ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    https://t.me/pump_upp
    กล่าวขอบคุณ
    3,212
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,085

ตื่นมากลางดึกแล้วเกิดอาการตัวสั่นแบบไม่สามรถควบคุมได้

วันศุกร์ที่ 10 สิงหาคม ก็แบบว่าเป็นวันปกติวันนึงของผมเข้านอน แต่อยู่ๆกลับตื่นมาตอน ตี 4 แล้วตัวสั่นแบบเจ้าเข้าเลยครับสั่นแรงมากเลยผมก็คิดว่าคงหนาวตแต่แอร์ก็ไม่ได้เปิดแรงนะครับเปิดเบากว่าปกติด้วย 26-27 องศาเนี่ยแหละปกติ 24-25 ผมกลัวมากไม่รู้จะทำไงก็ลองถูๆมือก็รู้สึกมันไม่ได้หนาวนี่หว่าแล้วเราเป็นอะไร ผมเลยลองควบคุมลมหายใจดูตัวสั่นน้อยลงเรื่อยๆ แล้วก็สั่นแรงเหมือนเดิมผมก็พยายามควบคุมลมหายใจเพื่อให้มันสั่นน้อยลงจะเปลี่ยนที่นอนก็ไม่กล้าลุก ผมควบคุมลงหายใจไปประมาณ 10 นาทีได้มั่งอยู่ๆมันหายไปเองด้วยความเหนื่อยหลับไปตื่นมาตอน ตี 5 50นาทีคลื่นไส้ไม่ไหวมากเลยลงมาอ้วก รู้สึกว่าหนักๆหัวไม่มีแรง ตัวร้อนด้วย ปวดหัว ไม่รู้ว่าเป็นไข้หรือเปล่าไมได้บอกใครกลัวไมได้มาโรงเรียน ไม่อยากไปโรพยาบาลด้วยพอถึงโรงเรียนรู้สึกไม่ไหวเลยนอนในศูนย์กีฬา เพราะวันนั้นฝนตกด้วยตอนเช้าเพื่อนๆก็อยู่แถวนั้น แฟนมีผ้าเย็นพกมาด้วยเลยเอามาแปะหน้าผากให้ ซื้อขนมปังมา น้ำเปล่ามาหนึ่งขวดให้ผมกิน พารา 2 เม็ดผมก็นอนแต่ไม่หลับนะครับผ่านไปสัก 10 นาทีรู้สึกดีขึ้นมานิดตัวยั้งร้อนอยู่แต่ปวดหัวน้อยลง ผมค่อยกินขนมปัง รู้สึกไม่อยากกินอะไรเลยแต่ฝืนกินจะได้มีแรง แล้วก็กินน้ำจะได้ลดอุณภูมิในร่างกายแล้วจะได้ฉี่ด้วยให้ร่างกายสมดุลโดยไว หลังจากนั้นสักพักก็เข้าแถวโณงเรียนจัดงานวันแม่ด้วยครับ
    ผมก็ต้องอดทนยืนมึนหัวมากๆ ก็คอยกินน้ำทีละนิดๆจนเกือบหมดขวดแหนะ รู้สึกมีเหงื่อเริ่มออก อุณภูมิในร่างกายเริ่มลดแต่แรงยังไม่ค่อยมีครับคนเยอะมากจนผมรู้สึกจะเป็นลม ผมให้แฟนพัดให้แต่รู้สึกว่าหนาวมาก ตัวเย็นผมเลยบอกพัดเบาๆหน่อย แล้วก็ก็รู้สึกคลื่นไส้อีกครั้งแต่พอทนได้แต่ผมชวนเพื่อนไปห้องน้ำ ไปล้วงคอจะได้อ้วกครับพอไปถึงอ้วกมีแต่ น้ำครับไม่มีอาหารเลยแต่พออ้วกแล้วรู้สึกดีขึ้นมากตัวอุ่นๆ ปวดหัวน้อยลงมากจนแทบไม่รู้สึกเลย เริ่มมีแรงขึ้นมาพอกลางวันกินโจ๊กไป ก็มีแรงขึ้นมากินยาพาราไปอีก 1 เม็ดเพราะเหลือเม็ดเดียวคาบบ่ายก็รู้สึกปวดหัวนิดๆเหมอืนเดิมแต่พอเลิกเรียนแล้วหายเลย ตกลงผมเป็นไข้หรืออะไรครับเนี่ย กลัวตรงตัวสั่นเนี่ยแหละครับ ใครเคยเป็นมั่งเอ่ย

