PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เรื่อง หน้าตา ครับ

MCPKMTMW1
27th March 2012, 16:19
คือเรื่อง เวลาเลือกแฟน แล้วเลือกคนที่หน้าตาก่อนอะครับ คิดไงกับเรื่องพวกนี้ครับ ในที่นี้จะขอพูดถึงคนที่หน้าตาไม่ดีก่อนนะครับ คนที่หน้าตาไม่ดีแต่กลับอยากมีแฟนหน้าตาสวย คิดไงกับเรื่องนี้ครับ คิดว่ามันเป็นเรื่องสิทธ์ของเค้า หรือว่าไม่เดือดร้อนอะไรอยู่แล้ว เพราะการที่คนหน้าตาไม่ดีจะสามารถมีแฟนสวยได้ นั้นเป็นเรื่องยากมาก ทำไมคนหน้าตาไม่ดี ชอบยกเรื่อง ความยุติธรรม มาอ้างในเรื่องการหาแฟนครับ ทั้งที่คนหน้าตาไม่ดียังอยากที่จะมีแฟนหน้าตาดีเลย แต่ทำไมชอบอ้างเหตุผลว่า ทำไมคนหน้าตาดีถึงไม่เลือกเค้า เพราะเค้าหน้าตาไม่ดีใช่มั้ย แต่แปลกใจมั้ยล่ะครับ ในเมื่อคนหน้าตาไม่ดี ยังไม่เลือกคนหน้าตาไม่ดีเลย แล้วเพราะเหตุผลอะไรถึงได้มีสิทธ์ไปว่าคนหน้าตาดีอะครับ

แล้วขอถามคนหน้าตาดีหน่อยนะครับ ถ้าให้เลือกแฟนที่เป็นคนหน้าตาไม่ดี ก็ไม่เอาใช่ปะครับ แปลกนะครับ แล้วทำไมถึงชอบพูดกันว่า มองคนที่หน้าตา ทั้งที่ทั้งคนหน้าตาไม่ดีและคนหน้าตาดีเวลาเลือกหาแฟนก็เลือกคนที่หน้าตาทั้งนั้น แต่เพราะคนหน้าตาดีอยู่แล้ว เค้าจะไม่คิดไงว่า ทำไมคนหน้าตาดีถึงไม่เลือกเค้าเช่นกัน แต่จะมีก็แค่ คนที่หน้าตาไม่ดีอยู่แล้ว จะมาพูดในทำนองที่ว่า ทำไมคนหน้าตาดีถึงไม่เลือกเค้า นั่นแปลว่า คนหน้าตาไม่ดีอยู่แล้ว พยายามจะพูดให้ตัวเองถูกต้องปะครับ

แล้วก็อยากถามนะครับ ทำไมเวลามีแฟน ถึงต้องเลือกกันที่หน้าตาด้วยอะครับ แล้วยิ่งกรณีคนหน้าตาไม่ดีอยู่แล้วด้วย ทำไมถึงไม่เลือกคนหน้าตาไม่ดีมาเป็นแฟนด้วยกันเองละครับ แล้วความจริงถ้าเราลองมองย้อนกลับไป ลองมองไปถึงพวกลิโก เค้าเกิดมาก็ตัวดำ ผมหยิก อุปสรรคเค้าไม่ยิ่งกว่าเราเหรอครับ ความจริงก็ไม่รู้เหมือนกันนะครับว่า ความคิดพวกเค้าเป็นยังไง ส่วนมากที่รู้จะเป็นพวกความคิดของคนไทยมากกว่า หรือพวกที่เจอในชีวิตประจำวัน แต่แปลกดีมั้ยล่ะครับ ถึงลิโกจะเปิดมาตัวดำ ผมหยิก ชายก็ตัวดำ ผมก็หยิก ไว้ทรงเร้กเก้บ้าง ไว้หยิกๆหยอยๆบ้าง ตัดสกินเฮดบ้าง หรือไว้ฟูๆ ส่วนหญิงก็ผมยาวหยิกหยอย ผมหยิกม้วนๆบ้าง ตัวก็ดำ แต่ไหงเค้ากลับไม่เห็นจะเลือกเลยอะครับ เค้าไม่เห็นจะเกิดอาการแบบว่า อยากได้แฟนผิวขาวจังเลย อยากได้แฟนหน้าตาออกจีนๆหรือญี่ปุ่นเอย

แล้วก็อยากรู้เหมือนกันนะครับ แล้วพวกที่เกิดมามีโรคต่างๆติดตัวมา หรือพิการส่วนไหนสักส่วนของร่ายกาย เค้าจะไม่ยิ่งคิดมากเหรอครับ เพราะเค้าไม่มีสิทธ์เลือกอะไรทั้งนั้น ได้แต่คอยจะมีใครมาชอบเค้าก็เท่านั้นเอง เพราะฉะนั้นคนหน้าตาไม่ดี ผมคิดว่ามีความทะนงอยู่ในตัวเองปะครับ อาจจะเลิกทะนงก็ต่อเมื่อ สักวันเป็นคนพิการส่วนไหนสักส่วน แล้วอีกอย่างเรื่องหน้าตา ก็มองกันแค่ตอนยังดูดีอยู่ปะครับ พอเป็นวัยผู้ใหญ่เริ่้มแก่ ก็คงไม่มองกันแล้วสินะครับ แล้วอย่างงี้ความชอบมันจะไม่ลดลงเหรอครับ เพราะงี้ปะครับ เลยเกิดอาการ นอกใจ ไปมีคนใหม่ เบื่อหน้าคนเก่า

pommagebtang
27th March 2012, 16:31
อ่านแล้วงงมาก แต่ก็เข้าใจ

Valentine.
27th March 2012, 16:32
ต้องการจะสื่ออะไรเหรอครับ - - คนเขารักกันไม่เกี่ยวกับหน้าตาหรอก หน้าตาดีนิสัยไม่ดีก็ไม่น่าคบอยู่ดีเเหละ

MCPKMTMW1
27th March 2012, 16:34
ต้องการจะสื่ออะไรเหรอครับ - - คนเขารักกันไม่เกี่ยวกับหน้าตาหรอก หน้าตาดีนิสัยไม่ดีก็ไม่น่าคบอยู่ดีเเหละ

ขอให้จริงเหอะ ส่วนมากประโยคพวกนี้ เป็นแค่ประโยคคำพูดที่ดูสวยหรูทั้งนั้นแหละ ถ้ามันไม่เกี่ยวจริงๆอะ ทำไมคนหน้าตาไม่ดีเวลาไปสารภาพรักกับคนหน้าตาดีสุดๆ คนหน้าตาดีถึงไม่เลือกอะ

Valentine.
27th March 2012, 16:38
ขอให้จริงเหอะ ส่วนมากประโยคพวกนี้ เป็นแค่ประโยคคำพูดที่ดูสวยหรูทั้งนั้นแหละ ถ้ามันไม่เกี่ยวจริงๆอะ ทำไมคนหน้าตาไม่ดีเวลาไปสารภาพรักกับคนหน้าตาดีสุดๆ คนหน้าตาดีถึงไม่เลือกอะ

คุณอกหักมาสินะ พูดตามตรงนะ ถ้าเขาไม่ชอบคุณเขาจะเลือกคุณได้ยังไง ไม่เกี่ยวกับคุณหน้าตาไม่ดีไปบอกรักใครเเล้วเขาต้องรักคุณเสมอไป รับความจริงซะบ้าง!

MCPKMTMW1
27th March 2012, 16:40
อย่าว่าแต่ชายตามองเลย ไม่เคยเหลียวแลด้วยซ้ำ ฝ่ายหน้าตาดีก็จะพูดว่า ขอโทษนะค่ะ ขอรับไว้แค่น้ำใจก็พอค่ะ ขอโทษจริงๆ ขอบคุณนะคะ ที่มาชอบเรา อะไรประมาณเนี้ย

ปล.แต่ที่หนักสุดไม่ใช่อะไร เพราะคนหน้าตาไม่ดี ที่เข้าไปขอคบเป็นแฟนกับคนหน้าตาดีด้วยก็ไม่ใช่เพราะอะไร เพราะหน้าตาดีไง เข้าไปขอคบโดย ยังไม่รู้ว่านิสัยเป็นไง ทำไมเราดูแล้วรู้สึกว่ามันหนักทั้งคู่เนี่ย ต่างฝ่ายต่างก็มีความทะนงในตัวเอง ฝ่ายหน้าตาดีก็ทะนง โดยการมองคนที่หน้าตา โดยไม่ยอมเลือกคนหน้าตาไม่ดี ส่วนฝ่ายหน้าตาไม่ดี ก็มีความทะนงตัวเองเหมือนกัน โดยไม่ยอมเลือกคนหน้าตาไม่ดีมาเป็นแฟน แต่กลับคอยแต่จะเลือกคนหน้าตาดีมาเป็นแฟนด้วย เราว่าบทสรุปของเรื่องนี้ คือการไม่ต้องมีแฟนเลยปะ

auditionko
27th March 2012, 16:41
หน้าตามาก่อน เพราะมันเป็น first impression ครับ แต่ผมว่านายอ่ะเด็กแน่ๆ(จขกท) ที่คิดว่าคนหน้าตาไม่ดีไม่มีสิทธ์ได้แฟนสวย ลองหน้าตาไม่ดีบ้านรวย มีรถดีๆขับสิครับ แฟน****สวยทุกราย

แต่นั่นก็ไม่ได้เรียกว่าความรักนี่นา ผู้หญิงประเภทที่นายบอกว่า ต่อให้บ้านรวย ก็มีแฟนได้แล้ว นั่นไม่ใช่ผู้หญิงดีๆนี่ แล้วมันจะมีค่าอะไร ถ้าได้ผู้หญิงแบบนั้นมาเป็นแฟน

ปล.เรายืนยันเลยอะ ต่อให้บ้านรวยแ่ค่ไหน ก็ไม่สามารถมีแฟนได้หรอก ถ้าผู้ชายคนนั้นหน้าตาอุบาทย์สุดๆจริงๆ ไม่เอากรณีแบบผู้หญิงหวังแต่สมบัติ แล้วลับหลังไปมีแฟนเป็นตัวเป็นตนจริงๆนะ
มาอีกราย เราทุกคนเห็นแก่เงินครับไม่มากก็น้อย ผู้หญิงถ้าเขาจะเลือกใครสักคนก็ต้องเอาคนที่ดูแลเค้าได้สิคับยิ่งถ้าจะแต่งงานด้วยอีกนะ ไอ้ที่ยืนยันอ่ะชัวร์ละเรอะ - -' ความคิดยังไม่โตเลยนะครับ

Super7
ส่วนใหญ่ผมว่า เลือกหน้าตา 80 % เรื่องอื่นๆ 20 %

MCPKMTMW1
คุณอกหักมาสินะ พูดตามตรงนะ ถ้าเขาไม่ชอบคุณเขาจะเลือกคุณได้ยังไง ไม่เกี่ยวกับคุณหน้าตาไม่ดีไปบอกรักใครเเล้วเขาต้องรักคุณเสมอไป รับความจริงซะบ้าง!

ไม่ได้อกหัก ชาตินี้ยังไม่เคยไปบอกรักใครเลย 555+ เผอิญว่างจัด แล้วคิดเกี่ยวกับเรื่องพวกนี้ขึ้นมา แล้วก็อยากรู้คำตอบของมันน่ะ

exion1
27th March 2012, 16:43
หน้าตาดีก่อนแล้วค่อยศึกษานิสัย.

