ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,651

อยากทราบว่ามีเกมส์ไหนที่เป็นเกมส์ฝีมือคนไทยบ้างครับ

คือตอนนี้กำลังหาข้อมูลของเกมส์ที่เป็นฝีมือคนไทย
    ------------------------------------------
    เพราะว่าไม่รุ้ตัวผมบ้าไปหรือเปล่า ที่หาซื้อแผ่นหรือหนังสือต่างๆ ที่เป็นเกมส์ของคน เป็นฝีมือหยาดเหงื่อของคนไทย
    ไม่มีอะไรมากหรอกครับ แค่อยากเป็นส่วนหนึ่งในการสนับสนุนพวกเค้าเล็กๆน้อยๆบ้างเพื่อเป็ำนกำลังใจ และเอามาสะสม
    ไม่ว่าเป็นเกมส์ไหนที่มีขายผมจะซื้อหมด ส่วนเรื่องจะเล่นหรือไม่เล่นไม่ว่ากัน ทั้งออฟไลน์ หรืออนไลน์ก็ได้ครับ

เท่าที่ทราบก็น่าจะมีเกมส์
    Hero Master
    แต่หาดูแล้ว ไม่น่าจะมีที่ไหนขายแล้วแต่ก็ยังอยากได้มาสะสมมากๆ

--------------------------------------------------------------------------------------------------------

--------------------------------------------------------------------------------------------------------

เกมส์ยุทธ (แต่ไม่รู้มีขายหรือเปล่า)

ต้มยำกุ้ง

สมาชิกท่านไหนมีข้อมูลดีๆก็นำมาฝากด้วยนะครับ มันเป็นการผลักดันตลาดเกมส์ของเมืองไทยเราไปในตัว
    เพราะตอนนี้ผมก็เห็นแสงสว่งาของวงการเกมส์ในบ้านเราแล้ว

หรือถ้าใครมีเกมส์ไหนก็เสนอขายให้ผมก็ได้นะครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย piekie : 16th April 2012 เมื่อ 02:40

.: drsekyPS :.
    กล่าวขอบคุณ
    448
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,499
    Hero Master ซื้อมาแต่ยังเป็นตัวที่มีบัคอยู่เลย ด่านสุดท้าย ยากโคตร
    12 หางค่ายเดียวกัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย spykesDR. : 16th April 2012 เมื่อ 01:40

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,651
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Crowszero_3 อ่านกระทู้
    Hero Master

ผมมีอยุ่ตอนคอมเก่าหาโหลดเอาอิอิตัวเต็มผมว่ามันก็สนุกดีอ่ะไม่น่าเบื่อ แนวRPG เข้าใจง่ายเล่นไม่ยากเพราะคนไทยสร้าง
    ผมก็โหลดตัวdemoมาเล่นแล้วก็สนุกดีครับ เข้าใจเรื่องราว เพราะว่ามันเป็นภาษาไทย
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ spykesDR. อ่านกระทู้
    Hero Master ซื้อมาแต่ยังเป็นตัวที่มีบัคอยู่เลย ด่านสุดท้าย ยากโคตร
    12 หางค่ายเดียวกัน
    ไม่ทราบว่าแผ่นยังอยู่หรือเปล่าครับ
    ค่าย BigbugStudio น่าจะทำ12หางด้วย

กันดั้ม บึ้มม
    กล่าวขอบคุณ
    898
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,473
    ต้มยำกุ้ง

นี่ เป็นเกมส์แท้เกมส์แรกของผมเลยนะ
    ไม่ค่อยได้เล่น เจอกันใน Steam : G0ck7
    ไม่ก็ Origin : nakabbbbb (เล่น BF1 กัน) ครับ

PangThaiplay
    กล่าวขอบคุณ
    370
    ได้รับคำขอบคุณ: 213
    KIA
    santhai 1
    santhai 2 ผมรู้แค่นี้