ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,078

Red face 68 ข้อ ที่หลายๆคนยังไม่รู้

68 ข้อ ที่หลายๆคนยังไม่รู้

บ้างข้อคุณอาจจะรู้มาก่อนเเล้ว เเต่บางข้อคนตั้งกระทู้เองก็เพิ่งรู้ก่อนพวกคุณไม่กี่นาที

1. ยุงบินด้วยความเร็ว 5 ไมล์ต่อชั่วโมง...

2. ผีเสื้อบินด้วยความเร็ว 20 ไมล์ต่อชั่วโมง...

3. เส้นผมคนรับน้ำหนักได้ 3 กิโลกรัม...

4. เสียงกรนที่ดังที่สุด ดังถึง 87.5 เดซิเบลล์

5. พอล แมคคาร์ที เป็นเจ้าของลิขสิทธิ์เพลง Happy Birthday ถ้าจะนำมาออกรายการต้องซื้อลิขสิทธิก่อน...

6. เหรียญทองโอลิมปิกต้องมีแร่เงินผสมอยู่ 92.5 เปอร์เซนต์...

7. หอเอนเมืองปิซา เอนไปทางใต้...

8. กษัตริย์หลุยส์ที่ 14 อาบน้ำทั้งหมด 3 ครั้งในชีวิต...

9. ฮิตเลอร์แสกผมข้างซ้าย...

10. ผู้หญิงที่เกาะฮาวายที่ทัดดอกไม้ที่หูข้างซ้ายแสดงว่ ามีเจ้าของแล้ว...

11. เราไม่สามารถฆ่าตัวตายด้วยการกลั้นหายใจได้...

12. ผู้หญิง 3.9 เปอร์เซนต์ไม่ชอบใส่กางเกงใน...

13. ฮิปโปผายลมทางปาก...

14. ประเทศซาอุดิอาระเบียไม่มีแม่น้ำ...

15. กังหันทั้งโลก หมุนทวนเข็มนาฬิกา ยกเว้นที่ไอร์แลนด์..

16. เด็กนักเรียนอายุ 15 ปีขึ้นไปในบังคลาเทศ จะถูกจับเข้าคุกถ้า โกงข้อสอบ ...

17. ปลาที่อาศัยในน้ำลึกเกิน 800 เมตร จะไม่มีตา...

18. ผมคนเราจะร่วงประมาณ 200 เส้นต่อวัน...

19. ตัว โอ เป็นสระที่เก่าแก่ที่สุดในอังกฤษ...

20. คนพูดประมาณ 120 คำต่อนาที

21. ฝ่ามือและฝ่าเท้าของคนเราไม่สามารถไหม้ได้...

22. เม่นชอบช่วยตัวเอง...

23. ถ้าปลาไหลไฟฟ้าอยู่ในน้ำเค็ม จะถูกช็อตตาย...

24. ขั้นบันไดในไทยจะเป็นเลขคี่...

25. เจ้าฟ้าชายชาลส์ชอบสะสมฝาโถส้วม...

26. คนมีโอกาสตายจากผึ้งต่อยมากกว่างูกัด...

27. ประเทศวาติกันมีประชากรประมาณ 1,000 คน

28. เมื่อคุณจาม หัวใจคุณจะหยุดเต้นเสี้ยววินาที

29. มันเปนไปมะได้อ่ะคับ ถ้าคุณจะจามโดยไม่หลับตา

30. เดิมโคคาโคล่าเป็นสีเขียว

31. ชื่อที่โหลที่สุดในโลกคือ Mohammed

32. กล้ามเนื้อที่แข็งแรงที่สุดในร่างกายคือลิ้น

33. แต่ละโพหลังไพ่ แสดงถึงกษัตริย์ที่ยิ่งใหญ่จากประวัติศาสตร์ = โพดำกษัตริย์เดวิด / ดอกจิก อเล็กซานเดอร์มหาราช / โพหัวใจ ชาร์ลเลอ มาญ / ข้าวหลามตัด จูเลียส ซีซาร์

34. อนุสาวรีย์ของวีรบุรุษ / วีรสตรีหรือพระมหากษัตริย์ ( ไม่เจาะจง ) ที่อยู่บนหลังม้าและม้ายกสองขา ขึ้นบนอากาศแปลว่าท่านผู้นั้นเสียชีวิตในสงคราม

