PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ผมใช้แปรงหวีผมไม่เป็นหรอกครับ

Winnejiro
1st December 2011, 22:21
สวัสดีครับทุกๆคน :)
วันนี้, ผมมีเรื่องหนึ่งและผมอยากจะมาเล่าให้คุณฟังอีกแล้วละครับ

Okay ครับ!, ผมจะเริ่มเล่าเลยเลยนะครับ:

เมื่อประมาณ 2 ปีที่แล้ว...
ครู English เขาให้เข้ากลุ่มและแสดงละครละครับ

แล้วหัวหน้าของผมก็เสนอว่า กลุ่มของผมจะแสดงเรื่อง Cinderella ครับ
หัวหน้ากลุ่มของผมครับ เขาให้ผมเล่นเป็น Anastasia Tremaine ในเรื่องนั้นละครับ

แล้วก็... มาถึงฉากที่ผมต้องทำเหมือนกับตอนที่กำลังแต่งหน้าละครับ
หัวหน้าของผม เขาก็ให้แปรงหวีผมมาครับ

แล้วผมก็ถามเขาว่า:

Winnejiro: ผมจะใช้แปรงหวีผมนี้ได้อย่างไรกันเหรอครับ ?
หัวหน้าของผมครับ: ก็...แค่นายใช้กับผมของนายเท่านั้นแหละ

(ผมก็พยายามทำอะไรบางอย่างกับผมของผมด้วยแปรงหวีผมนั้นะครับ)

หัวหน้าของผมครับ: นายเคยใช้หวีฯไหมเนี่ย?
Winnejiro: Ermm... ผมจำได้ว่า... ผมไม่เคยใช้แปรงหวีผมตั้งแต่ปี 99 แล้วละครับ :pardon
หัวหน้าของผมครับ: 99?, นายหมายความว่าอะไร ?
Winnejiro: ผมไม่ได้ใช้แปรงหวีผมมา 10 ปีครับ
หัวหน้าของผมครับ: *เขาถอนหายใจและเอามือก่ายหน้าผากครับ* Okay, ทำแบบนี้นะ :sweat

(ผมลองทำตามเขาครับ)

เวลาแสดงจริง ผมก็พยายามทำตามที่เขาบอกครับ
แต่ผม Ermm... ผม... ผมจำวิธีการใช้แปรงหวีผมไม่ได้ครับ

ผมก็เริ่มสงสัยนิดหน่อยครับว่า.... ทำไมพวกเขาจึงหัวเราะกันจังเลยนะครับ :dntknw

แล้วผมก็ทำเท่เหมือนกำลังแต่งหน้าต่อครับ
แล้วผมก็เริ่มเข้าใจแล้วละครับ, ผมเห็นอะไรบางอย่างในกระจกเงาไม่ถูกต้องครับ

Winnejiro: OH NO!, MY HAIR!! :eek:
ทุกๆคนครับ: HAHAHAHAHAHAHA!!! :rofl

ใช่แล้วละครับ, ผมทำปลอมของผมหลุดออกจะหัวของผมโดยที่ผมไม่รู้ตัวเลยละครับ
Hahahaha!! :hehe

และสุดท้ายนี้, ขอบคุณมากๆลยนะครับที่คุณมาผมเล่าเรื่องในวันนี้นะครับ :thank

RocKST4RJaMes
1st December 2011, 22:31
ฮาครับ 5555 ! - -''

Phenomenom555
1st December 2011, 22:37
แหมดันทำหลุดซะได้ :o

neenomp5
2nd December 2011, 11:25
55555อ่านๆงงงง

lnwllos14
3rd December 2011, 12:37
งง ครับ - -