ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2,015
    ได้รับคำขอบคุณ: 51

ช่วยด้วยครับ IPV6 no internet access ครับ

ตามหัวข้อเลยครับ ผมต้องทำไงให้มันหายครับ ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 231
    ไม่จ่ายแปลว่า DHCP ไม่ทำงาน Fix IP เอา แต่ internet IPV6 ในบ้านเรายังไม่มีใครใช้นะ มีก็แค่ ตัวหลักที่มาจาก True แล้วจ่าย IPV4 ให้เรามาใช้ที่บ้าน

เขาใช้ IPV4 กันน้อง IPV6 มันต้องมีอุปกรณ์ที่ จ่าย IP มันใช้อักษร อังกฤษกับตัวเลขรวมกัน ไปหาข้อมูลการ Google ก็ได้ ตอนนี้ใช้ IPV4 ไปก่อนนะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย merisa : 22nd December 2014 เมื่อ 08:57

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ merisa อ่านกระทู้
    ไม่จ่ายแปลว่า DHCP ไม่ทำงาน Fix IP เอา แต่ internet IPV6 ในบ้านเรายังไม่มีใครใช้นะ มีก็แค่ ตัวหลักที่มาจาก True แล้วจ่าย IPV4 ให้เรามาใช้ที่บ้าน

เขาใช้ IPV4 กันน้อง IPV6 มันต้องมีอุปกรณ์ที่ จ่าย IP มันใช้อักษร อังกฤษกับตัวเลขรวมกัน ไปหาข้อมูลการ Google ก็ได้ ตอนนี้ใช้ IPV4 ไปก่อนนะ
    ตามนี้เลยครับ

ไปดูใน network > properties > เอา ipv6 ออก ใข้แค่ v4

กล่าวขอบคุณ
    2,015
    ใช้แต่ ipv4 แล้วครับ เล่นเน็ตบนคอมได้แป้ปนึง แล้วก็ โหลดเว็บช้ามาก เรียกได้ว่ามันไม่โหลดเลย หาวิธีมาหลายเว็บละครับ ช่วยผมที
    ปล.ในโทรศัพท์ต่อไวไฟเล่นได้ปกติครับ

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 231
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TOPTHJKG อ่านกระทู้
    ใช้แต่ ipv4 แล้วครับ เล่นเน็ตบนคอมได้แป้ปนึง แล้วก็ โหลดเว็บช้ามาก เรียกได้ว่ามันไม่โหลดเลย หาวิธีมาหลายเว็บละครับ ช่วยผมที
    ปล.ในโทรศัพท์ต่อไวไฟเล่นได้ปกติครับ
    Virus ป่าวครับ หรือ ใคร load bit torrent หรือป่าว

กล่าวขอบคุณ
    2,015
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ merisa อ่านกระทู้
    Virus ป่าวครับ หรือ ใคร load bit torrent หรือป่าว
    ไม่เคยโหลดบิทครับ

กล่าวขอบคุณ
    532
    ได้รับคำขอบคุณ: 358
    Blog Entries
    1
    ถ้าเน็ตวิ่งช้า ต้องไปตรวจสอบกับทาง adSL ครับ เพราะเค้าอาจจะจ่ายสัญญาณมาไม่เต็มลอง โทรไปถาม call center ดูครับ
    ID Psn & Xbox360 แอดได้ครับเจอได้ทักด้วย

กล่าวขอบคุณ
    2,015
    เน็ตวิ่งปกติมากเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    2,015
    ลองลงไดร์เวอร์ใหม่แล้วก็ยังไม่หายครับ ทำไงดีครับ