ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    เมือง, พิษณุโลก
    กล่าวขอบคุณ
    2,532
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,191

ผมซื้อ Scribblenauts Unlimited แล้วละครับ

สวัสดีครับ ทุกๆคน
    วันนี้ ผมมีเรื่องเกี่ยวกับการซื้อเกมส์บน Internet มาเล่าให้คุณฟังนะครับ

เรื่องนี้เป็นที่เกิดขึ้นจาก...
    ผมอยากได้ Steam Game หนึ่งละครับ

Okay ครับ!, ผมจะเล่าเรื่องเลยนะครับ :

เมื่อหลายเดือนก่อน...
    น้องคนหนึ่งเขาแนะนำเกมส์หนึ่งให้ผมเล่นครับ

เมื่อผมเล่นเกมส์นั้นแล้ว...
    ผมคิดว่าผมชอบเกมส์นี้นะครับ

นั้นทำให้หลังจากนั้นไม่นาน...
    ผมเพื่ม Scribblenauts Unlimited ในรายชื่อเกมส์ที่ผมอยากได้ครับ

ผมเริ่มเก็บเงินจำนวนหนึ่ง...
    และรอจนถึงเวลาที่เขาลดราคาของเกมส์นั้นลงครับ

ต่อมาจนกระทั้งเมื่อวานนี้... ในตอนเช้าที่สดใส่
    ผมกำลังทำ Team Fortress 2 Server ของผมเองอยู่ละครับ

เมื่อหลังจากผมทดสอบ Game Server ของผมได้ช่วงหนึ่งนั้น...
    ผมได้เห็นโฆษณาเกี่ยวกับ Summer Gateway Sale ครับ

ผมรู้สึกตื้นเต็นมากๆเลยที่ผมได้เห็นว่า...
    เกมส์ที่ผมอยากได้นั้น ได้ลดราคาถึง 75% ($4.99) เลยครับ

หลังจากผมดู Gumball จบของตอนนั้น (13:00)...
    ผมก็ชวนน้องของผม เพื่อจากให้เขาไปซื้อของด้วยนะครับ

หลังจากพวกเรากลับมา...
    ผมเริ่มเติมเงินเข้า Steam Account ของผมครับ

แล้วช่วงที่ผมกำลังจะกดปุ่มซื้อเกมส์นั้น...
    ผมก็รู้สึกตื้นเต็นมากๆ จนตัวของผมสั้นไปหมดเลยละครับ

แล้วเมื่อผมซื้อได้แล้ว ผมก็ให้เวลากับคอมพิวเตอร์ของผม Download เกมส์นั้น...
    ในระหว่างที่ผมรู้สึกดีใจมากๆและ กระโดดไป-กระโดดมา บนเตียงนอนของผมครับ

เมื่อเกมส์ของผมพร้อมแล้ว ผมเล่นเกมส์นั้นอย่างเพลิดเพลินครับ

Hahaha...
    ครับ!, ถึงแม้ว่านั้นเป็น Steam Game ที่ 21 ของผม...
    ผมก็ยังรู้สึกดีแบบนั้นอยู่เลยละครับ

และสุดท้ายนี้, ขอบคุณมากๆเลยนะครับที่คุณมาฟังผมเล่าเรื่องในวันนี้นะครับ
    Winnejiro (วินนีจิโร่): http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=56557

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 20 คนที่กล่าวขอบคุณ:

I Love Movie
    กล่าวขอบคุณ
    1,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,072
    เป็น User นึง ที่ใช้ถ้อยคำในการเขียนได้สุภาพมาก โฮะ โฮะ

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Apk mod for you.
    กล่าวขอบคุณ
    832
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,160
    ครับ ทุกประโยค ...โอ้ยากยิ่งนัก

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เรปล่างเป็นเกย์
    ดวงจันทร์ เเต่โดนNASAปกปิด
    กล่าวขอบคุณ
    3,264
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,636
    เป็นUserที่ราวกับผ้าขาวอันน่าทะนุถนอม...

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 720
    เป็นเกมที่เล่นยากมากครับ ถ้าไม่มีความรู้ภาษาอังกฤษเลย

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 313
    อยากจะสะบัดสีใส่ผ้าขาว

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ: