PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สอนซื้อเกมผ่าน Paypal ง่ายๆแค่ซื้อทรูก็ได้แล้วว

hetappi
18th August 2013, 12:36
เนื่องจากกระทู้ Humble ราคา 300 บาทเองง นะคุณเอ้ยยยย (ดราม่า) (http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=198347)
ซึ่งดราม่ามันส์มาก ทีนี้ก็จะแฉ(ใช้คำนี้ล่ะกัน)วิธีการง่ายที่สุดจะง่ายโครตพ่อโครตแม่ล่ะกันนะครับ

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ก่อนอื่นเลยต้องมีอีเมล์ซึ่งหลายๆคนก็คงมีอยู่แล้ว แต่ท่านใดยังไม่มีให้ไปสมัคเสีย( hotmail.com , mail.google.com)
แต่หากถ้าคุณมีแล้วมาเริ่มกันเลยดีกว่า
1. ให้คุณสมัค Paypal (www.paypal.com/) ก่อน แนะนำให้ใช้ที่อยู่จริงชื่อจริงจะได้ไม่มีปัญญาจุกจิก
2. หลังจากคุณสมัคเสร็จเรียบร้อยแล้วให้คุณไปสมัค การจ่ายเงินโดยช้บัตรทรูมั่นนี่ที่เว็บ TMTOPUP ซึ่งหลายๆคนคงจะคุ้นเคยกับเว็บนี่เพราะว่าส่วนมากคนที่ซื้อเกม ออนไลน์ผ่านนายหน้าเขาก็จะให้ลิ้งแล้วก็เติมเงินเข้าไปนี่แหละครับ (แนะนำให้ใช้ที่อยู่จริงและเลขบัตรประชาชนจริงมิฉะนั้นคุณจะถอนเงินเข้า Paypal ไม่ได้)
3. หลังจากที่คุณสมัค TMTOPUP เสร็จแล้วให้คุณ Login เข้าไอดีคุณแล้วคุณจะมาโผล่ที่หน้า ภาพรวมบัญชี ให้สังเกตที่ URL สำหรับเติมเงิน แล้วจะมีลิ้งต่อท้าย นั้นคือเว็บที่เราจะใช้เติมทรูเข้า Paypal แหละครับ หึๆๆ
- หลังจากนั้นให้คุณเติมเงินโดยเข้าไปที่ลิ้งนั้น แต่ก่อนอื่นทางเว็บนี้เขามีค่าบริการ 10.9% ให้คำนวณเงินของท่านดีๆ(ค่าธรรมเนียมจาก paypal อีก 3.4%+11 บาท ของจำนวนเงินทั้งหมดนะครับ)
4. หลังจากที่คุณเติมเงินเข้า TMTOPUP คุณแล้วให้เข้าไปที่หน้า ถอนเงิน/โอนเงิน
- แล้วเลือกบัญชี/ธนาคารเป็น Paypal จากนั้นกรอกแอ็คเค้า Paypal ของท่าน แล้วตรวจสอบให้ดีๆก่อนจะถอนเงินนะจ๊ะ
แล้วก็กรอกเลขบัตรประชาชนซึ่งสำคัญมากหากคนใส่เลขบัตรมั่วๆแล้วตัวเองจำไม่ได้จะถอนเงินไม่ได้นะครับ
5. หลังจากที่ถอดเงินเข้าบัญชี Paypal แล้วให้เข้าบัญชี Paypal ของท่าน
- หลังจากนั้นให้ลองเช็คว่าเข้าหรือยัง ถ้าเข้าให้กด ยอมรับ พเียงเท่านี้คุณจะมีเงินในบัญชี Paypal แล้วครับ
6. หลังจากนั้นให้คุณใช้บัญชีนี้ในการซื้อเกมบน Steam ก็ได้หรือจะเป็น humblebundle เพียงเท่านี่คุณก็สามารถซื้อเกมด้วยตัวเองแล้วครับ

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

มีข้อสงสัยถามได้ในกระทู้นะครับ

Malik310338
18th August 2013, 12:58
ขอบคุณคับ เดี๋ยวขอลองก่อน

ตั้งกระทูช้าไปนิด เมื่อคืนจัดชุดใหญ่มา 269.- T^T แต่ก็ขอบคุณคับ ไว้กดครั้งต่อไป

kowaot
18th August 2013, 12:59
ท่านลืมตรง

ค่าธรรมเนียมจาก paypal อีก 3.4%+11 บาท ของจำนวนเงินทั้งหมดนะครับ

hetappi
18th August 2013, 13:00
ท่านลืมตรง

ค่าธรรมเนียมจาก paypal อีก 3.4%+11 บาท ของจำนวนเงินทั้งหมดนะครับ

อ้าวกรรมผมลืมครับ ซอรี่ๆ

Malik310338
18th August 2013, 13:00
ท่านลืมตรง

ประมาณ 15 เปอร์เซนต์ หรอคับเนี่ย TT

ถ้าไม่มีบัตร สมัคร Paypal ได้มั๊ยคับ

Capathia
18th August 2013, 13:04
กระทู้ดีครับ จะได้ซื้อกันเองได้ ไม่โดนคนขายหลอก

kowaot
18th August 2013, 13:07
แนะนำเปิดบัญชี กสิกร แล้วทำ k web ดีกว่าครับ

ค่าธรรมเนียมของธนาคาร 15 บาท มันง่ายดีด้วย :giveheart

แต่ผมก็ใช้ paypal นะแต่เป็นแบบจ่ายด้วยบัตร

kanoktuch2
18th August 2013, 13:09
สอบถามหน่อยครับว่า Paypal มีการเก็บค่าใช้จ่ายอะไรยังไงบ้างรึเปล่า

เพราะถ้าคิดจาก % ที่ต้องเสียเป็นค่าใช้จ่ายของเว็ปแล้ว ของเม้นบน 3.4%+11 บาท กับ 10.9% จาก TMTOPUP

สรุปคือถ้าผมเติมไป 90 โดนหักจาก TMTOPUP ก็จะเหลือ 80.19 พอไปหักกับ paypal ผมก็จะเหลือเงินจำนวน 66.46 บาทไว้ซื้อเกมใช่มั้ยครับ?

lnw_
18th August 2013, 13:12
ท่านลืมตรง

เมือคืนสมัค paypal โยงไปบัตร visa ก่อนซื้อเกมมีตัง 270 กดซื้อเกมไป 4.90 $ ไปกดดูตังอีกทีเหลือ 50 กว่าๆ งง อ่ะหายไปไหนเยอะจัง

fornixz
18th August 2013, 13:14
ขอบคุณมากๆเลยครับ กำลังคิดว่าจะซื้อพอดีมาเห็นดราม่าคนขายโก่งราคา เลยไม่รู้จะซื้อยังไงอยู่พอดี

$3MiFiN@L$
18th August 2013, 13:21
ผมโดนไป 1$ เลย

Malik310338
18th August 2013, 13:27
สอบถามหน่อยครับว่า Paypal มีการเก็บค่าใช้จ่ายอะไรยังไงบ้างรึเปล่า

เพราะถ้าคิดจาก % ที่ต้องเสียเป็นค่าใช้จ่ายของเว็ปแล้ว ของเม้นบน 3.4%+11 บาท กับ 10.9% จาก TMTOPUP

สรุปคือถ้าผมเติมไป 90 โดนหักจาก TMTOPUP ก็จะเหลือ 80.19 พอไปหักกับ paypal ผมก็จะเหลือเงินจำนวน 66.46 บาทไว้ซื้อเกมใช่มั้ยครับ?

ผมคิดแบบนี้นะ สมตติเติมเงิน 100 บาท TM แล้วเสียค่าบริการให้กับ เพย์พาล + ทีเอ็ม ประมาณ 15% เงินจาก 100 ก็จะหายไป 15 บาท แบบนี้มั้ง

kowaot
18th August 2013, 14:14
ถ้ามี 100 จะเหลือเงินเข้า paypal 74.7 บาทครับ

grammazaza
18th August 2013, 14:29
ขอโทษนะครับตอนผมจะซื้ออ่ะมันบังคับให้ลิ้งกับบัตรเครดิตทำไงครับ

๐Rexion๐
18th August 2013, 14:38
แนะนำไปสมัคร Visa ครับอะไรๆ จะได้ง่ายขึ้นเยอะ -3-

grammazaza
18th August 2013, 14:43
สมัครไม่ได้อ่ะคับมีวิธีอื่นมั้ยครับ

gameza2009
18th August 2013, 18:21
ก็คือ ถอนจาก TMTOPUP มาใส่ใน paypal ใช่ป่ะ

แล้วเงินก็จะอยู่ใน paypal ไปตลอดใช่ป่ะ คือจะลดเมื่อถูกใช้

สมมุติมผมจะซื้อ humble 1$ ประมาณ32บาท ผมก็ต้องเติมประมาณทรู50รึเปล่า เพราะหัก%

ว่าจะสมัครบัตร กสิกรแต่คิดๆดู สมัครไปก็ได้แค่ซื้อเกมส์ไม่ได้ฝากเงิน แล้วเสียรายปีเลยหาทางอื่น

ที่คนส่วนใหญ่ไม่สมัครบัตร
1.อายุ 2.บัญชีเชื่อมกับผู้ปกครอง 3.กลัวที่บ้านรู้

boomslan03
18th August 2013, 18:50
ก็คือ ถอนจาก TMTOPUP มาใส่ใน paypal ใช่ป่ะ

แล้วเงินก็จะอยู่ใน paypal ไปตลอดใช่ป่ะ คือจะลดเมื่อถูกใช้

สมมุติมผมจะซื้อ humble 1$ ประมาณ32บาท ผมก็ต้องเติมประมาณทรู50รึเปล่า เพราะหัก%

ว่าจะสมัครบัตร กสิกรแต่คิดๆดู สมัครไปก็ได้แค่ซื้อเกมส์ไม่ได้ฝากเงิน แล้วเสียรายปีเลยหาทางอื่น

ที่คนส่วนใหญ่ไม่สมัครบัตร
1.อายุ 2.บัญชีเชื่อมกับผู้ปกครอง 3.กลัวที่บ้านรู้

อยู่ไปตลอดนะครับ ไม่ลดจนกว่าจะเอาไปจ่าย

hetappi
18th August 2013, 21:06
ขอโทษนะครับตอนผมจะซื้ออ่ะมันบังคับให้ลิ้งกับบัตรเครดิตทำไงครับ

ลองเช็คเงินในบัญชีของท่านว่าครบหรือไม่ก็ได้ครับ เพราะว่าปัญญานี้ผมเคยเป็นอยู่เพราะเงินในบัญชีไม่พอ.

berrygo60
18th August 2013, 21:21
ใครใจดีกด ชุดเล็กให้ 2 ชุดที

มีในบัญชี 80 กว่าบาท

เดียวโอนให้ -.-

fank01234
18th August 2013, 22:26
สรุปผมชื้อบัตรทรูมา 1000 แล้วเอาเข้าpaypalได้ไหม?

hetappi
19th August 2013, 16:46
สรุปผมชื้อบัตรทรูมา 1000 แล้วเอาเข้าpaypalได้ไหม?

แนะให้ไปสมัคบัตร k banking อะไรประมาณนี้ดูดีกว่าครับ.

KiSaruz
19th August 2013, 16:59
คุณรู้รึเปล่าว่าถ้าเอาเงินเข้า TMTOPUP อะสำหรับคนจะซื้อ 1$ หรือที่พูดๆกัน 30บาทอะ มันเบิกไม่ได้หรอกนะผมเคยยัดเงินเข้าไป 90ทรูยอดที่โอนได้ 100บาทครับระวังเงิบเอาได้นะ ถ้าจะเอาเกมส์ BF 3 กับ Sims ตอนนี้น่าจะ 200ทรูแล้วแหละ เพราะโอนเข้าไปมันหัก 32บาทก็ไปคำนวณเอาเองแล้วกันว่ามันจะเหลือในบัญชีเท่าไหร่ ส่วนเอาเงินเข้า Paypal ได้แล้วมันก็ใช่ว่าจะซื้อได้นะถ้าไม่ได้ยืนยัน บัญชี Paypal คือก็ต้องมีเครดิตหรือเดบิต แล้ว Paypal จะหักเงินในบัญชีเข้าบัญชี Paypal 70บาทกับอีก .สตางค์อีกที่มันให้ไปใส่ยืนยันบัญชี ซี้ซั๊วเงินค้าง Paypal เบิกไม่ได้โอนไม่ได้นะแจ๊ะ

http://image.ohozaa.com/i/26a/BsW9Uq.jpg (http://image.ohozaa.com/view2/x236mvGP2KhcQ930)

สำหรับคนยังไม่แน่ใจ ไม่มีบัตรเจอแบบนี้ก็ GG นะครับ

moowinza789
19th August 2013, 17:09
ขอเพิ่มเติมนะครับ ทำบัตรเดบิตง่ายดีครับ เป็นอีกทางเลือก :)

hetappi
19th August 2013, 17:17
คุณรู้รึเปล่าว่าถ้าเอาเงินเข้า TMTOPUP อะสำหรับคนจะซื้อ 1$ หรือที่พูดๆกัน 30บาทอะ มันเบิกไม่ได้หรอกนะผมเคยยัดเงินเข้าไป 90ทรูยอดที่โอนได้ 100บาทครับระวังเงิบเอาได้นะ ถ้าจะเอาเกมส์ BF 3 กับ Sims ตอนนี้น่าจะ 200ทรูแล้วแหละ เพราะโอนเข้าไปมันหัก 32บาทก็ไปคำนวณเอาเองแล้วกันว่ามันจะเหลือในบัญชีเท่าไหร่ ส่วนเอาเงินเข้า Paypal ได้แล้วมันก็ใช่ว่าจะซื้อได้นะถ้าไม่ได้ยืนยัน บัญชี Paypal คือก็ต้องมีเครดิตหรือเดบิต แล้ว Paypal จะหักเงินในบัญชีเข้าบัญชี Paypal 70บาทกับอีก .สตางค์อีกที่มันให้ไปใส่ยืนยันบัญชี ซี้ซั๊วเงินค้าง Paypal เบิกไม่ได้โอนไม่ได้นะแจ๊ะ

http://image.ohozaa.com/i/26a/BsW9Uq.jpg (http://image.ohozaa.com/view2/x236mvGP2KhcQ930)

สำหรับคนยังไม่แน่ใจ ไม่มีบัตรเจอแบบนี้ก็ GG นะครับ

ผมก็เป็นแบบนั้นนะครับซื้อแอะในโทรศัพท์ 35 บาทก็ได้ครับ ยืนยันตนผมก็ไม่ยืนยันอาจจะเป็นทีเงินในบัญชีคุณไม่พอ
ก็เลยเด้งให้ใส่เดบิต

basz17
19th August 2013, 17:31
ขอบคุณจ้า ว่าแต่ ของกสิกรนี้ ทำยังไงบางเหรอ

แนะนำที ไม่ค่อยรู้ 555+

ว่าแต่ ไปใช้ชื้อเวปพิเศษได้เปล่าครับ

แหะๆ

Slide_xuou
19th August 2013, 17:50
ผมเคยให้คนที่ขายเงิน paypal เขาส่งมาให้นะ ผมจ่ายไป 1000 ทรู ได้ 25usd โดยที่ไม่มีบัตรเดบิต และ เครดิต ไม่ได้ยืนยันบัญชีธนาคาร ทำไมมันซื้ออะไรไม่ได้เลยอ่ะ โดนกำจัดบัญชีเลย ให้ยืนยันบัตรเครดิต กับ ที่อยู่ ไม่รู้เป็นอะไร

KiSaruz
19th August 2013, 18:26
ผมก็เป็นแบบนั้นนะครับซื้อแอะในโทรศัพท์ 35 บาทก็ได้ครับ ยืนยันตนผมก็ไม่ยืนยันอาจจะเป็นทีเงินในบัญชีคุณไม่พอ
ก็เลยเด้งให้ใส่เดบิต

คุณซื้อแอฟมือถือสินะ ผมตอนนั้นผมซื้อ Warz ช่วงที่มันลด 75% 3.75$ ถ้วนเลยครับเงินผมจะไม่พอได้ยังไงคุณลองไปกดเอาใส่ตระกร้าดิแล้วเลือก Paypal ใส่ email รหัสผ่านไปดูแล้วมันจะขึ้นให้ใส่บัตรเครดิต หรือ เดบิต ขนาดจะโอนให้เพื่อน ทำเป็นใบชำระหนี้เพื่อให้เงินเพื่อนยังทำไม่ได้เลยครับ

จะซื้อแอ็ฟจะซื้ออะไรมันก็ต้องมี บัตรทั้งนั้นแหละคุ๊ณ เพราะคุณซื้อแอฟโทรศัพท์แบบนี้รึเปล่า
http://www.thailumia.com/howto-buy-application-in-windows-store-not-credit-card-debit/

gameza2009
20th August 2013, 05:36
เราก็สมัครเมื่อวาน แต่เท่าที่ดูแล้ว

ถอนไม่ได้เพราะ วงเงินป่าว มันกำหนดให้ 500$ ถ้าถอนไปซ์้อเกมส์จนครบมันก็จะให้เชื่อม บัญชี ไม่ก็ บัตรเครดิต เพื่อป้องกันการโกง

ถ้าไม่อยากเชื่อมก็ต้องระวังอย่าให้ครบ พยายามใช้ให้หมด ไม่งั้นเงินที่เหลือก็เอาออกมาไม่ได้ถ้าไม่เชื่อมบัญชี

พอครบวงเงินแล้วก็สมัครใหม่ แล้วทำแบบนี้ไปเรื่อยๆ

MY_ZERO
21st August 2013, 21:57
สอบถามเรื่องตอนที่เราจะโอนเงินจากTMTOPUPไปPaypal ต้องใส่อะไรตรงPayPal accountครับผมงงว่ามันเป็นเลขที่อยู่ด้านหลังurlอย่างงี้=_login-done&login_access=1...หรือเป็นเมล์เราที่สมัครหรือเป็นชื่อเราครับ

ได้แล้วครับPayPal account ก็คือเมล์ที่เราสมัครไปนี่เอง

boomman
21st August 2013, 23:00
ขอบคุณจ้า ว่าแต่ ของกสิกรนี้ ทำยังไงบางเหรอ

แนะนำที ไม่ค่อยรู้ 555+

ว่าแต่ ไปใช้ชื้อเวปพิเศษได้เปล่าครับ

แหะๆ

ผมไปทำมา เมื่อเที่ยงนี้เอง

ใช้แค่บัตรประชาชน อย่างเดียวครับ บอกพนักงานว่ามาเปิดบัญชี(ขั้นต่ำ 500) บัตร atm ถ้าอยากได้ ก้จ่ายเพิ่ม 300 บาท ไม่เอาก็ไม่เป็นไรครับ(ประหยัด)
เขาจะให้ใบมากรอก กรอกเสร็จ แล้วบอกด้วยว่า ขอสมัคร k-cyber ด้วย เขาก็จะให้เราเขียนเมล และเบอโทรเรา ด้านหลังกระดาษที่กรอกครับ

รอเมล ตอบกลับ 2 เมล ในวันถัดไป ครับ (ผมยังรออยุ่เลย) ถ้ามาแล้วก็ไป google 55555

Namies123
21st August 2013, 23:06
วิธีนี้เจ๋งจริงผมยืนยันเลย

ได้แน่นอนเพิ่งทำเมื่อกี้