PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เรียนคอมพิวเตอร์

mamamiyaok
25th May 2012, 17:15
คือ ตอนนี้จบปวช 3 ช่างยนต์ แต่จะไม่ต่อ เพราะอยากเรียนคอม พอมีโรงเรียนที่สอนเกี่ยวกับคอมโดยตรงมีไหมครับ แบบไม่ต้องใช้วุฒิการศึกษา แล้วค่าใช้จ่ายนี้เท่าไรครับ จะลองเอาไปปรึกษาพ่อแม่ดู

SiMi
25th May 2012, 17:40
ไม่รู้เหมือนกันว่าเรียนที่ไหนดี แต่พอรู้มาว่า ถ้าเรียนพวกซ่อมคอม หรืออะไรต่างๆเกี่ยวกับคอม

ราคาค่าเรียกก็มักจะ แพง (มาก) ด้วย

niorjung
25th May 2012, 17:51
ตาม เซียร์ หรือ พันทิพ มีคับ สอนซ้อมประกอบ โดยตรงเลย มี2คอส คอม กับ โนตบุค คอมประมาน 7,000 โนตบุค 15,000 แต่ช่วงระยะเวลาสั้นมาก คอม 2 เดือน โนตบุค 2 อาทิต ผมก็เรียนมา แต่มันได้ไม่หมดหรอก อาการเสียคอม มีเป็นร้อยๆอาการ พอเรียนนี้จบก็ต้อง ลอง ชำแหละ ทดสอบเอง ถึงจะรู้เยอะ

sattawat1979
25th May 2012, 20:03
แนะนำที่ เมเจอร์ นนทบุรี ชั้นสองครับ เป็นโรงเรียนฝึกวิชาชีพคอมพิวเตอร์ ''อ.เก๋ง''

สอนทุกอย่างตั้งแต่ไม่รู้อะไร จนเป็นเทพได้ ไม่จำกัดจำนวนการเรียนครับ หัวข้อไหนเรียนไม่เข้าใจ เรียนซ้ำได้ไม่คิดเงินเพิ่ม

ทั้งคอร์สก็ราคาราวๆ 10000 บาทครับ เรียนจบแล้วมีใบประกาศของกระทรวงศึกษาธิการให้ด้วย :)

แล้วไม่ต้องเรียนจบอะไรมาก่อนก็ได้ เป็นขอทาน ยาจก ยังมาเรียนกับอาจารย์ได้เลย ขอเพียงมีเงินค่าเรียนมาจ่ายใครๆก็เรียนได้ครับ :yes

ผมก็เรียนจากอาจารย์ท่านนี้แหละ แต่ยังเรียนไม่จบ เพราะติดนู่นติดนี่อยู่เรื่อย :p

แล้วอีกอย่างนะ ที่นีไม่จำเป็นต้องมาเรียนทุกวันก็ได้ วันไหนมาไม่ได้ก็ไม่ต้องมา แล้วมาตามเก็บเรียนทีหลัง มีคนเรียนกับอาจารย์เยอะครับ ไม่ต้องกลัวเรียนไม่ทัน

จากการที่ผมได้สัมผัสมา อาจารย์สอนดีมากๆๆๆๆครับ แบบว่ารู้จริง สอนแบบไม่เปิดตำราเลย แต่หลักการนี่เป๊ะๆ เลยครับ เทพมากๆๆๆ :cool:

น่าจะเก่งที่สุดในประเทศไทยแล้วนะผมว่า เพราะประสบการณ์ท่านเยอะมาก

ปล. อาจารย์สอนเรื่องการ overclock ให้ด้วยนะ ^ ^'' แล้วคุณจะรู้ว่าการ oc มันง่ายเป็นขี้ตีนเลยครับ

ปล2. แถมยังสอนการซ่อม Notebook ให้ด้วยคุ้มค่าจริงๆ