35. ถ้าม้ายกขาข้าเดียวแปลว่า ท่านผู้นั้นบาดเจ็บในสงครามและเสียชีวิตจากการบาดเจ็บนั้น

36. ถ้าทั้งสี่ขาของม้าอยู่บนพื้น แสดงว่าเสียชีวิตเองโดยโรคภัยหรือธรรมชาติ

37. ใน 4000 ปีที่ผ่านมา ไม่มีสัตว์ชนิดใหม่ๆที่ถูกทำให้เชื่อง

38. เชคสเปียร์ เป็นคนคิดค้นคำว่า Assassination (การลอบฆ่า) และ bump (ชน กระทบ)

39. หัวใจมนุษย์สร้างความดันเพียงพอที่จะปั๊มเลือดออกจาก ร่างกายไป 30 ฟุต

40. หนูสามารถสืบพันธ์ได้เร็ว มากใน 18 เดือน หนูสองตัวจะสามารถมีทายาทมากกว่าล้านตัว

41. การใส่หูฟังแค่ชั่วโมงเดียว ทำให้แบคทีเรียในหูเพิ่มขึ้น 700 เท่าตัว

42. ลิปสติกส่วนใหญ่มีส่วนประกอบของเกล็ดปลา

43. เหมือนกับลายนิ้วมือ....ลายลิ้นทุกคนต่างกัน

44. นิตยสาร time ได้ยกย่องให้คอมพิวเตอร์เป็นบุคคลแห่งปีในปี ค.ศ.1982

45. สถิติจูบนานที่สุดในโลกเป็นของ หลุยซา แอลเมโดวาร์ วัย 19 ปี กับแฟนหนุ่ม ริชแลงเลย์ วัย 22 ปี พวกเขาทำสถิติไว้ที่ 30.59.27 ชม.

46. ตอนที่ F4 ไปเปิดคอนเสิร์ตที่อินโดนีเซียทำให้เด็กนักเรียนเกือบ 100 คนต้องเรียนซ้ำชั้น เพราะไม่ได้ไปลงทะเบียนเรียนเทอม 2

47. บริษัทผู้ผลิตยาสีฟันดาร์ลี่เป็นเจ้าของเดียวกันกับที่ผลิตยาสีฟันคอลเกต

48. โดนัลด์ ดักส์ ถูกแบนในประเทศฟินแลนด์เพราะมันไม่ได้สวมกางเกงใน

49. ภาพยนต์เรื่อง Nothing hill จ่ายค่า ตัวจูเลีย โรเบิร์ต 15 ล้านเหรียญ ( 660 ล้านบาท ) ในขณะที่พระเอกอย่างฮิว แกรนจ์ รับค่าตัวเพียง 1 ล้านเหรียญ ( 45 ล้านบาท)

50. หนังแอนนิเมชันเรื่อง SouthPark ได้รับการบันทึกลงในหนังสือกินเนสส์บุ๊ก ว่าเป็นหนังแอนนิเมชั่นเรื่องยาวที่หยาบคายที่สุดในโลก สถิติบันทึกไว้ว่ามีการใช้คำหยาบ 399 คำ พฤติกรรมรุนแรง 221 ครั้ง และแสดงท่าทางหยาบคาย 128 ครั้ง

51. ขนมทอดกรอบตรา ปูไทย ระบุว่าไม่มีส่วนผสมของเนื้อปู

52. ในน้ำทะเล 100 ตัน จะมีทองคำอยู่ประมาณ 4 กรัม

53. จำนวนแถวของข้าวโพดในแต่ละฝักจะเป็นเลขคู่

54. จิงโจ้เป็นสัตว์เลี้ยงลูกด้วยนมชนิดเดียว ที่เดินถอยหลังไม่ได้

55. ยุงชอบเลือดเด็กมากกว่าเลือดผู้ใหญ่

56. แมงมุมทอด รสชาติเหมือนถั่ว

57. ฟันของแมลงสาบอยู่ในท้อง

58. เม่นทุกตัวลอยน้ำได้

59. หมู มีโอกาสเป็นโรคพิษสุราเรื้อรัง

60. นอกจากมนุษย์แล้ว หมีขั้วโลกและจิงโจ้ต่างก็จูบเป็น ส่วนลิงชิมแปนซีนั้นจูบแบบ เฟรนช์คิส ได้ด้วย

