PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามเรื่อง Baidu pc fasterดีไหม

EK007
9th August 2013, 20:07
ตามหัวข้อเลยครับ มันดีจริงรึปล่าวเห็นมีคนเอามาปล่อยแล้วบ่นกัน เช่ส มันไปลบค่านู้นนี้นั้น ตัวผมใช้มาหลายเดือนละ รู้สึกว่าเล่นเกมแลคกว่าเดิม(ไม่รู้ว่าเกี่ยวกับโปรกแกรมนี้ป่าวนะ) ผมควรลบมันดีปะครับ

yoshi3416
9th August 2013, 20:11
ดีไม่ดีผมไม่รู้นะ แต่ผมลบทิ้งไปนานละ

hisawahiroki
9th August 2013, 20:16
ดีออกคอยเตือนเคลียร์ขยะให้ ได้พื้นที่คืนมาเต็ม

beever9
9th August 2013, 20:20
คอยเคลียขยะให้ก็ดีครับ แต่ตอนลบต้องดูด้วยนะผมเคยใช้แล้วมันไปลบไฟล์อ่ะไรใน thesim ไม่รู้เลยไม่ได้เลย

conan
9th August 2013, 20:25
ผมลบไปแล้วครับรู้สึกว่ามันคอยไปลบไปบล๊อกไปปิดไฟล์สำคัญครับ ทำให้เครื่องรวนด้วยน่ะ หรือเป็นเพราะอย่างอื่นหว่าผมไม่แน่ใจ แต่ผมลบมันแล้วลงวินโดว่ใหม่ไม่มีปัญหาเลยครับ ผมเลยไม่กล้าใช้อีกเลย ผิดพลาดอะไรก็ขอโทดด้วยน่ะครับ

trabbitblue
9th August 2013, 20:26
อยู่ที่คนใช้ครับผม ลองศึกษาดูครับ ใช้เป็นไม่มีปัญหาเลย คอมไวขึ้นอีกเยอะ

http://postto.me/tq/htest.jpg (http://postto.me/show.php?id=c333f365d184f97604f6093e8af15199)

mhooza
9th August 2013, 20:59
ถ้าถามว่าดีมั้ย ต้องลองเอง ถึงจะรู้ ว่าเหมาะกับการใช้งานของเราหรือป่าว

armakusarecord
9th August 2013, 21:02
ไม่เคยใช้ ไม่คิดจะใช้

speciallah
9th August 2013, 21:13
มันก็ดีอยู่ช่วงแรกๆนะ ทำให้คอมไวขึ้น นานๆไปก็อืดบางทีอาจจะค้างบ้าง

De_Fastback
9th August 2013, 22:46
โปรแกรมนี้ผมเคยใช้ครับ เรื่องเครียร์ขยะพอรับได้ แต่ว่าตอนเทสรันโปรแกรมนี้ เห็นว่ามีแอนตี้ไวรัสมาให้ด้วย ก็เลยลอง ๆ เอาไวรัสมาให้แสกนดู เทสไฟล์ EICAR ไม่ผ่านครับ ผมเลยลองพวก autorun กับพพวกไวรัสที่มันชอบเจอในคอมแบบ freshy, sality ก็ไม่เจอ ผมว่านะครับ ถ้าเทียบกันเรื่องแอนตี้ไวรัสหนิ MSE ดีกว่าครับ ส่วนสำหรับการปรับแต่งระบบนะครับ ผมว่าโปรแกรม Wise Care 365 ทำได้ดีกว่านะครับ แถมผมรู้สึกว่า เจ้าโปรแกรม Baidu หนิ มันยังไม่ค่อยจะเสถียรเท่าไหร่ครับ ดังนั้นถ้าจะใช้โปรแกรมนี้เครียร์ระบบก็ต้องดูกันหน่อยล่ะครับ

chunkun
10th August 2013, 00:36
ถ้าเป็นผม หากมีคนมาเตือนสักสองสามรายเหมือนกันขึ้นไป คิดว่าบายไว้ก่อนดีกว่า ยกเว้นแต่ว่าคุณแบ็คอัพวินโดวส์ หรือลงเองใหม่คล่อง งั้นทดลองดูเลยครับไม่เสียหาย

pkill1994
10th August 2013, 01:22
ผมลงไปรอบนึง Window Security Essential ผมอัพเดทไม่ได้เลย

มันไปลบรีจิสไฟล์ในเครื่อง ไม่สนใจว่าสำคัญมากหรือเปล่า

แต่พ่อผมใช้บอกว่ามันดี ??

