ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 121

สอนซื้อเกมผ่าน Paypal ง่ายๆแค่ซื้อทรูก็ได้แล้วว

เนื่องจากกระทู้ Humble ราคา 300 บาทเองง นะคุณเอ้ยยยย (ดราม่า)
    ซึ่งดราม่ามันส์มาก ทีนี้ก็จะแฉ(ใช้คำนี้ล่ะกัน)วิธีการง่ายที่สุดจะง่ายโครตพ่อโครตแม่ล่ะกันนะครับ

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ก่อนอื่นเลยต้องมีอีเมล์ซึ่งหลายๆคนก็คงมีอยู่แล้ว แต่ท่านใดยังไม่มีให้ไปสมัคเสีย( hotmail.com , mail.google.com)
    แต่หากถ้าคุณมีแล้วมาเริ่มกันเลยดีกว่า
    1. ให้คุณสมัค Paypal ก่อน แนะนำให้ใช้ที่อยู่จริงชื่อจริงจะได้ไม่มีปัญญาจุกจิก
    2. หลังจากคุณสมัคเสร็จเรียบร้อยแล้วให้คุณไปสมัค การจ่ายเงินโดยช้บัตรทรูมั่นนี่ที่เว็บ TMTOPUP ซึ่งหลายๆคนคงจะคุ้นเคยกับเว็บนี่เพราะว่าส่วนมากคนที่ซื้อเกม ออนไลน์ผ่านนายหน้าเขาก็จะให้ลิ้งแล้วก็เติมเงินเข้าไปนี่แหละครับ (แนะนำให้ใช้ที่อยู่จริงและเลขบัตรประชาชนจริงมิฉะนั้นคุณจะถอนเงินเข้า Paypal ไม่ได้)
    3. หลังจากที่คุณสมัค TMTOPUP เสร็จแล้วให้คุณ Login เข้าไอดีคุณแล้วคุณจะมาโผล่ที่หน้า ภาพรวมบัญชี ให้สังเกตที่ URL สำหรับเติมเงิน แล้วจะมีลิ้งต่อท้าย นั้นคือเว็บที่เราจะใช้เติมทรูเข้า Paypal แหละครับ หึๆๆ
    - หลังจากนั้นให้คุณเติมเงินโดยเข้าไปที่ลิ้งนั้น แต่ก่อนอื่นทางเว็บนี้เขามีค่าบริการ 10.9% ให้คำนวณเงินของท่านดีๆ(ค่าธรรมเนียมจาก paypal อีก 3.4%+11 บาท ของจำนวนเงินทั้งหมดนะครับ)
    4. หลังจากที่คุณเติมเงินเข้า TMTOPUP คุณแล้วให้เข้าไปที่หน้า ถอนเงิน/โอนเงิน
    - แล้วเลือกบัญชี/ธนาคารเป็น Paypal จากนั้นกรอกแอ็คเค้า Paypal ของท่าน แล้วตรวจสอบให้ดีๆก่อนจะถอนเงินนะจ๊ะ
    แล้วก็กรอกเลขบัตรประชาชนซึ่งสำคัญมากหากคนใส่เลขบัตรมั่วๆแล้วตัวเองจำไม่ได้จะถอนเงินไม่ได้นะครับ
    5. หลังจากที่ถอดเงินเข้าบัญชี Paypal แล้วให้เข้าบัญชี Paypal ของท่าน
    - หลังจากนั้นให้ลองเช็คว่าเข้าหรือยัง ถ้าเข้าให้กด ยอมรับ พเียงเท่านี้คุณจะมีเงินในบัญชี Paypal แล้วครับ
    6. หลังจากนั้นให้คุณใช้บัญชีนี้ในการซื้อเกมบน Steam ก็ได้หรือจะเป็น humblebundle เพียงเท่านี่คุณก็สามารถซื้อเกมด้วยตัวเองแล้วครับ

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

มีข้อสงสัยถามได้ในกระทู้นะครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย hetappi : 18th August 2013 เมื่อ 13:00

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 32 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Like to Cydia Tweak
    กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,231
    ขอบคุณคับ เดี๋ยวขอลองก่อน

ตั้งกระทูช้าไปนิด เมื่อคืนจัดชุดใหญ่มา 269.- T^T แต่ก็ขอบคุณคับ ไว้กดครั้งต่อไป

ชอบเธอเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 167
    ท่านลืมตรง

ค่าธรรมเนียมจาก paypal อีก 3.4%+11 บาท ของจำนวนเงินทั้งหมดนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    56
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kowaot อ่านกระทู้
    ท่านลืมตรง

ค่าธรรมเนียมจาก paypal อีก 3.4%+11 บาท ของจำนวนเงินทั้งหมดนะครับ
    อ้าวกรรมผมลืมครับ ซอรี่ๆ

กล่าวขอบคุณ
    76
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kowaot อ่านกระทู้
    ท่านลืมตรง

ประมาณ 15 เปอร์เซนต์ หรอคับเนี่ย TT

ถ้าไม่มีบัตร สมัคร Paypal ได้มั๊ยคับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Malik310338 : 18th August 2013 เมื่อ 13:19

-AnU3IZ-
    พิษณุโลก/เชียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,063
    กระทู้ดีครับ จะได้ซื้อกันเองได้ ไม่โดนคนขายหลอก

กล่าวขอบคุณ
    89
    แนะนำเปิดบัญชี กสิกร แล้วทำ k web ดีกว่าครับ

ค่าธรรมเนียมของธนาคาร 15 บาท มันง่ายดีด้วย

แต่ผมก็ใช้ paypal นะแต่เป็นแบบจ่ายด้วยบัตร

ฝันซะไกล ไปไม่ถึง
    กล่าวขอบคุณ
    350
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,272
    สอบถามหน่อยครับว่า Paypal มีการเก็บค่าใช้จ่ายอะไรยังไงบ้างรึเปล่า

เพราะถ้าคิดจาก % ที่ต้องเสียเป็นค่าใช้จ่ายของเว็ปแล้ว ของเม้นบน 3.4%+11 บาท กับ 10.9% จาก TMTOPUP

สรุปคือถ้าผมเติมไป 90 โดนหักจาก TMTOPUP ก็จะเหลือ 80.19 พอไปหักกับ paypal ผมก็จะเหลือเงินจำนวน 66.46 บาทไว้ซื้อเกมใช่มั้ยครับ?

กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 66
    ท่านลืมตรง

เมือคืนสมัค paypal โยงไปบัตร visa ก่อนซื้อเกมมีตัง 270 กดซื้อเกมไป 4.90 $ ไปกดดูตังอีกทีเหลือ 50 กว่าๆ งง อ่ะหายไปไหนเยอะจัง

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    ขอบคุณมากๆเลยครับ กำลังคิดว่าจะซื้อพอดีมาเห็นดราม่าคนขายโก่งราคา เลยไม่รู้จะซื้อยังไงอยู่พอดี

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364
    ผมโดนไป 1$ เลย
    Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

กล่าวขอบคุณ
    76
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kanoktuch2 อ่านกระทู้
    สอบถามหน่อยครับว่า Paypal มีการเก็บค่าใช้จ่ายอะไรยังไงบ้างรึเปล่า

เพราะถ้าคิดจาก % ที่ต้องเสียเป็นค่าใช้จ่ายของเว็ปแล้ว ของเม้นบน 3.4%+11 บาท กับ 10.9% จาก TMTOPUP

สรุปคือถ้าผมเติมไป 90 โดนหักจาก TMTOPUP ก็จะเหลือ 80.19 พอไปหักกับ paypal ผมก็จะเหลือเงินจำนวน 66.46 บาทไว้ซื้อเกมใช่มั้ยครับ?
    ผมคิดแบบนี้นะ สมตติเติมเงิน 100 บาท TM แล้วเสียค่าบริการให้กับ เพย์พาล + ทีเอ็ม ประมาณ 15% เงินจาก 100 ก็จะหายไป 15 บาท แบบนี้มั้ง

กล่าวขอบคุณ
    89
    ถ้ามี 100 จะเหลือเงินเข้า paypal 74.7 บาทครับ

กล่าวขอบคุณ
    208
    ได้รับคำขอบคุณ: 61
    ขอโทษนะครับตอนผมจะซื้ออ่ะมันบังคับให้ลิ้งกับบัตรเครดิตทำไงครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,014
    ได้รับคำขอบคุณ: 656
    แนะนำไปสมัคร Visa ครับอะไรๆ จะได้ง่ายขึ้นเยอะ -3-

กล่าวขอบคุณ
    208
    ได้รับคำขอบคุณ: 61
    สมัครไม่ได้อ่ะคับมีวิธีอื่นมั้ยครับ

"สปิริต" มันอยู่ที่ใจ
    กล่าวขอบคุณ
    230
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    ก็คือ ถอนจาก TMTOPUP มาใส่ใน paypal ใช่ป่ะ

แล้วเงินก็จะอยู่ใน paypal ไปตลอดใช่ป่ะ คือจะลดเมื่อถูกใช้

สมมุติมผมจะซื้อ humble 1$ ประมาณ32บาท ผมก็ต้องเติมประมาณทรู50รึเปล่า เพราะหัก%

ว่าจะสมัครบัตร กสิกรแต่คิดๆดู สมัครไปก็ได้แค่ซื้อเกมส์ไม่ได้ฝากเงิน แล้วเสียรายปีเลยหาทางอื่น

ที่คนส่วนใหญ่ไม่สมัครบัตร
    1.อายุ 2.บัญชีเชื่อมกับผู้ปกครอง 3.กลัวที่บ้านรู้

My name is 'Condit'
    กล่าวขอบคุณ
    1,358
    ได้รับคำขอบคุณ: 563
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gameza2009 อ่านกระทู้
    ก็คือ ถอนจาก TMTOPUP มาใส่ใน paypal ใช่ป่ะ

แล้วเงินก็จะอยู่ใน paypal ไปตลอดใช่ป่ะ คือจะลดเมื่อถูกใช้

สมมุติมผมจะซื้อ humble 1$ ประมาณ32บาท ผมก็ต้องเติมประมาณทรู50รึเปล่า เพราะหัก%

ว่าจะสมัครบัตร กสิกรแต่คิดๆดู สมัครไปก็ได้แค่ซื้อเกมส์ไม่ได้ฝากเงิน แล้วเสียรายปีเลยหาทางอื่น

ที่คนส่วนใหญ่ไม่สมัครบัตร
    1.อายุ 2.บัญชีเชื่อมกับผู้ปกครอง 3.กลัวที่บ้านรู้
    อยู่ไปตลอดนะครับ ไม่ลดจนกว่าจะเอาไปจ่าย
    อ่านเรื่อง Last Friday : ศุกร์สุดท้าย คลิกที่นี่ >>> Last Friday

กล่าวขอบคุณ
    56
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ grammazaza อ่านกระทู้
    ขอโทษนะครับตอนผมจะซื้ออ่ะมันบังคับให้ลิ้งกับบัตรเครดิตทำไงครับ
    ลองเช็คเงินในบัญชีของท่านว่าครบหรือไม่ก็ได้ครับ เพราะว่าปัญญานี้ผมเคยเป็นอยู่เพราะเงินในบัญชีไม่พอ.

Kaneki ken
    กล่าวขอบคุณ
    691
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,621
    ใครใจดีกด ชุดเล็กให้ 2 ชุดที

มีในบัญชี 80 กว่าบาท

เดียวโอนให้ -.-

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,136
    Blog Entries
    1
    สรุปผมชื้อบัตรทรูมา 1000 แล้วเอาเข้าpaypalได้ไหม?

กล่าวขอบคุณ
    56
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ fank01234 อ่านกระทู้
    สรุปผมชื้อบัตรทรูมา 1000 แล้วเอาเข้าpaypalได้ไหม?
    แนะให้ไปสมัคบัตร k banking อะไรประมาณนี้ดูดีกว่าครับ.

กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 98
    คุณรู้รึเปล่าว่าถ้าเอาเงินเข้า TMTOPUP อะสำหรับคนจะซื้อ 1$ หรือที่พูดๆกัน 30บาทอะ มันเบิกไม่ได้หรอกนะผมเคยยัดเงินเข้าไป 90ทรูยอดที่โอนได้ 100บาทครับระวังเงิบเอาได้นะ ถ้าจะเอาเกมส์ BF 3 กับ Sims ตอนนี้น่าจะ 200ทรูแล้วแหละ เพราะโอนเข้าไปมันหัก 32บาทก็ไปคำนวณเอาเองแล้วกันว่ามันจะเหลือในบัญชีเท่าไหร่ ส่วนเอาเงินเข้า Paypal ได้แล้วมันก็ใช่ว่าจะซื้อได้นะถ้าไม่ได้ยืนยัน บัญชี Paypal คือก็ต้องมีเครดิตหรือเดบิต แล้ว Paypal จะหักเงินในบัญชีเข้าบัญชี Paypal 70บาทกับอีก .สตางค์อีกที่มันให้ไปใส่ยืนยันบัญชี ซี้ซั๊วเงินค้าง Paypal เบิกไม่ได้โอนไม่ได้นะแจ๊ะ

สำหรับคนยังไม่แน่ใจ ไม่มีบัตรเจอแบบนี้ก็ GG นะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KiSaruz : 19th August 2013 เมื่อ 17:05

Dead
    กล่าวขอบคุณ
    170
    ได้รับคำขอบคุณ: 407
    ขอเพิ่มเติมนะครับ ทำบัตรเดบิตง่ายดีครับ เป็นอีกทางเลือก

กล่าวขอบคุณ
    56
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ KiSaruz อ่านกระทู้
    คุณรู้รึเปล่าว่าถ้าเอาเงินเข้า TMTOPUP อะสำหรับคนจะซื้อ 1$ หรือที่พูดๆกัน 30บาทอะ มันเบิกไม่ได้หรอกนะผมเคยยัดเงินเข้าไป 90ทรูยอดที่โอนได้ 100บาทครับระวังเงิบเอาได้นะ ถ้าจะเอาเกมส์ BF 3 กับ Sims ตอนนี้น่าจะ 200ทรูแล้วแหละ เพราะโอนเข้าไปมันหัก 32บาทก็ไปคำนวณเอาเองแล้วกันว่ามันจะเหลือในบัญชีเท่าไหร่ ส่วนเอาเงินเข้า Paypal ได้แล้วมันก็ใช่ว่าจะซื้อได้นะถ้าไม่ได้ยืนยัน บัญชี Paypal คือก็ต้องมีเครดิตหรือเดบิต แล้ว Paypal จะหักเงินในบัญชีเข้าบัญชี Paypal 70บาทกับอีก .สตางค์อีกที่มันให้ไปใส่ยืนยันบัญชี ซี้ซั๊วเงินค้าง Paypal เบิกไม่ได้โอนไม่ได้นะแจ๊ะ

สำหรับคนยังไม่แน่ใจ ไม่มีบัตรเจอแบบนี้ก็ GG นะครับ
    ผมก็เป็นแบบนั้นนะครับซื้อแอะในโทรศัพท์ 35 บาทก็ได้ครับ ยืนยันตนผมก็ไม่ยืนยันอาจจะเป็นทีเงินในบัญชีคุณไม่พอ
    ก็เลยเด้งให้ใส่เดบิต