61. คนถนัดขวามีอายุเฉลี่ยยืนยาวกว่าคนถนัดซ้ายถึง 9 ปี

62. Hippopotomonstrsesquippedaliophobia คือ ชื่ออาการของคนที่หวาดกลัวคำอ่านยาวๆ

63. ผู้ที่เกิดเดือนมกราคม – มีนาคม มีแนวโน้มเป็นโรคจิตและโรคคลั่งมากกว่าเดือนอื่นๆ

64. แก้วไม่ได้เป็นของเเข็ง เเต่เป็นของเหลว

65. สมองคนเราหนักประมาณ 3% ของน้ำหนักของร่างกายแต่ใช้เลือดไปเลี้ยงถึง 15% ของเลือดทั้งหมด

66. เลือดของกุ้งมังกรเป็นสีน้ำเงิน

67. อูฐสามารถหมุนหัว 180 องศา

68. รู้หรือเปล่าว่าเว็บ google ไม่ได้มีประโยชน์แค่หาข้อมูลแต่เป็นเครื่องคิดเลขได้ (ลองใส่ 5+2 หรือเลขอะไร ก้อได้ในช่องแล้วกด Search ดู)

Credit : http://www.dek-d.com
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sittipoltumta : 24th August 2012 เมื่อ 18:44

CN:LowerLay
    กล่าวขอบคุณ
    6,388
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,759
    Blog Entries
    1
    เจ๋งครับ +1 ไปเลย
    BETTER THAN YOU

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

یρέиċәя Ľσςĸέ
    กล่าวขอบคุณ
    2,144
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,712
    41. การใส่หูฟังแค่ชั่วโมงเดียว ทำให้แบคทีเรียในหูเพิ่มขึ้น 700 เท่าตัว
    ตาย ! ผมใส่ทั้งวันเลย ป่านนี้ มันลามไปสมองแล้วมั้งเนี่ย

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    685
    ได้รับคำขอบคุณ: 415
    ทั้งมีสาระ เเละ ไม่มีสาระ +1 ครับ
    Credit : uberhumor

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

N.A.C
    กล่าวขอบคุณ
    289
    ได้รับคำขอบคุณ: 420
    ข้อ 8 อ่ะ ท่าทางจะเน่าน่าดูแฮะ ฮ่าๆ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    System of Live operation
    กล่าวขอบคุณ
    2,831
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,021
    57.ฟันของแมลงสาบ อยู่ในท้อง

ลองนึกภาพ หลอนอะ - -

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    279
    ได้รับคำขอบคุณ: 177
    25.เจ้าฟ้าชายชาลส์ชอบสะสมฝาโถส้วม....
    พึงรู้นะเนี่ย

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

หน้าเซ้นทรัล เวิร์ล ถถถ
    กล่าวขอบคุณ
    6,401
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,965
    63. ผู้ที่เกิดเดือนมกราคม – มีนาคม มีแนวโน้มเป็นโรคจิตและโรคคลั่งมากกว่าเดือนอื่นๆ
    ถึงว่าทำไมเราชอบเลือด

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    995
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,550
    56. อย่าว่าผมนะ
    ผมอยากอ้วก มันเหมือนถั่ว ผมพึ่งกินถั่วเมื่อกี๊

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5,219
    ได้รับคำขอบคุณ: 283
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Doraemon:) อ่านกระทู้
    ตาย ! ผมใส่ทั้งวันเลย ป่านนี้ มันลามไปสมองแล้วมั้งเนี่ย
    ลายเซ็นท่านมัน O.O
    รวบรวมข่าวสารสยองโลก (ตรงไหนวะ)
    http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=85248

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 115
    อึ้งข้อ 63

ผม กุมภา - -
    I52400 3.10 Ram 4.00 GTS 450

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

愛してるよ.
    <:::::::::: Bangkok,Thailand ::::::::::>
    กล่าวขอบคุณ
    493
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,392
    22. เม่นชอบช่วยตัวเอง... -- เป็นยังไงหว่า

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

::twisted Metal::
    กล่าวขอบคุณ
    1,650
    ได้รับคำขอบคุณ: 209
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zerohut อ่านกระทู้
    ถึงว่าทำไมเราชอบเลือด
    ผมก็เหมือนกัน

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

!! Monster Energy !!
    กล่าวขอบคุณ
    612
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,479
    จากข้อ1เลยยุงบินด้วยความเร็ว 5 ไมล์ต่อชั่วโมงเเต่เราก็ยังตามตีมันเเก้เเค้นมันยังไม่ค่อยจะทัน

