ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

TTM Resistant Comdr.
    Mahoukakumayouri Technology Airforce Military
    กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,112
    Blog Entries
    2

[3D Game Preview] SoniComi [มาถ่ายรูปโซนิโกะจังกัน!]

COMMUNICATION WITH SONICO

.:Read!!!:::.

This game is not Rate

เกมนี้เป็นแบบ 3D โดยใช้เทคโนโลยีจาก Physx ของ Nvidia เพื่อช่วยเสริมประสิทธิภาพให้กับตัวละครและภาพโดยรวม ถือว่าเป็นเกมที่ทำออกมาได้ดีเลยทีเดียว
    ในเกมเราจะได้เล่นเป็น 'ตากล้อง' หรือที่โซนิโกะจังเรียกเราว่า 'คาเมร่าม่อนซัง' ทั้งการแต่งตัว คะแนนในการถ่าย การแต่งตัวให้กับโซนิโกะจังรวมถึงตัวเลือกอื่นๆ จะเป็นตัวเลือกว่าเราจะจบลงที่รูทไหน

ในเพลงเปิด すーぱーそに子『ソニコミ』PV テーマソング「SUPERORBITAL」 ซูเปอร์ โซนิโกะจังจะพูดว่า 'Renai Communication Game, SoniComi' ลองฟังดูครับ อยู่ในนี้เนี่ยแหละ แค่นี้คงรู้แล้วนะครับว่ามัน H หรือเปล่า

Super Sonico

ชุดก็มีหลากหลายแบบรวมถึงชุดคอสเพลที่ปลดล็อคจากตอนที่เล่นจบด้วย แต่เหอะๆ ผมปลดได้ชุดพยาบาลมาชุดเดียว โซนิโกะจังแต่งคอสมาพยาบาลตอนบาดเจ็บในสงคราม ฮ่าๆๆ

และมีตัวละครตามที่เห็น แต่สงสัยต้องไปหาแพทมาเพิ่ม ตอนนี้สั่งแล้วแต่แผ่นมันไปอยู่ไหนฟร๊ะ?!

และส่วนเมนูก็จะเรียบๆ แต่งามใช้ได้

ถ้าคุณแต่งตัวตามที่ได้รับออเดอร์์มาโซนิโกะจังก็จะทำตัวร่าเริงตามปกติ แล้วการแต่งตัวตามที่ได้รับออเดอร์ก็เป็นจุดลงก็การปลดล็อคชุดและส่วนอื่นๆในเกมด้วยนะ เช่นเครื่องประดับหรือพื้นที่ในการใช้ถ่ายรูป

ถ้าอยากแต่งตัวตามใจชอบอย่างนั้นเหรอ? ก็ได้ แต่โซนิโกะจังจะทำท่าสิ้นหวัง

เนื่องจากเวลาเล่นในโหมด Windowed เมาส์มันจะเลื่อนออกไปที่หน้าจอ สังเกตุนะ Amnesia ของผมมันเข้าไปแทรกตรงที่โฟลเดอร์ เพราะเมาส์มันออกไปคลิกและลากไป ทำให้ผมไม่ได้ Perfect ทุกอันไปพลาดตอนจบเพราะลูกศรมันงองแงนั่นแหละ

สเปคก็ไม่ได้สูงอะไรมากมาย

対応OS -日本語版WindowsXPhome/XPpro/Vista/7
    ※32bit版、- 64bit版両対応
    CPU - Pentium4 3.0GHz 以上必須/Intel Core2Duo 以上推奨
    HDD - 3.5GB以上
    ※撮影画像を保存する場合はその分の空き容量が必要となります。
    DirectX - DirectX9.0c 以上
    Memory - 1024MB 以上必須/2048MB 以上推奨
    画面サイズ - 1024×768 32ビットTrueColor 以上推奨
    ※設定画面で画面解像度の変更が可能
    VGA - DirectX9.0c以降に完全対応したピクセルシェーダ2.0以上の外部ビデオカードVRAM128MB 以上必須/DirectX9.0c以降に完全対応したピクセルシェーダ2.0以上の外部ビデオカード256MB(GeForce 7600series 以上)推奨

