ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 108

Question เกี่ยวกับเอ็มวี 'ไกลแค่ไหนคือใกล้' ครับ

แบบว่าที่ผมสงสัยมากเลยครับผมดูมาก 3 4 ครั้งแล้วก้ไม่เก็ทซักทีครับใครก้ได้ช่วยอธิบายให้ผมเก็ทหน่อยน้ะครับน้าาาาา

>< OH MILK!!!
    กล่าวขอบคุณ
    525
    ได้รับคำขอบคุณ: 508
    คือ ผมชอบเพลงนี้มากครับ 555 แต่ถามว่าผมเข้าใจ MV หมดมั้ย ก็ไม่หมดครับ เเค่พอเรียงลำดับได้ว่า

พระเอกเค้าชอบผู้หญิงคนหนึ่ง ตั่งเเต่เด็ก ไม่รู้ว่าได้คุยกันเล่นกันมั้ย เเต่ตอนที่เค้าต้องถูกส่งไปออกรบ เเบบทหารเกณฑ์ ไรอย่างนั้น แล้วไม่สามารถติดต่อคุยกับนางเอกได้มั้ง แล้วทีนี้เค้าก็เป็นโรคประสาท เท่าที่ผมคิด อาจจะเป็นเพราะสงครามมันเครียดมาก ๆ รอดกลับมาแบบจิตตก อาจะมีส่วนเป็นไปได้ว่าก่อนออกรบพระเอกไม่ค่อยได้คุยกับนางเอก จึงมีความคิดที่ต้องซ่อมวิทยุให้ได้เพื่ออยากจะคุยกับนางเอกให้ได้ อย่างนั้น

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สบาเดโฮ้ สบาเดเฮ้
    กล่าวขอบคุณ
    522
    ได้รับคำขอบคุณ: 467
    พวกเเบบนี้อีกเเล้ว หรอ

พระเอกเอ็มวี ก่อนเกิดเหตุ เป็นช่างซ่อม วิทยุ จนสนิทสนมกับนางเอกเอ็มวี ..... ( รักกันในใจ ยังไม่มีใครได้บอกคำว่ารักกับใค&#173;รไป )...จนวันนึงพระเอกเอ็มวีไปเป็น&#173;ทหาร จากสนามรบพระเอกเอ็มวีรอดชีวิตม&#173;าคนเดียว ระว่างออกศึก จิตใต้สำนึกพระเอกยังคงนึกถึงแต&#173;่นางเอกเอ็มวีตลอดเวลา...กับจาก&#173;สนามรบ พระเอกเสียสติ ....นางเอกเอ็มวี มาเยี่ยม ( อธิบายต่อ ตอนที่เสียสติ พระเอกเอ็มวีชอบพูดว่า ทำไมไม่พูดกับเรา เราไปทำอะไรให้ เพราะตอนนาทีสุดท้าย พระเอกเอ็มวี โทหานางเอกเอ็มวี แต่ไม่ได้ยินเสียงตอบกลับมา ) ....^-^ ขอบคุณครับ

ไปเจอมาคงจะหายสงสัยเเล้วน่ะ ถามกันจริงๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Elotickz : 8th November 2012 เมื่อ 20:24

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 720
    สรุปง่ายๆคือพระเอกมันเป็นบ้าครับ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 108
    อ๋อผมเก็ทแล้วครับขอบคุณมากเลย

BLINK ONCE MIDZY UAENA ♥
    กล่าวขอบคุณ
    958
    ได้รับคำขอบคุณ: 667
    ก็เริ่มแรกพระเอกชอบนางเอกมาตั้งแต่เด็กๆแล้วแล้วนางเอกก็เอาวิทยุให้ไปซ่อมแต่พระเอกต้องไปออกศึก

แล้วระหว่างศึก(ตอนที่โดนข้าศึกโจมตี)นางเอกก็โทรไปหาพระเอก(พระเอกได้ยินเสียงแต่นางเอกไม่ได้ยิน)

สรุปแล้วพระเอกรอดจากสงครามคนเดียวและเห็นเพื่อนตาย ฯลฯ จากสงครามทำให้จิตตกกล้ายเป็นบ้าไป

แต่พระเอกก็ได้รับเหรียญกล้าหาญนะ ที่นี้ตอนที่พระเอกอยู่โรงบาลบ้าก็เอาแต่ซ่อมวิทยุที่นางเอกให้ซ่อม

เพื่อที่จะให้นางเอกได้ฟัง พระเอกเลยคิดแต่เรื่องเก่าๆ (คิดถึงแต่นางเอกตอนเด็กๆ) จนไม่รู้เลยว่าคนที่มาเยี่ยม

คือนางเอก เลยออกมาเป็นเพลงว่า อีกไกลแค่ไหนคือใกล้