ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    140
    ได้รับคำขอบคุณ: 696

เรื่องของ "เพื่อน" [บนอินเทอร์เน็ต]

ฮ่ะๆ(หัวเราะยิ้มแห้งๆ).....สวัสดีครับ วันนี้ผมไม่มีอะไรมากมาย แต่วันนี้ผมจะมาเล่าถึงเรื่องเพื่อนคนหนึ่ง นี่เป็นคำถามที่ผมเพิ่งจะถูกถามเป็นครั้งแรก
    เขาเป็น " เพื่อน " ของผมครับ แต่เป็นเพื่อในโลกไซเบอร์ (เพื่อในเน็ตแหละ เรียกซะเวอร์ -3-) ถามว่า "คิดยังไงกับเพื่อนบนอินเทอร์เน็ต?

ซึ่งหากคุณ โดนถามแบบผม คุณจะตอบไปว่ายังไงกันบ้าง ผมไม่ได้มีอะไรมาก แต่ว่าไม่รู้ทำไมนะ
    เพราะถึงมีใจที่อยากจะเขียนบท ความแบบนี มันอาจจะยาวละมั้ง ก็อ่านหน่อยนะครับ

-----------------------------------------------

หลักการอ่าน คือ บทพูด ถาม และ ตอบ นะครับ -3-

เพื่อน?ความหมายมันคืออะไร?คนที่คบทำความรู้จักอย่างงั้นหรอ? ฮ่ะๆ....หรือว่าเพื่อนคือคนที่ คบเอาไว้เป็นสังคมในวัยเรียนละ?
    ฮ่ะๆ....มันคงไม่ใช่ทั้งหมดครับ มันก็เอามารวมๆกันนั่นแหละ แต่เพื่อนมันคือ "มิตรภาพ" ครับ หลายๆคนคงจะนึกภาพออกแล้วใช่ไหมละ -...-

วันหนึ่งเพื่อนผมคนนี้จะให้ชื่อว่า K เค ละกัน ซึ่งผมได้รู้จักเขาก็ใน บอร์ดแห่งนี้แหละครับ
    ซึ่งเราได้รู้จักเพราะว่า เราเข้ากลุ่มๆหนึ่งมีอักษรย่อว่า TW บางคนหรือถ้าเจ้าตัวมาอ่านก็ไม่ต้องสะดุ้งนะครับ -3-
    ซึ่งกลุ่มนี้ เรียกได้ว่าให้ความสุขในช่วงเวลาหนึ่งเลยละ แต่พอเปิดเทอม เรื่องราวอะไรๆ มันก็ไม่ง่ายมากนัก เพราะต่างคนต่างต้องมีภารกิจกัน (ลอบฆ่า ป่ะฟ่ะ!!)
    ซึ่งนาย K กับผม สมัยยังอยู่ TW ก็ไม่ถึงกับสนิทกับเกลียดนักหรอก ผมจะขอเล่าข้ามๆละกันซึ่งถัดจากที่ ต่างคนต่างแยกย้ายกันไป

ผมกับนาย K ก็ยิ่งไม่ได้คุยกันไปใหญ่ ซึ่งมีครั้งหนึ่งไม่รู้เพราะอะไร TW วันนั้นมันยังคึกคัก ผมก็ได้มีโอกาสคุยกับนาย K ซึ่งประเด็นคุยก็ เอ่อ เรื่องไรไม่รู้ฉันลืม -*-
    แต่ว่า ผมกับนาย K ทะเลาะกันครับ!! ซึ่งมันก็ หนักพอควรเลยแหละ ฮ่ะๆ....คำนี้ผมได้ยินจากเขาว่า เขาไม่ค่อยชอบผม ซึ่งตอนนั้นผมก็ เจ็บได้ที่เลยละ
    แต่ผมก็ทำเป็นไม่ได้เป็นอะไร เดิมทีผมก็ไม่ค่อยมีใครจะสนใจเรื่องจิตใจ ซักเท่าไหร่ ซึ่งหลังจากนั้น เราก็ไม่ได้คุยกัน นานเลยแหละ
    ละมีวันหนึ่งมีคนชื่อว่า L (นามสมมุติ) ซึ่งนาย L มีนิสัยที่ โคตรขี้โม้ ไม่ว่าจะโม้เรื่องรถ กีต้าร์ ดนตรี อายุอื่นๆอีก บลาๆๆ

เขาก็ได้รู้จักกับนาย K ซึ่งจุดประเด็นของตรงนี้ ทำให้ผมไปคุยกับนาย K อีกครั้ง ซึ่งการกลับมาคุยครั้งนี้ ผมและนาย K ก็คงลืมเรื่องที่เราทะเลาะกันไว้แล้ว
    ซึ่งคุยแรกๆ ก็น้อยนิดครับ หลังๆมาเราเริ่มสนิทกันจนได้ จนวันนี้เรียกได้ว่า สนิท เลยแหละ
    มีวันหนึ่งนาย K มาถามผมว่า คิดยังไงกับเพื่อนบนอินเทอร์เน็ต (เอาละเฟ้ย!! จุดไคลเม็กละ)

ผมก็ได้ตอบไปว่า....ผู้ชายดีๆมีแต่ในนิยาย ผู้ชายคว**ๆมีอยู่ในชีวิตจริง มันเหมือนกันแหละไอ้ K เอ๊ย!
    เพียงแต่ว่าเพือน ในชีวิตจริง มันสามารถแสดงออกกันได้ ซึ่งหากแสดงจนเกินไป มันจะเหมือน เกย์ นี่เป็นเหตุผลที่ทำไมชีวิตจริงมีแต่เพื่อน เกรียนๆ = =

แต่เพื่อนในอินเทอร์เน็ต มันไม่ใช่ เราไม่รู้ตัวตนในชีวิตจริงเขา อาจจะมีทั้งดีและร้าย แต่สำหรับผมเพื่อนคนนี้ผมให้ +
    มันสามารถแสดงคำว่า "เพื่อน" ได้ไม่มากก็น้อย

ซึ่งหลังจากนั้นเพื่อนผมก็พูดอะไรไม่รู้ บลาๆ จนวันต่อมา เขาบอกว่า ริท!ถ้าแกเป็นเพื่อนในชีวิตจริงนะ ตูจะชวนไปกินเบียร์! (เพื่อนผมเขาพูดแบบ เพื่อนน่ะ =w=)
    เอาละครับ!.....ซึ่งผมก็คิดไม่ออกแล้วจะเล่าอะไรดี เล่า 10 วันมันก็ไม่หมดหรอกครับ ถ้างั้นลาละครับ บ๊ายบาย.....
    เอ้อ!!ทิ้งท้ายกันซักหน่อย ถ้าเจ้าตัวมาอ่านผมอยากจะบอกว่า You are my best friend. อยากจะเป็นเพื่อนในชีวิตจริง
    ชีวิตคนเราคำว่า "เพื่อน" มันไม่จำกัดหรอก ไม่จำกัดที่ บุคคล(แต่อย่าลามปาม) อายุ สถานที๋(ชีวิตจริง หรือ อินเทอร์เน็ต) และไม่จำกัดว่าจะเป็นเพื่อนมนุษย์ด้วยกันหรือป่าว?

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ: