ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    66
    ได้รับคำขอบคุณ: 284

เคยคิดกันไหมว่า?

เวลาฝันแล้วเห็นคนในฝัน แล้วคิดว่าคนในความฝันจะมีจริงหรือไม่ หรือว่าเราจินตนาการไปเอง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ausne789 : 19th February 2014 เมื่อ 05:07

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    หลายวันที่แล้วผมฝันว่า โดน สาวสก๊อยเยส ผิวสีคล้ำๆ สัก ลายกุหลาบสีดำไว้ด้านหลังตรงเอว เธอรุกขึ้นมานั่งตักผมและจากนั้นเธอก็ทำให้ลผมเข้าใจความจริง
    ผมเกลียด พวกเด็กแว๊น เพราะผมถามเธอไปว่าทำไมถึงทำแบบนี้เธอมีแฟนรึยังเนี่ยก่อนที่ผมจะโดนมือปิดปากและเริ่ม ..
    หลังจากนั้นเธอก็เล่าว่าโดนผัวทิ้งมีลูกแต่แท้ง เธออายุ 16 อยู่ ปวช2 และผมก็ตื่นขึ้นมาเกาหัวๆ แกรกๆ และพบว่า สงสัยตูต้องไปสระผมหน่อยล่ะ รังแคเต็มเลย วันนี้วันอะไรกันนะวันหยุดปิดเทอมสินะ...

เรื่องจริงนะ แต่รังแค ก็แค่พูดกลบความคิดเพ้อเจ้อไปงั้นแหละ

>>@^^@<<
    กล่าวขอบคุณ
    2,077
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,559
    ไม่เคยคิดประเด็นนี้ แต่หลายครั้งเรื่องที่ฝันมันเป็นจริง

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    ไม่รู้สิ แต่เมื่อวาน เดจาวู ไป 2 รอบ มันคุ้นๆ เหมือนเคยเจอ แต่พึ่งเคยมาครั้งแรก

แบบว่าตอนนั้น หลอนเลย

Lazy Soldier
    กล่าวขอบคุณ
    1,025
    ได้รับคำขอบคุณ: 603
    คนที่เห้นในความฝัน คือคนที่ "คุณ" เจอมาแล้วใน"ชีวิตจริง"
    ผมเคยฝัน แล้ว ฝันเป็นจริงด้วยนะ เพราะ เดจาวู เกิดกับผมอยู่บ่อยๆ
    cpu Intel(R) Core(TM) i5 4460 3.2 GHz GALAX GTX 1060 OC 3GB 8.00 GB RAM DDR3 BUS 1600 Win 10

So Nyeo Shi Dae
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,761
    เคยนะแต่พอตื่นมาจะนึกหน้าไม่ออกว่าหน้าตาเป็นแบบไหน
    [CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    เป็นคนที่คุณเคยเห็นผ่านๆครับ สมองแค่เอามาเป็นส่วนเติมเต็มความฝันเฉยๆ <Inception>

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ผมก็เคยนะ ฝันแล้วมันเกิดขึ้นจริง ตอนนั้นฝันว่าได้ไปบอกชอบผู้หญิงที่ผมรู้สึกชอบมานาน แต่โดนกลับฎิเสธ พอหลังจากนั้น 2 วัน ผมก็เลยไปบอกผู้หญิงที่ผมรู้สึกชอบมานาน ผมถามเขาว่า มีแฟนยังครับ เขาตอบมาว่ามีแฟนแล้ว ผมเลย งิดเลย บางทีฝันมันก็อาจจะบอก อนาคตของเรา หรือ ไม่ก็บอกว่าพรุ้งนี้จะเกิดไรขึ้น ความคิดเห็นส่วนตัวนะ แต่ส่วนมากจะเกิดขึ้นจริง หรือไม่ก็ตรงกันข้ามกับที่ฝันเลย

แสดงความคิดเห็นทั่วๆไป
    กล่าวขอบคุณ
    488
    ได้รับคำขอบคุณ: 547
    Blog Entries
    1
    ผมว่ามันไม่มีหรอก เมื่อคืนผมฝันว่าผมเป็นกัปปิตันยาน Enterprise ลูกยานเป้นชาววัลแคนชื่อสป๊อก กับ ต้นหนชื่อฟรีซเซอร์
    . ..

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    มีจริงครับ เคยอ่านมา
    ภาพทุกคนที่ปรากฏในฝันนั้น มาจากวามทรงจำในสมองเรา ที่เราเคยพบเจอคนๆนั้น
    อาจจะไม่ได้รุจัก อ่านจะเคยมองผ่านๆ แต่้ราจำไม่ได้เอง