PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สาเหตุการตายในDotA คุณคือหนึ่งในนั้นใช่หรือไม่

I3aSiC
1st August 2011, 21:00
1.สด (ง่ายๆเเต่ได้ใจความ) วิธีเเก้ ข้อนี้ง่ายๆเลยครับแค่อย่าสดนึกว่าเราเทพอยู่คนเดียวเเละ รอไปพร้อมเพื่อนจะดีกว่าครับ :bye
2.โดน All (ผมก็โดนบ่อยครับฟาร์มอยู่ดีๆ Butcher Hack แถมพาเพื่อนมาด้วยอีกกรรมจริงๆ) :help วิธีเเก้ เเค่ไปโหลด Hack map มาครับ
เฮ้ย.. ล้อเล่นครับ เเค่หัดสังเกตุมินิเเมพบ่อยๆว่ามีตรงไหนหายไปบ้างก็พอเเล้วครับ
3.โดนตุ๋ย (หลายคนอาจโดนกันบ่อย เเต่ผมนี่สิโดนทุกทีที่เล่นเลย ใครรู้วิธีกันโดนตุ๋ยบอกผมทีเถอะครับ) :confused:
4.โดนสกัดดาวรุ่ง (ข้อนี้ผมก็โดนบ่อยเหมือนกันครับ ทุกคนจะพบได้เมื่อเล่น Hero ที่เก่งช่วงท้ายเกมหรือ Late Game นั้นหละครับ
เพราะอีกฝ่ายจะชอบมาสกัดดาวรุ่งไม่ให้เราเกิดครับทำให้เราเวลได้ช้าเเถมยังเสียเงินไปทุกครั้งที่ตายอีก :(
วิธีเเก้ คือในกรณีที่เราเล่น hero จำพวกสาย late game เราควรจะมี hero พี่เลี้ยงซักตัวไว้ค่อย Support เราครับ :yes
5.เป็นกระทู้ล่อเป้า (นี่เป็นอีกเหตุผลนึงที่ออกจะ Classic เอามากๆ ที่อีกฝั่งจะชอบมาทักทายเราเมื่ออยู่ตัวคนเดียวในเลน (ก็แหมใครจะไม่ชอบมั่งละ)
วิธีเเก้ ทางที่ดีในการป้องกันคือ ลงทุนซื่อ Ward มาดูไว้ซักนิดนึง อาจจะเสียเงินซัก 400 เเต่แลกกับการที่จะไม่โดน Nukerที่มีสกิลเเรงๆเเวะมาทักทาย
บ่อยเเล้วเเถมยังเก็บเวลได้อย่างสบายใจอีก) :)
6.เลเวลน้อยกว่าเพื่อน (เหตุผลนั้นง่ายๆเลยครับเพราะว่าเราจะตัวบางเอามากๆเเถมยังไ่ม่ค่อยมีสกิลดีๆไว้ใช้สู้อีกทำให้เราเป็นที่ชื่นชอบเเละโปรดปราน
ของฝ่ายตรงข้ามครับ) จขกท.ก็โดนบ่อยเหมือนกัน :yes
วิธีเเก้ก็คือพยายามซื้อไก่มาช่วยส่งของเเละยาครับ เพราะว่าจะทำให้เราเวลได้อย่างสบายใจ เเถมไม่ต้องกลับไปบ่อน้ำพุบ่อยๆอีก :cool:
7.ตัวบาง (ในกรณีที่เราเล่น hero จำพวกสาย int หรือสาย agi เราจะตัวบางเอามากๆครับเเถมเลือดยังน้อยอีก ทำให้เราเป็นที่ชื่นชอบของฝ่ายตรงข้าม)
วิธีป้องกัน คือ พยายามออกไอเทมเสริม HP จำพวก Bracer มาซัก 1-2 ชิ้นครับ
8.กวนTeen. (ข้อนี้พบบ่อยมากๆครับเพราะเมื่อคนจำพวกนี้ไปพูดไม่เข้าหูคนอื่นฝ่ายตรงข้ามก็จะหมั่นไส้เเละจะคอยไล่killเเต่เราครับ :dntknw
วิธีเเก้คือ พยายามพูดจาดีๆในตอนเล่นครับเพราะว่าเมื่อพูดดีๆใครเค้าก็ชอบครับ
9.เดินซี้ซั้วแล้วไปเหยียบ BOMB ของ Goblin ไม่อยากพิมไรมากครับมันเป็นเหตุผลที่ลึกซึ้งจริงๆ :sweat
ใครมีสาเหตุอื่นๆก็มาเเบ่งปันกันได้นะครับผมมีเเค่นี้แหละพิมไม่ไหวละ 555+ :o
ของแถมครับ เป็นภาพประกอบของข้อที่ 1 ครับ อธิบายได้ชัดเจนจริงๆ 555+:pleasantry

I3aSiC
1st August 2011, 21:28
อย่าดูกันอย่างเดียวนะครับ ช่วยโพสกันด้วย กระทู้ได้ไม่ตก :sharky

book03214
1st August 2011, 21:54
8.กวนTeen. (ข้อนี้พบบ่อยมากๆครับเพราะเมื่อคนจำพวกนี้ไปพูดไม่เข้าหูคนอื่นฝ่ายตรงข้ามก็จะหมั่นไส้เเละจะคอยไล่killเเต่เราครับ
วิธีเเก้คือ พยายามพูดจาดีๆในตอนเล่นครับเพราะว่าเมื่อพูดดีๆใครเค้าก็ชอบครับ
ข้อนี้ผมไม่ได้พูดอะไรกับไครเล่นแพ้ก็มาด่ากาก แต่ก็ถูกอยู่70%ครับข้อนี้
ไม่กวนteenเขาเขาก็ไล่killเราอยู่ละ

I3aSiC
1st August 2011, 22:22
ถูกของเรปบนครับ แต่เล่นเเบบพูดดีๆย่อมดีกว่าอยู่เเล้ว

montreepot
2nd August 2011, 16:48
อืม

มันเป็นสิ่งที่ทุกคนรู้นะ

แต่ก็ยังทำกันอยู่!

ผม ชอบสด ยังไง เจ้าของกระทู้วางๆ มาเล่นด้วยกันซิ ผมไม่มีเพื่อนเล่นเลย

Pm เมลมาบอกเลยครับ!

I3aSiC
2nd August 2011, 17:58
เรปบนเหมือนกับผมเลยครับ 555+ ชอบออกไปสด

dearbabor
2nd August 2011, 18:34
ผมว่าวิธีแก้ กวนteen คือ ฝีมือเทพจริงครับ ถ้าเก่งจริงๆ ก็ฆ่าเรายากอยู่ จะมัวแต่มาบ้าไล่ฆ่าเราแล้วถ้าเราไม่ตาย เพื่อนเราก็โหดกันหมดแล้ว

I3aSiC
2nd August 2011, 18:40
ถูกของเรปบนครับ

I3aSiC
3rd August 2011, 18:08
ไม่มีคนเลย

I3aSiC
3rd August 2011, 20:45
จริงๆของเรปบนครับผมก็โดนตลอด 555+