Petchrio~
ผมเคยเห็นเพื่อนนะครับ แบบ เพื่อนผม หน้าตาดีมาก และผู้หญิงหน้าตาไม่ดีอะแต่นิสัยโคตรดี แล้วผู้หญิงก็คุยไปเรื่อย ใกล้ชิดไปเรื่อยๆ แบบชิดทุกวัน มีอะไรช่วยหมดอย่างเนี้ยครับ และมันก็เป็นแฟนกัน

คือ ทุกคนนะครับ ใครๆก็อยากได้แฟนเป็นคนหน้าตาดีหมดล่ะครับ ผมฟันธงเลยว่า จขกท. ก็อยากได้ แต่นิสัยก็มีส่วนเกี่ยวนะ หน้าตาดี แต่พอคบไป รับนิสัย ไม่ได้ก็เลิก หน้าตาไม่ดี อาจจะไม่มีใครเอา แต่ถ้า

ลองคบ ก็จะเลิกยาก หรืออาจไม่เลิกเลยครับ เพราะเวลาคบกันก็จะมีคนทำนู่นทำนี่ให้หมด พอเลิกกันมันจะเหมือนขาดอะไรไปบางอย่าง แต่ถ้าหน้าดี นิสัยไม่ดี พอเลิกกัน มันก็มีแต่ไล่ไสส่ง มันไม่มีความจำที่ดี

เหลืออยู่เลย ฉะนั้น หน้าตาอาจจะมีส่วน 30 % นิสัย 70 % ครับ

Minoritanz!
เลือกคบคนเพียงหน้าตาเพียงอย่างเดียว แต่เข้ากันไม่ได้ ก็ไปกันได้ไม่นานหรอกครับ

MCPKMTMW1
27th March 2012, 16:44
หน้าตามาก่อน เพราะมันเป็น first impression ครับ แต่ผมว่านายอ่ะเด็กแน่ๆ ที่คิดว่าคนหน้าตาไม่ดีไม่มีสิทธ์ได้แฟนสวย ลองหน้าตาไม่ดีบ้านรวย มีรถดีๆขับสิครับ แฟน****สวยทุกราย

แต่นั่นก็ไม่ได้เรียกว่าความรักนี่นา ผู้หญิงประเภทที่นายบอกว่า ต่อให้บ้านรวย ก็มีแฟนได้แล้ว นั่นไม่ใช่ผู้หญิงดีๆนี่ แล้วมันจะมีค่าอะไร ถ้าได้ผู้หญิงแบบนั้นมาเป็นแฟน

ปล.เรายืนยันเลยอะ ต่อให้บ้านรวยแ่ค่ไหน ก็ไม่สามารถมีแฟนได้หรอก ถ้าผู้ชายคนนั้นหน้าตาอุบาทย์สุดๆจริงๆ ไม่เอากรณีแบบผู้หญิงหวังแต่สมบัติ แล้วลับหลังไปมีแฟนเป็นตัวเป็นตนจริงๆนะ

†DaRKCRoSS†
27th March 2012, 16:46

ทุกคนต่างคิดไม่เหมือนกัน คุณถามใช่ไหมว่าทำไมคนหน้าตาไม่ดีเวลาไปสารภาพรักกับคนหน้าตาดีสุดๆ เขาถึงไม่เลือก
คุณ Valentie เขาบอก หน้าตาดีแต่นิสัยไม่ดีก็ไม่เอา ใช่ แต่เขาก็อาจจะเอาคนที่ทั้งนิสัยดีหน้าตาดีนิครับ
คุณลองถามตัวเองก่อนเถอะ ถ้ามีคน นิสัยดีหน้าตาไม่ดี นิสัยดีหน้าตาดี คุณจะเลือกอะไร ทำยังกะในโลกมีแค่แบบเดียว คนเราต่างความคิด ต่างนิสัยครับ
ไม่ว่าใครก็ย่อมอยากได้แต่ของดีๆ เหมือนคนรวยกับคนจน คนรวยก็ซื้อของแพง ส่วนคนจนก็ซื้อของตามกำลังทรัพ เราก็ควรนึกด้วยว่าเราหน่ะเหมาะสมไหม
มีแฟนหน้าตาดี คุณชอบหรอ ? มีคนมามอง มาชอบแฟนคุณเงี๊ยะ เป็นผมหึงตายพอดี

ส่วนผมถ้าให้ เลือก หน้าตาดี แต่นิสัยบัดซบ กับหน้าตาไม่ดี แต่ก็ทำให้ตัวเองดูดี ผมก็เอานะ บอกไม่ถูกแฮะ อาจจะ งง แต่ผมชอบแบบเหมาะสม
ปล.ความเห็นส่วนตัว ขออย่าดราม่า ^ ^

sattawat1979
27th March 2012, 16:50
แต่ผมชอบผู้หญิงที่หุ่นมากกว่าหน้าตานะ อิอิ

ขอแบบว่าหุ่นนางแบบ แต่หน้าตาบ้านๆธรรมดาก็ได้ แต่อย่าถึงกับขี้เหร่นะ ชอบผู้หญิงหุ่นดีๆ ^ ^''

รู้สึกว่าเดินคู่กับผู้หญิงหุ่นดีๆแล้วรู้สึกดีกว่า ;) แต่ก็อย่างว่าแหละถ้าได้แบบดีพร้อมทุกอย่างเลยก็จะดีมาก :o

สำหรับผม ถ้าคิดเป็นเปอร์เซ็นต์ :blush

นิสัย 40 %

รูปร่าง 40 %

หน้าตา 20 %

ปล. ฝากให้คิด หน้าตามันศัลยกรรมกันได้แต่นิสัยหรือสันดานมันยากที่จะเปลี่ยน - -''

pakamon
27th March 2012, 16:52

ถ้าบ้านรวยแต่หน้าตาอุบาทย์ก็ศัลยกรรมได้นี่ครับใช่มิๆ555+:)

Mid-NighAngel
27th March 2012, 16:57
' ผมคนนึงน๊ะครับ ที่หน้าตาออกไปทาง แย่ ผิวสี แทนไม่ได้ หน้าตาดีอะไรเลย

ส่วนแฟนผม เป็นคนผิวขาวสะท้อนแสง หน้าตาค่อนข้างดี หุ่น โอเค ! ผมไม่ได้จะมาคุยอะไรหรอกนะครับ

ส่วนตัวคิดว่า จะมีแฟนหน้าตาดี หรือไม่ดี ผมคิดว่า อยู่ที่ " ความพยายาม " มากกว่านะครับ

เพราะตอนผมจีบแฟนผมแรกๆ เธอไม่เคยหันมามองผมเลยสักครั้ง แต่พอเวลาผ่านไป ความรู้สึกดีๆ ก็มีให้กันครับ

ผมจีบเธอมาเป็นปี จนความพยายามสำเร็จ แฮ่ๆ !!

,, ถ้ารักใครสักคน ลองพยายามให้เค้าเห็นสิ่งดีๆในตัวคุณ ดูละกันครับ :]]

ps . ผมพูดอะไรผิดขอประทานโทษด้วยนะครับ

เออเนี่ยขอถามหน่อย อย่างนายถ้าให้เลือกไปมีัแฟน ที่หน้าตาไม่ดีแบบสุดๆแต่นิสัยดีโคตรๆ นายจะเอาปะ

,, ถ้าให้พูดกันตรงๆ ผมคงตอบว่า เอาครับ เพราะน้ำหน้าอย่างผม เลือกมากไม่ได้อยู่แล้ว

เพียงแต่ผมโชคดี จีบคนหน้าตาดี ติดแค่นั้นเองครับ = O = '

MCPKMTMW1
27th March 2012, 16:59
ทุกคนต่างคิดไม่เหมือนกัน คุณถามใช่ไหมว่าทำไมคนหน้าตาไม่ดีเวลาไปสารภาพรักกับคนหน้าตาดีสุดๆ เขาถึงไม่เลือก
คุณ Valentie เขาบอก หน้าตาดีแต่นิสัยไม่ดีก็ไม่เอา ใช่ แต่เขาก็อาจจะเอาคนที่ทั้งนิสัยดีหน้าตาดีนิครับ
คุณลองถามตัวเองก่อนเถอะ ถ้ามีคน นิสัยดีหน้าตาไม่ดี นิสัยดีหน้าตาดี คุณจะเลือกอะไร ทำยังกะในโลกมีแค่แบบเดียว คนเราต่างความคิด ต่างนิสัยครับ
ไม่ว่าใครก็ย่อมอยากได้แต่ของดีๆ เหมือนคนรวยกับคนจน คนรวยก็ซื้อของแพง ส่วนคนจนก็ซื้อของตามกำลังทรัพ เราก็ควรนึกด้วยว่าเราหน่ะเหมาะสมไหม
มีแฟนหน้าตาดี คุณชอบหรอ ? มีคนมามอง มาชอบแฟนคุณเงี๊ยะ เป็นผมหึงตายพอดี

ส่วนผมถ้าให้ เลือก หน้าตาดี แต่นิสัยบัดซบ กับหน้าตาไม่ดี แต่ก็ทำให้ตัวเองดูดี ผมก็เอานะ บอกไม่ถูกแฮะ อาจจะ งง แต่ผมชอบแบบเหมาะสม
ปล.ความเห็นส่วนตัว ขออย่าดราม่า ^ ^

คนนิสัยดีแต่หน้าตาไม่ดี กับคนหน้าตาดีนิสัยไม่ดี ทำไมเราคิดว่าคนส่วนมากเลือกอย่างหลังอะ เพราะอย่างตอนแรกเวลาจะเลือกใครสักคนเป็นแฟน ไม่มีใครรู้นิสัยใครก่อนใช่ปะล่ะ แค่เห็นหน้าตาก็รู้สึกชอบอย่างเดียว

ปล.ทำไมเราคิดว่า คนหน้าตาไม่ดีัแต่นิสัยดี ต้องคอยให้คนมาชอบอย่างเดียว เพราะต่อให้ไปเลือกคนหน้าตาดีมาเป็นแฟนแค่ไหน เค้าก็ไม่เอาอยู่ดี เพราะหน้าตาไม่ผ่าน แต่ถ้าถามว่า แล้วทำไมคนหน้าตาไม่ดีแต่นิสัยดี ถึงไม่ไปขอคบคนที่หน้าตาไม่ดีแต่นิสัยดีเหมือนกันอะ มันเพราะอะไรล่ะ แปลว่าเลือกเหมือนกันเหรอ ถ้าแบบนั้นก็แปลว่าสมควรแล้วสินะ ที่จะไม่มีแฟนได้สักที ส่วนมากที่เห็นจะเป็นแบบนี้นะ เลยอยากถามว่า เคยรู้สึกเกลียดตัวเองมั้ยอะ ที่มีความคิดแบบนั้น หรือต่อให้เข้าอะใจอะไรดีแล้วก็ตาม แต่ก็ไม่สามารถตัดใจเลือกคนหน้าตาดีมาเป็นแฟนได้ บทสรุปเรื่องนี้ต้องแก้ไขยังไงอะ ต้องพิการส่วนไหนสักส่วนของร่ายกายก่อนปะ หรือตาบอดดี

MCPKMTMW1
27th March 2012, 17:02
ถ้าบ้านรวยแต่หน้าตาอุบาทย์ก็ศัลยกรรมได้นี่ครับใช่มิๆ555+:)

ศัลยกรรม สำหรับเรา คิดว่ามันเป็นเรื่องที่หลอกตัวเองอะ สมมุติศัลยกรรม แล้วหน้าตาดีกว่าเดิมขึ้นก็จริง แต่ตัวเองจะทำใจยอมรับได้เหรอ เพราะมันก็เหมือนการหลอกตัวเองดีๆนี่เอง อีกอย่างตอนแก่ ร่างกายก็ต้องมีการเปลี่ยนแปลง แล้วมันจะคงรูปเดิมจริงๆเหรอ

' ผมคนนึงน๊ะครับ ที่หน้าตาออกไปทาง แย่ ผิวสี แทนไม่ได้ หน้าตาดีอะไรเลย

ส่วนแฟนผม เป็นคนผิวขาวสะท้อนแสง หน้าตาค่อนข้างดี หุ่น โอเค ! ผมไม่ได้จะมาคุยอะไรหรอกนะครับ

ส่วนตัวคิดว่า จะมีแฟนหน้าตาดี หรือไม่ดี ผมคิดว่า อยู่ที่ " ความพยายาม " มากกว่านะครับ

เพราะตอนผมจีบแฟนผมแรกๆ เธอไม่เคยหันมามองผมเลยสักครั้ง แต่พอเวลาผ่านไป ความรู้สึกดีๆ ก็มีให้กันครับ

ผมจีบเธอมาเป็นปี จนความพยายามสำเร็จ แฮ่ๆ !!

