PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : รบกวนผู้รู้หน่อยนะครับ เกี่ยวกับโปรแกรม Game Booster

TkToU
20th July 2011, 10:37
เนื่องจาก เป็นคนที่เล่นเกมส์ กินเวลาเป็นวัน ๆ (คอมพ์วางตัก) จึงอยากได้โปรแกรมช่วยลดการทำงานของ CPU RAM
ผมไปเจอ Game Booster ครับ ศึกษาพื้นฐานการใช้งานมาแล้วด้วย แต่ติดตรงที่ บางเวป มีคำเตือนในการใช้โปรแกรมตัวนี้ด้วย
ประมาณว่า ใช้แล้วไม่เกิน 3 วัน คอมพ์พัง / บางคนถึงกับ ข้อมูลใน HD หาย
อยากให้ผู้รู้ช่วยตอบผมทีครับ ใช้แล้วมันจะมีผล ดี/เสีย ยังไงบ้าง
บอกวิธีใช้ด้วยนะครับ :sweat
ขอบคุณครับ
:)

dunyaluck
20th July 2011, 11:04
ผมก้อใช้มาเป็นปีแล้วครับ ไม่มีปัญหาอะไรเลย เอาเป็นว่าแนะนำให้ใช้เลยแล้วกันครับ

dreamcorei5
20th July 2011, 16:52
เนื่องจาก เป็นคนที่เล่นเกมส์ กินเวลาเป็นวัน ๆ (คอมพ์วางตัก) จึงอยากได้โปรแกรมช่วยลดการทำงานของ CPU RAM
ผมไปเจอ Game Booster ครับ ศึกษาพื้นฐานการใช้งานมาแล้วด้วย แต่ติดตรงที่ บางเวป มีคำเตือนในการใช้โปรแกรมตัวนี้ด้วย
ประมาณว่า ใช้แล้วไม่เกิน 3 วัน คอมพ์พัง / บางคนถึงกับ ข้อมูลใน HD หาย
อยากให้ผู้รู้ช่วยตอบผมทีครับ ใช้แล้วมันจะมีผล ดี/เสีย ยังไงบ้าง
บอกวิธีใช้ด้วยนะครับ :sweat
ขอบคุณครับ
:)

Game Booster ดีครับ ช่วยให้เกมส์ลื่นจนหัวแตก ผมใช้มานานแล้วครับ ไม่เคยเจอปัญหาอะไรเลย มีแต่ผลดีครับ ( ใช้แล้วไม่เกิน 3 วัน คอมพ์พังเป็นไปไม่ได้หรอกครับ ไม่เคยเจอครับ )
นอกเนื้อหานิดหน่อยครับ
แนะนำนิดหนึ่งครับว่า อย่าวาง notebook ไว้บนตักครับ ความร้อนที่ระบายออกมาบริเวณใต้ notebook ทำให้ผิวไหม้นะครับ เล่นบนตักนานๆก็จะทำให้เป็นมะเร็งบริเวณหัวเข่าหรือต้นขาได้ครับ เพราะว่าเคยมีเด็กชายวัย 12 ปี ชาวอเมริกัน ชอบเอา notebook ไว้บนตัก ประมาณวันละ 2-3 ชั่วโมง ปรากฏว่า 2 เดือนให้หลัง ผิวของเด็กชายวัย 12 ปีไหม้และด่างโดยไม่รู้ตัวครับ

TkToU
20th July 2011, 22:11
แนะนำนิดหนึ่งครับว่า อย่าวาง notebook ไว้บนตักครับ ความร้อนที่ระบายออกมาบริเวณใต้ notebook ทำให้ผิวไหม้นะครับ เล่นบนตักนานๆก็จะทำให้เป็นมะเร็งบริเวณหัวเข่าหรือต้นขาได้ครับ เพราะว่าเคยมีเด็กชายวัย 12 ปี ชาวอเมริกัน ชอบเอา notebook ไว้บนตัก ประมาณวันละ 2-3 ชั่วโมง ปรากฏว่า 2 เดือนให้หลัง ผิวของเด็กชายวัย 12 ปีไหม้และด่างโดยไม่รู้ตัวครับ

แหม ทิ้งท้ายซะฮาเชียว ผมก็แค่เรียกตามกระแสเท่านั้นเอง :rofl

nvmpomza
20th July 2011, 22:25
รุ้สึกว่า โปรแกรมนี้จะทำให้คอม ทำงานหนักมากนะครับ

dreamcorei5
20th July 2011, 23:23
แหม ทิ้งท้ายซะฮาเชียว ผมก็แค่เรียกตามกระแสเท่านั้นเอง :rofl

