ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    เมือง, พิษณุโลก
    กล่าวขอบคุณ
    2,532
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,191

ผมได้ซื้อ Minecraft แล้วละครับ

สวัสดีครับทุกๆคน
    วันนี้ ผมมีเรื่องหนึ่งจะเล่าให้คุณฟังด้วยนะครับ

ครับ!, เรื่องนี้เป็นเรื่องเกี่ยวกับ...
    การซื้อคอมพิวเตอร์เกมส์บน Internet ของผมเองละครับ

Okay ครับ!, ผมจะเริ่มเล่าเรื่องเลยนะครับ:

ผมชอบเล่น Minecraft มากๆเลยครับ
    ใช่ครับ, นั้นคือหนึ่งในเกมส์โปรดของผมละครับ

ผมเล่นเกมส์นี้มาได้ประมาณเกือบ 3 ปีแล้วละครับ
    แต่ตอนช่วนแรกๆนั้น ผมยังไม่มีเงินมากพอที่จะซื้อละครับ

แล้วผมก็เล่นเกมส์นี้ ต่อมาจนกระทั้งวันหนึ่งเมื่อ 2 เดือนที่แล้ว...

ผมคิดว่า ผมชอบเกมส์นี้มากจริงๆนะครับ
    ผมก็เลยคิดว่า ผมอยากจะสนับสนุนพวกเขา...
    โดยการซื้อเกมส์นี้มาเล่นครับ

ตั้งแต่ในวันนั้น ผมก็เริ่มออมเงินเพื่อ Minecraft ละครับ

จนถึง ธันวาคม, 21 ที่ผ่านมานั้น...
    ผมคิดว่า ผมมีเงินมากพอที่จะซื้อละครับ
    ผมก็เลยไปที่ร้านค้าบน Minecraft.net ละครับ

แต่ตอนระหว่างที่ผมกำลังจ่ายเงินนั้น...
    "Oh... Emm... ผมไม่มี Credit Card นะครับ" ผมพูดกับตัวของผมเองที่หน้า Monitor ครับ

แต่หลังจากผมได้ตรวจเงินของผมอย่างระมัดระวังแล้วผมได้เจอว่า...
    "Oops!... Heh-Heh... ผมขอโทษครับ" ผมพูดกับตัวของผมเองอีกครั้ง...
    และผมได้รู้ว่า "812 ฿ ไม่เท่ากับ 19.95 Euro หรอกครับ"

ผมรอได้ สำหรับสิ่งที่ผมอยากได้นะครับ

และเมื่อวานนี้ (ธันวาคม, 24) ผมได้กลับไปที่ร้านค้านั้นอีกครั้งครับ

ในระหว่างที่ผมกำลังจะจ่ายเงินนั้น...
    ผมรู้สึกตื่นเต้นมากจนตัวของผมสั่นไปหมด...
    จนผมควบคุม Mouse และ Keyboard ด้วยความยากลำบากเลยละครับ

แล้วหลังจากที่ผมได้ยืนยันการซื้อ ในเวลา 18:33 นั้น...
    ผมก็ได้ข้อความแสดงความยินดีกลับมาว่า ผมได้ซื้อเกมส์แล้วละครับ

ผมดีมากๆเลยละครับ
    ผมคิดว่า รูปนี้ใช้แทนความรู้สึกตอนนั้นได้ดีที่สุดเลยละครับ:

ใช่ครับ, ผมดีใจมากๆจนผม "ค้าง" ไปสักพักหนึ่งเลยละครับ

และเมื่อวานนั้นเป็นก็วัน Christmas Eve ด้วยครับ
    นั้นเลยทำให้ Minecraft ,ของขวัญจากความพยายามของผม...
    กลายเป็นสิ่งที่น่าจดจำมากกว่าเดิมละครับ

และสุดท้ายนี้, ขอบคุณมากๆเลยนะครับที่คุณมาฟังผมเล่าเรื่องในวันนี้นะครับ
    Winnejiro (วินนีจิโร่): http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=56557

กล่าวขอบคุณ
    1,072
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,670
    นายเคยเครียดไหมครับดูจากการพิมพ์เป็นคนมองโลกในแง่ดีมาก

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 26 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Jon Bon Jovi
    กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 235
    สุภาพมากครับ ดีใจด้วย

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

IT Hardware
    [ L O P B U R I ]
    กล่าวขอบคุณ
    1,542
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,175
    ซื้อเกมพิมเหมือนยังกะจะโดนเปิดซิง
    I5 4670K XSPC COOLING MAXIMUS VI EXTREME corsair vengeance 8G MSI GTX 780 (Ref) PSU Tt 1500w Cooler Master Cosmos SE

