ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 639

[PC] BLACK & WHITE 2 : BATTLE OF THE GODS(EX.) [ONE2UP, 3.67GB] สุดยอดเกมแนววางแผนการรบของเทพเจ้า และเหล่าสัตว์ประหลาด

(10/12/2012) No.3

REQUIRED SYSTEM SPECIFICATIONS:
    ---------------------------
    D. Minimum PC Configuration
    ---------------------------

Processor - Intel? Pentium 4 1.6 GHz or equivalent
    Memory - 512Mb RAM
    HDD Space - 3.5 Gb free hard disk space
    Operating System - Windows? 2000/XP
    DVD ROM Speed - Any Speed
    Videocard - DirectX 8+ based 64Mb video card which supports pixel shading (see Notes on video card chipsets below)
    Soundcard - DirectX 8 compliant sound card
    DirectX - DirectX 9c+ (supplied with install)

Introductions :

Black & White 2 นั้นเราจะได้รับบทเป็นพระเจ้าเช่นเดียวกันกับ Black & White 1 แต่เนื้อเรื่องนั้นจะเน้นทำสงครามกันกับเมืองหรือเทพเจ้าองค์อิ่นๆ สงครามนั้นจะเน้นที่ใช้ ปาฏิหาริย์และกองกำลังทหารที่ในการโจมตี ยึด และป้องกันเมือง โดยจะมีสัตว์ประหลาดคู่ใจ 1 ตัวเช่นเดียวกับ ภาคที่ 1 ในการร่วมทำสงครามด้วย ซึ่งในเริ่มแรกของเกม จะมีบทสำหรับฝึกฝนในการเคลื่อนที่และโจมตีเช่นเดียวกับภาคแรก การสร้างเมืองจะใช้ทรัพยากรเป็น อาหาร ไม้ และแร่ เป็นทรัพยากรหลัก การวางผังเมืองจะมีส่วนเกี่ยวข้อง
    สำคัญสำหรับภาคที่ 2 นี้ด้วยซึ่งจะมีผลต่อความสุขของชาวบ้านในระแวกนั้นๆ

โปรดช่วยคลิก >>>>> กล่าวขอบคุณ <<<<< ที่มุมขวาล่างด้วยนะครับ/คะ !!

ไฟล์เสียให้เปิดไฟล์โดยใช้ Winrar แล้วกด Alt+R เพื่อทำการซ่อมแซมไฟล์

(Recovery Record 5% ทุกไฟล์)

Black & White 2
    (Part 1 - Part 6 : 488 MB, Part 7 : 86 MB)

PART 1 = PART 2 = PART 3 = PART 4 = PART 5 = PART 6 = PART 7

Black & White 2 : Battle of the Gods
    (Part 1 : 341 MB, Part 2 : 230 MB)

PART 1 = PART 2
    (ขณะเลือกแฟ้มในการเก็บไฟล์ ควรเปลี่ยนชื่อไฟล์ที่จะต้องการเซฟเช่น part1, part2.... เพื่อป้องกันการสับสน)

>>>>> DOWNLOAD GAMES อื่นๆจากเรา คลิกเลย !! <<<<<

PASSWORDS :: CLICK

Installation(การติดตั้งเกม) Black & White 2 :

0. แตกเกมไฟล์ .rar ที่โหลดไปทั้งหมด
    1. ทำการ Mount image ไฟล์ BW2_DISC1.mdf
    2. จะเกิด Auto-Run ขึ้นมา เลือกคำสั่ง Install
    3. กรณีที่มีการถามถึง CD-KEY ให้ใส่ 6FVD-NGUB-QDXE-24L7-ZSSM ลงไป
    4. เลือกสถานที่ที่จะทำการลงเกม และทำการลงเกม
    5. เมื่อมีการถามถึง Disk 2 ให้ทำการ Mount image ไฟล์ BW2_DISC2.mdf แล้วกด OK
    6. เมื่อมีการถามถึง Disk 3 ให้ทำการ Mount image ไฟล์ BW2_DISC3.mdf แล้วกด OK
    7. เมื่อมีการถามถึง Disk 4 ให้ทำการ Mount image ไฟล์ BW2_DISC4.mdf แล้วกด OK
    8. เสร็จสิ้น
    9. ก่อนเข้าเล่นเกมทุกครั้งให้ Mount Image ไฟล์ BW2_DISC1.mdf จะเกิด Auto-Run จากนั้นจริงเลือกคำสั่ง Play เพื่อเริ่มเล่น

Installation(การติดตั้งเกม) Black & White 2 : Battle of The Gods

0. แตกเกมไฟล์ .rar ที่โหลดไปทั้งหมด
    1. ทำการ Mount image ไฟล์ BW2 BOTG.mdf
    2. จะเกิด Auto-Run ขึ้นมา เลือกคำสั่ง Install
    3. กรณีที่มีการถามถึง CD-KEY ให้ใส่ CYF7-RZ56-XPM8-TYKN-XT3E ลงไป
    4. เลือกสถานที่ที่จะทำการลงเกม และทำการลงเกม
    5. เสร็จสิ้น
    6. ก่อนเข้าเล่นเกมทุกครั้งให้ Mount Image ไฟล์ BW2 BOTG.mdf จะเกิด Auto-Run จากนั้นจริงเลือกคำสั่ง Play เพื่อเริ่มเล่น

ถ้าหากพบว่ามีปัญหาไฟล์ใดเสีย ช่วยติดต่อกลับมาด้วยจะทำการอัพให้ใหม่ครับ/ค่ะ
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย rattakiad : 30th December 2012 เมื่อ 10:48
    OmegZ

กล่าวขอบคุณ
    264
    ได้รับคำขอบคุณ: 900
    เจิมครับ น่าเล่นอยู่

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    264
    ได้รับคำขอบคุณ: 900
    ขอถามครับ Black & White 2 กับ Black & White 2 : Battle of the Gods
    แตกต่างกันยังไงครับ แล้วโหลดตัวไหน

กล่าวขอบคุณ
    19
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bboyemperor อ่านกระทู้
    ขอถามครับ Black & White 2 กับ Black & White 2 : Battle of the Gods
    แตกต่างกันยังไงครับ แล้วโหลดตัวไหน
    Black & White 2 เป็นตัวหลักครับ

Black & White 2 : Battle of the Gods เป็นตัวเสริมครับผม
    OmegZ

"You Never Walk Alone"
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 426
    Blog Entries
    2
    ไม่เคยเล่นแฮะ เล่นยากป่าวครับเกมส์นี้ ไงก็เจิมให้นะ

กล่าวขอบคุณ
    19
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ champut123 อ่านกระทู้
    ไม่เคยเล่นแฮะ เล่นยากป่าวครับเกมส์นี้ ไงก็เจิมให้นะ
    ถ้าไม่เคยเล่นเลยตั้งแต่ ภาค 1 ก็อาจจะมึนๆกับการบังคับ แต่การบังคับนั้นจะใช้ เม้าส์ซะส่วนใหญ่
    ซึ่งในขณะเล่นช่วงแรกๆของเกม จะสอนการเคลื่อนที่การหยิบจับ ครับ ไม่ต้องกลัววว ^^
    OmegZ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    467
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    มี แพทไทย ไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    19
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gazette007 อ่านกระทู้
    มี แพทไทย ไหมครับ
    ไม่มีครับผม
    OmegZ

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 75
    ตัวนี้มีแต่การเลือกเล่น แบบภาระกิจ อย่างเดียวป่าวครับ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    19
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ phaimanza อ่านกระทู้
    ตัวนี้มีแต่การเลือกเล่น แบบภาระกิจ อย่างเดียวป่าวครับ
    ใช่ครับ ภาค 2 จะให้เล่นแบบ ภารกิจอย่างเดียว ซึ่งต่างจากภาคที่ 1
    OmegZ

กล่าวขอบคุณ
    19
    ดันๆๆ ขึ้นนนนนน

กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    ตอนแตกไฟล์มันต้องไส่พาสด้วยครับ พาสอะไรใครรู้บ้างครับ

