PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ผมซื้อ Scribblenauts Unlimited แล้วละครับ

Winnejiro
13th July 2013, 21:05
สวัสดีครับ ทุกๆคน :bye
วันนี้ ผมมีเรื่องเกี่ยวกับการซื้อเกมส์บน Internet มาเล่าให้คุณฟังนะครับ

เรื่องนี้เป็นที่เกิดขึ้นจาก...
ผมอยากได้ Steam Game หนึ่งละครับ

Okay ครับ!, ผมจะเล่าเรื่องเลยนะครับ :) :

เมื่อหลายเดือนก่อน...
น้องคนหนึ่งเขาแนะนำเกมส์หนึ่งให้ผมเล่นครับ

เมื่อผมเล่นเกมส์นั้นแล้ว...
ผมคิดว่าผมชอบเกมส์นี้นะครับ :gamer

นั้นทำให้หลังจากนั้นไม่นาน...
ผมเพื่ม Scribblenauts Unlimited ในรายชื่อเกมส์ที่ผมอยากได้ครับ

ผมเริ่มเก็บเงินจำนวนหนึ่ง...
และรอจนถึงเวลาที่เขาลดราคาของเกมส์นั้นลงครับ

ต่อมาจนกระทั้งเมื่อวานนี้... ในตอนเช้าที่สดใส่
ผมกำลังทำ Team Fortress 2 Server ของผมเองอยู่ละครับ :pleasantry

เมื่อหลังจากผมทดสอบ Game Server ของผมได้ช่วงหนึ่งนั้น...
ผมได้เห็นโฆษณาเกี่ยวกับ Summer Gateway Sale ครับ

ผมรู้สึกตื้นเต็นมากๆเลยที่ผมได้เห็นว่า...
เกมส์ที่ผมอยากได้นั้น ได้ลดราคาถึง 75% ($4.99) เลยครับ :)

หลังจากผมดู Gumball จบของตอนนั้น (13:00)...
ผมก็ชวนน้องของผม เพื่อจากให้เขาไปซื้อของด้วยนะครับ :friend

หลังจากพวกเรากลับมา...
ผมเริ่มเติมเงินเข้า Steam Account ของผมครับ

แล้วช่วงที่ผมกำลังจะกดปุ่มซื้อเกมส์นั้น...
ผมก็รู้สึกตื้นเต็นมากๆ จนตัวของผมสั้นไปหมดเลยละครับ

แล้วเมื่อผมซื้อได้แล้ว ผมก็ให้เวลากับคอมพิวเตอร์ของผม Download เกมส์นั้น...
ในระหว่างที่ผมรู้สึกดีใจมากๆและ กระโดดไป-กระโดดมา บนเตียงนอนของผมครับ :blush

เมื่อเกมส์ของผมพร้อมแล้ว ผมเล่นเกมส์นั้นอย่างเพลิดเพลินครับ :)

Hahaha...
ครับ!, ถึงแม้ว่านั้นเป็น Steam Game ที่ 21 ของผม...
ผมก็ยังรู้สึกดีแบบนั้นอยู่เลยละครับ :hehe

และสุดท้ายนี้, ขอบคุณมากๆเลยนะครับที่คุณมาฟังผมเล่าเรื่องในวันนี้นะครับ :thank

PreciousTar
13th July 2013, 21:17
เป็น User นึง ที่ใช้ถ้อยคำในการเขียนได้สุภาพมาก โฮะ โฮะ

banksakito
13th July 2013, 21:23
ครับ ทุกประโยค ...โอ้ยากยิ่งนัก

HearTLockER
13th July 2013, 21:26
เป็นUserที่ราวกับผ้าขาวอันน่าทะนุถนอม...

ILoVePaNgYa
14th July 2013, 00:25
เป็นเกมที่เล่นยากมากครับ ถ้าไม่มีความรู้ภาษาอังกฤษเลย

id_iuoiuo
14th July 2013, 10:31
อยากจะสะบัดสีใส่ผ้าขาว