PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วงนี้รู้สึกว่า JKG เงียบๆนะครับ

sydyon
18th August 2019, 15:44
:ask ผมก็เป็นคนนึงที่เข้ามาเสพข่าว JKG เป็นพักๆ เฉลี่ยอาทิตย์ละสามครั้งโดยประมาณ

สามเดือนก่อนหน้านี้ยังเห็นกระทู้ข่าวเกมออกมาเรื่อยๆ

แต่ทุกวันนี้รู้สึกเหมือนว่ามันเงียบๆนะครับ ทั้งการพูดคุย และข่าวบนหน้าเว็บ (เว้นแต่แจกซอฟท์แวร์ฟรี ที่ไม่เงียบ 555555)

HADOKEN
18th August 2019, 20:00
:ask ผมก็เป็นคนนึงที่เข้ามาเสพข่าว JKG เป็นพักๆ เฉลี่ยอาทิตย์ละสามครั้งโดยประมาณ

สามเดือนก่อนหน้านี้ยังเห็นกระทู้ข่าวเกมออกมาเรื่อยๆ

แต่ทุกวันนี้รู้สึกเหมือนว่ามันเงียบๆนะครับ ทั้งการพูดคุย และข่าวบนหน้าเว็บ (เว้นแต่แจกซอฟท์แวร์ฟรี ที่ไม่เงียบ 555555)

สังคมมันเปลี่ยนไป ทุกวันนี้ไปสิงอยู่ในทวิตเตอร์ เฟสบุค อินสตาแกรม กันหมด เว็บบอร์ดก็เลยเหงาๆ ขนาดพันทิพย์คนยังเล่นน้อยลงเลยครับ

Zerg
18th August 2019, 21:06
สังคมมันเปลี่ยนไป ทุกวันนี้ไปสิงอยู่ในทวิตเตอร์ เฟสบุค อินสตาแกรม กันหมด เว็บบอร์ดก็เลยเหงาๆ ขนาดพันทิพย์คนยังเล่นน้อยลงเลยครับ

ตามนั้นเลย แต่เราก็เข้ามาเรื่อยๆนะ

sydyon
18th August 2019, 21:34
อยากให้พวกเรากลับมาเหมือนเดิมครับ ผมยังคิดถึงวันวานนะ

`Hell
19th August 2019, 09:13
คงต้องปิดเฟส ปิดยูทูป ปิดทวิต ปิดอินสตราแกรม ระบบเว็บบอร์ดน่าจะกลับมาครึกครื้นอีกครั้ง

sattawat1979
19th August 2019, 12:56
คงกลับมาเหมือนเดิมไม่ได้แล้วล่ะครับ เว็ปเงียบแบบนี้มา 2-3 ปีแล้วมั้ง แล้วมีแต่จะเงียบลงเรื่อยๆ

ที่เข้ามาส่วนใหญ่ก็คงเข้ามาโหลดเกมกัน จะพูดคุยแบบเมื่อก่อนคงไม่มีแล้ว จะเหลือก็แต่ความทรงจำดีๆล่ะครับ

แต่ถึงเว็ปจะเงียบยังไง ผมก็ยังเข้าแทบทุกวันนะ มันเคยชินไปละ เวลาว่างผมมีเหลือเฟือ :o

sydyon
19th August 2019, 23:05
เวลาเข้า web browser แล้วคิดไม่ออกว่าจะพิมพ์อะไร ผมจะติดพิมพ์คำว่า j หรือไม่ก็ o ปัจจุบันก็ยังเคยชินเนื่องจากผมมักจะเข้าสองเว็บนี้บ่อย

Jokergameth

Overclockzone

เป็นเหตุให้ผมยังเข้า jkg อยู่เหตุผลนึงเหมือนกัน

trawan
20th August 2019, 08:14
เวลาเข้า web browser แล้วคิดไม่ออกว่าจะพิมพ์อะไร ผมจะติดพิมพ์คำว่า j หรือไม่ก็ o ปัจจุบันก็ยังเคยชินเนื่องจากผมมักจะเข้าสองเว็บนี้บ่อย

Jokergameth

Overclockzone

เป็นเหตุให้ผมยังเข้า jkg อยู่เหตุผลนึงเหมือนกัน

ผมก็เป็นเหมือนกัน

moss2u4u02
20th August 2019, 11:42
เข้ามาส่องอยู่เรื่อยๆเหมือนกันนะ แต่อย่างว่าแหละ webboard คนก็เล่นน้อยลง แล้วคนอัพคอนเทนต์ต่างๆก็คงมีภาระงานที่ต้องทำ ไม่ค่อยว่างมาเพิ่มเติมเท่าไรมั้ง คหสต.นะ