อยากได้แต่ไม่ชอบ Notebook =x=

ส่วนซิงเกิ้ลของ Sonico ก็มีออกมาเพราะๆ เหมือนกัน ลองหาฟังกันดูนะ

1th single
    SUPERORBITAL
    2010年11月24日 / 1,260円(税込) / GRN-021

2nd single
    情熱ロケット
    2011年1月19日 / 1,260円(税込) / GRN-023
    コミックマーケット79(2010年12月29日(水)〜31(金))にてイベント限定版を先行販売

3rd single
    進め、BLUE STAR!
    2011年6月24日発売 / 1,260円(税込) / GRN-026

4th single
    VISION
    2011年7月29日発売 / 1,260円(税込) / GRN-027

เป็นอัลบั้มก็มีออกมาปัจจุบัน 2 อัลบั้มแต่เพราะมาก

1st album
    GALAXY ONE
    2011年11月11日発売 / 3,150円(税込) / GRN-028

2nd album
    ラブ&Ⅱ+ (ラブ・アンド・ピース・プラス) 初回生産限定盤
    2012年6月27日発売 / 3,675円(税込) / GRN-030

และอย่างอื่น

☆PremiumBoxバージョン☆

TRAIL

ลองเข้าไปหาข้อมูลเพิ่มเติมของ そに子ちゃん ได้ที่ http://supersonico.jp/

すーぱーそに子「ソニコミ」発売時期変更のお知らせ(SuperSONICO Information)

すーぱーそに子『ソニコミ』PV 2ndテーマソング「VISION」

すーぱーそに子『ソニコミ』PV テーマソング「SUPERORBITAL」

แน่นอนว่าสิ่งใหม่ๆ เข้าอัพเดทเข้ามาเรื่อยๆทาง http://supersonico.jp ซึ่งถ้าใครชื่นชอบโซนิโกะจังก็อย่าพลาดนะ C:

สามารถโหลดตัวทดลองเล่นก่อนโหลดตัวเต็มได้ข้างล่าง

『ソニコミ』WEB体験版 Ver2.0

500+MB
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Vocaloid_BRS : 2nd July 2012 เมื่อ 23:04

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    ไม่ใช้เกมส์ H ใช้ปะคับ

Mahoukakumayouri Technology Airforce Military
    กล่าวขอบคุณ
    162
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lacknaja1 อ่านกระทู้
    ไม่ใช้เกมส์ H ใช้ปะคับ
    First.......Why you not read?!! why you kidding me before read my topic?!

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Twin-Tail Moe

This game is NOT RATE

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ neoaltron อ่านกระทู้
    ชักอยากจะเอามาลองเล่นดูแล้วสิ งงตรงภาษาญี่ปุ่นนี่แหละ
    ผมกำลังอัพอยู่ ถ้าเสร็จก็จะเอามาลงนี่แหละ ถ้าไม่ดึกๆพรุ่งนี้ก็ได้โหลดกันแล้ว

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ markops อ่านกระทู้
    เอาอีกแล้วนะท่าน ^o^ ผมให้ 16+ ละกันไม่แรง
    ตั้งเป็นลิงค์ดาวน์โหลดมันในนี้แหละครับ แล้วจะย้ายไป PC Download ทีหลัง

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lacknaja1 อ่านกระทู้
    5555555+ ไม่ใช้เกมส์ H นี้แหละน่านุก
    เกมนี้จัดอยู่ในหมวดเกมจีบสาวด้วยครับ ดังนั้นไม่ H แน่นอน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Vocaloid_BRS : 2nd July 2012 เมื่อ 20:39

=w=/ 
    กล่าวขอบคุณ
    929
    ได้รับคำขอบคุณ: 652
    ชักอยากจะเอามาลองเล่นดูแล้วสิ งงตรงภาษาญี่ปุ่นนี่แหละ

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    5555555+ ไม่ใช้เกมส์ H นี้แหละน่านุก

デュラララ!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,479
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,468
    สู้ๆคร้าบ รออยู่น้าา ^____^

Upload Anime
    บ้านไง........จะมีที่ไหนอีก
    กล่าวขอบคุณ
    2,075
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,076
    เอาอีกแล้วนะท่าน ^o^ ผมให้ 16+ ละกันไม่แรง

กล่าวขอบคุณ
    162
    2
    อย่าลืมสะสมฟิกเกอร์กับตุ๊กตากันด้วยนะ C:

เยอะแยะมาก

ตามไปดูกันได้ที่รูปด้านล่าง

PS. เลื่อนตารางอัพโหลด SoniComi ไปเป็นวันอื่นเนื่องจาก MF เน่า D:
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Vocaloid_BRS : 2nd July 2012 เมื่อ 21:09

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ซอมบี้ยาจก
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 407
    รอสูบ
    ปล. แฮ่กๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

กลายเป็นผี
    กล่าวขอบคุณ
    1,184
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,538
    2
    มันจะเปลี่ยนใจผมให้ไม่เข้า Dance x Mixer รึเปล่าหน๊อ

ผมลองโหลด ตัวทดสอบมาเล่นแล้ว...ก็ โอเค นะครับ

//เอ๊ะเดี๋ยว ผมเข้ามาถูกที่รึเปล่าเนี่ย
    //เออ ผมมาแนะนำเว็บ Upload bakabox.com
    Trying not to feel the same

มีSkypeใช้กับเขาสักที - -
    ห้องเช่าเล็กๆสีเขียวไม่ใหญ่ = =
    กล่าวขอบคุณ
    966
    ได้รับคำขอบคุณ: 570
    6
    ตัวละครเกมนี้หุ่นดีครับ แต่fan-art เท่านั้นล่ะที่วาดไปทางแนวนั้น - -

แต่เกมนี้ไม่ H นะครับ = =

ก็แจกได้สบาย แต่ใครจะเอาเกม H ก็ไปPM หาคนที่เขาแจกล่ะกันนะ 'w '

(อะไรก็ตามที่ลงท้ายด้วย RJxxxxxx) x = เลขรหัสของสินค้านั้นๆ - - (แต่สินค้าบางชนิดก็เป็นเลขอย่างเดียว)

ป.ล. ตอนนั้นมีคนเอารหัสสินค้ามาให้เลยรู้ว่ามันคือไร

ป.ป.ล. เล่นเกมนี้ก็ควรแต่งตัวและถ่ายรูปมากๆแล้วปั้นเธอให้ดังนะครับ = =

ถ้าปั้นแล้วไม่ดังจบเกมนะเออ = =*

=w=/ 
    กล่าวขอบคุณ
    929
    ได้รับคำขอบคุณ: 652
    นู๋อยากได้ฟิกเกอร์ กำลังหาที่ซื้อ มีที่ไหนแนะนำบ้าง จร้า

กล่าวขอบคุณ
    162
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ neoaltron อ่านกระทู้
    หนูอยากได้ฟิกเกอร์ กำลังหาที่ซื้อ มีที่ไหนแนะนำบ้าง
    http://akibatan.com/category/figures-toys/

ลองเข้าไปดูนะครับ

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

SONE AND PANDA
    กล่าวขอบคุณ
    426
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,822
    อ่าา ผมไม่ชอบหนองโพ !

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 140
    เพื่อนผมแนะนำอยู่แต่มัน...บึ้มเกิน ;w;!!!
    ลายเซ็นนี้ดีพี่ Joker มอบให้//โดนตบ

สมาชิกไร้ค่า
    ตรงไหนก็ได้ มีมากกว่านั้นก็ลองเสนอมา
    กล่าวขอบคุณ
    439
    ได้รับคำขอบคุณ: 498
    มันเป็นเกม h ไหมเนี้ย -..

QUOTE=Vocaloid_BRS;1337757]Again!.......Why you not read?!! why you kidding me before read my topic?!

If you still not understand...

เรนไอคือเกมจีบสาว ไม่มีฉาก H เข้าใจแล้วสินะครับ?

เสียดายจัง -.-
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Jokibuy : 17th July 2012 เมื่อ 17:54

กล่าวขอบคุณ
    162
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Jokibuy อ่านกระทู้
    มันเป็นเกม h ไหมเนี้ย -..-

Again!.......Why you not read?!! why you kidding me before read my topic?!

This game is not Rate
    If you still not understand...

ในเพลงเปิด すーぱーそに子『ソニコミ』PV テーマソング「SUPERORBITAL」 ซูเปอร์ โซนิโกะจังจะพูดว่า 'Renai Communication Game, SoniComi' ลองฟังดูครับ อยู่ในนี้เนี่ยแหละ แค่นี้คงรู้แล้วนะครับว่ามัน H หรือเปล่า
    เรนไอคือเกมจีบสาว ไม่มีฉาก H เข้าใจแล้วสินะครับ?

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Vocaloid_BRS : 17th July 2012 เมื่อ 16:56

Tags for this Thread