,, ถ้ารักใครสักคน ลองพยายามให้เค้าเห็นสิ่งดีๆในตัวคุณ ดูละกันครับ :]]

ps . ผมพูดอะไรผิดขอประทานโทษด้วยนะครับ

เออเนี่ยขอถามหน่อย อย่างนายถ้าให้เลือกไปมีัแฟน ที่หน้าตาไม่ดีแบบสุดๆแต่นิสัยดีโคตรๆ นายจะเอาปะ

ผู้ตรวจสอบ
27th March 2012, 17:05
ผมเอาหน้าตาล่วนๆๆส่วนอื่นช่างเเม่ง
เพราะผมคบกับใครไม่เกิน 1 เดือน (หนัาตาดีเลยเลือกได้)

YcF
27th March 2012, 17:05
ก็นะเรื่องแบบนี้ไม่ว่าใครก็มองหน้าตากันทั้งนั้นล่ะครับ เพราะไงมันก็เป็นอย่างแรกที่เราสังเกตเห็น อย่าไปว่าพวกผู้ญว่าเขาเลือกหน้าตาเลย
ผู้ชายก็เลือกหน้าตาเหมือนกันล่ะ ก็ไม่ว่าใครเขาก็อยากได้แฟนหน้าตาดีๆตรงสเป๊กกันทั้งนั้นล่ะ ใครหน้าตาดีก็ถือว่ามีชัยไปกว่าครึ่ง
ก็มีคนมาชอบมากมายแต่คนที่เขามาจะชอบต่อหรือคบนานก็เป็นเรื่องของนิสัยล่ะหน้าตาเริ่มไม่เกี่ยวล่ะ ปัญหาของคนที่หน้าตาไม่ดีมันก็อยู่ตรงนี้ล่ะ
เริ่มต้นลำบาก แต่ถ้าเริ่มได้เดียวเขาก็เริ่มมองที่นิสัยคุณมากกว่าหน้าตาแล้ว ผู้ญผมว่ามันอยู่ที่ช่วงวัยเขามากกว่า พอถึงเวลาเขาก็จะมองหาพ่อของลูก
มากกว่าแล้วล่ะนะ ว่าเรื่องแบบนี้มันก็อยู่ที่ใจ+ดวงอาจจะ+ตื้อหน่อยๆ แต่มันก็แล้วแต่คนจะคิดล่ะนะ

ก็ตามนี้นะขึ้นอยู่กับความพยายามอ่ะนะ

MCPKMTMW1
27th March 2012, 17:07
ผมเอาหน้าตาล่วนๆๆส่วนอื่นช่างเเม่ง
เพราะผมคบกับใครไม่เกิน 1 เดือน (หนัาตาดีเลยเลือกได้)

ใช่ปะล่ะ มันมีนะ สนใจแค่ หน้าตา นม รูปร่างไม่สน ขอแค่ ผอม ฐานะไรต่างๆไม่สน ต่อให้บ้านจน อยู่ย่านสลัม ติดหนี้ชาตินี้ก็ใช้ไม่หมด แต่ถ้าหน้าตาดี ขอแค่ันั้นพอ

Msguzs
27th March 2012, 17:07
โลกนี้มันไม่จีรัง เอาแน่เอานอนไม่ได้หรอกนะ เจ้าของกระทู้ คุณคงอยู่ในช่วงกำลังคิด เด๋วสักพักคุณก็จะเข้าใจ

ทุกอย่างมันไม่ได้มีเหตุผลเสมอไป เรื่องหน้าตา ความจริงมันก็เป็นอย่างงั้นละ ตอน แรกๆ สวยๆ หล่อๆ กัน พอ อายุมากเข้า แก่แล้ว ก็ไม่สวยไม่มีใครสนใจ นี้ละครับ คือความจริง

คนเราก็ชอบคนหน้าตาดีทั้งนั้นละครับ ส่วนคนที่รักคนโดยไม่ดูหน้าตา ก็เป็นเพราะเขาดูที่ใจ หรือแค่คิดไปเองว่ารัก เท่านั้นเองละ ทั้งหมดล้วนมีเท่านี้ ไม่มีมากกว่านี้อีกแล้ว ไม่มีวิธีแก้ ไม่มีอะไรทั้งนั้น มันคือความเป็นจริง อยู่กับมันให้ได้ ทำใจให้ชิน บ่นบ้างก็ได้ แต่สุดท้ายก็ทำใจได้อยู่ดี

สิ่งที่คุณสงสัย มันก็คือคำตอบอยู่แล้วละครับ

โลกนี้แ*งเถื่อน.....ถ้าไม่แน่จริง*งก็อยู่ไม่ได้

หน้าตาดี แต่นิสัยเลว

หน้าตา ไม่ดี แต่ นิสัยดี

สิ่งทีผมต้องการ คือหน้าตาดี และ นิสัยดี
และเขาคนนั้นก็มีอยู่จริง

แต่ เราหน้าตาไม่ดี นิสัย ก็ไม่ดี

เขาไม่เอา

เราก็เสียใจ แล้วจะสงสัยอะไร ก็มันเป็นความจริง

Seiichi
27th March 2012, 17:09
ส่วนใหญ่ จะได้แฟนกันตอน ม. ปลายอะแหละ ผู้ ญ ช่วงนี้คือ ต่อให้ผู้ชายหน้าตาปลวก เหียก ขนาดไหน หรือมีแต่ข้อด้อย นิสัยก็อัปรีย์ไปสารภาพรัก เขาก็รับหมด

อันนี้พูดจริงๆ น้อยมากที่จะปฏิเสธ แล้วพอคบๆกันไปก็ยิ่งมีความสัมพันธ์กันมากขึ้น ขอแค่กล้าพูดก็พอได้แฟนแน่ๆ อย่าพยายามให้เลยช่วงนี้

เพราะ ผู้ ญ จะเริ่มเลือกมากขึ้นคนที่มีอนาคต พึ่งได้ มากกว่า

27th March 2012, 17:10
อย่าคิดมากเกินไปครับ จริงๆแล้วเรื่องมันไม่ได้ซับซ้อนอะไรขนาดนั้น ^ ^''

อะไรๆมันก็ไม่แน่นอนหรอก คนหน้าตาขี้เหร่ก็มีสิทธิ์มีแฟนสวย แฟนหล่อได้ มันเป็นเรื่องของความพึงพอใจ ของแบบนี้

ตัวผมเองไม่ค่อยคิดอะไรมากนะ มีแฟนก็มี ไม่มีก็ไม่เป็นไร เพราะผมก็ไม่ได้ให้ความสนใจอะไรมากนัก ผมสนใจเล่นเกมส์มากกว่า :gamer

ผมแนะนำนะ ลืมกฏเกณฑ์ทุกอย่างครับ สร้างความมั่นใจให้ตัวเอง อยากจีบใครเดินไปจีบเลย ถ้าจีบไม่ติดเขาก็ไม่แจ้งตำรวจจับหรอกครับ ลองดู เผื่อฟลุ๊ค :o

เราทำให้มันเหมือนเป็นเรื่องเล่นๆ อย่าไปจริงจัง ถ้าจะได้มันก็ได้เองแหละ 55555

ผมก็เคยมีแฟนมาเยอะ แต่คบไม่ได้นานหรอก เพราะผมมันโลกส่วนตัวสูง :o

nakiann123
27th March 2012, 17:16
ผมไม่รู้ครับ ~ :sweat ไม่เคยมีแฟนแหะ

MCPKMTMW1
27th March 2012, 17:17
ถ้าให้พูดกันตรงๆ ผมคงตอบว่า เอาครับ เพราะน้ำหน้าอย่างผม เลือกมากไม่ได้อยู่แล้ว

เพียงแต่ผมโชคดี จีบคนหน้าตาดี ติดแค่นั้นเองครับ = O = '[/B][/COLOR]

ถ้างั้นขอถามใหม่ดีกว่า ถ้าผู้หญิงหน้าตาแบบ ตุ๊กกี้ หรือลิโกตัวดำ ผมหยิก อาจจะอ้วน หรือ ผอม มาสารภาพรักกับนาย นายจะยอมคบเป็นแฟนด้วยปะ ส่วนฐานาผู้หญิงอาจจะปานกลาง หรือถึงขั้นยากจน อยู่ย่านสลัม ติดหนี้ใช้ชาตินี้ก็ไม่หมดนะ

MCPKMTMW1
27th March 2012, 17:20
สิ่งที่คุณสงสัย มันก็คือคำตอบอยู่แล้วละครับ

ความจริงเราว่า เราก็รู้คำตอบในสิ่งที่ตัวเองพิมพ์อยู่แล้วอะ แต่เราอยากรู้ว่า จะมีใครแบบเป็นพ่อพระจริงๆปะ แบบไม่สนใจเรื่องอะไรเลย สามารถคบผู้หญิงที่หน้าตาอุบาทย์สุดๆได้ แถมรูปร่างผู้หญิงอาจจะอวบๆ ไม่ผอม ตัวดำ ฐานะยากจน

27th March 2012, 17:23
ผมไม่ขออะไรมากหรอก ขอหุ่นแบบน้องจ๊ะ คันหู ขอหน้าตาแบบขวัญ อุษามณี และมีมรดกติดตัวซัก 100 ล้าน

ขอแค่เนี้ยล่ะ ผมมักน้อย 5555

Msguzs
27th March 2012, 17:23
ความจริงเราว่า เราก็รู้คำตอบในสิ่งที่ตัวเองพิมพ์อยู่แล้วอะ แต่เราอยากรู้ว่า จะมีใครแบบเป็นพ่อพระจริงๆปะ แบบไม่สนใจเรื่องอะไรเลย สามารถคบผู้หญิงที่หน้าตาอุบาทย์สุดๆได้ แถมรูปร่างผู้หญิงอาจจะอวบๆ ไม่ผอม ตัวดำ ฐานะยากจน

มีสิครับ ไม่วันใดก็วันวันหนึ่งมันต้องมี

อย่างที่ผมบอกโลกนี้มันไม่แน่นอน

pza00007
27th March 2012, 17:24

ต้องดูที่นิสัยด้วย ^ ^

MCPKMTMW1
27th March 2012, 17:25
ส่วนใหญ่ จะได้แฟนกันตอน ม. ปลายอะแหละ ผู้ ญ ช่วงนี้คือ ต่อให้ผู้ชายหน้าตาปลวก เหียก ขนาดไหน หรือมีแต่ข้อด้อย นิสัยก็อัปรีย์ไปสารภาพรัก เขาก็รับหมด

อันนี้พูดจริงๆ น้อยมากที่จะปฏิเสธ แล้วพอคบๆกันไปก็ยิ่งมีความสัมพันธ์กันมากขึ้น ขอแค่กล้าพูดก็พอได้แฟนแน่ๆ อย่าพยายามให้เลยช่วงนี้

เพราะ ผู้ ญ จะเริ่มเลือกมากขึ้นคนที่มีอนาคต พึ่งได้ มากกว่า

แต่ที่เราเห็น ช่วง ม.ปลาย มีน้อยคู่นะ ที่ผู้ชายหน้าตาไม่ดีสามารถมีแฟนเป็นผู้หญิงหน้าตาดีได้เนี่ย แต่พอขึ้นมหาลัย เราเห็นบางคู่มันเปลี่ยนคู่ไปแล้วนะ

อย่าคิดมากเกินไปครับ จริงๆแล้วเรื่องมันไม่ได้ซับซ้อนอะไรขนาดนั้น ^ ^''

อะไรๆมันก็ไม่แน่นอนหรอก คนหน้าตาขี้เหร่ก็มีสิทธิ์มีแฟนสวย แฟนหล่อได้ มันเป็นเรื่องของความพึงพอใจ ของแบบนี้

ตัวผมเองไม่ค่อยคิดอะไรมากนะ มีแฟนก็มี ไม่มีก็ไม่เป็นไร เพราะผมก็ไม่ได้ให้ความสนใจอะไรมากนัก ผมสนใจเล่นเกมส์มากกว่า :gamer

ผมแนะนำนะ ลืมกฏเกณฑ์ทุกอย่างครับ สร้างความมั่นใจให้ตัวเอง อยากจีบใครเดินไปจีบเลย ถ้าจีบไม่ติดเขาก็ไม่แจ้งตำรวจจับหรอกครับ ลองดู เผื่อฟลุ๊ค :o

เราทำให้มันเหมือนเป็นเรื่องเล่นๆ อย่าไปจริงจัง ถ้าจะได้มันก็ได้เองแหละ 55555

ผมก็เคยมีแฟนมาเยอะ แต่คบไม่ได้นานหรอก เพราะผมมันโลกส่วนตัวสูง :o

เคยคิดนะ ไปบอกรักไม่เสียอะไรอยู่แล้ว เค้าปฎิเสธก็ช่างมัน แต่ความจริงเราอาจรู้คำตอบจากผู้หญิงคนนั้นอยู่แล้วก็ได้อะ หน้าตาอาจไม่ผ่าน รูปร่างอาจไม่ผ่าน ฐานะอาจผ่าน ความรู้เรื่องวิชาการอาจไม่ผ่าน อาชีพอาจไม่ผ่าน นิสัยอาจผ่าน

SixxTheRipper
27th March 2012, 17:26

แล้วเป็นคุณจะเอาหรือปล่าวล่ะครับ ลองถามตัวเองสิครับ

MCPKMTMW1
27th March 2012, 17:31
แล้วเป็นคุณจะเอาหรือปล่าวล่ะครับ ลองถามตัวเองสิครับ

ก็เพราะงี้ไง ถึงได้มาตั้งกระทู้ แล้วก็เผื่อจะเจอพ่อพระด้วย

ปล.พอพูดถึงพ่อพระ ก็นึกถึงพระได้เลย นี่ไง บทสรุปในอีกหนึ่งคำตอบ ในเมื่อให้เลือกแฟนหน้าไม่ดีก็ไม่เอา จะเอาแต่แฟนหน้้าตาดีให้ได้ แก้ปัญหาโดยบวชเป็นพระก็จบเรื่อง หรือจะอยู่คนเดียวตลอดชีวิตไปคนเดียวก็ดี สำหรับคนที่ยังไงก็สลัดความทะนงของตัวเองไม่ได้อะนะ หรือไม่ต้องอะไรมาก ถ้าวันใดวันนึงต้องพิการส่วนไหนสักอย่าง ก็คงหมดความคิดพวกนี้ไปเอง หรือจะให้ดีสุดๆไปเลยก็คือ ตาบอด ทุกอย่างจะได้จบหมด ได้แต่คอยความหวังที่จะมีคนมาชอบเท่านั้น

robinkik
27th March 2012, 17:31
ยิ่งอ่าน ยิ่ง งง เมี๊ยว!!

ยาวเกิน มีมี๊จัง เครียด มี๊มี๊!!

communism
27th March 2012, 17:38
คนน่าตาดีใช่ว่าจะไม่ชอบคนน่าตาไม่ดี โลกนี้มันกว้างใหญ่ ที่โรงเรียนผมเลย คนที่น่ารักแบบว่าเดินผ่านต้องมอง คบกับคนหน้าตาไม่ดี สุขภาพปากไม่ดีเท่าไร ไม่รวย ทำตัวง่ายๆแต่งตัวไม่เป็น ผมยังเห็นเขาคบกันตั้งแต่ หลังน้ำท่วม ตอนมาฟังผลสอบก็ยังเห็นนั่งคุยกัน

เอาเป็นว่า คนที่เลือกคนที่หน้าตา มันแค่หื่น ส่วนผู้หญิง ที่เลือกหน้าตา อย่าหวังว่ามันจะเลือกคนเดี่ยวเลย หรือมันคบกันหน้าตาดีๆแต่มันก็มีกิ๊ก ที่หน้าตาดีๆ

ส่วนคนที่ไม่เลือกหน้าตา นั้นเขาบรรลุถึงความรักอันแท้จริงไม่ใช่พวก หื่นกาม คิดแต่เอาจะสวยหล่อ พวกนี้เขายังไม่บรรลุหรอกครับ

ส่วนตัว ผมเป็นคน ผิวแทน สมส่วน แต่หน้าออกตี๋ๆ ผมไม่ชอบจีน ญี่ปุ่นน่ะ คนหนึ่งละ ผมชอบ ตุรกี-ไทย ถ้าเลือกได้ก็เลือกเอา ไม่เอาสวย ไม่เอาขี้เหร่ ผมชอบกลางๆ ตายไปก็เป็นศพกระดูกเหมือนกันหมด เอาที่เข้าใจเราดีกว่า

27th March 2012, 17:38
ผมขอบอกเลยว่า ผู้หญิงสวยๆ หาง่ายจะตาย ไม่อยากจะคุย ถ้าคุณอยากได้แค่หน้าตาสวยนะ เยอะแยะไปครับ

แค่คุณมีเงิน มีฐานะเป็นที่พึ่งให้เค้าได้ ก็พอแล้ว

เชื่อมะ แค่ผมแต่งตัวดีๆ ขับรถไปแถวมหาลัยใกล้ๆบ้าน เจอเด็กๆ ปี 1 ปี 2 เข้าไปคุยๆ ทะลึ่งทะเล้น ขอเบอร์ง่ายนิดเดียว

ซึ่งผมก็เคยทำมาแล้วหลายครั้ง มันก็ไม่ยากนะครับ ก็เหมือนตกปลาน่ะแหละ บางวันก็ได้เหยื่อ บางวันก็อด เป็นธรรมดา

แต่หาคนที่เข้ากับตัวคุณน่ะ ยากอยู่นะครับ คนที่จะมาร่วมชีวิตกับเราไปตลอดน่ะ ยากนะ ทุกวันนี้ผมยังหาไม่ได้เลย...

Petchrio~
27th March 2012, 17:39
ก็เพราะงี้ไง ถึงได้มาตั้งกระทู้ แล้วก็เผื่อจะเจอพ่อพระด้วย

ปล.พอพูดถึงพ่อพระ ก็นึกถึงพระได้เลย นี่ไง บทสรุปในอีกหนึ่งคำตอบ ในเมื่อให้เลือกแฟนหน้าไม่ดีก็ไม่เอา จะเอาแต่แฟนหน้้าตาดีให้ได้ แก้ปัญหาโดยบวชเป็นพระก็จบเรื่อง หรือจะอยู่คนเดียวตลอดชีวิตไปคนเดียวก็ดี สำหรับคนที่ยังไงก็สลัดความทะนงของตัวเองไม่ได้อะนะ หรือไม่ต้องอะไรมาก ถ้าวันใดวันนึงต้องพิการส่วนไหนสักอย่าง ก็คงหมดความคิดพวกนี้ไปเอง หรือจะให้ดีสุดๆไปเลยก็คือ ตาบอด ทุกอย่างจะได้จบหมด ได้แต่คอยความหวังที่จะมีคนมาชอบเท่านั้น

แล้วทำยังไงให้ จขกท เชื่อล่ะ

ถ้าผมพูดลอยๆ ว่า รับได้ จะชี้เหร่จะจนก็รับได้

กับพูดความจริงว่ารับได้หล่ะ ?

MCPKMTMW1
27th March 2012, 18:07
พวกนายเคยดูรายการ วีอาโซ ปะ เห็นพวกผู้หญิงหน้าตาดีแต่ละคนตอบคำถามแต่ละทีกันมะ เช่น ต้องหน้าตาธรรมดาจริงๆถึงจะยังพอรับได้ ถ้าหนักกว่านั้นไม่เอา หรือ ขอแบบเดินแล้วไม่อายคน คือมันเห็นแฟนเป็นตัวอะไรวะเนี่ย เดินแล้วไม่อายคน คำตอบของผู้หญิงสวยๆที่มาตอบในรายการนี้ นั่นแหละคือความเป็นจริงล่ะมั้ง ขนาดผู้หญิงหน้าตาดีท่าทางเรียบร้อยยังตอบแนวนี้ แล้วเทปหลังๆ มีวงแคนดี้มาเฟียมาตอบมั้ง ดูคำตอบของแต่ละคนดิ 555+ -*- เอาง่ายๆ ไม่รู้จะพูดไรละ อึน เหมือนรู้คำตอบเต็มที่ละ

ปล.ขอทิ้งท้ายหน่อย ทำไมถึงต้องว่าคนหน้าตาไม่ดีว่า หน้าปลวก ด้วยอะ หรือเอาง่ายๆ เวลาอยู่ในวงเพื่อน ถามความคิดเห็น ผู้หญิงคนนั้นเป็นไง ก็จะตอบกันว่า ผีปอบอะนะ ปลวกอะนะ ขี้เหร่อะนะ คือถ้าไม่ชอบก็ไม่เห็นจะเป็นไร แต่ทำไมต้องพูดแบบนั้นด้วยอะ ทั้งที่ในเมื่อคนพูดหน้าตาก็ไม่ได้ดีัอะไรเลย ไม่รู้สึกสงสารคนถูกว่าบ้างเหรอ ถ้าเลือกเกิดได้เค้าก็คงไม่ได้อยากเกิดมาหน้าตาแบบนั้นหรอก เราก็ไม่รู้หรอกนะว่า เวลาเค้าเดินออกจากบ้านรู้สึกยังไง หรือเวลามองกระจกเค้ารู้สึกยังไง

Msguzs
27th March 2012, 18:16
พวกนายเคยดูรายการ วีอาโซ ปะ เห็นพวกผู้หญิงหน้าตาดีแต่ละคนตอบคำถามแต่ละทีกันมะ เช่น ต้องหน้าตาธรรมดาจริงๆถึงจะยังพอรับได้ ถ้าหนักกว่านั้นไม่เอา หรือ ขอแบบเดินแล้วไม่อายคน คือมันเห็นแฟนเป็นตัวอะไรวะเนี่ย เดินแล้วไม่อายคน คำตอบของผู้หญิงสวยๆที่มาตอบในรายการนี้ นั่นแหละคือความเป็นจริงล่ะมั้ง ขนาดผู้หญิงหน้าตาดีท่าทางเรียบร้อยยังตอบแนวนี้ แล้วเทปหลังๆ มีวงแคนดี้มาเฟียมาตอบมั้ง ดูคำตอบของแต่ละคนดิ 555+ -*- เอาง่ายๆ ไม่รู้จะพูดไรละ อึน เหมือนรู้คำตอบเต็มที่ละ

