ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

Unknow
    กล่าวขอบคุณ
    3,337
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,342

สงสัยมากครับเกี่ยวกับการถ่ายรูป

คือว่าผมสงสัยว่า ทำไมเวลาถ่ายรูปนี่หน้าไม่เหมือนกับในกระจกเลย อะครับ ในกระจกดูดีกว่ามาก กล้อง android 5Mp

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.:: ⒶⓂⒶⓏⒾⓃⒼ ! ::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,480
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,344
    เหมือนกันครับ 555

ปล.ผมคิดว่ามันเป็นที่ตาเรานะบางทีเรามองผิดที่รูปที่ได้มันอาจจะไม่หล่อไปเลย ^^

[ISH]
    Shinonono shrine
    กล่าวขอบคุณ
    947
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,281
    หน้าผมบางวันก็บวมบางวันก็เดฟ ผม งง กับตัวผมเองมาก

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 947
    กระจกเป็นมุมสะท้อนค่ะ ตามการวิจัยของสถาบันออสเทรินส์ ในเวียนนาบอกกับเราว่า เราจะเป็นภาพตัวเองในกระจกเป็นอดีตของสามเดือนก่อน ไม่ได้หมายความว่าอ้อนเวลานะ แต่สมองของเรามันไม่ได้บันทึกภาพแบบ real time ดังนั้นแล้ว เมื่อเราส่องกระจก เราจะเห็นภาพของตัวเราเองเมื่อสามเดือรก่อน แต่ ภาพที่ถ่ายออกมาจากกล้องจะให้ภาพที่เป็นปัจจุบันมากกว่าค่ะ

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เชียงใหม่ All Zone
    กล่าวขอบคุณ
    1,828
    ได้รับคำขอบคุณ: 766
    เรปบน สาระมากครับ(แต่ไม่นานไปหรือครับ) - -"

[̲̅L][̲̅i̲̅][̲̅k̲̅][̲̅e̲̅
    กล่าวขอบคุณ
    926
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,473
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Moochi อ่านกระทู้
    กระจกเป็นมุมสะท้อนค่ะ ตามการวิจัยของสถาบันออสเทรินส์ ในเวียนนาบอกกับเราว่า เราจะเป็นภาพตัวเองในกระจกเป็นอดีตของสามเดือนก่อน ไม่ได้หมายความว่าอ้อนเวลานะ แต่สมองของเรามันไม่ได้บันทึกภาพแบบ real time ดังนั้นแล้ว เมื่อเราส่องกระจก เราจะเห็นภาพของตัวเราเองเมื่อสามเดือรก่อน แต่ ภาพที่ถ่ายออกมาจากกล้องจะให้ภาพที่เป็นปัจจุบันมากกว่าค่ะ
    ตอนนี้ผมเป็นสิวอยู่ไปส่องกระจกก็มองไม่เห็นสิวตัวเองสินะ *-*

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 115
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Icescorpio อ่านกระทู้
    ตอนนี้ผมเป็นสิวอยู่ไปส่องกระจกก็มองไม่เห็นสิวตัวเองสินะ *-*
    555+

ฮา ความเห็นนี้
    I52400 3.10 Ram 4.00 GTS 450

Good Gamer
    กล่าวขอบคุณ
    382
    ได้รับคำขอบคุณ: 197
    555555 อยากเห็นความจริงเหรอครับ
    ลองใช้กล้อง DSLR ไม่ก็ คอมแพคเล็กๆถ่ายดูสิครับ
    ฮ่าาาา

Game Tester
    กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    ภาพในกระจกเชื่อได้มากกว่าครับ ภาพที่เห็นในกระจกเป็นภาพสะท้อนสลับซ้ายขวา แต่เป็นตัวจริงๆของคุณ
    ส่วนการถ่ายภาพนั้นเลนส์กล้องมันมีหลายรูปแบบแต่รูปแบบที่คุณภาพเทียบได้กับกระจกนั้นมันน้อยมากส่วนใหญ่ราคาแพง
    ผลคือเมื่อใช้กล้องทั่วไปถ่ายภาพออกมา แสง+สี จะมีการผิดเพี้ยนทำให้ได้ภาพที่ไม่ตรงกับความเป็นจริง

กรณีจขกท. ความเพี้ยนของกล้องทำให้ดูหน้าตาไม่ดี แต่ในทางกลับกันสำหรับบางคนความเพี้ยนจากกล้องอาจทำให้หน้าตาดูดีกว่าเดิม
    เอาง่ายๆเวลาคุณถ่ายภาพทั่วๆไปกับมองด้วยตาตัวเองก็เห็นชัดๆว่ามันต่างกัน จะถ่ายภาพให้ดูดีเหมือนในกระจกต้องใช้เทคนิคเรื่องการให้แสง มุมกล้องที่ดี
    ส่วนเรื่องภาพย้อนหลัง 3 เดือนนั้นไม่ใช่เลยครับ คนอื่นมองคุณในกระจกเขาก็เห็นคุณไม่ใช่ตัวคุณในสภาพอ่อนกว่าวัย
    เพราะภาพในกระจกเป็นภาพเสมือน ซึ่งเกิดจากการสะท้อนของแสงและแสงมันไม่ได้ข้ามเวลามาหรอกนะ

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: