ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    422
    ได้รับคำขอบคุณ: 350

จัดเสปคคอมใหม่ให้ทีครับ

พอดีผมใช้คอมนี้มาก็ประมาณ 2-3 ปีแล้ว รู้สึกมันเริ่มตกรุ่น เล่นเกมใหม่ๆปรับสุดๆไม่ค่อยจะได้แล้ว ช่วยจััดใหม่แบบไม่แพงมากนะครับ บางอย่างถ้าดีแล้วก็ไม่ต้องเปลี่ยนนะ

ที่ผมใช้อยู่คือ

CPU : Intel (R) Core(TM) i5-3330 CPU @ 3.00GHz 3.00 GHZ
    RAM : 10 GB
    GPU : GTX 560 Ti

ช่วยที หรือเป็นเพราะคอมผมไม่เคยล้างก็ไม่รู้ ขอบคุณมากครับบ
    My Steam UltraManZ™
    May the force be with you

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 895
    เปลี่ยนแต่การ์ดจอครับปัจจุบันเกมใหม่ๆสเปกแนะนำมันเป็น GTX 670 4GB GDDR5 เกือบหมด
    แต่อย่าได้คิดปรับสุดเชียวเพราะถ้าอยากปรับสุดตังค่าการ์ดจอ 3หมื่นบาทก็ไม่พอครับ
    เอาแค่พอเล่นได้แบบ high ก็โอเคแล้ว
    ไม่มีสิ่งใดดีไปกว่าการเปิดใจรับฟังความรู้ใหม่ๆ
    รับปรึกษาปัญหาเรื่องคอมและการจัดสเปกคอม

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    Blog Entries
    2
    cpu ยังไม่ต้องเปลี่ยยังแรงอยู่
    แรม เอ๋ทำไม่มี 10gb ใส่ไปยังไง ปกติมันจะเป็น 4-8-16-32-64 แบบนี้นิแสดงว่าไม่ได้ใส่แบบ duos แรมแน่ๆเลย แนะนำให้ใส่แบบ duos แรมจะดีกว่านะครับ
    ส่วนที่ปรับสุดไม่ได้คงจะเป็นที่่ การ์ดจอนี้ละ เปลี่ยนแค่การ์ดจอก็พอครับ แนะนำ gtx 970 ไม่ก็ r9 290หรือr9 290x จะดีกว่านะครับ หรือมีงบเท่าไหล่ก็ค่อยว่ากัน
    ถ้าซื้อการ์ดจอแรงๆกินไฟมากไก็ต้องดูด้วยว่า psu เราดีพอไหมวัติพอไหม ด้วยนะครับ

และก็ลองล้างเครื่องดูบ้างนะครับ

ส่วน GTX 560 Ti เล่นเกมส์ใหม่ๆยังได้อยู่ แต่คงปรับได้แค่ medium ไม่ก็ high ได้บางเกมส์ คงปรับได้ไม่สุดแล้ว
    ประมานนี้ครับ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    422
    ได้รับคำขอบคุณ: 350
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manglove อ่านกระทู้
    cpu ยังไม่ต้องเปลี่ยยังแรงอยู่
    แรม เอ๋ทำไม่มี 10gb ใส่ไปยังไง ปกติมันจะเป็น 4-8-16-32-64 แบบนี้นิแสดงว่าไม่ได้ใส่แบบ duos แรมแน่ๆเลย แนะนำให้ใส่แบบ duos แรมจะดีกว่านะครับ
    ส่วนที่ปรับสุดไม่ได้คงจะเป็นที่่ การ์ดจอนี้ละ เปลี่ยนแค่การ์ดจอก็พอครับ แนะนำ gtx 970 ไม่ก็ r9 290หรือr9 290x จะดีกว่านะครับ หรือมีงบเท่าไหล่ก็ค่อยว่ากัน
    ถ้าซื้อการ์ดจอแรงๆกินไฟมากไก็ต้องดูด้วยว่า psu เราดีพอไหมวัติพอไหม ด้วยนะครับ

และก็ลองล้างเครื่องดูบ้างนะครับ

ส่วน GTX 560 Ti เล่นเกมส์ใหม่ๆยังได้อยู่ แต่คงปรับได้แค่ medium ไม่ก็ high ได้บางเกมส์ คงปรับได้ไม่สุดแล้ว
    ประมานนี้ครับ
    ขอบคุณมากครับ เรื่องแรม ของผมน่าจะใส่ผสมกันหน่ะครับ โอเคครับ ขอบคุณมากๆ สำหรับคำตอบ
    My Steam UltraManZ™
    May the force be with you

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 895
    ถ้า PSU จขกท. ใช้ 560Ti ได้ 980 ก็ไม่น่ามีปัญหาครับมันไม่ได้กินไฟมากมายขนาดนั้น
    ไม่มีสิ่งใดดีไปกว่าการเปิดใจรับฟังความรู้ใหม่ๆ
    รับปรึกษาปัญหาเรื่องคอมและการจัดสเปกคอม