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,836
    ผมก็เคยเป็น

ชอบสาว ๆ เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    114
    ได้รับคำขอบคุณ: 175
    น่ากลัวแฮะ...ตัวสั่นผมไม่เคยเป็นนะยกเว้นแต่สั่นสู้..อิอิ...ลองไปปร฿กษาหมอดูครับ...ถ้าหากมีอะไรผิดปกติก็ควรไปนะเดี๋ยวอะไร ๆ ก็สายไปนะเออ เป็นห่วงนะครับ

!Hollywood Undead!
    กล่าวขอบคุณ
    169
    ได้รับคำขอบคุณ: 113
    อาการนี้ผมเคยเป็น แต่ต้องแบบอากาศหนาวเย็นเยือกอะครับ ประมาณว่าเย็นกว่าแอร์ 23 องศา แล้วตื่นมาประมาณ ตี 2 - ตี 3 งี้เลย

สั่นไปทั้งตัว ปลายเท้า ปลายมือ นี่รู้สึกได้เลยว่าหนาวมาก ตัวสั่นแรงครับแบบว่า สั่นเหมือนอาบน้ำเย็นหน้าหนาว หัวใจเต้นแปลกเหมือนจะสั่นตามตัวไปด้วย ปากนี่ก็สั่นนะ

แต่ไม่เป็นไรครับทนนอนจนตื่นมาพบเช้าที่อบอุ่น โดนแสงแดดยามเช้าแล้วรู้สึกสบายมากครับ
    ..:: HOLLYWOOD UNDEAD ::..

Game Tester
    กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    น่าจะไปโรงพยาบาลนะครับเผื่อเป็นอะไรจะได้รู้ ก่อนที่มันจะสายไป อาการนี้ผมไม่เคยเจอนะ
    ให้เดาก็น่าจะเป็นไข้จับสั่นรึเปล่า ถ้าใช่แนะให้รีบตรวจ

กล่าวขอบคุณ
    3,212
    หายละหละครับ ฝนมันตกด้วยสิคืนนั้นแต่ผมไม่รู้สึกหนาวนาหรือเพราะตัวมันเย็นยะเยือกไปหมด

Hala Madrid!!!
    Santiago Bernabeu ซานเตียโก เบร์นาเบว>>>>>>>>
    กล่าวขอบคุณ
    2,764
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,262
    ผมเคยเป็นแบบจขกท.ครับ แต่ไม่ได้เป็นตอนกลางคืนนะ ผมเป็นตอนเช้า เช้านั้นผมกินข้าวพันผักแบบพิเศษไป 2 จาน
    หลังจากกินไปประมาณ 2 ชั่วโมง ผมก็เริ่มมีอาการแบบจขกท. คือหนาว ตัวสั่น ไข้ขึ้น อืดท้อง อยากอ้วก แต่ไม่ปวดหัว แค่มึน แล้วพออ้วกออกมา ก็หายเลยครับ
    ไปหาหมอบอกว่าอาหารไม่ย่อย ผมว่ามันก็คงจะไม่ย่อยแหละครับ เพราะยัดไปซะเต็มที่ จบ..