ปล.ขอทิ้งท้ายหน่อย ทำไมถึงต้องว่าคนหน้าตาไม่ดีว่า หน้าปลวก ด้วยอะ หรือเอาง่ายๆ เวลาอยู่ในวงเพื่อน ถามความคิดเห็น ผู้หญิงคนนั้นเป็นไง ก็จะตอบกันว่า ผีปอบอะนะ ปลวกอะนะ ขี้เหร่อะนะ คือถ้าไม่ชอบก็ไม่เห็นจะเป็นไร แต่ทำไมต้องพูดแบบนั้นด้วยอะ ทั้งที่ในเมื่อคนพูดหน้าตาก็ไม่ได้ดีัอะไรเลย ไม่รู้สึกสงสารคนถูกว่าบ้างเหรอ ถ้าเลือกเกิดได้เค้าก็คงไม่ได้อยากเกิดมาหน้าตาแบบนั้นหรอก เราก็ไม่รู้หรอกนะว่า เวลาเค้าเดินออกจากบ้านรู้สึกยังไง หรือเวลามองกระจกเค้ารู้สึกยังไง

ก็มันเป็นความจริงไงละคร้าบบบบบทุกอย่างมันเป็นแบบนี้เป็นสัจธรรมอยู่แล้วหนิครับ คุณละรับมันได้หรือเปล่า

คุณต้องถามตัวเองแล้วละ เพราะคุณถามคนอื่น คุณก็ไม่ชอบคำตอบของพวกเขามัวแต่ต้องการคำตอบ หนึ่งเดียว

เราไม่จำเป็นต้องมีคู่รักหรอกนะครับ รักใครก็ไม่จำเป็นต้องเอาเขามาเป็นเจ้าของ นี้ละนิสัยของผมละ ผมพูดแบบนี้คุณจะเชื่อเปล่าละ

pangpondcss
27th March 2012, 18:20
จขกท ใช่คนที่เล่นประมูลป่าว

รองไปตั้งกระทู้ที่โน่นดูดิ

Msguzs
27th March 2012, 18:23
ทุกบทความของเจ้าของกระทู้เป็นบทความที่ให้คิด จนรู้จริง

อาจมีบางคนทนไม่ไหวออกมาโวยวาย ก็ขอให้ทำใจเย็นๆไว้

000TripleZeRo000
27th March 2012, 18:39
ไอดีเก่าทำไมโดนแบนหรอครับ จขกท.?

ผมว่าคุณใช้ภาษาได้สิ้นเปลืองมากๆ ครับ อ่านแล้วงง :heat

MCPKMTMW1
27th March 2012, 18:45
ไอดีเก่าทำไมโดนแบนหรอครับ จขกท.?

ผมว่าคุณใช้ภาษาได้สิ้นเปลืองมากๆ ครับ อ่านแล้วงง :heat

ไอ้กระทู้ยานอวกาศเติมเชื้อเพลิงที่ดวงอาทิตย์นี่ละมั้ง เผอิญเจอคำตอบแบบ ในอนาคตจะเหลือ ดวงอาทิตย์ 7 ดวง ตามทีั่พระเจ้าบอกไว้ ก็เลยพิมพ์ตอบไปพรวดๆ แล้วอยู่ดีัๆมันก็ไปเข้าเรื่องศาสนา แล้วก็เริ่มกลายเป็นศีลธรรม คุณธรรม จรรยาบรรณ แล้วก็ดันทะลึ่งยกตัวอย่าง เว็บนี้ขึ้นมา น่าจะใช่เพราะ้เหตุผลนี้นะ รอบเดียวไปเลย

ปล.ไอ้เรื่องอ่านไม่เข้าใจ อาจจะเป็นเพราะ เราไม่ได้เรียงประโยคให้มันเป็นขั้นเป็นตอนมั้ง เราคิดอะไรออกมาก็พิมพ์เลย

Msguzs
27th March 2012, 19:01
ไอ้กระทู้ยานอวกาศเติมเชื้อเพลิงที่ดวงอาทิตย์นี่ละมั้ง เผอิญเจอคำตอบแบบ ในอนาคตจะเหลือ ดวงอาทิตย์ 7 ดวง ตามทีั่พระเจ้าบอกไว้ ก็เลยพิมพ์ตอบไปพรวดๆ แล้วอยู่ดีัๆมันก็ไปเข้าเรื่องศาสนา แล้วก็เริ่มกลายเป็นศีลธรรม คุณธรรม จรรยาบรรณ แล้วก็ดันทะลึ่งยกตัวอย่าง เว็บนี้ขึ้นมา น่าจะใช่เพราะ้เหตุผลนี้นะ รอบเดียวไปเลย

ปล.ไอ้เรื่องอ่านไม่เข้าใจ อาจจะเป็นเพราะ เราไม่ได้เรียงประโยคให้มันเป็นขั้นเป็นตอนมั้ง เราคิดอะไรออกมาก็พิมพ์เลย

ถูกต้องแล้วครับ

nakiann123
27th March 2012, 19:26
รู้สึกจะยาวแล้วแหะ :sweat

Narubet
27th March 2012, 19:47
อ่านแล้ว งง งง เหมือนขับรถรอบวงเวียน เหอๆ = ="
ต้องเข้าใจเพราะคนเรามันไม่เหมือนกัน ไงครับ
ต่างคน ต่างความคิด ความชอบก็ต่างกัน มันเป็นสิ่งที่อธิบายได้ยาก ผมเองก็ไม่สามารถรู้ถึงความคิดของทุกคนได้เช่นกัน
ยกตัวอย่างง่ายๆครับ
ทำไม "บางคน" ชอบกินอาหารรสเผ็ด แต่ "บางคน" กลับไม่ชอบ ??
ทำไม "บางคน" ชอบกินอาหารรสหวาน แต่ "บางคน" กลับไม่ชอบ ??
ทำไม "บางคน" ชอบกินอาหารรสเค็ม แต่ "บางคน" กลับไม่ชอบ ??
คำตอบก็อาจจะมีแค่ "ก็มันชอบนี่หว่า" หรือ "ไม่เอาไม่ชอบอาหารรสชาติแบบนี้"
แต่จะให้อธิบายเพิ่มเติมหาหลักการมาอ้างเป็นวิทยาศาสตร์มันทำไม่ได้
ก็เพราะบางสิ่งบางอย่างมันไม่สามารถอธิบายได้ครับ
"ความรัก" ก็เช่นกัน :)

atomza07
27th March 2012, 20:13
อืมๆ อ่านแล้วนึกถึงเพื่อน เพื่อนผมอ่ะเวรมาก หน้าตาก็ดีครับเพื่อนผม มีผู้หญิงมาชอบ แต่ล่ะคน โอ้นางฟ้า มันก็ไม่เอา เพราะตอนนั้นมันมีคนชอบอยู่แล้วแต่ไม่กล้าแต่คนที่ชอบดันเป็นดี้ 55555 แล้วทีนี้มีคนมาชอบมันเป็นรุ่นน้อง หน้าตาก็ธรรมดานะครับ(ไม่อยากใช้คำว่าหน้าตาไม่ดี) แล้วคราวนี้น้องเค้าก็ติดต่อกับมัน มันก็คุยด้วยเหมือนให้ความหวังเค้า แล้วทีนี้น้องเค้าก็วาดรูปให้มัน เค้าอุตส่าห์ตั้งใจวาดให้ มันก็ดันไม่เอา พวกผมก็ไปบอกมันว่า "เห้ย เค้าอุตส่าห์ตั้งใจทำให้***เลยนะเว้ย ทำไมไม่เอาว่ะ" มันบอกว่า "ก็กูไม่อยากได้นี่หว่า" อ่ะโห่แล้วมันก็หยิบรูปไปคืนน้องเค้าเลย แล้วบอกว่า "พี่ไม่อยากได้หรอก น้องเก็บไว้เถอะ" โหดมากกกกกกกก ผมก็ไปบอกมัน"เห้ย***ก็รับ ไว้ตามมารยาทก็ได้ถ้า***ไม่เอารู้ใหมคนให้มันเสียความรู้สึก" แล้วมันก็บอกผมว่า "กูมันไม่มีมารยาท กูคนถ่อย" แล้วยังทำหน้าระรื่นหัวเราะใส่อีก 5555 แต่ก็สงสารน้องเค้าแหะทำไงได้ ผมเสียดายเลยไปขอรูปมาวาดเล่น เขียนเป็นงานศพแห่รอบโรงเรียน พอน้องเค้ามาเห็น ด่าผมใหญ่เลย 5555 ไม่รู้ว่าจะเศร้าหรือสนุกดี

tonza
27th March 2012, 20:13
ผมขอสาวแว่นก็สุดใจแล้วครับ ทำตัวซุ่มซ่ามยิ่งสุโค่ย หน้าตาดีแล้วชอบหลอกคนอื่น ผมไม่เอาแล้ว เข็ดนานเลย

_MaximiliaN_
27th March 2012, 20:20
เจอกันครั้งแรก ก็ต้องมองที่ภายนอกอยู่แล้ว[ผมมองเกือบทุกส่วนที่เห็น ไม่ใช่เฉพาะหน้าตา] ...

บางทีผู้หญิงบางคนหน้าตาดีนะ แต่ไม่ใช่แบบที่ผมชอบ ผมก็ไม่ชอบหรอก ...

ส่วนเรื่องนิสัย หรือ ความเข้ากันได้ไรแบบนั้น มันเป็นเรื่องหลังจากที่รู้จักกันแล้ว ..

apipu1039
27th March 2012, 20:22
เรื่องอย่างนี้มันเป็นความคิดเห็นส่วนตัวครับ เราไปตัดสินให้เขาไม่ได้ครับ

เราทำได้เพียงดำเนินชีวิตไปในทางที่เราเลือกเท่านั้นเอง

Rex
27th March 2012, 20:24
หน้าตาเกี่ยวเยอะครับ!

smitcarter
27th March 2012, 20:33
มันเป็นเรื่องที่ตอบยากมาก ทุกอย่างเป็นเพราะธรรมชาติกำหนดมาผมว่า ธรรมชาติจะต้องมีเหตุผลที่สร้างคนสวยกับไม่สวย แต่มันก็เป็นเรื่องที่มีมานานตั่งแต่มีมนุษย์ เราเข้าใจมันน้อยมากในเรื่องนี้ ผมเองก็เคยคิด แต่ เราเป็นใครถึงมาถาม หนึ่งร้อยล้านปีของ วิวัฒนาการ

MCPKMTMW1
27th March 2012, 20:37
มันเป็นเรื่องที่ตอบยากมาก ทุกอย่างเป็นเพราะธรรมชาติกำหนดมาผมว่า ธรรมชาติจะต้องมีเหตุผลที่สร้างคนสวยกับไม่สวย แต่มันก็เป็นเรื่องที่มีมานานตั่งแต่มีมนุษย์ เราเข้าใจมันน้อยมากในเรื่องนี้ ผมเองก็เคยคิด แต่ เราเป็นใครถึงมาถาม หนึ่งร้อยล้านปีของ วิวัฒนาการ

ธรรมชาติจะต้องมีเหตุผลที่สร้างคนสวยกับไม่สวย ทำไมเราคิดว่าธรรมชาติไม่เกี่ยวข้องกับเรื่องนี้เลยอะ เราเห็นหลายเรื่องแล้วนะ มนุษย์ชอบยกไปเรื่อง ธรรมชาติ ความยุติธรรม หรือเรื่องของชาติที่แล้ว และเวรกรรม

ปล.ความจริงเราว่ามันเป็นเพราะความคิดคนสมัยใหม่หรือเปล่า ช่วงยุคหินเค้ายังไม่เห็นคิดเรื่องแบบนี้เลย คนยุคหินก็ไว้ผมยาวๆ ผู้ชายก็ยังกับเรกเก้ตอนยาวแล้ว เอาง่ายๆ หนวดเครารุงรัง ดูท่าทางแล้วสกปรก แต่ไหงดันรักกันได้ ถ้าไม่เอาย้อนแบบไปสมัยนั้น เอาแค่รุ่นพ่อแม่หรือรุ่นปู่ก็ได้ ลองดูพ่อแม่หรือปู่แต่ละคนดิ หน้าตาดีที่ไหนอะ แต่ก็ไม่รู้สินะ ตอนยังวัยเอ๊าะๆ อาจจะดูดีก็ได้

