเเล้วครับตั้งเเต่ม.1 ตอนนี้ผมอยุ่ม.2 เเล้วครับจะขึ้น ม.3 ผมก็ไม่เจอเเล้วครับ เเบบนี้555 โหดเกิ๊น

metalstock
9th January 2013, 21:26
ผีนางรำหรือซอมบี้วะเนี่ย เข้ = =