กล่าวขอบคุณ
    45
    น่าโมโห โหลดเสร็จแล้ว ตอนแตกไฟล์ ไม่รู้ว่า พาสอะไร

เมืองฝนแปดแดดสี่
    กล่าวขอบคุณ
    787
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,947
    รับไปลองครับ

กล่าวขอบคุณ
    19
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kkkzaa01 อ่านกระทู้
    น่าโมโห โหลดเสร็จแล้ว ตอนแตกไฟล์ ไม่รู้ว่า พาสอะไร
    ตรง PASSWORD ไงคะ ด้านล่างอ่าค่ะ มีให้โหลดพาสเอาไปใส่ตอนแตกไฟล์ค่ะ
    OmegZ

กล่าวขอบคุณ
    45

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rattakiad อ่านกระทู้
    ตรง PASSWORD ไงคะ ด้านล่างอ่าค่ะ มีให้โหลดพาสเอาไปใส่ตอนแตกไฟล์ค่ะ
    อ๋อ เข้าใจแล้วครับ สีตรงpassword มันแจ้ดไปหน่อย ก้อเลยมองผ่านไป ขอบคุณมากเลยครับ เล่นได้แล้วครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kkkzaa01 : 13th December 2012 เมื่อ 20:17

กล่าวขอบคุณ
    1,902
    ได้รับคำขอบคุณ: 363
    ถ้ายังคิดว่าเกมมันยาก ผมแนะนำให้ไปหาภาคหลักแบบภาษาไทยมาดูก่อน จะได้มีพื้นฐานในภาคนี้ได้ (แต่ผมไม่เล่นหรอกนะ ภาคเสริมอ่ะ TwT เกมนี้มันมีปริศนาคำใบ้ด้วย เจอทีไรอ่านไม่ออกทุกที)
    I SEE BLOOD A YOU

กล่าวขอบคุณ
    19
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ THE DarkLight อ่านกระทู้
    ถ้ายังคิดว่าเกมมันยาก ผมแนะนำให้ไปหาภาคหลักแบบภาษาไทยมาดูก่อน จะได้มีพื้นฐานในภาคนี้ได้ (แต่ผมไม่เล่นหรอกนะ ภาคเสริมอ่ะ TwT เกมนี้มันมีปริศนาคำใบ้ด้วย เจอทีไรอ่านไม่ออกทุกที)
    มันมี PATH ภาษาไทยนะคะ แต่หาไม่เจอ เคยเล่นมานานมากกกกกแล้ว
    OmegZ

กล่าวขอบคุณ
    45
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rattakiad อ่านกระทู้
    มันมี PATH ภาษาไทยนะคะ แต่หาไม่เจอ เคยเล่นมานานมากกกกกแล้ว
    ถ้าใครมีแพทภาษาไทย รบกวนเอามาลงไห้ด้วยนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    109
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    208
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    น่าเล่นมากครับ เจิมไว้ก่อน เดี๋ยวมาตามเก็บ อิอิ

<-_.. It's ME .._->
    .: ดาวนาเม็ก :.
    กล่าวขอบคุณ
    322
    ได้รับคำขอบคุณ: 559
    ผมรู็ ว่า Black & White 2 : Battle of the Gods เป็นตัวเสริม
    แล้ววววว ผมอยากรู้ว่ามันเสริม อะไร??

กล่าวขอบคุณ
    19
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Super_Man อ่านกระทู้
    ผมรู็ ว่า Black & White 2 : Battle of the Gods เป็นตัวเสริม
    แล้ววววว ผมอยากรู้ว่ามันเสริม อะไร??
    เราเคยเล่นแต่ตัวหลักแฮะ ภาคเสริมยังไม่เคยเล่นเลย กิกิ ขอโทษด้วยค่ะ เด่วจะลองเล่นแล้วมาบอกนะ อิอิ
    OmegZ

กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ลองแล้วครับเล่นได้ 100%

กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Super_Man อ่านกระทู้
    ไม่ค่อยต่างจากเดิมครับแค่มีสัตว์ประหลาดเพิ่มมา ผมรู้แค่นี้อ่ะนะเพิ่งเล่น

Tags for this Thread