PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มีใครเล่น The King of Fighters Online บ้าง

clean1447
14th October 2013, 19:54
เปล่าถามไปงั้นแหละ รู้สึกว่า เกมส์นี้คิดว่าไม่มีเกรียนแล้วนะ มันก็ยังมี

จากเท่าที่สังเกตได้หลักๆ คือ Dota 2 Mod The King of Fighters ใช่เปล่า กราฟฟิค เหมือนกันมาก ระบบคล้ายๆกันเลย

แต่ก็ดีที่ไม่มีเกรียน ไมค์ แบบว่า เป็นเกมส์แรกที่เล่น เกมส์แรกแล้วเล่นต่อ ถ้าเทียบกับ Hon มันเคยมีไหมที่จะไม่ด่ากัน

Blitz
14th October 2013, 21:37
เปล่าครับ ใช้เอนจิ้นสร้างเดียวกันกับเกม League of Legend ครับ(แต่รู้สึกว่าคนละผู้พัฒนานะ) ส่วนระบบ ก็คล้ายๆกันนิดเดียว แต่ไม่ทั้งหมดนะ มีหลายๆอย่างที่ต่างกันครับ ส่วนเกรียนก็... มีอยู่ทั่วไปล่ะเนอะ ฮ่าๆ:o

sornpraram
14th October 2013, 21:40
เกมส์นี้โอเคเลยนะครับ เเต่ผมชอบชอบ โดต้า กับ lol มากกว่า

siripongno4
14th October 2013, 21:57
เล่นมาได้2วันแล้ว ระบบคล้ายlolซะส่วนใหญ่ ก็สนุกดีคับเล่นกะเพื่อนฮาดีๆ

ballba
15th October 2013, 01:11
ผมเลิกเล่นแล้วครับ

ผมเล่นตั้งแต่ close beta พอ open

game ไม่ค่อย rate เลย คือสุดท้ายยังไงก็เวลเท่ากันความสามารถพอๆกัน

ไม่ว่าจะเทพช้าเทพไว มันก็ชนะได้ รอแค่ตอนเผลอแล้วดันป้อมไปเรื่อยๆ

สรุปคือ hon ดีสุด

Lonely_Knight
15th October 2013, 01:23
อ้าว มันเป็นเกมแนวดันป้อมแบบ Dota หรือครับเนี่ย ผมนึกว่าแนวๆ Ragnarok งี้ซะอีก