ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922

โงกุน VS ซุปเปอร์แมน ใครชนะครับ

พอดีเคยเห็นในFacebook แต่ก่อน คนเชียโงกุนเยอะมากกกกก ตอนนี้เลยมาลองตั้งอีก คำตอบพวกคุณว่ายังไงกันครับ

อย่าถามผมตั้งทำไม ผมว่างครับ ดึกๆ มันเหงาไม่มีอะไรทำ

ถ้าใครอยากออกทะเลอย่าลืมเตรียมครีมกันแดดด้วยนะครับ ช่วงนี้มันร้อน

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 203
    ขนาด ฟิชเชอร์ ระเบิดดาวยังใช้ นิ้วเดียว !! ระดับ ลิงแดง สบายกินขาด

ชอบกินเเมวเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    321
    ได้รับคำขอบคุณ: 923
    เห็นในคลิบหนึ่ง เมื่อนานมาเเล้ว ซุปเปอร์เเมนชนะ อ่ะ

OverTime
    กล่าวขอบคุณ
    941
    ได้รับคำขอบคุณ: 613
    มันกะเก่งกันทั้งคู่อ่ะ = = แต่ผมเชียร์โงกุนมากกว่า ไหนจะ แว๊บไปแว๊บมาได้ ระเบิดดาวยังได้เลยย

กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    ถ้าใครเคยเห็น ซุปเปอแมน สมัยแรกๆนะ ตบดาวแตกได้เลยนะ
    ลากดาว หลายๆดาว พ่วงโซ่แล้วลากเป็นรถไฟเลย 555
    ขอบคุณเธอ ที่เข้ามาในชีวิต ต่อจากนี้ ขอทำทุกอย่างให้เหมาะสมกับที่เธอที่เข้ามา

เล่นเกมอย่าเสียการเรียน
    architecture16 NU ^___^
    กล่าวขอบคุณ
    1,197
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,129
    ฝรั่งมันทำกันเป็นเรื่องเป็นราวเลยครับ ลอง พิมหาคลิปในยูทูปดูเเล้วกัน ผลคือ super man ชนะ ครับ

superman ใน comic เก่า ๆ มันเขียนไว้ซ่ะเว่อม๊าาากกกกก เลย พอเอามาคิดคำนวณดูเเล้วก็เลยโหดกว่า

เเต่ผมเฉย ๆ ส่วนตัวชอบ batman มากกว่า
    STEAM

ชายหนุ่มผู้โชคร้าย
    Heaven on Earth
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 405
    พวกหัวเหลืองมักจะทำคลิปออกมาแล้ว ตาซุป มักจะชนะครับ คือเขาวัดเอาคอมมิกเก่ามา แล้วมาเทียบ ซึ่งพลังก็เวอร์ทั้งคู่แต่ซุปชนะครับ แต่ถ้าพูดถึงระยะยาวไม่ได้ เพราะชาวไซย่า มีระยะเวลาของวัยหนุ่มที่ยืนยาวมาก ๆ และพลังจะไม่มีขีดจำกัดครับ ประมาณว่าเพิ่มขึ้นเรื่อย และจะพลังเพิ่มขึ้นอีกเท่าตัวเมื่อฉีดตาย ซึ่งต่างจากซุปที่ตายตัว มีพลังคงที่ (ไม่รู้ตอบถูกหรือปล่าวหนีเท้าสาวกซุปก่อนแล้วกัน)

รูปที่หนึ่งเป็น เนโครครับ มีพลังที่จะล้มซุปแบบ สบาย ๆ อยู่ สาวกหล่อนจะรู้ดี
    รูปที่สองก็เป็น พระเจ้าแหละครับ การมีอยู่ของโลกและบางสิ่งที่เป็นมาจากความคิดหล่อน
    รูปที่สามนี่เป็น ไอเบื้อกโทโมะกิจาก โซระ โนะ เคยสั่งงานผิด กลายเป็นไปลบคนออกทั้งโลก (ด้วยการของ Ikaros สามารถทำได้ทุกอย่าง)
    ฉันอยากจะให้เธอ อยู่เคียงข้างฉัน... ตลอดไป !!!

