ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,811

คนบ้าอยู่ข้างบ้าน [บ้าบอคอแตกมาก]

เกริ่นนำก่อน บ้านผมก็คนธรรมดาๆทั่วไป พ่อ แม่ รับราชการ ส่วนผมเพิ่งจบกลับมาอยู่บ้านได้ซักพักละ ยังไม่รู้ว่าจะทำงานหรือจะต่อโทดี ตอนนี้ก็ใช้ชีวิตไปวันๆ

เข้าเรื่อง คนบ้าที่อยู่ข้างบ้าน เริ่มจากด้านซ้าย บ้านหลังนี้โหดมากๆ พี่น้อง ตีกันบ่อยมาก แล้วไอ้หลายชายตัวดีนี่โหดมาก ฆ่าน้าตัวเอง คนจ้างวานฆ่าก็ไม่ใช่ใครที่ไหน ภรรยาของน้ามันนั่นเอง สงสัยชอบเลี้ยงเมียด้วยลำแข้ง เลยได้ของตอบแทนแบบสาสมใจ ศาลตัดสินจำคุกตลอดชีวิต แต่ถูกปล่อยตัวมาตอนได้รับอภัยโทษ ไม่น่าให้อภัยเลยคนแบบนี้ ส่วนคนจ้างวานฆ่านี่ศาลสั่งประหารชีวิตแล้วครับ ไม่ขอพูดมาก RIP เลย แล้วพอกลับมาบ้านมันก็ซ่าเลย เปิดเพลงเสียงดัง โหวกแหวกโวยวาย แล้วก็ไม่มีใครกล้าไปยุ่งกับมันด้วย เพราะมันเคยขู่พ่อเลี้ยงมันเอง (ต่อหน้าแม่) ว่า ขนาดคนกูยังฆ่ามาแล้ว อย่ามายุ่งกับกู........เป็นคุณจะกล้าตอแยป่าว .....นี่คือความบ้าบอหลังแรก

หลังที่สอง ตรงข้ามหน้าบ้านผมเอง บ้านหลังนี้ ก็ไม่เชิงบ้าแบบหลังแรก ความโหดจะลดลงมาหน่อยนึง จะบ้าในรูปแบบ ผัวเมียตีกัน แต่ที่ยังคงไว้คือการพูดเสียงดัง ใครผ่านไปผ่านมาจะชวนคุย แต่ชวนคุยเสียงดังมาก ประมาณว่า .... ไปไหนมา.........ทำไรกานนนนนน.....แต่เสียงจะดังมาก รำคาญ ส่วนความบ้านั่นนะเหรอ วันดีคืนดี ผัวตัวดีเมาเหล้ามา เปิดเพลงเสียงดัง(อีกละ) แล้วก็อาละวาด ช่วงนี้ทุกคนในบ้านจะเงียบหมด ลืมบอกไปบ้านหลังนี้มีลูกสองคน เมียเค้าหนึ่งคน แล้วก็แม่หนึ่งคน พอมันเมาทุกคนจะเงียบหมด ใครส่งเสียงล่ะก็ เจอสันแข้งแน่ๆ แล้วไอ้ขี้เมานี่มันเคยเกือบจะตีแม่ตัวเองเองมาแล้ว ตอนมันเมานี่ละ ....ขนาดแม่ยังจะตี ใครจะกล้าไปตอแยกับมัน แล้วไอ้นี่มันโหดด้วยนะ เคยมีคดีทำร้ายร่างกัน ทะเลาะวิวาทด้วย ......

ความบ้าบอหลังที่สาม บ้านหลังนี้ อยู่ด้านขวามือของบ้านผมเอง บ้านหลังนี้เค้ามีอาชีพตำรวจ แต่.......เพื่อนร่วมงานของเค้าบอกว่า ไอ้นี่(ขออณุญาติแรงหน่อย แบบว่ามันไม่ไหวจริงๆ) ไอ้นี่ไม่เคยสุงสิงกับใครเลย ตำรวจในที่ทำงานมันไม่คุยกับใครเลย พอพักเที่ยงกลับมากินข้าวบ้าน แล้วก็ไปทำงาน วนลูปแบบนี้ทุกวัน คือพูดง่ายๆ ตัดขาดจากสังคม ทำงานไปวันๆ
    ส่วนความบ้าน่ะเหรอ เริ่มจากตัวมันก่อนเลย คือมันพูดเ้สียงดัง(อีกละ) แล้วดังแบบตะโกนด้วย แล้วมันจะชอบเรียกลูกมันแบบว่า....A(ชื่อลูกมัน) คือเรียกลูกเฉยๆไม่ว่า มันตะโกนเรียก ............เอ !!!!!!!!!!!!!!!!!!!! ............... มานี่................ คือไม่รู้มันจะเรียกทำไมเสียงดังไม่เข้าใจ แล้วมันก็ออกแนวประสาทด้วน ขณะนี้ ตีสอง ตอนผมกำลังพิมข้อความรู้ไหมมันทำอะไร มันไม่นอน มันตื่นมันกำลัง ผ่าฝืน.....ถูกต้อง ตีสอง...ผ่าฟืน ..... แล้ววันดีคืนดีรู้ไหมมันทำัอะไร....มันซ่อมหลังคา....ตีสอง !!!! ซ่อมหลังคา เสียงดังโป๊กๆๆๆๆๆ
    แล้วความบ้าอีกปรัการของบ้านหลังนี้คือ ลูกชายเค้าเป็นเด็กมีปัญหา ประมาณว่าเด็กไม่เต็ม เด็กเกินประมาณนี้ละ มีหมอมาแนะนำให้พาไปรักษา ก็พากันไปแค่เดือนเดียวแล้วก็ไม่พาไปอีกเลย เหมือนจะกำลังบอกว่า ลูกฉันไม่มีปัญหานะ อย่ามายุ่งกับครอบครัวฉัน แล้วไอ้เด็กนี่มันดื้อมาก ดื้ออออออ ชนิดที่เรียกว่า Heer เรียกพี่ มันจะไม่ค่อยพูดอะไรมาก แต่มันจะตะโกน!! เหมือนพ่อมัน กลับมาบ้านเลิกเรียนเอาละ พ่อมันเรียกลูกมัน เอ...........!!! มานี่ !!!!!!!!!! ส่วนลูกมันก็ไม่ตอบ ปล่อยให้พ่อมันตะโกนสามสี่รอบ แล้วมันก็จะ เอออ!!!! มาแล้ว!!! ตะโกนกันไปตะโกนกันมา รำคาญโคด แล้ววันดีคืนดี ห้า หก ทุ่ม มันงอแง เหมือนเ้ด็ก คือร้องให้ออกมาดื้อๆ เหมือนเด็กน้อยตื่นนอนกลางดึกแล้วร้องให้ แบบนั้นเลย คือผมคิดว่าเออมันอาจจะเป็นเด็ก ไม่น่ามีไร แต่.....มันอยู่ ป.5แล้วนะคร๊าบบบ อายุก็เยอะแล้วนะ โตๆแล้ว ร้่องให้เหมือนเด็ก.....นี่ละหนา ไม่ยอมพาไปหาหมอ รักษา ลูกมันเลย เอ๋อแบบนี้ไง
    แล้ววีระกกรมมันยังไม่หมดบ้านหลังนี่ วันหนึง หมามันไปกัดคน รู้ไหมมันทำไง ดูเฉยๆ ไมทำไร.....คือเห็นว่าหมากัดคน แต่ไม่ห้าม ไม่ด่า ไม่ตะโกนด่าหมา ดูเฉยๆ มองผ่านๆ แล้วก็ไปทำอะไรก๊อกแก๊กของมันต่อไป

ชีวิต

ตอนนี้ผมมีคำตอบในหัวแล้วล่ะ มันจะเป็นอะไรไม่ได้เลยนอกจากย้ายออกจากที่นี่ แต่สิ่งที่ทำได้ยาก ไม่ใช่อะไรหรอก ไม่ใช่เรื่องเงิน แต่ที่ตรงนี้มันเป็นที่มรดกนี่สิ คือที่ตรงนี้เป็นที่ตั้งแต่บรรพบุรุษ ปู่ของปู่ของปู่ของปู่ของทวด ไม่รู้กี่รอบแล้ว พ่อ แม่ผมยังไงก็อยากรักษาไว้ แล้วท่านบอกว่า ท่านจะยกที่ตรงนี้ให้แล้ว แล้วท่านจะไปสร้างบ้านพักใหม่ ซึ้งครับ น้ำตาจะไหล ปฏิเสทไม่ได้ด้วย ที่มรดก โอยยยยยย ตายๆๆๆๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย shisaku : 23rd August 2013 เมื่อ 01:56

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 857
    เอิ่ม แบบว่า อ่านแล้วน้ำตาผมไหล (จริง ๆ นะ)

ไม่ได้ไหลซึ้งนะ แบบว่า อ่านจบแล้ว เอิ่ม ขำจนน้ำตาไหล ยังกะโน้ต อุดม

เอ้า อย่าด่าแม่ผมนา เป็นคุณอ่านเจอแบบนี้ คุณก็ขำจนน้ำตาไหล เฮ้ออออ

หน่ะ สู้ ๆ ไงก็ ขออวยพรให้สักวันมีช่องทางไปจากขุมนรกนี้ได้แล้วกันนะครับ สาธุ

ไง ๆ ก็ ถ้าวันนึงเค้าเซ็นโอนให้คุณนะ คุณก็อย่าไปเสียดาย อย่าไปนึกว่าเนรคุณต่อบรรพบุรุษเลยนะ

ยกให้วัดเค้าสร้างป่าช้าเถอะครับ รับรองดี 555

(ชาติก่อนไปทำเวรกรรมอะไรไว้น๊ออออ เฮ้อออ)

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย blacklotus55 : 23rd August 2013 เมื่อ 02:00

ThaiLand,Bangkok
    กล่าวขอบคุณ
    144
    ได้รับคำขอบคุณ: 241
    บ้าทั้งซอย

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    152
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,034
    55555 ข้างบ้านผมก็มีคนบ้าน่ะ บ้านผมเปิดเป็นร้ายขายของ ซึ่งแยกจากตัวบ้านแต่ก็ยังอยู่ในพื้นที่บ้านผม

ร้านจะติดถนน แล้วฝั่งตรงข้ามถนนนั่นเอง(เยื้องๆร้าน) จะมี 2 แม่ลูกเพิ่งมาเช่าห้องหลังเล็กๆอยู่ได้2-3ปี คนแม่ก็ปกติ แต่ลูกมันอายุเท่าผม (26ปี)

มันบ้าครับ คือสติไม่สมประกอป พูดไม่รู้เรื่อง แล้วมันจะร้องหาแต่ของกินทั้งวัน ย้ำว่าทั้งวันจริงๆ แถมตัวอ้วนมากเพราะกินอย่างเดียว ก็อยากให้****ันพาไปบำบัดน่ะ

แต่ก็ช่างเขา คนหาเช้ากินค่ำเข้าใจ แล้วก็ชินแล้วด้วย แล้วเมื่อก่อนก็มีคนที่เป็นโรคเดียวกับ สาญัน ดอกสะเดา อ่ะ แต่คนนี้ถือว่าเก่งมาก

ทำอะไรรู้เรื่องหมด คุยพอเข้าใจ ให้ทำไรก็ทำได้ ขี่จักรยานยังได้เลย ทุกคนรักเขามาก แต่โดนเอาตัวไปอยู่กับญาติที่อื่นแล้ว

แล้วก็เมื่อไม่นานมานี้ ถัดไปทางซ้ายของร้านผม มีคนมาเช่าห้องแถวอยู่แล้วก็พาญาติที่เป็นบ้ามาอยู่อีก(ตูจะบ้าตามไปด้วยมั้ยเนี่ย)

ลักษณะคนนี้ดูภายนอกเหมือนคนทั่วไป แต่วันดีคืนดีมันจะเดินผ่านหน้าร้านผมหลายรอยมาก เดินไปสักพักแล้วก็เดินกลับ ไปๆกลับๆ

แล้วก็พูดคนเดียว เสียงดังด้วย สงสัยคงเล่นยามาเยอะแน่จนหลุดไปแล้ว มันเคยแอบปีนรั้วเข้ามาข้างบ้านด้วย พ่อผมเกือบยิงทิ้งไปแล้ว

แต่เดี๋ยวนี้ไม่เห็นล่ะ สงสัยโดนขับไล่จากห้องแถวข้างๆ แล้วก็พวกยาบ้าอยู่ติดกันเลยกับบ้าน 2 แม่ลูก ตำรวจก็เคยจับไปแล้ว หลายรอบด้วย

แต่ไม่นานก็เห็นกลับมาอยู่บ้าน งง จริงๆ ปล่อยมาได้ไง ผมก็รู้จักมันน่ะ เคยเล่นกันตอนเด็กๆ แต่พอโตมาพวกมัรเกเร ผมเลยไม่คบต่อ พอผมไปมหาลัย

ได้ไม่นาน กลับมาบ้านก็รู้ว่ามีผัวมีลูกกันหมดแล้ว แถมเล่นยาอีกตังหา ว่าง่ายๆคือใจแตกไปแล้ว เฮ้อออออออ ชีวิตรอบบ้านผม

ดีกว่า จขกท. ตรงที่ไม่เอ็ดเท่าไหร่ พอปิดร้านก็กลับขึ้นบ้านอน ไม่ได้ยินอะไรแล้ว หลับสบาย
    0000000000000000000000

กล่าวขอบคุณ
    68
    ได้รับคำขอบคุณ: 339
    เจองี้ผมคงคิดในใจว่า

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

I'm still looking for you
    กล่าวขอบคุณ
    1,416
    ได้รับคำขอบคุณ: 418
    โอ้โห แต่ละท่านน่าเห็นใจจริงๆ สำหรับผม No comment. ไม่รู้จะแนะนำยังไงเหมือนกัน

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    ก้อย้ายสิ..แค่ดูแลให้อยู่ในสภาพพร้อมอยู่พอ..เผื่อไว้ให้ลูกหลานท่าน จขกท ต่อไป (แต่พวกแบบนี้คงอยู่ได้ไม่นานหรอกมั้ง )

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 54
    อีกไม่นาน... ท่านก็จะ...

เป็นกำลังใจให้หาทางออกให้ได้นะครับ

มีข้อคิดอยู่อย่างคือ คนบ้า เมื่อเวลาผ่านไป ก็ยังคงบ้าเหมือนเดิม แต่คนปกติที่อยู่ใกล้คนบ้า เมื่อเวลาผ่านไป จะมีคนบ้าเพิ่มขึ้นมาอีกหนึ่งคน

ฟังแล้วทุกข์แทน

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    Blog Entries
    4
    ประสาทแด๊กจริงๆครับ น่าว่าจ้าง Sniper มาสอยให้หมด

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,693
    ลองไปถามความคิดเห็นบ้านรอบๆ จขกท ว่าบ้าน จขกท เป็นยังไงบ้าง =w=

กล่าวขอบคุณ
    637
    ได้รับคำขอบคุณ: 649
    หมู่บ้านคุณชื่อ ลัดดาแลนด์ ป่าวครับ อิอิอิ
    I Don't need Weapons I got logic

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์ไว้แล้วก็จากไป
    กล่าวขอบคุณ
    514
    ได้รับคำขอบคุณ: 300
    ย้ายออก ยกที่ให้รุ่นลูกรุ่นหลานคุณ กว่าพวกเค้าจะกลับมาอยู่ ก็ได้แต่หวังว่าพวกนั้นฆ่ากันตายเองถูกยิงหรือไม่ก็ตกหลังคาตายไปเองหมดแล้ว สงสารแทน มันยังดีที่ไม่ใช่ครอบครัวคุณเองที่ทำคุณประสาทแดก ของผมเจอระยะประชิด พ่อผมเอง (สุราให้ผลไม่ต่างกันมากนัก)

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,811
    วีระกรรมมันยังไม่หมดนะ ยังมีเรืื่องบ้างๆอีกเพียบ
    เคยได้ยินเรื่องตีกันรับวันแม่ ป่าวครับ เจอมากับตัว ตอนเช้าทำท่าทางเหมือนจะไหว้แม่ จัดพิธีอะไรแบบดีๆเลย ตอนกลางคืนมาตั้งวงกินเหล้าแล้วจากนั้นก็ตีกัน...ต่อหน้าแม่นั่นละ
    ้เครียดเลย ผมเลยเห็นเรื่องการตีกันเป็นเรื่ิองธรรมไปแล้วตอนนี้เนี่ย กลัวว่าซักวันจะบ้าเหมือนพวกนั้นจริงๆ

แอบมี Earth อยู่ในใจ ก็พอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,636
    ได้รับคำขอบคุณ: 994
    Blog Entries
    1
    ช่วยไม่ได้จริงๆเพราะดูจากภาพเป้นผู้มีอิทธิพลทั้งนั้น รอบตัวเลยนอกจากย้ายออกก็คงลำบากแล้ว พอๆกับผมอ่ะข้างบ้านเค้าเป็นเสื้อแดง อ่ะตรงนี้ผมไม่ว่าเค้าจะเป็นเรื่องของเค้า แต่บางที5ทุ่มเที่ยงคืนไม่หลับไม่นอน กินเหล้าเสียงดังโหวกเหวกโวยวาย วันดีคืนดีตี1ตี2เอาปืนลมมายิงนกบนหลังคากระเด็นเข้ามาโดนหน้าต่างบ้านผม ไม่มีท่าทีแสดงว่าอ้าว ชิบแล้ว ชั้นไปทำอะไรลงไปนี่ ไม่มี เฉย กร่างสุดในซอย ไม่มีใครอยากยุ่ง ผมรอเค้าตายอยู่เนี่ย เมื่อไหร่ไม่รู้ ไม่งั้นคงได้เผาบ้านกันแน่ๆ แต่ไม่กล้าครับ ใกล้บ้าน กลัวลาม
    เอิร์ธน้อยผู้น่ารัก อร๊ายยยย