000TripleZeRo000
27th March 2012, 20:52
ก็เพราะว่าสังคมมันเปลี่ยนไปแล้วไงครับทุกวันนี้ คนเราก็เปลี่ยนไปเรื่อยๆ ในอนาคตคุณอาจจะได้เห็นคนส่วมหน้ากากเหล็กก็ได้นะคับ :hehe

MCPKMTMW1
27th March 2012, 21:00
ก็เพราะว่าสังคมมันเปลี่ยนไปแล้วไงครับทุกวันนี้ คนเราก็เปลี่ยนไปเรื่อยๆ ในอนาคตคุณอาจจะได้เห็นคนส่วมหน้ากากเหล็กก็ได้นะคับ :hehe

หรืออาจจะเหมือนหนังฝรั่งเรื่องนึงอะ จำไม่ได้แล้วว่าเรื่องไร แต่เป็นเรื่องเกี่ยวกับหุ่นยนต์อะ ทุกคนเอาแต่อยู่ในห้องนอน แล้วบังคับหุ่นยนต์ออกไปแทน อุบัติเหตุก็ไม่ทำให้คนเสียชีวิต เพราะเราบังคับจากที่อื่น จนตอนหลังลูกคนสร้างหุ่นยนต์มันตายมั้ง มันมีโจรตามล่าคนบังคับหุ่นยนต์อะ พวกที่หลอกลวง รู้สึกตัวเอกจะมี 2 คนมั้ง คนสร้างหุ่นยนต์ กับเพื่อนของนักสร้างหุ่นยนต์ พระเอกเป็นตำรวจ คอยสืบคดี บรูซ อะไรสักอย่างเนี่ยแหละ แสดงมั้ง จำชื่อผิดเปล่าไม่รู้นะ รู้แต่คนเดียวกับที่เล่น ซินซิตี้ กับ ไดฮาร์ท 4 อะ

ปล.หรือจะเอาแบบใส่หน้ากากโอเปร่า หรือหน้ากากโซโล เลยปะล่ะ แนวดี

Azar1001
27th March 2012, 21:06
บางครั้งผู้หญิงก็เลือกที่เงิน มากกว่าหน้าตา

smitcarter
27th March 2012, 21:11
คุณ MCPKMTMW1 ที่ผมว่า เป็นเพราะธรรมตินะ ก็เพราะว่า ธรรมติ สร้างเรามาผมอ่างถึงอย่างอื่นไม่ได้ แต่ที่คุณบอกว่า คนชอบเอา เรื่องธรรมติ เรื่องกรรมอะไรนะ ก็มันเป็นสิ่งที่เราจะเชื่อได้ที่สุดแล้ว สำหรับผม ผมเชื่ออะไรไม่ได้แล้ว เดิมที ผมก็มีความคิดแบบคุณ แต่แล้ววันนึง ผมก็ได้พบกับบางอย่างบางทึ่คุณรู้แต่คุณอาจไม่เชื่อ แต่ผมบอกได้ผมเจอมันมาแล้ว แต่ผม ถึงบอกไวว่าเราเข้าใจมันน้อยมาก ผมเห็นสิ่งที่คนอื่น อาจไม่เชื่อ ชั่วชีวิตคนคนนึงอยู่และตาย และชั่วชีวิตของคนคนนึงอาจเห็นหลายอย่าง แต่ไม่ว่าจะแบบไหน เราทั้งหมดเมื่อถึงเวลานั้นเราก็ต้องกลับสู่ดิน ผมถึงว่ามันเป็นเพราะธรรมชาติไง

MCPKMTMW1
27th March 2012, 21:14
คุณ MCPKMTMW1 ที่ผมว่า เป็นเพราะธรรมตินะ ก็เพราะว่า ธรรมติ สร้างเรามาผมอ่างถึงอย่างอื่นไม่ได้ แต่ที่คุณบอกว่า คนชอบเอา เรื่องธรรมติ เรื่องกรรมอะไรนะ ก็มันเป็นสิ่งที่เราจะเชื่อได้ที่สุดแล้ว สำหรับผม ผมเชื่ออะไรไม่ได้แล้ว เดิมที ผมก็มีความคิดแบบคุณ แต่แล้ววันนึง ผมก็ได้พบกับบางอย่างบางทึ่คุณรู้แต่คุณอาจไม่เชื่อ แต่ผมบอกได้ผมเจอมันมาแล้ว แต่ผม ถึงบอกไวว่าเราเข้าใจมันน้อยมาก ผมเห็นสิ่งที่คนอื่น อาจไม่เชื่อ ชั่วชีวิตคนคนนึงอยู่และตาย และชั่วชีวิตของคนคนนึงอาจเห็นหลายอย่าง แต่ไม่ว่าจะแบบไหน เราทั้งหมดเมื่อถึงเวลานั้นเราก็ต้องกลับสู่ดิน ผมถึงว่ามันเป็นเพราะธรรมชาติไง

นายเห็นผีเหรอ ถ้าใช่มันก็ขัดแย้งกับบทความเราดิ เนี่ย บทความตอนข่าวผีตุ๊กๆ เคยโพสพิมพ์ไว้ ความจริงถ้าเราได้เห็นผีัเป็นตัวเป็นตนนะ เราจะดีใจมากที่สุดเลย เพราะเราคงไม่ต้องกลัวอะไรอีกแล้ว ในเมื่ิอพอทุกคนตายไป ก็ไปเป็นผีกันหมด มันไม่ต่างจากความเป็นอมตะเลยนะน่ะ อีกอย่างถ้าผีมีจริง เรารู้สึุกชอบตรงไหนรู้มะ เราจะได้เปลี่ยนแปลงความเชื่อที่เราคิดไง เราจะได้คิดแบบใหม่ พยายามหาเหตุผล ความเป็นไปได้ของมัน และลบความเชื่อแบบเก่าออกให้หมด ความจริงเราก็เคยเจอมาหมดละ แสงอะไรก็ไม่รู้ เป็นวงกลมสีส้มๆ โผล่มาปลายตีน มีคนเห็น 2 คนอะ ไม่ใช่เงารถ คือมันลอยอยู่เหนือพื้น ส่วนเสียงก็ อยู่ดีๆเหมือนมีอะไรมากระแทกกับประตูก็ไม่รู็ เหมือนมีอะไรมาชนแรงๆอะ แต่พอไปดูก็ไม่มีอะไร

ผีออกมาตอนเช้าได้ด้วยเหรอ นึกว่ามันจะไม่ถูกกับแสงแดดซะอีก ถ้าให้เปรียบเทียบ ก็

เหมือนพวกแดรกคูล่าฝรั่ง ที่โดนแสงอาทิตย์ไม่ได้ แต่ส่วนมากผีชอบโผล่มาตอนกลางคืน

ใช่ปะ แต่ถามหน่อย ทำไมผีถึงมีเสื้อผ้าใส่ได้อะ ตอนตายไปแล้วก็เผาไปแล้วไม่ใช่ไง แล้ว

เอาเสื้อผ้ามาจากไหน แล้วผีที่ทุกคนเคยเจอกันอะ เสื้อผ้าที่ผีใส่ ใช่เสื้อผ้าของคนๆนั้นตอน

ตายไปแล้วปะ บางคนก็ไม่ใช่ใช่ปะ แปลกปะล่ะแล้วไปเอาเสื้อผ้ามาจากไหน อย่าบอกนะว่า

โลกความตายมีเสื้อผ้าให้เช่านะ เหอะๆ แล้วผีทำไมถึงมีความคิดได้ อย่างพวกที่บอกเจอผี

หลอก หรือผีมาเข้าฝันอะไรก็แล้วแต่ ตอนตายก็เผาไปแล้วไม่ใช่ไง ความคิดเกิดจากสมอง

ไม่ใช่เหรอ ทำให้มีจิตนึกคิด อย่างงี้สมองถูกเผาไปแล้ว แต่ตอนเป็นผีสามารถมีจิตนึกคิด

ได้ หมายความว่าไง แปลว่ามนุษย์ที่มีชีวิตอยู่ได้ เป็นเพราะจิตนึกคิดงั้นเหรอ แปลว่าสมอง

เหมือนเป็นอวัยวะธรรมดาเฉยๆปะ ให้จิตนึกคิดเข้าไป ก็เหมือนร่างกาย ตอนตายก็เผาไป

แล้ว ไหงตอนเป็นผี ดังคงสภาพรูปร่างไว้ได้ แล้วพวกที่เจอผี เคยมีใครมองด้านข้างของผี

ปะ มันมีลำตัวปะ เพราะเห็นส่วนมากมองแต่ด้านหน้า ทำไมคนเจอผี ไม่ลองไปสัมผัสตัวมัน

จะได้รู้ว่า จับต้องได้มั้ย แล้วผีดำรงชีวิตอยู่ได้ไง อาหารก็ไม่ต้องกิน น้ำก็ไม่ต้องดื่ม ทั้งที่

ตอนเป็นมนุษย์ต้องใช้ชัดๆ ค่าขาดไปไม่กี่วันก็ตายได้แล้ว แปลว่าผีมีชีวิตเป็นอมตะอะดิ

อย่างงี้ความฝันมนุษย์ชาติก็เป็นจริงแล้วสินะ ไม่ต้องคิดยาลดความแก่ แล้วอย่างงี้สัตว์พอ

ตายแล้วเป็นผีด้วยปะ เพราะมนุษย์ก็เป็นสิ่งมีชีวิตเหมือนสัตว์ เพียงแต่สมองได้รับการพัฒนา

มากกว่าก็เท่านั้นเอง อย่างงี้มนุษย์ต่างดาวพอตายแล้วก็เป็นผีด้วยสินะ แต่มันตลกตรงไหนรู้

มั้ย ถ้าผีมีจริง อย่างงี้ผีก็แอบดูคนตอนอาบน้ำ หรือมีเพศสัมพันธุ์กันได้ดิ มันน่าตลกใช่มั้ย

ล่ะ แล้วอย่างถ้าโลกเจอเหตุการณ์แบบว่า อุกกาบาตขนาดใหญ่ หรือดาวเคราะห์อะไรก็ได้มา

ชน แล้วโลกหายไป เพราะระเบิดหรือแตกสลาย ผีก็ยังมีชีวิตอยู่ได้ โดยลอยเคว้งคว้างใน

อวกาศอะนะ ผีนี่เจอได้ในบนโลกปะ มันน่าแปลกมะ ทำไมเจอผีได้แค่บนพื้นดิน ทำไมเจอผี

ใต้น้ำในมหาสมุทธ หรือบนท้องฟ้าไม่ได้ อย่างพวกฝรั่งที่เดินทางไปนอกโลก เคยเจอผีใน

อวกาศปะ แปลว่าผีโดนจำกัดพื้นที่แค่ส่วนหนึ่งสินะ เพราะผีเป็นสิ่งไม่น่าจะมีได้ เพราะจาก

ตัวอย่างที่กล่าวมาทั้งหมด สิ่งมีชีวิตทั้งหมด พอตายแล้วน่าจะดับสูญมากกว่า ก็เหมือน

ไดโนเสาร์ยังมีการสูญพันธุ์เลย อย่างงี้พวกไดโนเสาร์ที่ตายไปแล้ว ก็กลายเป็นผีด้วยดิ แล้ว

ที่ตลกอีกอย่างคือ ต้องแต่สมัยยุคหินถึงปัจจุบัน ถ้าผีมีจริง มนุษย์ต้องแต่ช่วงยุคนั้น ก็คิดดู

ละกันว่ามีกี่คน แล้วถ้าคนตายแล้วกลายเป็นผี ก็แปลว่า มีผีขนาด ล้านๆ*ล้านๆเรื่อย ซึ่งนั่น

คิดว่า ผีคงมีมากขนาดแออัดไปทั่วโลกเลยดิ นี่สินะถึงได้บอก ผีอยู่รอบตัวเรา 555+

dojo123753951
27th March 2012, 21:18

ส่วนใหญ่ก็พูดแบบนี้ทุกราย..แต่เอาเข้าจริงๆก็ดูที่หน้าตา่ก่อนอยู่ดี

ผมเจอมาเยอะแล้วผู้หญิงแบบนี้เนี่ย แล้วก็เสร็จคนหล่อทุกราย:mad3

smitcarter
27th March 2012, 21:18
เคยทีนึง แต่ผมเคย ตั่งกระทู้อยู่ ว่า ใครเคยเห็นผีบ้างเล่าให้ฟังหน่อย ลองเข้าไปอ่านดิ แต่ก็เป็นครั้งเดียวถึงผมอยากจะเห็นอีกผมจะได้ทำการวิเคราะห์หาความลับของโลกใบนี้
แต่ ผมคงมีบุญแค่นี้

kaslnosa
27th March 2012, 21:26
แรก หน้า ตา หลังๆๆ ก็ นิสัยแหละคับ เพราะ รูป ร่าง หน้า ตา เดียว แก่ ไป ก็ ไม่ สวย แล้ว - - :dash

nonmd
27th March 2012, 21:28
ปัญหาของคุณคืออะไรหรอครับ

มีอะไรในใจก็บอกมาครับ

smitcarter
27th March 2012, 21:30
คุณ MCPKMTMW1 ผีที่ผมเห็นนะมัน โป่งแสง แสงสามารถส่องผ่านตัวมันได้ แต่เรายังคงเห็นตัวอยู่ แต่ไม่มีความจาง ที่ผมเห็น เป็นตัวแต่ไร้เงา เหมือนไม่มีมวล
แต่ผมไม่ได้รองว่าเอามือ ทะลุตัวมันได้หรือป่าว ถ้าเป็นแบบนั้น เฉกเช่นเดียวกันมันก็ โดนตัวเราไม่ได้

MCPKMTMW1
27th March 2012, 21:30
ปัญหาของคุณคืออะไรหรอครับ

มีอะไรในใจก็บอกมาครับ

นายอ่านต้องแต่เรปแรก ยันเรปสุดท้ายปะเนี่ย -*-

ปล.นี่คือความเป็นจริงในหนึ่งข้อสินะ ส่วนมากคนจะอ่านแค่เรปเริ่มต้น ส่วนความคิดเห็นอื่นๆก็จะไม่อ่านกัน LOL

Petchrio~
27th March 2012, 21:48
ต้องการอะไร ?

ปล. จขกท. นอกเรื่องมากครับ เรื่องหน้าตาไปยันผีสางเลยทีเดียว :sweat

pangpondcss
27th March 2012, 21:58
ถามเป็นข้อๆ แล้วจะตอบให้ เอาให้จบเลยครับ

peamchery
27th March 2012, 22:03
https://fbcdn-sphotos-a.akamaihd.net/hphotos-ak-ash4/403884_259842670772001_100002388114038_546669_116695903_n.jpg

MCPKMTMW1
27th March 2012, 22:06
ต้องการอะไร ?

ปล. จขกท. นอกเรื่องมากครับ เรื่องหน้าตาไปยันผีสางเลยทีเดียว :sweat

ก็มันมีเรปนึง พูดเกี่ยวกับเรื่องสิ่งที่เค้าเห็นนี่นา เราก็เลยเผลอใส่พิมพ์ไปตามเรื่องที่เราเชื่อแบบนั้นอยู่แล้ว นายไม่ได้อ่านเหรอ ที่เค้าบอกเรื่อง ธรรมชาติ แล้วก็พูดเหมือนเจอเรื่องผีทิ้งท้ายอะ

ปล.แล้วก็บอกไปแล้วนะ แค่อยากรู้ความคิดเห็นของแต่ละคนเฉยๆว่าคิดยังไงเกี่ยวกับเรื่องนี้ ก็ไม่ได้ต้องการอะไรมากกว่านี้แล้วนิ ก็แค่อ่านไปเรื่อยๆ เจอความคิดเห็นไหนโดนๆก็พิมพ์ตอบกลับ

pakamon
27th March 2012, 22:12
ถึงหล่อก็ใช่ว่าผู้หญิงจะต้องเอาหมดครับ มันอยู่ที่คารมณ์ด้วย ลองเปรียบเทียบดูนะระหว่างหล่อแต่ขี้เก๊กหน้าบูดตลอดเวลากลับหน้าธรรมดาๆแต่เป็นคนมีมุขเยอะขี้เล่นคิดว่าผู้หญิงจะเลือกคนไหนละ

manU__gig
27th March 2012, 22:12
หน้าตาไม่เกี่ยวหรอกครับ อาจจะแค่บางส่วน ทุกอย่างมาจากใจ ครับ

Ulquiorra
27th March 2012, 22:44
ขอให้น่ารัก ทั้งน่าตา และนิสัย เหมือนแฟนผมไง 55

peetdekdeee
28th March 2012, 00:56
ส่วนใหญ่ก็พูดแบบนี้ทุกราย..แต่เอาเข้าจริงๆก็ดูที่หน้าตา่ก่อนอยู่ดี

ผมเจอมาเยอะแล้วผู้หญิงแบบนี้เนี่ย แล้วก็เสร็จคนหล่อทุกราย:mad3

ใช่ครับ ตอนแรกก็จะเป็นแบบที่คุณว่า แต่พอตอนหลังหน้าตาไม่ใช่สิ่งสำคัญครับ สิ่งที่สำคัญคือนิสัยครับ
ลองคิดดูสิครับ ว่าทำไม่หล่อกับสวยถึงคบกันไม่ได้นาน เพราะตอนแรกมองกันที่น้าตาแต่พอตอนหลัง นิสัยเริ่มออกไงละครบ

MCPKMTMW1
28th March 2012, 00:56
ดูคนที่ พันทิป ตอบดิ -*- เป็นความคิดที่ดีนะ แต่ออกแนววัยรุ่นไปหน่อย

http://www.pantip.com/cafe/library/topic/K11888144/K11888144.html#10

เวลาคุณโหลดหนังโป๊
คุณจะเลือกรูปร่างหน้าตานางแบบหรือเปล่าครับ
หรืออะไรก็ได้

คำตอบพวกนี้มันโคตรง่ายเลย
มันเป็นเรื่องของอารมณ์ทางเพศ
และความชอบไม่ชอบส่วนตัว

ซึ่งอารมณ์ทางเพศและความชอบไม่ชอบ
มันขึ้นกับ setting ทางประวัติศาสตร์และวัฒนธรรมไม่มากก็น้อย
คือคุณเกิดที่ไหน คุณรู้จักคนหน้าตาแบบไหนบ้าง
อธิบายแบบฟรอยด์ก็ ถ้าคุณไม่ได้รับอิทธิพลอื่นเลย
คุณจะอยาก "เอา" กับคนที่หน้าตาเหมือนแม่คุณ

แต่ตอนนี้คุณอยู่ในสังคมที่ซับซ้อน
มีการบอกผ่านสื่อต่าง ๆ รวมทั้งกิจกรรมทางสังคม
ว่าหน้าตาดีและไม่ดีเป็นยังไง
(ซึ่งทำให้คุณไม่อยากเอากับผู้หญิงหน้าเหมือนแม่แล้ว)
และเงื่อนไขที่เป็นไปได้มีแค่ไหน

อย่างเช่นคุณอยู่แอฟฟริกา คุณจะไปฝันถึงสาวหมวย
มันก็แปลก เพราะคุณไม่เคยเห็น และไม่ค่อยได้เห็น
เห็นแต่ยัยดำตับเป็ดนอนผึ่งนมอยู่ข้าง ๆ บ้าน
คนเด่นคนดัง คนสวยคนหล่อในชุมชนและในสื่อต่าง ๆ มันก็มีแค่ดำกับขาว
จะไปเอาลิงเหลืองมิยาบิ, โซระมาฝันเปียกได้ตอนไหนล่ะคร้าบทั่นผู้ชม

bararasza
28th March 2012, 01:11
อันดับแรก หน้าตาต้องมาก่อน ไม่ต้องสวยมาก แค่พอไปวัดไปวา พาไปไหนมาไหนและเพื่อนไม่บอกว่า ***หาได้ดีกว่านี้ เป็นOK

แล้วเมื่อคบกันก็ดูนิสัย OK ก็OK-..-

lovekvkvkv
28th March 2012, 09:34
พอดี ผญ เค้ารักคนดี ชอบคนเลว แล้วก็ไปแต่งงานกับคนรวย.

devilparm
28th March 2012, 10:20
อย่าเรื่องเยอะ เลย ครับ เมื่อก่อนผม เรื่องเยอะมาก มีคนที่ดีมากๆมารักมาหลงผม ผมไม่สนใจทิ้งไปเฉยๆเลย

ไปเอา คนที่เรียกได้ว่า ดาว วิทลัยเทคนิคสมุทรสาคร มาเป็น ภรรยา แต่นิสัย แย่กว่าคนแรกมากๆ มีดีแค่

หน้าตาสวยมาก ผิวขาว หุ่นX สุดๆ แต่ก็ตามมาด้วยนิสัย เอาแต่ใจ รักสนุก จนผมทนไม่ไหวอะ ต้องแยกกันไป

ปล.นี่คือเรื่องเมื่อ 3 ปีที่แล้ว เล่าประสบการณ์ชีวิต แบบเล่าสู่กันฟัง อย่าคิดมากๆ

xxxlnwjung1
28th March 2012, 10:38
คุณถูกแต่ไม่ใช่ทั้งหมด สิ่งที่คุณถูกมีอย่างนึงคือ คนหน้าไม่ดีทะนงตัวเกินไป แต่ถึงผมจะหน้าตาไม่ดีแต่ผมไม่เคยโทษเลยว่า เธอไม่เลือเราเพราะเราหน้าตาไม่ดีใช่มั้ย ผมไม่เคยคิดอย่างงี้
มันจั๊ดง่าวเกินไป หน้าตาไม่เกี่ยวถ้าได้ใกล้ชิดกันล่ะก็ ยังไงมันก็มีอ่ิอนไหว

xxxlnwjung1
28th March 2012, 10:40
สรุปคือ จขกท ชอบโต้วาทีและก็เถียงแล้วก็ หาข้อโต้แย้งไปเรื่อย โดยไม่ยึดจุดๆหนึ่งไว้ แต่เถียงไปเรื่อยๆ อยากรู้ว่าตัวเองจะไปได้ไกลแค่ไหนเหรอครับ?

Winchesters
28th March 2012, 10:48
เรื่องธรรมดา ธรรมชาติของมนุษย์ปุถุชนส่วนใหญ่ 95% จะมองคนที่หน้าตาก่อน อย่างผมหน้าตาปานกลาง ผ่านโลกมาถึงวัยเบญเพศแล้ว เรื่องรักแบบเด็กๆกจึงไม่เน้น เน้นแบบ คงรุ้นะ งาน (เงิน เงิน เงิน) เอาตามที่คนอื่นเขาสรุปกัน แต่ผิวออกมาคล้ำๆ น้ำตาลๆหน่อย ก็ดูไม่เท่ห์ ไม่ขาว ไม่ถูกใจสเป็กคนชอบขาว (*****ก็ส่วนใหญ่แหละ) หน้าออกตี๋ๆแต่ดำ

นี้เอาแค่องค์ประกอบหน้าตาซึ่งเป็นส่วนสำคัญอย่างที่คุณว่ามา ผมก็พลาดไปเยอะ ใครๆก็อยากได้แฟนสวย แต่ว่าสวยสำหรับคุณกับเขามันแค่ไหน อย่างผม ผมมองหน้าตาตัวเองแล้ว เรื่องหน้าตาของผู้หญิง สวยระดับ ธรรมดาๆ คนทั่วไปพอแล้ว สวยเด่นนี้ผมยิ่งไม่หวังเลย เอาเป็นว่า ไม่ขี้เหร่ ถ้าเข้ากันได้ก็เอาหมดละ ถึงแม้ผมจะหน้าตาธรรมดาๆก็เหอะ มันเป็นเรื่องธรรมชาติจริงๆ

เรื่องของหน้าตาก็จบกันแค่นี้แหละ ได้แค่นั้นก็แค่นั้น ปรับปรุงขึ้นได้อีกนิดหน่อย ที่นี้มันมีปัจจัยอื่นที่ทำให้คนหน้าตาดีเลือกคนหน้าตาธรรมดาๆ เงิน ฐานะทางบ้าน ทางสังคม หน้าที่การงาน การศึกษา คารม ความรับผิดชอบ การเอาใจใส่ ซึ่งบางทีมันก็ชดเชยได้มากครับ เพราะฉะนั้น ถ้าหน้าตาไม่เท่าไหร่ แต่มีสิ่งชดเชย บางทีมันก็ได้อย่างทีหวังครับ เพราะฉะนั้น อย่าไปคิดมาก มันไม่มีอะไรเที่ยงแท้หรอกครับ

ปล.เรื่องนิโกร ผมมีประสบการณ์จริงจะบอก ผมอยู่แถวบางกะปิ มีนิโกรอยู่เป็นร้อย บางวันก็รวมกลุ่มกันเมาเบียร์ ที่ละ 50-60 คน ส่วนใหญ่พวกนี้หน้าที่การงานดี บางคนเงินเดือนหลายหมื่นบาท ผมรู้จักนิโกรบ้างคนที่พูดไทยได้ ผมเลยลองเลียบๆถามดู เห็นเขามีเมียนิโกร ตัวดำเมี่ยมใหญ่ๆ ผมก็ถามเขาว่า ไม่ชอบสาวไทยเหรอ พวกนี้ก็บอกว่าชอบ แต่ไม่ชอบผู้หญิงตัวเล็กๆ สเป็คพวกนี้ชอบผู้หญิงตัวสูงๆหน่อย ไม่ใช่ว่าสาวไทยไม่ชอบแบบ ดร็อกบา หรอกนะ แต่ผมว่ามันอยู่ที่วัฒนธรรม คนดำส่วนใหญ่เข้าใจคนดำ ผู้ชายฝรั่งหล่อๆบางคนก็มีเมียนิโกร เพราะฉพนั้นที่คุณมาบอกเรื่องนิโกร มันดูน่าเกลียดแล้วต้องแต่งกันเองนั้น เพราะเขามองต่างมุมกับเราครับ เขาไม่มองว่าต้องเอาสวยๆ หมวยๆ ขาวๆ ครับ

nontawat02
28th March 2012, 10:54
เห็นด้วยครึ่งแล้วก็ไม่เห็นด้วยครึ่งนึง เพราะว่าหน้าตาก็ใช่ส่วนสำคัญ เพราะเราต้องมองตั้งหัวจรดเท้า แต่ถ้าลึกๆเรารู้นิสัยแล้วล่ะก็ ต่อให้เขาคนนั้นจะเป็นโครตพระกาฬ นางฟ้า บร๊ะเจ้าที่ใหน เราก็ไม่เอาอยู่ดีครับ

kodeem
28th March 2012, 10:55
คนส่วนใหญ่ก็เลือกหน้าตาก่อนทั้งนั้นแหละครับ แล้วจิงค่อยดูนิสัย

OhHo
28th March 2012, 11:25
ผมชอบคุณนะ ไม่ได้ชอบแบบรักใคร่นะเว้ย ชอบความคิดคุณที่สามารถมีคำถามมาถามได้ตลอด 55555+ แสดงให้เห็นว่าคุณเป็นคนฉลาด แต่อีโก้ในตัวคุณสูงมาก ถ้ารู้จักยอมรับฟังความคิดเห็นคนอื่น แม้มันจะไม่ถูกก็เหอะในความคิดนาย แต่มันจะทำให้นายได้เปิดรับอะไรใหม่ๆ นอกประเด็นมามากล่ะ มาเข้าเรื่องไอ้หน้าตาเนี่ย มันก็มีส่วนสำคัญต่อการเริ่มความสัมพันธ์นะ เพราะคนส่วนใหญ่ เวลาเจอกันแว้บแรก ก็ต้องเจอหน้าตากันก่อนใช่ปะละ มันจะมีนิสัยโผล่ออกมาด้วยเลยมั๊ยล่ะ ไม่มี๊ แต่พอคนๆนั้นได้ลองเปิดใจ รับคนที่เข้ามา แบบรู้สึกว่าเข้ากันได้ คุยได้ทุกเรื่อง หน้าตาก็ของคนที่เข้ามาจีบอาจจะเฉยๆ ถึงแม้ใบหน้าอาจจะปากแหว่งเพดานโหว่ แต่ถ้าเขารับได้ เพราะคุณมีสิ่งที่มาทดแทนได้ คือคุณอาจจะมีมุขที่ทำให้เขามีเสียงหัวเราะได้ตลอด มีการเอื้อเฟื้อเผื่อแผ่ ความสุภาพบุรุษ หรืออะไรก็ได้ที่ผญเขาอยู่ด้วยแล้วรู้สึกดีอ่ะ หน้าตาของคนๆนั้นก็จะรู้สึกเหมือนคนปกติ อธิบายให้พอเข้าใจนะ ลองเปิดใจรับฟังดู

MCPKMTMW1
28th March 2012, 11:37
ผมชอบคุณนะ ไม่ได้ชอบแบบรักใคร่นะเว้ย ชอบความคิดคุณที่สามารถมีคำถามมาถามได้ตลอด 55555+ แสดงให้เห็นว่าคุณเป็นคนฉลาด แต่อีโก้ในตัวคุณสูงมาก ถ้ารู้จักยอมรับฟังความคิดเห็นคนอื่น แม้มันจะไม่ถูกก็เหอะในความคิดนาย แต่มันจะทำให้นายได้เปิดรับอะไรใหม่ๆ นอกประเด็นมามากล่ะ มาเข้าเรื่องไอ้หน้าตาเนี่ย มันก็มีส่วนสำคัญต่อการเริ่มความสัมพันธ์นะ เพราะคนส่วนใหญ่ เวลาเจอกันแว้บแรก ก็ต้องเจอหน้าตากันก่อนใช่ปะละ มันจะมีนิสัยโผล่ออกมาด้วยเลยมั๊ยล่ะ ไม่มี๊ แต่พอคนๆนั้นได้ลองเปิดใจ รับคนที่เข้ามา แบบรู้สึกว่าเข้ากันได้ คุยได้ทุกเรื่อง หน้าตาก็ของคนที่เข้ามาจีบอาจจะเฉยๆ ถึงแม้ใบหน้าอาจจะปากแหว่งเพดานโหว่ แต่ถ้าเขารับได้ เพราะคุณมีสิ่งที่มาทดแทนได้ คือคุณอาจจะมีมุขที่ทำให้เขามีเสียงหัวเราะได้ตลอด มีการเอื้อเฟื้อเผื่อแผ่ ความสุภาพบุรุษ หรืออะไรก็ได้ที่ผญเขาอยู่ด้วยแล้วรู้สึกดีอ่ะ หน้าตาของคนๆนั้นก็จะรู้สึกเหมือนคนปกติ อธิบายให้พอเข้าใจนะ ลองเปิดใจรับฟังดู

เราอีโก้สูงตรงไหนเนี่ย ทำไมถึงคิดว่าเราไม่ยอมรับฟังความคิดเห็นคนอื่นอะ แล้วทำไมถึงคิดว่าเราไม่เปิดรับอะไรใหม่ๆ

ปล.ไม่รู้คิดไปเองเปล่านะ เพราะใช้คำว่า เรา อะ ปะ เลยดูเหมือนเด็กพิมพ์ปะ คือถ้าดูในมุมมองที่พิมพ์ ผม น่ะ เปล่า ดูแล้วเป็นผู้ใหญ่มากกว่า

_MaximiliaN_
28th March 2012, 12:07
สรุปคือ จขกท ชอบโต้วาทีและก็เถียงแล้วก็ หาข้อโต้แย้งไปเรื่อย โดยไม่ยึดจุดๆหนึ่งไว้ แต่เถียงไปเรื่อยๆ อยากรู้ว่าตัวเองจะไปได้ไกลแค่ไหนเหรอครับ?

ผมว่า ดีนะ คุยเรื่องประเด็นที่มันเป็นเรื่องจริง เปิดใจกันคุยออกมาเลย แลกเปลี่ยนความคิด ผมชอบมาคุยแบบนี้ ผมรู้สึกว่า ดีกว่ามานั่งคุยโลกสวยหลอกตัวเองไปวันๆ

แต่ จขกท อาจจะพิมพ์ยาวไปหน่อย เลยดูอ่านยากนิดนึง

MCPKMTMW1
2nd April 2012, 01:41
ดูนี่ดิ 0.35 0.51 หน้าตาไม่ได้หล่อเลย ผมก็รุงรัง แต่ท่อนโซโล่โดนใจชะมัด ว่าจะเอาไปทำเสียงมือถืออยู่ (ใครได้ยินเพลงมือถือในชีวิตจริง อย่าคิดว่าเป็นผมนะครับ อิอิ)

http://www.youtube.com/watch?v=cHFdMz-uihs

แล้วดูแบบ REMIX ดิ ถ้าไม่เคยเห็นหน้านักร้องมาก่อน คงคิดว่าผู้ชายโคตรหล่ออะ แถมผู้หญิงโคตรสวย แต่ที่ไหนได้ผู้ชายดำ ผมหยิก ส่วนผู้หญิงอ้วน ดำ ผมหยิก

http://www.youtube.com/watch?v=sKPQY7yTNPc

ปล.เพราะฉะนั้นเราว่า คนขี้เหร่ ต้องใช้จุดเด่นนะเนี่ย อาจทำให้ร่างกายดูสมาท โดยการเล่นกล้าม ดูอย่างพวกนิโกรดิ ดำก็ดำ แต่หุ่นเป็นมัดๆ ดูหล่อเชียว ดนตรีก็ได้อยู่ เอาแบบเพราะจับใจหญิงไปเลย

FRAGILE
2nd April 2012, 02:54
ผมว่ามันไม่เกี่ยวนะ มันแล้วแต่รสนิยม
ผมยอมรับว่ามองคนครั้งแรกก่อนคือที่หน้าตา แต่พอรู้จักกัน นิสัยไม่ใช่ บางอย่างเรารับไม่ได้ เออก็ผ่านไป
แต่กับบางคนอาจจะรู้จักกันมานานหน้าตาไม่ได้สวยอะไร นิสัยเขาดี เขาช่วยเหลือเรามาตลอด นานๆเข้ามันก็ผูกพันธ์แล้วก็เปลี่ยนไปเป็นความรักเอง พอถึงจุดนี้ผมมองเขาเป็นคนสวยที่สุดนะ

อันนี้คือผมนะ คนอื่นผมไม่รู้

Ignite Virgil
2nd April 2012, 03:06
อ่านแล้วงงมาก แต่ก็เข้าใจแล้วเรียกว่า "งง" ตรงไหน ๕๕๕