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    234
    ได้รับคำขอบคุณ: 142
    น่าจะเกิดจากการ Fap ไม่เพียงพอ ผมพูดเล่นนะ 55555555
    ว่างเปล่า

กล่าวขอบคุณ
    3,212
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ yoshi3416 อ่านกระทู้
    ผมเคยเป็นแบบจขกท.ครับ แต่ไม่ได้เป็นตอนกลางคืนนะ ผมเป็นตอนเช้า เช้านั้นผมกินข้าวพันผักแบบพิเศษไป 2 จาน
    หลังจากกินไปประมาณ 2 ชั่วโมง ผมก็เริ่มมีอาการแบบจขกท. คือหนาว ตัวสั่น ไข้ขึ้น อืดท้อง อยากอ้วก แต่ไม่ปวดหัว แค่มึน แล้วพออ้วกออกมา ก็หายเลยครับ
    ไปหาหมอบอกว่าอาหารไม่ย่อย ผมว่ามันก็คงจะไม่ย่อยแหละครับ เพราะยัดไปซะเต็มที่ จบ..
    ถ้าอว้กแล้วมีอาหร แสดงว่ากินเยอะแต่ผมออกมีแต่น้ำอะดิ

กล่าวขอบคุณ
    6,155
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    ดีนะเนี้ยบ้านผมไม่มีแอร์ 555 อาการอย่างงี้คงอยาก FAP มั้ง ครับ

อยู่ในห้องที่ว่างเปล่า ในใจของฉันยังไม่ลืมมม
    กล่าวขอบคุณ
    1,198
    ได้รับคำขอบคุณ: 467
    คงเป็นไข้แหละครับ

ผมก็เคยเป็น ตอนเป็นไข้อยู่ตัวสั่นมาก สั่นเกร็งเลยควบคุมไม่ได้(นี้เรียกว่าช็อกรึเปล่า) แล้วก็หนาวมากด้วย ดีตอนนั้นผมเปิดน้ำอุ่นอาบเป็น20นาทีถึงหายหนาว
    เจอเกรียน ต้องเกรียนตอบ

กล่าวขอบคุณ
    975
    ได้รับคำขอบคุณ: 908
    น่าจะเป็น ไข้จับสั่นอะครับ ทางที่ดีที่สุดคือ ไปหาหมอครับ - -

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 296
    ร่างกายขาดน้ำครับ กินน้ำเยอะๆนะ

กล่าวขอบคุณ
    3,212
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ edwardza02 อ่านกระทู้
    ร่างกายขาดน้ำครับ กินน้ำเยอะๆนะ
    ผมข้างมื้อนึงน้ำสองแก้วเต็มๆแล้ว วันนึงนี่ 7-8 แก้วอยู่น้อยตรงไหนครับ

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 259
    ตอนนั้นห่มผ้าไม่ดีรึเปล่าครับ แบบว่าอาจจะมีช่วงนึงที่นอนดิ้นหลุดจากผ้าห่ม แล้วก็หลับยาวไปหลายชั่วโมง แล้วตอนนั้นเป็นช่วงที่มีอากาสหนาวพอดี บวก กับแอร์ที่คุณเปิด

จนเกิดเป็นความเย็นฉับพลัน ร่างกายก็เลยมีปฏิกริยาต่อต้าน ทำให้เกิดอาการสั่นอย่างหนัก และไม่สามารถควบคุมได้ จนกว่าร่างกายจะปรับสภาพได้นั่นเอง

แต่ถ้ายังไงอาการไม่ดีขึ้น หรือเกิดเป็นขึ้นมาอีก ควรปรึกษาแพทย์ผู้เชี่ยวชาญดีกว่านะครับ ถ้าเกิดเป็นโรคอย่างอื่นขึ้นมาจะแย่เอา

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 259
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ edwardza02 อ่านกระทู้
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bionicle99 อ่านกระทู้
    ผมข้างมื้อนึงน้ำสองแก้วเต็มๆแล้ว วันนึงนี่ 7-8 แก้วอยู่น้อยตรงไหนครับ

บางคนไม่รู้จริงก็พูดไปส่งเดช ต้องใช้วิจารณญาณในการอ่านนิดนึง

~[[“Anxious Heart”]]~
    The Promise Land
    กล่าวขอบคุณ
    221
    ได้รับคำขอบคุณ: 363
    ผมก็เคยน๊ะ ตอน โดน ผีอำ อ่ะคัีบ ตื่นมา กลางดึก นอนไม่ได้ เลยย T^T
    ..::''Celestial Crystaliiz''::..