ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

หิวสไปร์ทจังครับ
    กล่าวขอบคุณ
    2,173
    ได้รับคำขอบคุณ: 179

สอบถามหน่อยครับเกี่ยวกับ auto save GTA V และ ram

GTA V ภาคนี้มีออโต้เซฟไหมครับแล้วไปเปิดใช้ที่ไหน เพราะผมเล่นภารกิจไปจะจบละ แต่เกมnot respondingบ่อย กลับเข้ามาอีกทีต้องเริ่มใหม่ทั้งดุ้น T_T (กด quick save ระหว่างภารกิจก็ไม่ได้)

พอดีram เครีื่องผมมันแค่ 8 GB ทำให้ เล่นๆไป window มันเด้งขึ้นมาแจ้งเตื่อนว่า แรมไม่พอประจำ แล้วทุกครั้งที่เด้งขึ้นมา GTA V ต้อง not responding ตลอด เลยอยากถามว่า มีวิธีปิดไม่ให้มันเด้งขึ้นมาไหมครับผม (เครื่องเก่าไม่เคยเด้งขึ้นมาเลย ถึงจะใช้ram เกิน)

Edit:แก้ได้ละคับตามนี้เลย https://www.youtube.com/watch?v=Pze9ZtfBChM
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย inwharn205 : 18th April 2015 เมื่อ 00:02

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,513
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,234
    Quick Save ได้ครับ โดยการใช้โทรศัพท์ของเรา เลือกแอปที่ชื่อ Quick Save อะ
    -_- แรม 8GB มันพอนะครับ ของผม RAM8 เล่นได้ปกติ

กล่าวขอบคุณ
    2,173
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gsuhplyf อ่านกระทู้
    Quick Save ได้ครับ โดยการใช้โทรศัพท์ของเรา เลือกแอปที่ชื่อ Quick Save อะ
    -_- แรม 8GB มันพอนะครับ ของผม RAM8 เล่นได้ปกติ
    ไม่ได้ครับผม เวลาทำภารกิจอยู่ไม่สามารถquick save ได้ครับ แต่มันก็ไม่มี auto save ให้อีก
    ของผมมันชอบเด้งขึ้นมาแจ้งเตือนว่า ram อะไรสักอย่าง แล้วก็มีให้เลือกว่าจะ close program หรือจะ close หน้าต่างการแจ้งเตือน (แต่ทุกๆครั้งที่เด้งขึ้นมา เกมnot responding ตลอด T_T ) มีวิธีแก้ไหมคับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 178
    auto save หลังจบ ภารกิจ ทุกภารกิจครับ
    กด quick save เองได้ในโทรศัพท์

คอมผมก็แรม 8GB ไม่มีปัญหาอะไรนะครับ
    CPU: AMD FX-6350 MB: GIGABYTE GA-970A-D3P RAM: 8GB VGA: Zotac GTX750Ti HDD: 1TB+640GB SSD: 128GB

กล่าวขอบคุณ
    2,173
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ AeMzA-KuN อ่านกระทู้
    auto save หลังจบ ภารกิจ ทุกภารกิจครับ
    กด quick save เองได้ในโทรศัพท์

คอมผมก็แรม 8GB ไม่มีปัญหาอะไรนะครับ
    เกมแคลชเวลาทำภารกิจอ่าครับผม มันquick save ไม่ได้ เลยต้องมานั่งเล่นใหม่ตลอด จะตั้งค่าไม่ให้มันเด้งขึ้นมาแจ้งเตือนยังไงน้อ

กล่าวขอบคุณ
    2,173
    ขึ้นประมาณแบบนี้คับผม
    ปล.แต่ไม่ได้แบบนี้เป๊ะนะ อันไหนลอง search ไหนกูเกิลหารูปใกล้เคียง

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    เป็นเหมือนกันเลยฮ่ะ

กล่าวขอบคุณ
    2,173
    แก้ได้ละคับ https://www.youtube.com/watch?v=Pze9ZtfBChM