กล่าวขอบคุณ
    447
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    เหนือกว่าทั้ง สอง เลยคือ "มนุษย์เมีย" นั่นเอง ไม่ว่าจะโหดขนาดไหน ก็ยังต้องกราบแทบเท้า 555555555
    เข้าเรื่อง ก็ตามที่ด้านบนบอกเลยจ้าคอมมิคเก่า ๆ เค้าสร้างพี่แก ไว้โหดจิง ไม่เชื่อลองไปหาดูได้ 5555555555 (ถึงแม้จะเคยดูไม่กี่ตอนก็เถอะ)
    CPU PHENOM II X6 1055T M/B ASROCK 880GMH-U3S3 Ram Kingston Hyper X 4GB Bus1600 MHz [4+4] 8GB VGA Gigabyte GTX 560Ti 1GB PSU RX 630SS 630W (มั้ง)

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    หลายๆคนติดภาพลักษณ์ญี่ปุ่น เลยคิดไปเองว่า โงกุน ชนะ ลองไปอ่าน คอมมิค ดูครับเดี่ยวรู้เลยโครตเวอร์

ยิ่งถ้านับยุคเดียวกันนะ เอาร่างที่เก่งที่สุดมา ต่อให้ โงกุน SS5 เลยเจอเฮีย ชุป ร่างทอง ดับดิ้นเลย(วาบไปได้ทุกที่ทุกเวลา สร้างชีวิต ชุบได้อีกะหาก แข็งแกร่งระดับยกจักรวาล ดูมันโม้ - -'')

หรือไม่เอาร่างทองก็ได้ โงกุน จะระเบิดดาวต้องอัดพลังไล่แกนดาว(ตอนหลังๆอาจบึ้มได้เลยทันที) แต่เฮียชุปแกลาก ดวงดาว ติดกันเป็นแพเยอะเป็นว่าเล่นเลยครับ

บินทะลุดาวไปเลยก็มี ลำแสงจากตาเร่งสูงสุด เผาได้ทั้งดาวเลย(ร่างทอง ตาเลเซอร์ก็ร้อนกว่าใจกลางดวงอาทิตย์ล้านเท่า) พลังยิ่งเพิ่มขึ้นเรื่อยๆเมื่อได้รับแสงอาทิตย์ ไม่จำเป็นต้องใกล้ตายเลยด้วย

ถ้าเฮียชุป New 52 อาจมีลุ้นนะเพราะปรับพลังลงมาเยอะอยู่(วัยหนุ่ม) แต่ถ้าเจอ ถุงมือเกรียน โงกุนเป็นผงไปเลยแหละ

ปล.ความโม้เรื่องพลัง ญี่ปุ่น คนละอย่างกับ ฝรั่ง ครับ 5555

ปล2.คห. บนที่ ยกพวก ฮารุฮิ หารู้ไม่ว่าถ้าเก่งแค่ในโลกคงเอาชนะไม่ได้หรอกครับ(ถ้าเอาญี่ปุ่นเหมือนกันเจอ Gold E Requiem 3 หน่อนั่นก็ดับดิ้น) พวกฝรั่งเขาเล่นระกับเปลี่ยนแปลงความเป็นจริงกันครับ สลายระดับโมเลกุล อะตอม 5555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Kyonman : 13th April 2014 เมื่อ 04:01

The most beautiful sunset views
    กล่าวขอบคุณ
    478
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    สำหรับผม ซุปเปอร์แมน ก็ทำได้แค่ ให้โงกุน มีวงแหวนขึ้นที่หัว
    ไม่ว่าจะอยู่ไกลแค่ไหน เมื่อแหงนหน้ามองท้องฟ้า ก็รู้สึกเหมือนอยู่ใกล้กัน เพราะท้องฟ้าที่เรากำลังเงยหน้ามองเป็นท้องฟ้าเดียวกัน

กล่าวขอบคุณ
    72
    ได้รับคำขอบคุณ: 278

ไหน มีใครบ้างนะ

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Taxi Driverเเท็กซี่มหากาฬ
    ข้างทาง Road To Side
    กล่าวขอบคุณ
    2,193
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,770
    super man ชนะ

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    มนุษย์เมียชนะครับ //เผ่น

โปรแกรมเมอร์ขอเวลานอน
    กล่าวขอบคุณ
    2,412
    ได้รับคำขอบคุณ: 109
    superman ครับ ... (ไม่มีอะไรพูดต่อล่ะ)

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 5

อะเอาไปดู

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

โมเอะ แลนด์
    กล่าวขอบคุณ
    655
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,887
    ลองไปดูหนังซุปเปอร์แมน ภาค4 เราจะเห็นซุปเปอร์แมนผลักดวงจันทร์ได้<<<เห๊ย! ถ้าไปทำในชีวิตจริงนี่เรื่องใหญ่เลยนะเฟ่ย

คอมกากๆก็สนุกได้นะ
    กล่าวขอบคุณ
    964
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,136

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    เก่งแค่ไหนลองเจอพี่batmanดูสิต่อให้ทั้ง2เลย