๕๕๕๕๕๕ ซะงั้นไปๆ

TkToU
21st July 2011, 22:10
รุ้สึกว่า โปรแกรมนี้จะทำให้คอม ทำงานหนักมากนะครับ
ขอบคุณสำหรับ ความเห็น ครับ
วันนี้ ว่างจากงาน เล่น NFS Shift อยู่ดี ๆ หน้าจอดับเฉยเลย แล้วสักพักก็ Restart เอง
พอบู๊ทเสร็จ มีโปรแกรมหนึ่งแจ้ง HD 0 กับ HD 1 โปรแกรมอะไรผมจำไม่ได้อ่ะ มีอยู่ใน win 7 โลโกมันเป็น สีน้ำเงิน แจ้งอะไรสักอย่างครับ ไม่ทันดู ก็ กด OK ไปซะแล้ว
อยากทราบว่า มันเป็นอะไรครับ
ปล . ไม่เปิด Game Booster ไม่เคยเป็นครับ :help

sudteerukpla
22nd July 2011, 09:47
โปรแกรมนี้ดีนะครับ แนะนำให้ใช้ ในความคิดส่วนตัวผมนะครับที่มันพังก็เพราะว่าตอนจะปิดเครื่อง เขาไม่ได้ RESTORE กลับค่าดังเดิมมั้งครับ เลยทำให้ HARDDISK รวน (ที่มันทำงานหนักก็เพราะอย่างนี้ล่ะ)

ดังนั้นพอเลิกเล่นเกมและเลิกเล่นคอมแล้ว ควรจะ RESTORE กลับคืนค่าเดิมด้วยนะครับ

TkToU
22nd July 2011, 12:46
ขอบคุณสำหรับ ความเห็น ครับ
วันนี้ ว่างจากงาน เล่น NFS Shift อยู่ดี ๆ หน้าจอดับเฉยเลย แล้วสักพักก็ Restart เอง
พอบู๊ทเสร็จ มีโปรแกรมหนึ่งแจ้ง HD 0 กับ HD 1 โปรแกรมอะไรผมจำไม่ได้อ่ะ มีอยู่ใน win 7 โลโกมันเป็น สีน้ำเงิน แจ้งอะไรสักอย่างครับ ไม่ทันดู ก็ กด OK ไปซะแล้ว
อยากทราบว่า มันเป็นอะไรครับ
ปล . ไม่เปิด Game Booster ไม่เคยเป็นครับ :help
แล้วที่ผมเจอปัญหานี้ละครับ

22nd July 2011, 13:09
ถ้าให้ นึกดูนะครับ คอมคุณมี HARD DISK กี่ลูกครับ ถ้ามี 2 ลูก แปลว่า ก้อนใดก้อน หนึ่ง มันใกล้ จะเจ๊ง แล้ว ครับ แต่ถ้ามีลูกเดียว แปลว่า มันมี PARTITION (เขียนถูกป่าวเนี่ย) อันใดอันหนึ่งเสียนะ ครับ

แต่ประมาณ 90 เปอร์ เป็นที่ HARDDISK ครับ ( อันนี้เป็นความรู้รอบๆทั่วไปนะครับ ผมไม่ใช่ คนเก่งคอมอะไรมากนัก ถ้าผมตอบผิด ใครจะมาช่วยแก้ต่างของผมก็ได้นะครับ)

ปัญหาที่เกิดนั่นก็คือ คุณใช้ GAMEBOOSTER แล้ว ตอนเลิกไม่ยอม RESTORE โปรแกรมนะครับ ทำให้ HARDDISK ทำงานหนัก ในตอนจะ SHUTDOWN เครื่องนะครับ

Gu-JaI[D]
22nd July 2011, 18:53
เคยใช้อยู่ครับ แต่ผมใช้แล้วมันก็ไม่เห็นความแตกต่างอะไรเลยครับ เปิดหรืือไม่เปิดเล่นเกมส์ก็กระตุกเหมือนกัน ก็เลยลบทิ้งไปแล้ว แต่จะลองใช้ดูก็ได้ครับ เพราะ คอมผมมันจะเน่าเองแหละครับ แฮะๆ

TkToU
22nd July 2011, 22:54
ถ้าให้ นึกดูนะครับ คอมคุณมี HARD DISK กี่ลูกครับ ถ้ามี 2 ลูก แปลว่า ก้อนใดก้อน หนึ่ง มันใกล้ จะเจ๊ง แล้ว ครับ แต่ถ้ามีลูกเดียว แปลว่า มันมี PARTITION (เขียนถูกป่าวเนี่ย) อันใดอันหนึ่งเสียนะ ครับ

แต่ประมาณ 90 เปอร์ เป็นที่ HARDDISK ครับ
โอ้ว อันนี้น่ากลัว กลัวตรงที่ว่า NB ของผม ถอยมา 1 เดือนเอง !!!
มีวิธีเช็ค Bad ของ HD หรือเปล่าครับ รบกวนด้วยครับ

22nd July 2011, 23:45
เอ่อ ผมลองไปค้นเว็บนี้มานะครับ อาจจะช่วยได้ไม่มากก็น้อยครับ http://freewaregram.blogspot.com/2009/07/bad-sector-harddisk.html แต่มันจะแก้ได้เฉพาะฺ BAD HDD เทียมนะครับ ส่วนเจ้าพวก BAD ที่เกิดจากรอยขีดข่วนนี่ก็ทำใจครับ http://notebookspec.com/web/?p=28869

ขอขอบคุณ
เขียนโดย มานพ ทะชัยวงค์ bynatureonline.com

(ถ้าโหลดไม่ได้ลองจำชื่อโปรแกรมแล้วหาในอากู๋นะครับ)