ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

เล่นเกมอย่าเสียการเรียน
    architecture16 NU ^___^
    กล่าวขอบคุณ
    1,197
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,129

Talking ช่วยหน่อยจร๊า จะซื้อเกมเเท้ ^^

หลังจากที่ได้ลองฝากเพื่อนซื้อเกม จาก humble ผมก็ทึ่งกับการได้เล่นมัลติจากเกมเเท้ครั้งเเรก จริงๆเถื่อนบางเกมก็มีเเต่น้อยมากเเถมห่วย

เเถมยังเเอบภูมิใจนิดๆที่มีเกมเเท้อยู่ในเครื่อง (ถึงจะ สิบเกม 150 ก็เถอะ) ก็เลยอยากถามว่า

1. ถ้าจะซื้อ RE6 ตอนนี้จะคุ้มรึเปล่า คือเเบว่าเกมนี้ชอบมาก ชอบทุกภาคเลยตั้งเเต่เด็กน้อย^^ กลัวซื้อมาเเล้วไม่มีคนเล่น o___O เพราะเพื่อนผมคงไม่ซื้อเเน่นอน(เเต่เห็นบางเกมเก่าๆคนยังเล่นเพียบเลย)

2. มีเกมอะไรที่ มัลติ มันๆ บ้าง

3. ใน steam/origin มันซื้อผ่านอะรัยได้บ้าง ใช้บัตร เครดิตธนาคาร กรุงไทย ได้เปล่า

4. ถ้าเราเล่นใน PC เราจะเล่นกะพวก XBOX\PS3 ได้รึเปล่า หรือซื้อใน steam จะเล่นกับพวกที่ซื้อใน Origin ได้เปล่า ขอบคุณล่วงหน้าครับ ^^
    STEAM

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,332
    ผมตอบให้เฉพาะข้อ 1 ละกันครับ

ถ้าชอบเกมส์ไหนจริงๆ ซื้อมาก็ไม่ผิดหวัง ครับเพราะเรารักเกมส์นั้นไปแล้วไม่มีทางที่จะผิดหวังกับมันได้หรอกครับ

ปล.ยินดีตอนรับสู่ทางสว่างครับ แต่ยังไงๆ ก็อย่าซื้ออะไรพร้ำเพื่อ นะครับ เงินทองหายากอยู่ถ้าไม่แน่ใจเกมส์ไหนอย่าเสี่ยง แต่ถ้าคิดว่าชอบก็ซื้อเลยครับ...

ปล.2 ฝากไว้ถึงคนที่ จะเข้าทางสายสว่างครับ (เราไม่จำเป็นต้องซื้อทุกเกมส์ให้เป็นเกมส์แท้ครับ เอาแค่เกมส์ที่ชอบแค่นั้นพอ เดียวจะเข้าใจผิดว่าเกมส์เมอร์แท้ จะต้องมีทุกเกมส์เป็นของแท้หมด )

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GuY_NoOpPeR อ่านกระทู้
    อ๋อผมเเค่อยากรู้ว่ามีเกมอะรัยสนุก ๆ บ้างอ่ะครับ เเต่จะให้ซื้อทุกเกมคงไม่ไหวหรอก

ถ้าพูดตามตรง ผมก็คงได้ เเค่ เเท้บ้าง เถื่อนบ้าง อ่ะครับ เเต่ RE6 นี้คงจัดเเน่นอน เหลือเเค่จะซื้อวิธีไหน

ถ้าใช้บัตรเครดิตได้จะได้ไปทำไว้ เเต่อย่างว่าพอมีเเท้ในเครื่องก็ถูมิใจดี 555
    2 3 4

ผมด็อยากรู้เหมือนกันครับ เพราะผมมันสาย คอโซล = =
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Guardian : 28th August 2013 เมื่อ 21:41

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,197
    อ๋อผมเเค่อยากรู้ว่ามีเกมอะรัยสนุก ๆ บ้างอ่ะครับ เเต่จะให้ซื้อทุกเกมคงไม่ไหวหรอก

ถ้าพูดตามตรง ผมก็คงได้ เเค่ เเท้บ้าง เถื่อนบ้าง อ่ะครับ เเต่ RE6 นี้คงจัดเเน่นอน เหลือเเค่จะซื้อวิธีไหน

ถ้าใช้บัตรเครดิตได้จะได้ไปทำไว้ เเต่อย่างว่าพอมีเเท้ในเครื่องก็ถูมิใจดี 555
    STEAM

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ScarJO ♥♥#!
    SCARLETT'S HOUSE
    กล่าวขอบคุณ
    245
    ได้รับคำขอบคุณ: 482
    1) RE6 Multi จะเป็นแบบ CO-OP 2 คนช่วยกันเล่นนะครับ ถ้าชอบก็จัดโลดเงินเรา เราซื้อใครจะมาว่าเราได้
    2)ณ ปัจจุบัน จะมี BF3 ,COD:BOII, COD:MWIII, Left4Dead II , Killing Floor , Dead Island : Riptide , StarCarf II , Diablo III , Trochlight II , FIFA13 , Need for speed : Most Wanted 2012 และอีกมากมายหลายๆเกม
    3)เดบิทกรุงไทยใช้ได้ครับ นอกจากนั้นก็มีของ ธ.กรุงเทพ กับ ธ.กสิกร ผมใช้ของ ธ.กสิกร ระบบมันไวดี ซื้อแล้วหักเงินเลยโอนเงินผ่านเน็ตได้ด้วย
    4)มันจะมีบางเกมที่สามารถเล่น cross platform ได้ ผมจำไม่ได้ว่ามีอะไรบ้าง ส่วน สตีม กับ ออริจิน ถ้าซื้อสตีมก็เล่นได้แค่กับคนในสตีมนะครับ ออริจินก็เช่นกัน จะเล่นได้แค่ออริจินเล่นกับสตีมไม่ได้

ปล.ธ.กสิกร ต้องเป็นการใช้งาน K-Cyberbanking แล้วนำบัญชีไปเพิ่มใน PayPal
    ปล2.ยินดีต้อนรับสู่ทางสว่างครับ เราชอบเกมไหนก็ซื้อเกมนนั้น ไม่จำเป็นต้องซื้อทุกเกมก็ได้ อย่างน้อยๆเราก็ได้สนับสนุนผู้ผลิตแล้ว
    Make everthing as simple as possible, but not more simple.

กล่าวขอบคุณ
    1,197
    ขอบคุนมากครับ
    STEAM

กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    เที่ยงคืนปุ๊บรีบเข้า steam เกมดีๆจะลด 75% ไหมอาการแบบนี้เดี่ยวก็ท่านเป็นแบบผม(ความหวังยังมีเสมอ)
    เกมไหนสนุก
    Team Fortress 2
    dota 2
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย chai2520 : 29th August 2013 เมื่อ 23:30
    Amd phenom ii x6 black edition 1090T Ga-970-D3 Gig 660 Ocz ZT 550w 1600/4GB
    Q8400 G41m-Combo Inno3D 660 1333/4GB Ocz ZS 550w

_SaBasTaiN_
    กล่าวขอบคุณ
    4,034
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,530
    นี่วิธีการสมัครบัตรเครดิตให้ซื้อของออนไลน์ได้ครับลองทำตามดูผมทำเเล้วใช้ซื้อได้{เฉพาะของ ธนาคารกรุงเทพนะครับ}
    http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=170719

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 122
    รอbf4อยุ่ครับ ถึงแม้ว่าจะโดนหักหลังแน่นอนก็ตาม