โมเอะ แลนด์
    กล่าวขอบคุณ
    655
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,887
    แต่มาคิดดูอีกที ชาวไซย่ามีพรสวรรค์ด้านการต่อสู้ ชอบการต่อสู้ ฟิตร่างกายทั้งวัน

ผิดจากพี่ซุปหน่อไม้ เอ้ย! ซุปเปอร์แมนที่ใช้ชีวิตเอ้อระเหย ทำงานน่าเบื่อในบริษัทไปวันๆ

ชายหนุ่มผู้โชคร้าย
    Heaven on Earth
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 405
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kyonman อ่านกระทู้
    หลายๆคนติดภาพลักษณ์ญี่ปุ่น เลยคิดไปเองว่า โงกุน ชนะ ลองไปอ่าน คอมมิค ดูครับเดี่ยวรู้เลยโครตเวอร์

ยิ่งถ้านับยุคเดียวกันนะ เอาร่างที่เก่งที่สุดมา ต่อให้ โงกุน SS5 เลยเจอเฮีย ชุป ร่างทอง ดับดิ้นเลย(วาบไปได้ทุกที่ทุกเวลา สร้างชีวิต ชุบได้อีกะหาก แข็งแกร่งระดับยกจักรวาล ดูมันโม้ - -'')

หรือไม่เอาร่างทองก็ได้ โงกุน จะระเบิดดาวต้องอัดพลังไล่แกนดาว(ตอนหลังๆอาจบึ้มได้เลยทันที) แต่เฮียชุปแกลาก ดวงดาว ติดกันเป็นแพเยอะเป็นว่าเล่นเลยครับ

บินทะลุดาวไปเลยก็มี ลำแสงจากตาเร่งสูงสุด เผาได้ทั้งดาวเลย(ร่างทอง ตาเลเซอร์ก็ร้อนกว่าใจกลางดวงอาทิตย์ล้านเท่า) พลังยิ่งเพิ่มขึ้นเรื่อยๆเมื่อได้รับแสงอาทิตย์ ไม่จำเป็นต้องใกล้ตายเลยด้วย

ถ้าเฮียชุป New 52 อาจมีลุ้นนะเพราะปรับพลังลงมาเยอะอยู่(วัยหนุ่ม) แต่ถ้าเจอ ถุงมือเกรียน โงกุนเป็นผงไปเลยแหละ

ปล.ความโม้เรื่องพลัง ญี่ปุ่น คนละอย่างกับ ฝรั่ง ครับ 5555

ปล2.คห. บนที่ ยกพวก ฮารุฮิ หารู้ไม่ว่าถ้าเก่งแค่ในโลกคงเอาชนะไม่ได้หรอกครับ(ถ้าเอาญี่ปุ่นเหมือนกันเจอ Gold E Requiem 3 หน่อนั่นก็ดับดิ้น) พวกฝรั่งเขาเล่นระกับเปลี่ยนแปลงความเป็นจริงกันครับ สลายระดับโมเลกุล อะตอม 5555
    ถ้างั้นให้ซุปมาเจอพวกนี้ไหมครับ ถ้าคุณจะเอาเล่นกันแบบ เปลี่ยนแปลงความจริงหนะนะ

พวกนี้พอที่จะจัดการซุปไหมครับ หรือคิดว่ายังไง
    ปล.ทั้งสองจักรวาลไม่ได้เกี่ยวข้องกันนะครับ แต่ถ้าจะพูดถึงเรื่องพลัง ซุปคงลากเลือดถ้าเจอไอพวกนี้ นี่ยังไม่อยากลาก One Above all มาด้วยนะครับ
    ฉันอยากจะให้เธอ อยู่เคียงข้างฉัน... ตลอดไป !!!

Shinzengumi Minor Boss
    Shinzengumi Office
    กล่าวขอบคุณ
    6,667
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,119
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ deathwhisper123 อ่านกระทู้
    ถ้างั้นให้ซุปมาเจอพวกนี้ไหมครับ ถ้าคุณจะเอาเล่นกันแบบ เปลี่ยนแปลงความจริงหนะนะ

