ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ก๊าบ ก๊าบ ก๊าบ
    กล่าวขอบคุณ
    122
    ได้รับคำขอบคุณ: 109

Grief Syndrome[MF/Online]ผจญภัยไปกับสาวน้อยจอมเวทย์มาโดกะ!!(เล่นกับเพื่อนได้3คน)

Grief Syndrome

**ถ้าเล่นonline กดเริ่มเกมเเล้วจอเป็นสีดำ(เล่นไม่ได้อะเเหละ)เหตุที่เป็นอย่างนี้เพราะ เซฟเกมมันไม่ตรงกันครับ มีวิธีเเก้สองอย่างคือ 1. ลบเกมทิ้ง ลงใหม่ทั้งสองคนเลย 2. นำเซฟของอีกคนหนึ่ง ไปให้อีกคนหนึ่งลงทับในโฟลเดอร์เกม**

เกมGrief Syndromeบางคนอาจเคยเห็นมาเเล้วล่ะ เพราะมันเป็นเกมจากAnimeเรื่องMahou Shoujo Madoka Magicaนั้นเองงง

• CPU : Pentium 4 2GHz or higher

• Memory : 21024MB or higher

• VRAM : 256MB or higher

• HDD : 1024MB or higher

• Others : Sound Card, Keyboard and mouse

Download

Click Here

แตกไฟล์เล่นได้เลยนะครับ อัพเดต+ลงตัวออนไลน์ให้เรียบร้อยเเล้วทุกอย่างเลย

วิธีออนไลน์

สิ่งที่ต้องมีถ้าจะออนไลน์
    1. ตัวเกมเวอร์ชั่น1.10(ตัวเกมที่ผมอัพเป็นVersion1.10อยู่เเล้ว)
    2. GSOnline(มีลงไว้ให้เเล้ว)
    3. Hamachi (เอาไว้ส่องIPของคนที่จะเล่นด้วย อันนี้ไม่มีให้)

ถ้ามีทุกอย่างที่ว่ามาข้างบนครบเเล้วก็มาเล่นกันเลย!
    คนครี
    1. กดไฟล์GSOnline(อยู่ในโฟลเดอร์เกมครับ)
    2. ให้เอาIPของตัวเอง(ดูได้ในHamachi)มาใส่ เเล้วช่องportให้ใส่ 2620 ปรับจำนวนผู้เล่นตามใจชอบ เเล้วกดโฮสต์เลย
    3. รอคนเข้า
    4. ถ้ามีคนเข้าห้องเเล้ว ต้องเลข1/3ข้างบน จะกลายเป็น2/3ครับ(ถ้าเล่น3คนก็3/3อะนะ)

5. กดปุ่ม-(GRIEFSYNDROME)-

คนJoin
    1. กดไฟล์GSOnline
    2. ให้เอาIPของ"คนครี"มาใส่ในช่องIPครับ(IPจากฮามาชิอีกเเหละ ไม่ก็ถามเจ้าตัวคนครีเองเลยกะได้)ช่องportก็ใส่ 2620เหมือนเดิม เเล้วกดปุ่มClient
    3. รอหัวห้องกด

:::Character:::

Kaname Madoka
    ตัวนี้อธิบายไม่ค่อยได้เหะ ไม่เคยจะเล่นเลย ฮ่าฮา ถ้าจำไม่ผิดตัวนี้จะเป็นตัวที่มีค่าSoulเยอะที่สุดใน5ตัวเลย

Akemi Homura
    ตัวนี้ผมเล่นเป็นที่สุด(เป็นตัวเดียวด้วยมั้ง)ตัวนี้ท่าต่างๆจะเป็นพวกจรวด ระเบิด สกิลพิเศษเป็นสกิลหยุดเวลา ทำให้ทุกอย่างรอบตัวหยุดกับที่ชั่วครู่หนึ่ง เเล้วอีกอย่างจะบอกให้ตัวละครตัวนี้พลังชีวิตกับSoulน้อยที่สุดในเกมเเล้วนะเออ เเต่ลองไปเล่นเองดูเเล้วคุณจะรู้ มันไม่ใช่อุปสรรคเลย**ก่อนจะเลือกตัวละครนี้ เราสามารถขึ้นปุ่มลูศรขึ้นได้ จะกลายเป็นโหมดใส่เเว่น55555

Tomoe Mami
    อาวุธที่ใช้จะเป็นปืน....อะไรไม่รู้เหะ เรียกไม่ถูก การยิงจะยิงทั้งด้านหน้าเเละหลังของตัวเรา ทำให้ศัตรูเข้าหายากหน่อย และจุดเด่นของตัวนี้ที่ผมรู้คือ สกิลพิเศษคับ สกิลพิเศษเจ๊เเกคือการยิงเมก้าบีมนั้นเอง สามารถกดค้างได้ด้วย เเต่ค่าSoulจะลดไปเรื่อยๆนะเออ - -*(สกิลเเรงสุดในเกมเเล้ว)

Miki Sayaka
    อาวุธที่ใช้เป็นดาบ การโจมตีเป็นการโจมตีระยะประชิดทั้งหมด นอกนั้น ผมมิทราบ(ไม่ค่อยได้เเตะเหะ555)รู้อยู่อย่างหนึ่งว่าตัวนี้จะมีพลังชีวิตเยอะที่สุด(ละมั้ง)

Sakura Kyoko
    อาวุธที่ใช้เป็นหอก การโจมตีก็พอๆกับซายากะละมั้ง เเต่จะกว้างเเละไกลกว่า ตัวนี้เป็นตัวละครที่โจมตีเเรงที่สุด(ละมั้งอีกเช่นเคย)สกิลพิเศษจะสร้าง.....อะไรไม่รู้ (เรียกว่าบาเรียคงจะได้มั้ง)ออกมารอบตัว ศัตรูที่มาชนจะโดนดาเมจประมาณหนึ่ง

*สุดท้ายนี้อยากจะบอกว่า เกมนี้เล่นเเล้วมันจะเเบ่งเป็นLapนะคับ พอจบหนึ่งLapจะเซฟเกมให้หนึ่งรอบ พอเริ่มLapใหม่ ตัวละครจะเวล1เหมือนเดิม เเต่มอนเตอร์จะโหดขึ้น ปล.ถ้าเล่นไม่จบlapมันไม่เซฟให้เด้อ
    *สุดท้ายครั้งที่สอง ขอขอบคุณคุณ masster443 จากบอร์ดWindsky Fansubที่ทำให้ผมรู้ว่าเกมนี้มันเล่นOnlineได้
    *สุดท้ายครั้งที่สาม ข้อมูลทั้งหมดในกระทู้นี้ยกเว้นการทำออนไลน์ ผมเป็นคนลองหา เเละลองทำเองทั้งสิ้นโดยหาข้อมูลจากอากู๋ ผิดพลาดอย่างไรขออภัยอย่างสูงครับ และหากท่านใดเล่นเเล้วมีข้อมูลอะไรเเล้วนำมาบอกกล่าวกัน ก็ขอขอบพระคุณอย่างยิ่งยวดเลยคับผม
    joker123

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

We ~ Love ~ JKG
    กล่าวขอบคุณ
    317
    ได้รับคำขอบคุณ: 754
    น่าเล็ก หม๊วกกกกกกกกกกกก
    .: Assasin's - Creed - RevelationS :.

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    916
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,099
    การ์ตูนจบได้เศร้ามากๆ T_T

ก๊าบ ก๊าบ ก๊าบ
    กล่าวขอบคุณ
    122
    ได้รับคำขอบคุณ: 109
    น่าเล็ก หม๊วกกกกกกกกกกกก
    หมายความอย่างไรกัน หน้าเล็ก55555