PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยน่อยสิครับ เรื่อง รัก เนี่ย T-T

fifa25420115
3rd March 2013, 19:04
คือผมชอบผู้ ญ คนนี้มา 2 ปีละไม่เคยได้บอกเลยว่าเราชอบเธอมาก จนเค้ามีเเฟนเเละเลิกกันเมือวานนี้ เเล้วเเฟนของเค้าคือเพื่อนสนิดผม เเล้วเค้าก็มาถามผมว่า นายทำยังไงดีให้ลืมมันอะ เสียงเหมือเค้าร้องให้อยุ่<คนที่ผมเเอบชอบถามผม>
ผมก็เลยไปบอกเพื่อนผมให้ไป ขอโทษเเละเป็นเเฟนกันต่อเลย เพื่อนผมมันก็บอกว่า เออเดียวไปขอโทษเค้าก็ได้ <ผมสงสารเค้าจนลืมไปตัวเราก็ชอบเค้าโอกาศมีเเค่ครั้งนี้เเล้วเเล้วเราไปบอกให้มันคืนดีกันทำไมวะ - ->
เอ้างี้คือว่า ผมชอบจะบอกเลยดีไหมว่าชอบเค้าหรือ จะให้เค้าคบกันต่อเเล้วเราเก็บไว้คนเดียวเหมือนเดิม ผมตัดสินใจไม่ถูก สงสารๆก็สงสาร ทั้ง เค้าทั้งเพื่อน เเต่เราก็รักเค้าเเต่ไม่บอกเค้า T-T ไม่เคยรกใครเลย ชอบคนเเรกเลยเนี่ยเเม่งทั้งเจ็บเเต่ต้องทนโห..

Sendoh0_0
3rd March 2013, 19:27
โอกาศมาถึงแล้ว ทำไมไม่รีบคว้าไว้ ยิ่งตอนที่เขากำลังเศร้าต้องการคนปลอบ คุณควรจะไปปลอบใจเธอให้ดีขึ้น ทำดีกับเธอมาก ๆ แบบที่เพื่อนคุณไม่เคยทำให้เธอมาก่อน แล้วค่อยบอกความจริง ว่าคุณ แอบชอบเธอ อยากจะคบกับเธอจริง ๆ
บอกให้เพื่อนไปขอโทษเธอ เพื่อให้เขากับมาคบกันอีก จะเป็นนการทำให้เธอมีความสุขก็ได้ บางครั้งเธฮไม่ได้ชอบเรา แต่เพื่อนของคุณจะทำให้เธอเจ็บมากกว่านี้อีก เพราะจะไม่มีแค่ครั้งนี้ครั้งเดียวเท่านั้น ที่เขาจะทำแบบนี้
คุณควรคิดดี ๆ ก่อนจะตัดสินใจ เลือกอันไหน ผมแนะนำคุณได้แค่นี้ครับ อยู่ที่ตัวคุณจะเลือกเอง

3rd March 2013, 19:48
โอกาศมาถึงแล้ว ทำไมไม่รีบคว้าไว้ ยิ่งตอนที่เขากำลังเศร้าต้องการคนปลอบ คุณควรจะไปปลอบใจเธอให้ดีขึ้น ทำดีกับเธอมาก ๆ แบบที่เพื่อนคุณไม่เคยทำให้เธอมาก่อน แล้วค่อยบอกความจริง ว่าคุณ แอบชอบเธอ อยากจะคบกับเธอจริง ๆ
บอกให้เพื่อนไปขอโทษเธอ เพื่อให้เขากับมาคบกันอีก จะเป็นนการทำให้เธอมีความสุขก็ได้ บางครั้งเธฮไม่ได้ชอบเรา แต่เพื่อนของคุณจะทำให้เธอเจ็บมากกว่านี้อีก เพราะจะไม่มีแค่ครั้งนี้ครั้งเดียวเท่านั้น ที่เขาจะทำแบบนี้
คุณควรคิดดี ๆ ก่อนจะตัดสินใจ เลือกอันไหน ผมแนะนำคุณได้แค่นี้ครับ อยู่ที่ตัวคุณจะเลือกเอง
ok ครับผมจะพยายามบอกครับ ขอบใจ คุณมากนะครับ

lastyseal
3rd March 2013, 20:10
ผมว่าควรดูท่าทีก่อนครับว่าผู้ ญ เขาคิดยังไงกับเรา ถ้าเขาไม่ได้คิดอะไรบอกไปก้แห้วครับ แต่ที่ควรทำตอนนี้คือปลอบก่อนครับถ้ารักเค้าจริงๆควรรีบสร้างคะแนนครับผม

jossza
3rd March 2013, 20:17
ตัดสิ้นใจยากมาก ถ้าไปบอกชอบเค้าเลย นายอาจจะเสียเพื่อนไปด้วยได้ถ้าเค้าไม่ชอบ

แต่ถ้าเป็นเพื่อนที่เข้าใจกันดี เป็นเราจะหาโอกาสที่อยู่กันสามคน บอกให้รู้ไปเลยทีเดียว ตูม

รู้เรื่องละก็ขอโทษที่คิดแบบนี้ที่มาบอกตรงๆแบบนี้555 ผมเน้นชนครับ ฮ่าๆ

Ibanez
3rd March 2013, 20:22
ทำตามหัวใจ ผมเจอมาเยอะ แต่แฟนผมท่าไม่ซิงอย่าหวังจะได้แต่งงานกับผมครับ

H1ghSky
3rd March 2013, 21:22

ผมว่าอาจผิดใจกับเพื่อนได้นะคับเพราะ เป็นเพื่อนสนิทไม่ใช่หรอ คุณอยากเสียเพื่อนหรอคับ ถึงโอกาสมาถึง มันก็ไม่ได้แปลว่ามันจะดีเสมอไป

lnwbot2535
4th March 2013, 00:06
เพื่อนสนิทคุณมาก่อน ก็ต้องให้เพื่อนก่อนครับ ผมว่า แต่นายก็ไม่น่าไปเตือนเพื่อน แต่เตือนแล้วก็ต้องทำใจละครับ

4th March 2013, 08:02
เพื่อนสนิทคุณมาก่อน ก็ต้องให้เพื่อนก่อนครับ ผมว่า แต่นายก็ไม่น่าไปเตือนเพื่อน แต่เตือนแล้วก็ต้องทำใจละครับ
นั้นนะสิ ผมก็เลยไม่ได้บอกเลย -*-

love060604
4th March 2013, 10:15
http://image.dek-d.com/25/2927554/109237980

aomlnw
5th March 2013, 21:48
เสียเพื่อนเสียคนรักเอาไงจ๊ะ :)
เป็นผมเลือกยากนะ ผมขอแค่คนที่อยู่กับผมจนวันตายเท่านั้นแหละ

VirusCoMz
6th March 2013, 10:08
ถึงโอกาสเราแล้ว ลองทักไปคุยกับเขาทุกวัน สัก 1 เดือนแล้วลองขอคบดู