พวกนี้พอที่จะจัดการซุปไหมครับ หรือคิดว่ายังไง
    ปล.ทั้งสองจักรวาลไม่ได้เกี่ยวข้องกันนะครับ แต่ถ้าจะพูดถึงเรื่องพลัง ซุปคงลากเลือดถ้าเจอไอพวกนี้ นี่ยังไม่อยากลาก One Above all มาด้วยนะครับ
    คนละจักรวาลครับ ฝั่ง dc ก็มีที่พลังแนวๆนี้แหละ เปลี่ยนความจริงได้
    ระดับ OAA ของฝั่ง dc ก็มีครับ ถ้าเจอกันก็ต้องบอกว่าสองจักรวาลนี้เสมอกันแหละเนอะ(แต่ซุปแพ้แหงๆ)
    ส่วนเรื่องซุปเจอโงกุน เป็นไปไม่ได้ที่โงกุนจะชนะ จริงอยู่ที่โงกุนเฉียดตายแล้วเก่งขึ้นเรื่อยๆ
    แต่ผมจำได้ว่า ซุปเปอร์แมน เค้ากำหนดไว้ว่า "สามารถแกร่งได้เท่าที่เขาต้องการ" แค่นี้ก็ชัดเจนแล้วครับ
    พื้นฐานตัวละครต่างกันขนาดนี้

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ deathwhisper123 อ่านกระทู้

เรื่องพลังงั้นหรอ จัดให้ หึๆๆ อุตส่าห์ไปหาข้อมูลมาทั้งทีน่าจะเอาฝั่งเดียวกันหน่อยนะ ไปเอาของ มาเวล มาซะงั้น เอาง่ายๆนะถ้าจะเถียงด้วยเรื่องพลัง

ตุลาการ 3 หน้า(ที่เทียบเท่า สเป็คเตอร์) ยังแพ้ร่างทอง ชุปเปอร์แมนเลย ครับ หึๆ ไอ้ที่พูดๆมาน่ะแพ้หมดเลยนะครับ 5555

พลังชุป ยุคเงิน กับ ทอง มันโครตมหาโม้เลย ถ้าปัจจุบัน คงแพ้หมดนั้นแหละ

ปล. OAA จริงๆในคอมมิคไม่ได้มาโชว์อะไรเลยนะ แค่เขาแสดงให้เห็นว่า นั้นคือ สแตน ลี คนแต่ง แค่นั้นเอง ฝั่งมาเวลด้วยนะ แล้วซุปอยู่ DC 555

ปล2.จริงๆมีเก่งกว่า OAA อีกนะ คือ บ.ก คอมมิคไง 55

กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kyonman อ่านกระทู้
    เรื่องพลังงั้นหรอ จัดให้ หึๆๆ อุตส่าห์ไปหาข้อมูลมาทั้งทีน่าจะเอาฝั่งเดียวกันหน่อยนะ ไปเอาของ มาเวล มาซะงั้น เอาง่ายๆนะถ้าจะเถียงด้วยเรื่องพลัง

ตุลาการ 3 หน้า(ที่เทียบเท่า สเป็คเตอร์) ยังแพ้ร่างทอง ชุปเปอร์แมนเลย ครับ หึๆ ไอ้ที่พูดๆมาน่ะแพ้หมดเลยนะครับ 5555

พลังชุป ยุคเงิน กับ ทอง มันโครตมหาโม้เลย ถ้าปัจจุบัน คงแพ้หมดนั้นแหละ

ปล. OAA จริงๆในคอมมิคไม่ได้มาโชว์อะไรเลยนะ แค่เขาแสดงให้เห็นว่า นั้นคือ สแตน ลี คนแต่ง แค่นั้นเอง ฝั่งมาเวลด้วยนะ แล้วซุปอยู่ DC 555

ปล2.จริงๆมีเก่งกว่า OAA อีกนะ คือ บ.ก คอมมิคไง 55
    ผมว่ามันมีเหนือกว่านั้นอยู่น่ะครับ เมีย บ.ก ไงครับ ^^ ขำๆน่ะครับ

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922

เอาจริงๆ สเกลพลัง LT สูงและกว้างกว่าสเปคเตอร์มากครับ แต่ใน Marvel Vs DC มันไม่มีคนที่เป็นหลักจะมาคู่กับLT ได้ จรึงต้องเอาSPC มาและทำให้สูสี จะได้ดูเท่าเทียมกัน เอาจริงๆ สเปคเตอร์ พอๆ กับกาแลคตัสนั่นแหละครับ ไม่เกินกว่านั้น เผลอๆ อาจจะเท่าเมฟิสโต้ก็ได้ สเปคเตอร์โดนกระทีบหลายครั้งจนเรียกได้ว่าเป็นกระสอบทรายอวกาศของ DC อย่างแท้จริง พ่อตามีเพื่อนแล้วเฮฮฮ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Zaraki Kempaji : 13th April 2014 เมื่อ 23:28

.::PheoniX::InTheWind::.
    กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,313
    เอางี้นะ เปลี่ยนจากโงกุนไประเบิดโลกให้มันไประเบิดดวงอาทิตย์แทนสิ รู้ผลเลยแหละ