Like I Like Me!!!!!.
    In your heart forever.
    กล่าวขอบคุณ
    595
    ได้รับคำขอบคุณ: 384
    เยี่ยมครับอะไรที่ทำด้วยตัวเองมันจะรู้สึกภูมิใจที่สุด

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 14 คนที่กล่าวขอบคุณ:

.:: LIFE ::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,876
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,525
    ผมขอแสดงความยินดีด้วยนะครับ ^^

ผมก็มีนะ Minecraft แท้น่ะ แต่ไม่ค่อยได้เล่น เพราะเพื่อนมันไม่เล่นกัน

ไม่รู้จะหาเซิฟไหนเล่นเลย

ปล.คุณพิมพ์ได้สุภาพสุดๆ้เลยครับ

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 12 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Nobody's Perfect
    กล่าวขอบคุณ
    1,618
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,067
    นายเจ๋งมากเบย เรายังไม่มีเกมที่อยากได้ขนาดนั้นเลยละ แต่เราเริ่มอยากจะหันมาซื้อแท้บ้างแล้วเพราะเราอยากเล่นออนไลน์กับแฟน แต่เล่นของเถื่อนที่ไรก็มีปัญหาปวดหัวตลอด พอได้ไปลองเกมแท้ (ฟรี) บนสตีมมาก็รู้สึกว่ามันโครตจะสะดวกเลยลงอะไรก็ง่าย ถอนก็ง่าย สะดวกสะบายไปหมด แถมลดราคาบ่อยมาก เราเริ่มอยากจะเก็บตังซื้อบ้างแล้วละแต่... เรายังผ่อนแท็ปเล็ตไม่หมดเบย ชนเดือนตลอด T-T

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Go Let It Out ~
    Krabi , Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    1,956
    ได้รับคำขอบคุณ: 257
    ลืมไปเลยแฮะเกมนี้ ซื้อดองไว้ตอนราคายังไม่ถึงพัน ห้าร้อย-หกร้อยกว่าๆมั้งนะครับ ตอนนั้น

ตอนนั้นซื้อเล่นกับเพื่อนหลายคน โดยผมเป็นคนแรกที่ซื้อ ก็เลยใส่สกินอาเบะไปป่วน ฮ่าๆ

แต่หลังจากนั้น ผมกับกลุ่มเพื่อนพวกนั้นก็ไม่ค่อยได้ติดต่อ จึงทำให้ไม่ค่อยได้เล่นเกมกันเลย

สรุปคือ ไม่มีเพื่อนเล่นนั่นเอง ฮ่าๆ
    เดี๋ยวนี้ทำไมคนสมัครเข้ามาเพื่อชื่อน้ำตาลเยอะจัง...

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

You're like a Dead Sea!
    กล่าวขอบคุณ
    2,595
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,114
    ชอบการพิมพ์ของ จขกท. มากเลย ดูเป็นคนสุภาพ อ่อนโยน อ่านแล้วรู้สึกดีแปลกๆ
    Intel Core i5-2500 CPU @3.30GHz, 8.0GB RAM, NVIDIA GeForce GT 750

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,509
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ paintsuk อ่านกระทู้
    ซื้อเกมพิมเหมือนยังกะจะโดนเปิดซิง
    555+ พี่เเกตื่นเต้นอะเห้ย 555+

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เปลี่ยนลายเซ็นทุกวัน
    กล่าวขอบคุณ
    16,430
    ได้รับคำขอบคุณ: 100,438

ดีใจด้วยครับ ท่านWinnejiro

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,950
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,219
    นายคือผู้ที่จะไม่มีวันโดนท่าน joker แบนแน่นอนเน่นอนเเน่นอน

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    ขอให้สนุกครับพี่

24. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Nothing
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,050
    เล่าเรื่องได้ลุ้นเสียวสุดๆเลยครับ

26. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

(눈œŸ_눈 ) ?
    กล่าวขอบคุณ
    865
    ได้รับคำขอบคุณ: 632
    ความพยายามสุดยอดครับ ดูจากการพิมพ์ผมอินสุดๆเลยนะเนี่ย
    [I5 3450—Hyper 212 evo—P8Z77-M—HyperX 8 GB— STRIX GTX 970—NZXT V2S 750W]

28. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

.:"LC3AND":.
    "[[On The World]]"
    กล่าวขอบคุณ
    1,351
    ได้รับคำขอบคุณ: 278
    ชอบอ่านกระทู้ของจขกท.ที่สุดเลย

30. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

จะเครียดทำไมก็ยิ้มเข้าไว้
    กล่าวขอบคุณ
    2,041
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,865
    เป็นการซื้อเกมส์ธรรมดามากๆ แต่ผมรู้สึกดีใจและอมยิ้มไปกับ จขกท มากเลยครับ

32. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 82
    ยินดีด้วยนะครับ จขกท.
    ผมก็เป็นคนหนึ่งที่ติด MineCraft อย่างงอมแงมเลย (น้องผมก็ติดด้วยเหมือนกัน )
    ผมแนะนำให้ จขกท. ลองเล่นกับเพื่อนดูนะครับ รับรองสนุกแน่นอน

ปล. ระวัง Creeper ย่องมาระเบิดโดยไม่รู้ตัวนะครับ

34. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    251
    ได้รับคำขอบคุณ: 598
    นึกว่าจะมีอะไรหักมุมเล่าซะตื่นเต้นตาม

36. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,651
    ที่พิมมานี่นึกว่าจะซื้อของราคาเป็นล้าน...สุดยอดอ่ะ

38. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    นายพิมพ์ได้ใสมากก

40. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Bangkok , Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    254
    ได้รับคำขอบคุณ: 863
    วันที่24 ผมก็ซื้อเกมเหมือนกันครับเป็น Saint Row The Third ของสตีมตอนนั้นลดราคาอยู่75% ก็ประมาณ200กว่าบาทเองแถมDLCด้วย

42. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    365
    ได้รับคำขอบคุณ: 517
    ผมก็เป็นนะเมื่อก่อนตอนซื้อเกมแท้ครั้งแรกๆ แต่เดี๋ยวพอซื้อๆไปเรื่อยๆก็เป็นเรื่องปรกติ

44. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    531
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,161
    เยี่ยมครับ ชื่นชม!
    เล่นเซิฟไหนเป็นพิเศษอยู่ป่ะครับ เห็นจขกท.เป็นคนสุภาพดี
    อยากชวนมาเล่นsiamminecraft สังคมดี แต่คนน้อยนิดนึง แต่ช่วงนี้ผมไม่ค่อยว่าง

ถ้าสนใจ >> http://www.siamminecraft.com/

ป.ล. ทิ้ง User ID ไว้ก็ดีครับ

46. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เมือง, พิษณุโลก
    กล่าวขอบคุณ
    2,532
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,191

RE: ผมได้ซื้อ Minecraft แล้วละครับ

สวัสดีอีกครั้งนะครับทุกๆคน

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ O'z NEWBIE IN THE H.H. อ่านกระทู้
    นายเคยเครียดไหมครับดูจากการพิมพ์เป็นคนมองโลกในแง่ดีมาก
    Emm... Umm...
    ผมจำไม่ได้ว่า ผมเครียดครั้งสุดท้ายเมื่อไหรละครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ paintsuk อ่านกระทู้
    Emm... คุณหมายถึงอะไรกันเหรอครับ ?

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pzycho อ่านกระทู้
    ยินดีด้วยนะครับ จขกท.
    ผมก็เป็นคนหนึ่งที่ติด MineCraft อย่างงอมแงมเลย (น้องผมก็ติดด้วยเหมือนกัน )
    ผมแนะนำให้ จขกท. ลองเล่นกับเพื่อนดูนะครับ รับรองสนุกแน่นอน

ปล. ระวัง Creeper ย่องมาระเบิดโดยไม่รู้ตัวนะครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Blackened อ่านกระทู้
    เยี่ยมครับ ชื่นชม!
    เล่นเซิฟไหนเป็นพิเศษอยู่ป่ะครับ เห็นจขกท.เป็นคนสุภาพดี
    อยากชวนมาเล่นsiamminecraft สังคมดี แต่คนน้อยนิดนึง แต่ช่วงนี้ผมไม่ค่อยว่าง

ถ้าสนใจ >> http://www.siamminecraft.com/

ป.ล. ทิ้ง User ID ไว้ก็ดีครับ
    Okay ครับ!, ผมจะลองทำนะครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Meteorite อ่านกระทู้
    วันที่24 ผมก็ซื้อเกมเหมือนกันครับเป็น Saint Row The Third ของสตีมตอนนั้นลดราคาอยู่75% ก็ประมาณ200กว่าบาทเองแถมDLCด้วย
    Oh! ยินดีด้วยนะครับ

และสุดท้ายนี้, ขอบคุณมากๆเลยนะครับที่คุณมาฟังผมเล่าเรื่องนะครับ
    Winnejiro (วินนีจิโร่): http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=56557

48. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: