PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อยากฝึกศิลปะการต่อสู้ครับ

ANTONz
23rd December 2011, 22:15
ขอแบบพื้นฐานได้ไหมครับ พอดีผมอยู่สะเดา ไม่มีสำนักฝึก อยากฝึกผ่านคอมเอาครับ ขอพื้นฐานพอครับ พอดีชอบชกต่อย (ไม่ใช่แบบนักเลงน้ะครับ)

badahat
23rd December 2011, 22:27
ฝึกเองไม่ค่อยรุ่งหรอกครับเข้า้ค่ายมวยเลย หาเอาผมว่ามีทุกจังหวัดแหละบอกว่ามาฝึกออกกกำลังกายเคา้ก็คงให้มาฝึกหละครับเสียเงินนิดหน่อย

ผมแนะนำมวยไทยนะ ได้รักษาศิลปะของไทยด้วยย

jengdexinw
23rd December 2011, 22:33
ฝึกเองมันใช้เวลานานกว่าคนปกติ90เปอร์เซ็นต์เลยน่ะครับ กว่าจะเรียนรู้ได้อย่างตัวผมเองก็แค่ควงกระบองเป็นเองเล่นตั้งแต่เด็กอ่าครับแต่ก็ควงได้หลายท่า

DkTaP82
23rd December 2011, 22:34
ทางที่ดี.. หาเพื่อนเป็นคู่ซ้อมครับผม

อย่างเช่นฝึกศิลปะมีด หรือป้องกันมีด

สอง คือ ปืน ป้องกันปืนครับ

และก็มือเปล่า แค่นี้ก็เพียงพอ

หาดูในยูทูปก็ได้ครับ พอดีผมก็ฝึกเป็นกิจกรรมเหมือนกัน

devilparm
23rd December 2011, 23:27
ใช่ครับเพราะว่า คุณ จะฝึกคนเดียวได้ไง การต่อสู้ ก็ต้องมี สองคน ขึ่นไปอยู่แล้ว

ผมชอบ มาเทียล อาร์ต นะ ถ้าสนใจ ลองดูในยูทูปครับ ส่วนผม เล่น ฟรีรันนิ่ง อยู่แล้วมีอะไรไม่ต้องสู้ หนีโลด 5555

FRAGILE
23rd December 2011, 23:35
ลงสนามบ่อยๆครับถึงจะเก่ง ฝึกไปจนตายแต่ไม่ลงสนาม ยังไงก็ไม่เก่งครับ