CBR

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Forever...
    กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,560
    แก้วเป็นของเหลวเหรอ ผมว่ายังไงก็ของแข็งนะ มันไม่ได้เป็นของไหลนิ
    ถ้าคุณยังไม่รู้จักกับคำว่า "ความล้มเหลว" ก็ไม่มีทางที่คุณจะรู้จักกับคำว่า "ความสำเร็จ"

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,070
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,554
    32. กล้ามเนื้อที่แข็งแรงที่สุดในร่างกายคือลิ้น
    ลิ้นคนเราสามารถยกเอวผญ.ได้

เชื่อว่าข้อสุดท้าย ทำให้ทุกคนต้องเปิดGoogle แหะๆๆ
    Alexandra Daddario

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

愛してるよ.
    <:::::::::: Bangkok,Thailand ::::::::::>
    กล่าวขอบคุณ
    493
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,392
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BackKoMz- อ่านกระทู้
    ลิ้นคนเราสามารถยกเอวผญ.ได้

เชื่อว่าข้อสุดท้าย ทำให้ทุกคนต้องเปิดGoogle แหะๆๆ
    อันนี้ผมรู้มานานมากแล้วครับ จากในช่อง G Sq!@#$ แหะๆๆ

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

HENTAI คืออะไร?
    กล่าวขอบคุณ
    6,802
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,925

เราเป็นคนโรคจิต หรอเนี้ย

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 603
    ข้อ 32 อะเชื่อ เพราะมันยกเอวให้ลอยได้

37. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

:NaZi:
    กล่าวขอบคุณ
    250
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,068
    จ้อ 56 ได้ยินแล้วขนลุก
    Name : Nazi (C)My Center Nazi

39. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.:: MCR HELENA ::.
    The Walking Dead
    กล่าวขอบคุณ
    1,260
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,020
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chattipong อ่านกระทู้
    ทั้งมีสาระ เเละ ไม่มีสาระ +1 ครับ
    ลายเซ็นโครตแนว Triple H โดนกรรมการยำแหลก
    Facebook :: Buddy Lord

41. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    376
    ได้รับคำขอบคุณ: 618
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sittipoltumta อ่านกระทู้
    [CENTER]68 ข้อ ที่หลายๆคนยังไม่รู้

68. รู้หรือเปล่าว่าเว็บ google ไม่ได้มีประโยชน์แค่หาข้อมูลแต่เป็นเครื่องคิดเลขได้ (ลองใส่ 5+2 หรือเลขอะไร ก้อได้ในช่องแล้วกด Search ดู)[/SIZE]

Credit : http://www.dek-d.com
    ใช้ได้จริงรึปล่าวไม่รู้ รู้แต่ว่าเสิร์ชแล้วเจอ ผู้หญิง 5 บาป 2 HD ^_^
    We don't care any saying We don't care anyone We don't care any rules
    Believe your self LAWBREAKER

43. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    104
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Mercury อ่านกระทู้
    แก้วเป็นของเหลวเหรอ ผมว่ายังไงก็ของแข็งนะ มันไม่ได้เป็นของไหลนิ
    แกเวมันเป็นของเหลวเย็นยิ่งยวดครับ ถ้าจำไม่ผิดอ่ะนะ ถ้าจำที่เรียนมาไม่ผิดอ่ะน่ะแบบว่ากึ่งแข็งกึ่งเหลว

45. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Forever...
    กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,560
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dogmagoko อ่านกระทู้
    แกเวมันเป็นของเหลวเย็นยิ่งยวดครับ ถ้าจำไม่ผิดอ่ะนะ ถ้าจำที่เรียนมาไม่ผิดอ่ะน่ะแบบว่ากึ่งแข็งกึ่งเหลว
    หามาแล้วครับ แก้วคือของแข็งอสัณฐาน ซึ่งมันก็คือของแข็งนั่นเอง (จากวิกิพีเดีย EN ครับ)
    ถ้าคุณยังไม่รู้จักกับคำว่า "ความล้มเหลว" ก็ไม่มีทางที่คุณจะรู้จักกับคำว่า "ความสำเร็จ"

47. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 39
    วาติกันเป็นประเทศหรอ ??

ไม่ใช่รัฐอิสระหรอ

49. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: