ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 3

Question ข้อสงสัยมากมาย ผู้รู้และไม่รู้ช่วยตอบทีครับ

จากล่าสุดเพิ่งซ่อมคอมไปครับ PSU พัง ก็ได้ความเห็นจากหลายๆคนในนี้ครับ แต่ตอนนี้ชิ้นอื่นพัง เลยว่าจะซื้อใหม่ไปเลยครับแต่ก็มีข้อสงสัยมากมาย... ขอถามเลยแล้วกันครับ

--ข้อสงสัยครับ--
    1.อยากรู้ข้อดีและข้อเสียระหว่าง VGA ของ Nvidea กับ ATi
    2.i3 2100, i3 2120, i3 2130 เป็น Sandy Bridge ทั้งหมดใช่ไหมครับ แล้วตัวไหนเสถียรและประหยัดไฟกว่ากัน
    3.เมนบอร์ดราคาถูกกับแพงต่างกันมากไหมครับ(ไม่OC)

--แล้วขอสอบถามอะไรนิดหน่อยนะครับ--
    1.ความเห็นของแต่ละคนคิดว่า การ์ดจอชิพเซ็ท ATi ยี่ห้ออะไรดีที่สุดครับ
    1.ความเห็นของแต่ละคนคิดว่า เมนบอร์ดยี่ห้ออะไรดีที่สุดครับ(ทน, รับ+จ่ายไฟเสถียร)
    2.ความเห็นของแต่ละคนคิดว่า แรมยี่ห้ออะไรดีครับ(เสถียร, ไม่ร้อน, กระแสไฟนิ่ง)
    3.ความเห็นของแต่ละคนคิดว่า ฮาร์ดดิส WD แบบไหนดีที่สุด(Black, Blue, Green)

ขอบคุณมากๆครับ

ชอบChorongเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    470
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,342
    --ข้อสงสัยครับ--
    1.อยากรู้ข้อดีและข้อเสียระหว่าง VGA ของ Nvidea กับ ATi
    เเทบไม่ต่างครับ จะกินกันเเค่บางรุ่น ชอบค่ายไหนจัดค่ายนั้นเลย
    2.i3 2100, i3 2120, i3 2130 เป็น Sandy Bridge ทั้งหมดใช่ไหมครับ แล้วตัวไหนเสถียรและประหยัดไฟกว่ากัน
    เป็น Sandy ทั้งหมดครับ รู้สึกกว่าทุกตัวจะกินไฟเท่ากันนะถ้าจำไม่ผิด เสถียนเนี่ยเเล้วเเต่ตัวครับบางทีรุ่นเดียวกันบางตัวนิ่งบางตัวเน่าก็มี
    3.เมนบอร์ดราคาถูกกับแพงต่างกันมากไหมครับ(ไม่OC)
    ต่างครับเเพงกว่า Option เยอะกว่าเเรงกว่าเเน่นอน

--แล้วขอสอบถามอะไรนิดหน่อยนะครับ--
    1.ความเห็นของแต่ละคนคิดว่า การ์ดจอชิพเซ็ท ATi ยี่ห้ออะไรดีที่สุดครับ
    ไม่ต่างกันครับอยู่ที่ซิ้งระบายความร้อนซะมากกว่าว่าค่ายไหนทำดีกว่ากัน ความหล่อของการ์ดด้วย
    1.ความเห็นของแต่ละคนคิดว่า เมนบอร์ดยี่ห้ออะไรดีที่สุดครับ(ทน, รับ+จ่ายไฟเสถียร)
    เท่าๆกันอีกนั้นเเหละอยู่ที่ Option มากกว่าว่าค่ายไหนให้เยอะกว่ากันในราคาเท่ากัน
    2.ความเห็นของแต่ละคนคิดว่า แรมยี่ห้ออะไรดีครับ(เสถียร, ไม่ร้อน, กระแสไฟนิ่ง)
    อยู่ที่ซิบของเเรมครับว่าเเรงไม่เเรง ประเภทร้อนไม่ร้อนเลือกตัวมีซิ้งก็จบ
    3.ความเห็นของแต่ละคนคิดว่า ฮาร์ดดิส WD แบบไหนดีที่สุด(Black, Blue, Green)
    Black เเรงสุดกินไฟมากสุดเหมาะลง OS, Blue กลางๆ, Green เเรงน้อยเเต่ประหยัดไฟใช้เก็บข้อมูลดีที่สุด

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Tags for this Thread