Super_Man
10th August 2013, 01:52
ก็ดีนะครับเครื่องดี ผมใช้แล้วชอบ ๆ

auronx01
10th August 2013, 02:33
ระวังนะครับ มันชอบ ฝัง มัลแวร์ มาด้วยโปรแกรมเนี้ย

Peint
10th August 2013, 03:21
อย่างอื่นผมไม่รู้แต่รู้ว่า ใช้เร่งความเร็วเน็ต ห่วยสุดๆ พอกดเร่งปุ๊ปเข้าเน็ตไม่ได้เลย มันเป็นเน็ตของ มหาลัย มันต้องล็อคอิน มันไม่ขึ้นหน้าล็อคอินให้ แล้วไม่มีวิธีแก้ไข นอกจากจะ restore แต่ผมเสือกไม่ได้ ตั้ง restore ไว้ ก็คงต้องลงวินโดวใหม่ โคตรเซ็งเลยครับ ถ้าอยากลองใช้ก็อย่าไปกดใช้ตัวเร่งความเร็วเน็ตเลย ตัวอื่นก็พอใช้ได้มั้งรู้แต่ว่าลบไปแล้ว เข็ดแล้ว

Peint
10th August 2013, 03:24
ผมลงไปรอบนึง Window Security Essential ผมอัพเดทไม่ได้เลย

มันไปลบรีจิสไฟล์ในเครื่อง ไม่สนใจว่าสำคัญมากหรือเปล่า

แต่พ่อผมใช้บอกว่ามันดี ??

ผมเห็นด้วยเลย ผมใช้ตัวเร่งเน็ตมันไปลบ file hosts รึป่าวรู้แต่ว่าเน็ตที่ต่อตอนเร่งนิ มันก็ต่ออีกไม่ได้เลย แล้วไม่มีวิธีแก้ไขด้วย เพื่อนผมก็โดนแล้ว ตอนแรกคิดว่าไม่ได้เป็นที่โปรแกรมเลยลองเอง โคตรเจ็บ

benz110
10th August 2013, 03:44
ผมนะเหรอของพวกนี้ไม่จำเป็นคอมผม ผมดูแลเองได้(เล่นทั้งวัน)ไม่จำเป็นต้องมาเตือนรำคาญ แล้วที่เจ็บสุดๆก็คือการที่มันแก้hostsผมแล้วจะเก็บhostsมาหายหมดเลย
(แต่ผมก็แนะนำให้คนอืนใช้นะ):game

Prirya
10th August 2013, 04:04
เหมาะกับมือใหม่ครับ คนที่มีความรู้ในการดูแลเครื่องอยู่แล้วไม่จำเป็นเลยครับ กลับทำให้ขัดใจมากซะอีก หากแค่ใช้เครื่องเล่นเน็ตเล่นเกมส์ดูหนังและไม่รู้ว่าจะดูแลเครื่องยังไงก็ใช้มันไปเถอะครับ

kurolykan
10th August 2013, 04:07
ไม่ค่อยชอบเท่าไร เรื่อง Clean พื้นที่ไฟล์ขยะก็พอโอเค แต่เรื่อง เร่งความเร็วนี้ บางทีผมเล่นๆ เกมอยู่กับหนืดซะงั้น แค่เปิดเครื่องเร็วขึ้นหน่อยมั้ง เท่าที่สังเกตุดู แล้วก็ ตัว Anti Virus พี่แก เล่นลบไฟล์ทิ้งก่อนเลย แล้วค่อยมาบอก เป็นอันว่า พวกของเถื่อนที่เก็บไว้ในเครื่องเป็นอันวุ่นวายไปหมด แน่นอน รวมถึงเกมด้วย แถมดูเหมือน ไวรัสตัวสำคัญๆ ที่อยากให้กำจัดยังอยู่ครบ :sweat

Facebook
10th August 2013, 05:27
ยอมรับเลยว่าโปรแกรมตัวนี้ทำออกมาได้น่าใช้มาก แถมใช้งานได้แทบครบครัน แต่มีข่าวเสียๆหายๆกับโปรแกรมตัวนี้ ทำให้ความไว้วางใจมันไม่น่าเชื่อถือได้ ยังไงผมก็ไม่ทราบนะว่าดีหรือเปล่า แต่เคยใช้วันเดียว ผมว่ามันแปลกๆ ไม่น่าไว้ใจเหมือนกัน

EK007
10th August 2013, 09:51
ขอบคุณ นะครับ ถ้าผมลบ แล้วผมควรใช้โปรแกรมอะไรดีครับ แนะนำที เห็นส่วนโหญ่มักจะเจอปัญหาเรื่องลบไฟล์สำคัญๆเล่นสะกลัวเลย

I AM LEGEND
10th August 2013, 09:55
ไม่ต้องกลัวครับ ใช้ได้เลยครับ ปลอดภัย เครื่องเร็วขึ้นแน่นอน ถ้าไม่อยากให้มันขึ้นเตือนเรื่องการอัพเดด ก็ไปกดให้มันละเว้นก็ได้ครับ

PL anatomic
10th August 2013, 10:31
เคยทดลองใช้อยู่ครั้งหนึ่ง มีปัญหาอะไรไม่รู้ถึงกับต้องลงวินโดใหม่
ปล.หลังจากนั้นผมก้อไม่คิดจะใช้ฟรีเเวร์จีนอีกเลย

chunkun
10th August 2013, 11:02
ขอบคุณ นะครับ ถ้าผมลบ แล้วผมควรใช้โปรแกรมอะไรดีครับ แนะนำที เห็นส่วนโหญ่มักจะเจอปัญหาเรื่องลบไฟล์สำคัญๆเล่นสะกลัวเลยลองใช้ Tuneup Utilities 2013 ดูสิครับในเวปเรามีคนปล่อยอยู่ ผมใช้ของท่าน redfottttt ลงง่ายดี ใช้งานสะดวกไม่รวนเครื่องเลย ผมลองโปรแกรมเกี่ยวกับล้างและปรับแต่งเครื่องตั้งตั้งแต่อันดับ 1 ของปี 2013 ตลอดจนอีกหลายตัวที่ติด 1 ใน 10 มาสรุปที่ตัวนี้แหล่ะครับ อันดับ 5
ปุ่ม one click ปุ่มเดียวเรียบร้อย พร้อมคำสั่งปรับแต่งคอมที่มีประโยชน์อีกหลายฟังก์ชั่น

thera0095
10th August 2013, 11:21
ผมใช้ Tuneup Utilities 2013 เหมือนกันใช้มาตลอด ส่วนตัวเคยลองใช้ Baidu ที่เพื่อนเอามาอวดบอกว่าดีกว่าโน้น นี่ นั่น
ใช้ได้ไม่เท่าไรมันรีบลบทิ้งผมขำแทบาตย 5555
ตอนแรกผมเข้าไปลองของง่ายๆเลยเช็คความเร็วเน็ทว่าเท่าไร ดันไม่ขึ้น -.- แค่นั้นแหละลบทิ้งเหมือนกัน

อีกอย่างระหว่างลงโปรแกรมอื่นๆหรือพวกฟรีแวร์ Baidu นี่แหละแถมมาให้เราติดตั้งอย่าลืมติ๊กถูกออกหละ

boycoh
16th August 2013, 23:24
เอา Malwarebytes Anti-Malware มาแสกนเครื่องจะพบว่าไวรัสเต็มเครื่องเลย สแกนแบบเต็มระบบ ข้อดีของ Baidu คือช่วยลบไฟล์ขยะให้แล้วก็อัพเดทวินโดว์ให้โดยการสแกนก่อนว่ามีตัวไหนควรลงบ้าง ก็สะดวกดีผมเองก็ลองใช้ดู ตอนแรกเครื่องผมติดไวรัสเต็มเลย ลง avast free สั่ง bot-time scan ไป แล้วจัด Malwarebytes Anti-Malware ตัวฟรี 14วันไปอีกดอก แล้วจัด DllSuite ไปอีกดอกใหญ่ๆ (โปรแกรมตรวจสอบแก้ไขไฟล์ Dll ที่หายไป มันจะโหลดมาใส่ให้เอง) ทำเสร็จระบบก็เสถียรขึ้นอย่างเห็นได้ชัด หลังจากนั้นผมลง Baidu เปิด ให้มันสเเกนอัพเดทวินโดว์ จนเสร็จสิ้น หลังจากนั้นประมาณ 5-7วัน ผมสแกน ไวรัสในเครื่องอีก เจอไวรัสเพิ่มอีก ผมก็กะไว้แล้วว่าต้องมาจากตัว Baidu แน่เลย ผมเลยลบทิ้งไป แล้วทำการสแกนทั้งระบบใหม่อีกรอบ แล้วเปิด ตัว auto อัพเดทวินโดว์เพื่ออัพเดทด้วยตัวเอง ลงเฉพาะตัวที่คิดว่าใช้หรือ ชัวร์สำหรับเครื่องเราจริง (ตัวไหนไม่ใช้ก็ไม่ต้องลงหรือเอาไว้ลงทีหลังก็ได้) ตอนนี้เครื่องผมไม่มีตัว Baidu อีกแล้วครับ มีแค่ 1.Malwarebytes Anti-Malware 2.DllSuite 3.avast! Free Antivirus 4.CCleaner นอกนั้นก็ไม่มีอะไรครับ แค่นี้ก็เอาอยู่ละ เครื่องผม ลง xp sp2 เอง แล้วก็ ลงทะเบียนเรียบร้อย เครื่องลื่นดีไม่มีปัญหาใดๆ

icezaazark
16th August 2013, 23:27
เอาแบบง่ายๆเลยนะ วินโดวอัพเดทเองจริง แต่ baidu มันจะไปปิดการอัพเดทอัตโนมัติของเครื่องแทน +ปิดการทำงานของ Windows Defender ด้วย

hot0892832683
16th August 2013, 23:47
ลบเเน่นอน เบยย เห็นเเต่ละคนเม้น ไม่ค่อยกล้าใช้ต่อไปเลย !

pop99
17th August 2013, 02:16
Baidu pc faster สำหรับผมน่ารำคาญมากครับ ชอบลักไก่มาแอบติดตั้ง
ไม่ใช้เด็ดขาดครับ 555:o

siraphop43
19th August 2013, 13:21
แต่ผม ใช้ดีอ่ะ ไม่ได้ปรับไรมาก เอาไวแสกนไวรัสอย่างเดียว อย่างอื่นอย่าไปปรับมันน่ะ เวอชันใหม่ มันก็เจอ .lpk แล้วด้วยน่ะ มันเจ๋งตรงนี่ละ